ถ้าคุณมีโอกาสได้คุยกับพญานาค คุณจะถามอะไร ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 23 มิถุนายน 2006.

1. มัณช่า

มัณช่า สมาชิก

อยากรู้เรื่องบั้งไฟพยานาค ค่ะ... คุณพ้น

2. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    ขอถามเพิ่มค่ะ
    1. เหล่านาคกับพระวิษณุเทพ เกี่ยวข้องกันยังไงคะ
    2. ในประเทศทางฝั่งตะวันตกมีพยานาคมั๊ยคะ หรือว่าอากาศหนาวไป จึงอยู่แต่ฝั่งเอเชีย : )

3. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมรู้มาว่าพญานาค อยู่ได้ทุกที่แม้แต่อ่างน้ำเล็กๆครับ ผิดถูกใครรู้ช่วยตอบด้วย แล้วที่รู้อีกว่าถ้าพญนาคบางชนิดมาอาศัยอยู่ที่บ้านเราแบบที่เป็นจิตไม่มีรูปกาย จะทำให้ครอบครับอยู่ไม่เป็นสุขจริงป่าวคับ ผมเคยเห็นพระทำพิธีถอนพญานาคออกจากบ่อน้ำ ไม่ให้มาอาศัยอยู่ในบ้าน เพราะทำให้บ้านที่อาศัยนั้นร้อนคงเกี่ยวกับบบางคนมั้งที่แพ้ธาตุบางธาตุ นี้พูดถึงพญานาคที่เป็นรูปที่ไม่มากายเป็นๆๆนะครับ ส่วนที่เป็นตัวร่างที่จับต้องได้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้ามาศัยที่บ่อบ้านเราจะดีไหมแต่ผมว่าต้องคนมีบุญบรามีเค้าถึงมาพักพึงที่บ่อบ้านเรานะ ^ ^

4. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะขับรถกระบะหนีครับ

5. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องมีใครขอหวยสักคน

6. West Wind

ที่อยากรู้ว่ามีพญานาคอยู่ต่างประเทศทางฝั่งตะวันตกมั๊ย
    เพราะเมืองที่ข้าพเจ้าอยู่เป็นเมืองภูเขาร่ายล้อมไปด้วยแม่น้ำใหญ่ๆ 3 สายตัดผ่านเมืองอยู่ หน่ะค่ะ
    ขับรถข้ามสะพานทุกวันๆ จึงนึกสงสัย : )

ตามบ่อน้ำนี่ แน่ใจนะคะว่าไม่ใช่ผีพราย :D
    ไม่แน่บ่อน้ำนั่นอาจจะอยู่ผิดหลักฮวงจุ้ยก็ได้ คนในบ้านถึงอยู่ไม่เป็นสุข
    หุหุ เดาไปทั่วค่ะ ...ระหว่างรอคนอื่นๆมาตอบ อย่าถือสานะ

7. West Wind

สวัสดีค่ะ คุณ to2504
    พอดีข้าพเจ้าเคยอ่านหนังสือเกิดแต่กรรมของแม่ชี ทศพร มา
    อยากแนะนำให้คุณลองไปหาแม่ชีดูนะคะ ...แม่ชีอาจจะช่วยอะไรคุณได้
    ตามลิงค์ข้างล่างนี้ไปดูรายละเอียดนะคะ
    http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?p=46123&sid=9b063a1263153b01f663be76059f1159

8. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านบอกให้ออกกำลังกาย ให้โลหิตหมุนเวียนครับ
    คุณอยู่ระยอง ลองหาเวลาว่างไปอ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี หาวัดที่กำลังเพิ่งปลุกเสกพระ

9. ไอ้ใบ้

<TABLE class=tborder id=post764021 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 12:04 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #439 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มัณช่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_764021", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:11 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 2 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนาบุญ 7 ครั้ง ใน [ARG:2 UNDEFINED] โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_764021 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อยากรู้เรื่องบั้งไฟพยานาค ค่ะ... คุณพ้น

สมาชิกท่านใดมีข้อมูล นำมาลงหน่อยครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

10. ไอ้ใบ้

ไม่ทราบครับ (b-wow) มีอะไรจะถามอีกไหมครับ ผมยินดีตอบ คำถามไหนตอบไม่ได้ผมจะตอบ ไม่ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2007
  11. ไอ้ใบ้

ไม่ทราบครับ

คุณเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงครับ ผมจะได้ใช้สรรพนามแทนถูก

<TABLE class=tborder id=post758812 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> 15-10-2007, 05:21 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #869 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>to2504<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_758812", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:42 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 101 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 187 ครั้ง ใน 35 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_758812 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อยากเห็นรูปแหวนพญานาคครับคุณยาย ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ เท่าไหร่ครับคุณยาย อยากได้ไว้ใส่นิ้วชี้ขวาครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2007
  12. ไอ้ใบ้

เก็บไว้ดูเล่นครับ

13. West Wind

คุณพ้นคะ รบกวนดูแหวนวงนี้ให้หน่อยค่ะ
    ไม่ทราบว่าแหวนอะไร เหมือนจะเป็นนิล
    แต่มีแววใสออกแดงนิดๆเหมือนดวงตาเลยค่ะ

(เป็นของคนใกล้ตัวที่มีคนให้มาอีกที)

ทั่นพอจะรู้ที่มาที่ไปมั๊ยคะ :)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.6 KB
      เปิดดู:
      39
  14. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

จะอยู่ที่ไหนท่านก็มาหาเราได้ แม้ในเมืองท่านก็มาหาได้ ถ้าท่านอยากมาน่ะ แม้คิดอะไรท่านก็รับรู้ได้ ครับ

15. ไอ้ใบ้

อุทาหรณ์

16. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณพ้น ^^"

สงสารน้องเขาน่า...

17. yaksa

yaksa Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2006
    กะพ้ม ลูกหลานยักษ์ ขอรับ

18. บ้านไม้..[

บ้านไม้..[ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    มีคนเคยให้ถือแหวนพญานาค ตั้งใจจับ ..ก้อเหมือนมีพญานาค องค์เขียวๆ (เรียกสรรพนามว่าอะไรดีน๊า..องค์ดีกว่าเนอะ) เลื้อยตามมือปรู๊ดขึ้นถึงศีรษะเลย เป็นอะไรที่รู้สึกดีมากๆ ทุกวันนี้เวลานึกถึงก้อยังติดตาติดใจอยู่เลย ถามว่า แล้วเราเกี่ยวกันอย่างไรกับพญานาคเนี่ย ..ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2007
  19. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกหลานพญานาคเลื้อยยั้วเยี้ยกันเต็มห้องนี้เลย อย่าฉกกันนะจ๊ะ แม้ต่างสายพันธุ์ แต่มีเชื้อสายงู อุ๊ย เชื้อสายพญานาคเหมือนกัน

ครั้งหนึ่งไปต่างประเทศ มีงานแสดงสัตว์ต่างๆ ทั่วทุกมุมโลก เจอพญานาคที่แปลงมา โดนเขาจับมาขัง

ธรรมดายายผีป่าโคตะระกลัวและแขยงสัตว์จำพวกเล้อยคลานรวมทั้งพวกหัวงูด้วยมากๆ ค่ะ

แต่ไม่รู้เป็ฯอย่างไร

วิ่งไปดูนาคแปลงนั้น เป็นงูมีหงอน สีเขียนวแทรมแดง ตามี ๗ สี สวยมากๆ คนดูแลบอกว่า จับได้จากเขตอเมซอน

ตอนนั้นยายไม่ได้ใส่ใจสิ่งลี้ลับมาก เพราะมันเบื่อ เห็นมาตลอดตั้งแต่เด็ก ครอบครัวเป็นหมอธรรม เลยต้องเห็น ต้องรู้ แต่ต่อต้านบางครั้ง

ทีนี้วันนั้ ขออนุญาตเจ้านายไปเดินดูงานหน่อย พอเขาบอกว่าเขตสัตว์มีพิษ ประเภท งู

ยายบอกไม่เข้าดีกว่า

แต่พอจะหันหลังเดินไปทางอื่น มันเหมือนมีเสียงมาเรียก ไปหาหน่อย แล้วเห็นเป็นภาพคนครึ่งงูขึ้นมาทันที (เหมือนฝันขณะที่ตาเปิด)

เลยคิดว่า สงสัยจะมีแสดงพิเศษเอาคนมาสวมหนังงู เหมอนเมียงูบ้านเรา ที่ยายโดนพ่อลากเข้าไปดูที่งานแสดงบ่อยๆ

คิดว่าไปดูหน่อยเเหอะ อยากรู้ว่าฝรั่งน่ะมันจำอวดเจ๋งกว่าคนไทยไหม

ก็เข้าไป ไปสิ้นสุดที่เขามีตาข่ายเขียวลายพรางครอบ คนคุมบอกว่า ต้องปิดไว้ งูตัวนี้ไม่ชอบเห็นคน แต่มีกระจกรายล้อมอีกที

พอเห็นเจ้างูตัวนี้ เหมือนรู้จักมักคุ้น

เข้าไปใกล้ๆ (ซึ่งเป็นไปเอง) เอานิ้วไปเรี่ยไล้ที่กระจก ที่ตัเค้าอิงอยู่ แล้วเหมือนกับคุยกับเขาทางจิตได้(บางทีเราคุยกับเขา เราตอบเอง คิดว่าเขาตอบเรา คิดว่าเราสื่อพลังจิตได้เนาะ อิอิ)

พอทีนี้วิ่งไปหาเรื่อยๆ ที่ขอเบรคได้ จนคนคุมเขาถามว่า สาวน้อย (ตอนนั้นสาวอยู่ สเปคหรั่งด้วยล่ะ) ชอบงูหรอ บออกว่า ไม่ แต่ไม่รู้ทำไมชอบงูตัวนี้ ฉันว่าคุณปล่อยเขากลับบ้านเขาเถอะ

คนคุมบอกว่า งูตัวนี้ชาวอเมซอนบอกว่าไม่เคยเห็นมาก่อน ซื้อมาก็แพง เธอจะให้ปล่อย เขาก็หัวเราะ

ยายผีป่าก็เลยเงียบ ตอนปิดงาน ก็วิ่งไปหาเขาอีก ส่งจนเขาขึ้นรถบรรทุก กู๊ดบาย เพื่อนรัก

หลังจากนั้น งานต่อๆ มาก็เจอเขาอีกสองงาน

คนคุมเขาบอกว่า ท่าท่างเธอเครซี่กับงูตัวนี้มากๆ ก็ถามเขาว่างานหน้าไปประเทศไหน เผื่อไปงานเดียวกัน เพราะยายก็ออกงานทั่วยุโรปอยู่แล้ว

แต่งานที่เวียนนา งูตัวนี้ไม่ได้มาด้วย เค้าตาย!!!

20. Manob

Manob เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ะสงสารงู (ที่ไม่ใช่งู)ที่คุณยายเล่าจัง ตายเลยหรอคับ -*-