มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. concentrat

concentrat เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    แล้วแหวนพญานาคเรือนเงินล่ะครับ ขอทราบรายละเอียดหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

3. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    รูปอะไรคะคุณขุนท้าย

4. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    คุณยายคะรอดูรูปอยู่นะคะจะได้ดูทรัพย์ในกระเป๋าด้วยคะ

5. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    คุณขุนท้าวค่ะ ใช่พระเจ้า 5 พระองค์ไม๊คะ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายไม่ค่อยว่างค่ะ อยู่พัทยา เพราะต้องเข้ากรุงเทพพรุ่งนี้ เลยให้คุณอ้อย ช่วยลงภาพ ผลแห้งของลูกพระเจ้า ๕ พระองค์ ที่ยายผีป่าส่งไปให้คุณอ้อยอีกครั้ง (ส่งกันไปกันมา) เพราะยายผีป่าลืมเอามาจากทองผาภูมิ แต่ต้องการภาพเพื่อประกอบในนิตยสารค่ะ อย่าลืมติดตามอ่านนะคะ

ส่วนเรื่องแหวนนั้น อดใจรออีกนิ๊ดนะคะ อิอิ...อย่าเพิ่งเซ็งกันล่ะ

นี่น่ากลัวจะตกรถที่พัทยาจ๊ะ เกรงใจน้องสาวเค้า เพราะพรุ่งนี้แม่ยายผีป่ามาเยี่ยมลูกหลาน คงได้รับค่ามาเยี่ยมไปอีกเช่นเคย ยายก็เลยบอกน้องสาวว่า เก็บเงินไว้ให้แม่เถอะ เดี๋ยวพี่พาลูกๆ ไปตายเอาดาบหน้า คือมีพอติดตัวแบบต้องประหยัดค่ะ ก็บอกลูกๆ ว่า อย่าร้องกินนั่น ขอนี่กับแม่นะ ลูกถามว่าเข้ากรุงเทพ แม่มีเงินพอไหม ยายเลยแกล้งลูกไปว่า ถ้าไม่พอ พี่เอริทร้องเพลงนะ น้องๆ เต้น แม่จะนั่งดูดวงใต้ต้นไม้

น้องออมเลยบอกว่า ทำไมแม่ไม่ให้ลุงตั้มไปส่งเรากลับบ้านล่ะ เพราะลุงตั้มไปรับเรามาจากบ้าน

ยายเลยตอบว่า ลุงเหน่อยมาก ลุงต้องทำงาน และลุงก็ใช้เงินเลี้ยงขนมพวกหนูมากแล้ว

น้องออมรีบบอกว่า

แม่ก็บอกลุงตั้มอีกสิว่า

ไปด้วยกันดีกว่า รับรองว่าเจอทองคำแน่นอน ชวนลุงตั้มไปขุดใหม่นะแม่ ให้พ่อช่วยขุดอีกก็ได้ แม่บอกลุงตั้มเถอะ เราจะได้มีเงินเหลือค่านมน้องใบตอง

อิอิ...ไม่รู้ว่าควรขำความคิดของลูกๆ หรือร้องไห้ดีน๊อ

นี่ลูกมันกะจะหลอกลุงตั้มให้ไปส่งที่บ้านอีกรอบละสิท่า

7. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

---เล่า บ้างก็ดี เน้อยาย ---หลายๆท่าน จะใด้ รับรู้ ในอีกมิติ หนึ่ง ....แต่บางอย่าง ทรัพย์ ของแผ่นดิน...

รักษาสุขภาพ ด้วย น่ะ...เพื่อ การสร้างบารมี ต่อไป อย่างไร เมืองแก้ว รอยายอยู่ ...

อนุโมทนาบุญ กับทุกท่าน ที่ ร่วมบุญ เพื่อ สร้างเสนาสณะ เพื่อ สืบสานพระพุทธศาสนา เพื่อ ความสะดวก ในการบิณทบาตร ของหลวงพี่ ในเขต ถ้ำเขาทะลุ เพื่อ เหล่านาคราช จะใด้รับบารมี ร่วม..

8. ไอ้ใบ้

คุณโกโบตั้มกับน้องอังสุมากิ๊ก มือแตกน้ำข้าวหรือเปล่าครับ (deejai)

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    มือไม่แตก แค่ระบมนิดๆ หน่อยๆ เท่านั้นครับ

.

10. jeab13

jeab13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากทราบค่ะว่า "สื่อกายสิทธิ์" นี่หมายถึงสิ่งใดหรืออะไรหรอคะ แล้วสื่อกายสิทธิ์ที่ว่านี่มีอะไรบ้างค่ะ พี่เอื้อม อยากทราบนานแร้วค่ะ แต่กัวพี่เอื้อมจะยุ่งๆค่ะ หากท่านใดทราบก้อตอบแทนพี่เอื้อมให้ทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

11. DevilBitch

วันนี้มีโอกาสได้จับต้องของช้างสัมฤทธิ์โบราณที่มีอายุกว่า ๓๐๐ ปี ที่ถูกขุดขึ้นมาจากการที่คนเฝ้าสมบัติมาบอกทางฝัน ผู้ขุดๆ ได้ก็ตายโหงหลังจากขุดได้ ไม่กี่วัน แต่เขาขุดเจอมากว่าช้างประจำฐานันดรของเชื้อพระวงศ์ยุคนั้น แต่ขายไปเฉพาะที่เป็นเครื่องทอง ช้างยังไม่ได้ขายเพราะไม่รู้จะขายที่ไหน

และเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ยาย น้องกิ๊ก คุณตั้ม ไปคุยกับทวดเรื่องเพชรพญานาค วันนี้เลยได้ทราบข่าวว่าเจอปฐวีธาตุแบบที่เจ้าคุณนรฯ ท่านเคยเอามาสร้างเป็นกายสิทธิ์ (แก้วกายสิทธิ์ของพญานาคของแท้)

เพราะว่า เกิดแผ่นดินไหว สายแร่แถวบ้านยายผีป่ามีการเคลื่อนตัว น้ำหลากพัดเอาของแปลกๆ มาให้

พอตอนกลับจากกรุงเทพฯ ก็คิดว่าจะไปตามหาหินแก้วพญานาคอย่างที่เคยเห็นหลายสิบปีก่อนที่ไหน เพื่อจะเอามาให้พี่ๆ น้องๆ รู้จัก เผื่อไปเจอตามแม่น่ำที่ไหน จะได้รู้ว่าเป็นอย่างนี้นะ ไม่ต้องไปซื้อของทำจากโรงงาน ก็เลยบอกปู่นาคาที่รักษากับเจ้านางว่า

อยากเห็นมาก

วันนี้ก็มีคนเอามาให้ดู ก็บอกว่าขอทุบดูหน่อย

ข้างในก้อนหินเป็นแก้วใสค่ะ เค้าเก็บมาจากลำห้วยที่น้ำหลากพัดมา

อย่างนี้ที่แม่น้ำโขงที่เคยไปเดินเก็บได้มาจำนวนหนึ่ง (สามชิ้น) จะใสไม่ต้องทุบออกเลย มองทะลุเลย แต่หายไปแล้วค่ะ และตอนนั้นไม่รู้จัก จนได้มารู้ก็เมื่อไม่เหลือแล้ว

ทีนี้ ก็คิดว่า จะเอาไปถามช่างว่า ขอให้กระเทาะเนื้อหินที่หุ้มไว้ออก ไม่ต้องทุบได้ไหม แล้วเหลือแต่ที่ใสๆ ไว้ เพราะเสียดายรูปทรง

โทไปบอกช่างแล้ว เค้าบอกไม่เคยเห็น เลยไม่มั่นใจค่ะ

เป็นกายสิทธิ์ หรือปฐวีธาตุที่พญานาคกึ่งเขากึ่งแม่น้ำเลี้ยงไว้ค่ะ

ชาวบ้านเค้ารู้ว่ายายสะสม เค้าก็ขยันหามาให้ดู

ต่อไปต้องบอกว่า สะสมเงิน เผื่อเค้าเจอเงินเจอทอง เค้าจะได้เอามาให้

ช่วงนี้อาจลุยป่าเพื่อขุดสมบัติโบราณ

หาเงินมาทำบุญ

เอิ๊กๆ

12. DevilBitch

อ้อ...คุณตั้มศักดิ์จ๊ะ

เอาอีเต้อไปลุย หนึ่งชั่วโมงต้องกลับค่ะ เพราะว่า ด้ามอีเต้อ(ไม่ใช่อีโต้นะคะ) หักจ๊ะ

เมื่ออาทิตย์ก่อนป่าไม้จับทองคำธรรมชาติได้จากชาวบ้านที่ไปลักลอบร่อนทองคำในเขตอุทยานค่ะ

แหม...สงสัยยายผีป่าจะหลอกขายทริปขุดทองเอาเงินดีไหมคะเนี่ย อิอิ ขนาดฝรั่งเค้ายังหัวใส พาทัวร์คฤหาสถ์ผีสิงเล๊ย

ใครอยากลองมาทริปตามหาสมบัติโบราณกับยายผีป่าและร่อนทองก็เตรียมเงินนะคะ จะเปิดขายตั่วแล้ว รายได้ส่วนหนึ่งเก็บไว้สำหรับสร้างเรือนไทยหลวงปู่ฯ และครูบาอาจารย์ค่ะ

อ้อ...ใครเงินหนา บูชาพระท่ากระดานจากยายผีป่าไปสิคะ เท่ากับว่าได้ของหายากและได้บุญอีกด้วย

13. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] แหม...สงสัยยายผีป่าจะหลอกขายทริปขุดทองเอาเงินดีไหมคะเนี่ย อิอิ ขนาดฝรั่งเค้ายังหัวใส พาทัวร์คฤหาสถ์ผีสิงเล๊ย [​IMG]

(b-2love) หลอกได้ครับ จะได้เป็นยายผีเฝ้าป่า..! (b-2love)

14. ไอ้ใบ้

เจ้าของสมบัติ ฝังสมบัติแล้วไปเกิดไม่รู้กี่ชาติ ยังไม่มาเอาครับยาย

15. DevilBitch

แหม...คุณพี่สุธรรมาช่างกลัวยายผีป่าตายก่อนลูกโตล่ะสิคะ

วันนี้เล่าเรื่องช้างโลหะแบบโบราณให้พี่ตุ่นฟัง(เนื้อเดียวกันกับพระท่ากระดานที่ยายผีป่ามีเลยค่ะ) บอกว่า

นี่เป็นของเจ้านายสมัยก่อนนะพี่ตุ่น คนธรรมดาเอาไว้ บารมีไม่ถึงหรอก ยายผีป่าอยากขอซื้อจากเมียคนตาย ไม่รู้เขาจะขายไหม ในราคาที่ยายพอหาเงินมาซื้อได้ พอซื้อแล้ว จะเอาไปมอบให้พิพิธภัณฑ์ที่ดูแลสมบัติแผ่นดิน แล้วทำบุญให้วิญญาณที่ดูแลสมบัติเหล่านี้ค่ะ และทำบุญให้บรรพบุรุษชนชาติไทยและผู้ที่ตายบนผืนแผ่นดินไทยด้วย

ช่วยๆ กันลุ้นให้ยายผีป่าไปเจราจาขอซื้อมาจากเขาได้ด้วยนะคะ ถ้าแพงเกินไปก็คงไม่มีปัญญาซื้อ ก็ต้องปล่อยให้เขาเก็บวางไว้ที่มุมใดมุมหนึ่งของบ้านเขาไป

ลูกหลานไทยสมัยนี้ ไม่ค่อยเห็นคุณค่าศิลปะโบราณ และที่มาของสิ่งของนั้นๆ

ได้ยินเสียงคุณพี่สุธรรมมากระซิบมาไกลๆ ว่าจะออกเงินให้ไปติดต่อขอซื้อมามอบให้พิพิธภัณฑ์ใช่ไหมจ๊ะ อิอิ(มัดมือชกอีกแล้ว) ยายคุยกับพี่ตุ่นว่าถ้าเกินห้าพันบาท คงไม่มีเงินซื้อ ถ้า ๕ พันบาท โอเค ก็ขอจากพี่ตุ่นคนหนึ่งล่ะเนาะ

16. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่ยาย จะเกิดแล้วหรืยค่ะ แหวนพระยานาคของตาเล็กเสร็จเเล้วหรือจ่ะ จะบินเข้าก.ทแล้ว คนที่เคยโทรไปหา จนลูกสาวร้องไห้ เลยวางหู คิดถืงเธอน่ะ ยังไม่ทราบราคานิตสารพลังจิตและแหวน เดีวยโทรหา คิกถืงๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    อยากเห็นรูปแหวนพญานาคครับคุณยาย ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ เท่าไหร่ครับคุณยาย อยากได้ไว้ใส่นิ้วชี้ขวาครับ

18. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ขี้เหล็กไหลกับเหล็กไหลแตกต่างกันอย่างไร

19. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ขี้เหล็กไหลคืออะไร

20. DevilBitch

ขี้เหล็กไหล หรือ ขี้แร่ หรือ โครตเหล็กไหล นี่โยมเคยโพสไว้นะคะ เอ...อยู่หน้าไหนน๊อ เอามะพร้าวห้าวขายสวนอีกคงพอจะขายออกเนาะ

มันเป็นธาตุที่รวมตัวกัน จะว่าไปเกิดจากลาวาที่เคยไหลผ่านเขตนั้นๆ โดยเฉพาะถ้ำก็ว่าได้นะค ส่วนมากจะเจอในถ้ำค่ะ ตรงไหนมีขี้แร่เยอะๆ จะเจอทอง เจอแร่ธาตุสำคัญๆ เยอะ แต่เหล็กไหล มีพลังสูงกว่า มีหลายลักษณะ เหล็กไหล ไม่ใช่โครตเหล็กไหล ถ้าเหล็กไหลของจริง เอาลองไปจี้ใกล้ๆ หลอดไฟนะคะ ไฟจะริบหรี่ เอาไว้ใกล้คอมพิวเตอร์นี่ดับเลย เหล็กไหลบางชนิดก็อยู่รวมกับโครตเหล็กไหลนั่นล่ะค่ะ แต่มีแร่ธาตุชนิดพิเศษรวมทั้งพลังกายสิทธิที่แฝงอยู่ละมังคะเลยทำให้มีอิทธิฤทธิ์มากกว่า ถ้าไม่เคยเห็นกับตา ไม่เคยพิสูจน์ ไม่เคยมี พูดตามตำราที่เขาเขียนมาต่อๆ กัน คงอธิบายอีกแบบนะคะ