::::: คำเดียว :::::: เพลงเก่าของอ้วน วารุณี สุนทรีสวัสดิ์ ค่ะ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 10 มกราคม 2008.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.262827/[/music]​

เพลงที่ ๓ ในอัลบั้ม "ฟื้นไข้" โดยจัสมินาย
    โปรดอดทนฟังกันโหน่ยนะคะ คนอยากจะร้องง่ะ
    เพลงนี้ แรงมา แต่ก็เกือบเป็นลม หลายรอบไปหน่อยค่ะ อิอิ​

(rose) ​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2008
  2. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วเศร้าๆครับ ร้องได้เข้าถึงอารมณ์เพลง และไพเราะครับ
    ไม่ต้องไปใหนนะครับ อยู่ร้องเพลงเพราะๆไปนานๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2008
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไ พ เ ร า ะ...ไ พ เ ร า ะ...ไ พ เ ร า ะ... ไ พ เ ร า ะ...ไ พ เ ร า ะ...ไ พ เ ร า ะ

ขอบคุณครับ...ร้องเพลงที่สามแต่เฮีย ฯ ฟังเพลงที่สอง

4. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เพลงนี้จำได้ๆๆๆ เคยฟังตอนเด็กๆ ชอบมากเลย ไม่ได้มานานมากก มีเวอชั่นอีกปะค่ะ ยังฟังอีกค่ะพี่ปอร้องเวอชั่นอื่นอีกนะค่ะ

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ ร้องได้สุดยอดเพลงนี้ เพราะจริงๆ
    สามเพลงรวด คนฟังมีความสุข คนร้องก็ยิ่งมีความสุขนะครับ
    ร้องเพลงของใครก็เพราะไปหมดแบบนี้ ต้นฉบับเค้าค้อนแล้วค้อนอีกนะเนี่ย

6. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เพราะตามแบบฉบับค่ะ ได้อารมณ์มากๆ

7. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆเลย....ปอ.. ร้องสูสีต้นฉบับเลยนะ....
    คำเดียว
    วารุณี สุนทรีสวัสดิ์

คำเดียว หากไม่รัก บอกกันจะไม่ฝืนทน
    จะไปให้มันพ้นพ้น คำเดียวบอกฉันมา
    ว่าเธอไม่รัก ว่าเธอไม่หวงฉันพอเข้าใจ
    ปล่อยอยู่อย่างนี้ ก็มีแต่ช้ำ
    บอกกันสักคำ ไม่รักฉันจะไป
    แววตาที่เมินเฉย ดั่งเผยใจที่เยือกเย็น
    ไม่จริงอย่างที่เห็น มันเป็นเพียงภาพลวงตา
    ปากบอกอย่างนั้นใจเป็นอย่างนี้ขอทีได้ไหม
    แสร้งทำเป็นรัก กลับยิ่งทำร้าย
    เล่นละครตบตากัน....มันขมขื่น
    ขอหัวใจของฉันคืน....จะได้ไหม
    ไม่ต้องทำเป็นสงสาร ไม่ต้องการก็บอกฉัน
    แค่คำเดียว ไม่รักกัน ฉันจะไป
    (ดนตรี)
    แววตาที่เมินเฉย ดั่งเผยใจที่เยือกเย็น
    ไม่จริงอย่างที่เห็น มันเป็นเพียงภาพลวงตา
    ปากบอกอย่างนั้นใจเป็นอย่างนี้ขอทีได้ไหม
    แสร้งทำเป็นรัก กลับยิ่งทำร้าย
    เล่นละครตบตากัน....มันขมขื่น
    ขอหัวใจของฉันคืน....จะได้ไหม
    ไม่ต้องทำเป็นสงสาร ไม่ต้องการก็บอกฉัน
    แค่คำเดียว ไม่รักกัน ฉันจะไป
    แค่คำเดียว ไม่รักกัน ฉันจะไป...
    (rose) (rose) (rose) (rose) (rose) ​
    <STYLE>body{cursor:url("http://media.bigoo.ws/content/cursor/arrows/arrow_14.ani");}</STYLE>

8. kib_jang

kib_jang เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    ก่อนอื่นเลยค่ะพี่มะลิ รูปดอกกุหลาบ โอ๊ย สวยบาดใจจังเลย อยากได้ๆๆ
    ส่วนเพลงก็เพราะมากๆ เสียงยังคงมีพลังเหมือนเดิม ลูกคอยังดีเหมือนเดิม เยี่ยมมากๆจ้า

9. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เอาไปเลย5ดาว...

10. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    จอง....เด๋วมาทำงานด่วนก่อนจ้า

11. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เป็นความงดงาม ทาง หน้าตาเเระ ดนตรี กร๊ากกเเร้วหน้าตาไปเกี่ยวไรด้วยย

ไพเราะ ชนเเก้วที กร๊ากกกกก เอ๊า เชียสสสสสสสสสสสส

12. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

13. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมากๆค่ะ ขนาดเพิ่งฟื้นไข้นะคะนี่
    หายไวๆนะคะ ^^

14. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เอิ่ง เอยยยยยยยยยยย

เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินนี่เเหละคับ ขอบคุงเจ๊ค้าบบบบบบบ

15. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    wma เด๋วฟังได้ เด๋วฟังไม่ได้ เง็งพระเจ้าค่ะ
    ว่าแต่ เพลงนี้เคยฟังคร๊าพี่ปอ

16. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

คำเดียว...."เพราะ"

ค้อนล่ะสิ ที่พิมพ์สั้นจัง อิอิ