เพราะชีวิตไม่แน่นอน..ก็เลย"ไม่แน่ใจ"

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย oaoa256, 7 มกราคม 2008.

1. oaoa256

oaoa256 Active Member

20 พฤษภาคม 2007
    เห็นเพื่อนๆหลายคนร้องกันเพราะๆทั้งนั้นเลย(good) เลยอยากร้องมั่ง ยังไงก็ฝากติชมได้นะคะ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ดีเลยที่เดียว มาร้องให้ฟังบ่อยๆนะคับ(rose)
    ไม่แน่ใจ
    นิโคล เทริโอ

ตอบตัวเองไม่ได้เลย
    เธอทำไมเงียบงัน
    ดูคล้าย ไม่เข้าใจกัน
    จึงไม่ยอมพูดจา
    อยากให้เธอมีคำตอบ
    แทนอาการเฉยชา
    แทนอาการ ไม่มองตา
    มีอะไร พูดกัน
    ไม่ไช่ฉันไม่รู้สึก
    บอกตรง ตรงไม่แน่ใจ
    ความเป็นไป ของเรา
    ยังรัก กันบ้างหรือเปล่า
    ยังลังเลหัวใจ
    หากว่าเธอมีคำตอบ
    ใจเธอเป็นของใคร
    เป็น คนเดิมหรือคนใหม่
    ยังยินดีรับฟัง อย่างน้อย
    ฉันเองก็ควรได้รู้
    ถ้าทุกอย่างจะต้องเปลี่ยนไป
    จะได้ทำใจจากนี้
    อยากรู้ ถึงการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้
    ถ้าเธออยากให้ฉันจากไป
    ฉันยินดี ตัดใจ จากเธอ
    ดนตรี
    เมื่อไหร่ที่เจอกัน
    อยากให้เธอนั้นพอใจ
    เมื่อไหร่ที่มีใคร
    อยากให้เธอนั้นมีความสุข
    ถ้าหากอยู่กับฉัน
    นั้นคือการต้องทุกข์ใจ
    ก็จะขอเป็นคนไป
    ไม่ให้เธอต้องกังวล
    อย่างน้อย ฉันเองก็ควรได้รู้
    ถ้าทุกอย่างจะต้องเปลี่ยนไป
    จะได้ทำใจจากนี้
    อยากรู้ ถึงการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้
    ถ้าเธออยากให้ฉันจากไป
    ฉันยินดี ตัดใจ จากเธอ

(*) (*) (*) (*) (*) ​

*เอาเม้าท์ kitty มาฝากคับ*<STYLE>body{cursor:url("http://media.bigoo.ws/content/cursor/love/love_14.cur");}</STYLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2008
  3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    <TABLE class=tborder id=post904113 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 05:01 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>oaoa256<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_904113", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD></TR></TBODY></TABLE>

โหยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เพราะอะค้าบบบบบบบ

เต็มเสียงเต็มคำ ชัดเจนเปลี่ยนนนนนนน

เเบบนี้เพราะมากกมายยยยยยยยยยยยย เอาไปใช้หากิงตามงานเลี้ยงๆๆต่างได้ทันที อิอิ เยี่ยมมมฮะ

ยินดีต้อนรับเเระ ยินดีที่ได้รู้จักค้าบบบผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  4. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟัง และ เป็นกำลังใจให้นักร้องน้องใหม่ ค่ะ

ร้องได้ดีเชียวค่ะ ร้องมาให้เพื่อนๆ ฟังอีกนะคะ

(หลับตาฟัง... ฮัมตามไปด้วย... ชอบค่ะเพลงนี้)

5. oaoa256

oaoa256 Active Member

20 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณค่า

(f) ขอบคุณ คุณjasminine(เสียงคุณเพราะมั่กๆค่ะ...ขอคาราวะ),คุณskygecht(เอ...ที่บอกให้โอ๋ไปหากินตามงานเลี้ยงนี่...ต้องเอาซองไปให้เค้าด้วยอ๊ะป่าวว...อิอิ)แล้วก็คุณฉายอรุณด้วยนะคะ(ขอบอกว่าคุณฉายเสียงหล่อมั่กๆ) ขอบคุณสำหรับคำติชมค่ะ(f)

6. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเพราะมาก ร้องได้ดีมากๆครับ อารมณ์เพลงก็ดีมากครับ ร้องมาให้ฟังกันอีกนะครับ

7. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เพลงนี้เคยลองพยามร้องเหมือนกันค่ะ แต่ร้องแล้ว ทนฟังเสียงตัวเองไม่ไหว
    -_-" คุณ oaoa256 ถ่ายทอดอารมณ์ออกมา ได้ซึ้งแล้วก็เพราะค่ะ

8. skygecht

ไม่ต้องนะค้าบบบบบบบ

ร้องเพราะเเบบนี้ พกเสียงเรพาะๆๆเเบบนี้ไปอย่างเดียวพอเเระ เเร้วไป ร้องเพลงงานนผมน๊า อิอิ......

เเต่งงาน ไปนะ นะ นะ

9. skygecht

เพราะเนอะ หลับตาได้ อย่างีบบบบ

10. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมากละคร๊า ได้อารมณ์จริงๆ
    เพลงนี้ก็เคยร้องไว้เหมือนกาน
    ตอนนั้นรู้สึกกะลังอินๆ กะเพลง
    5555 ร้องมาบ่อยๆนะค๊า
    เสียงมีเอกลักษณ์ดีค่ะ