****ภวังค์รัก****

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย nungnung, 15 มกราคม 2008.

1. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ภวังค์รัก

สุชาติ ชวางกูร

เมื่อลมพัดมาเราสองหนาวสั่น
    แต่หัวใจนั้นแนบเคียงคู่กัน
    ลมโชยโบกพริ้วหวีดหวิวใจสั่น
    ใบไม้ก็พลันร่วงโรย

เมื่อเธอและฉัน ให้สัญญามั่น
    มอบรักต่อกันถึงวันชีพมลาย
    ลมโชยโบกพลิ้วหวาบหวิวใจกาย
    เป็นสัญญาฉันรักเธอ

*จวบจนแสงทอง ลับฟ้าพลบค่ำ
    ต่างฝากถ้อยคำ พร่ำว่าฉันรักเธอ
    ดวงจันทร์ทอแสงแห่งรักเลิศเลอ
    ราตรีนี้เธองามซึ้งตรึงใจ
    ( * )

[music]http://www.oclicko.com/nungnung/pawangrak.mp3[/music]
    Download: http://www.oclicko.com/nungnung/pawangrak.mp3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2008
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ ฟังแล้วเศร้าๆ นะคะ เหมือนคนใน "ภวังค์รัก"
    กำลังจะต้องจากกันไป.. อารมณ์เพลงออกซึมเศร้า เหงาๆ

เคยฟังนานแล้ว แทบจะจำไม่ได้ ขอบคุณคุณ๑
    ที่นำมาร้องให้ฟังนะคะ ไพเราะเพราะพริ้งอีกแล้วค่ะ

^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2008
  3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ชั๊บ ชั๊บ ชี๊บ

ภวังค์รัก โหยยยย ชื่อเพลง มันวังเวง ยังไงมะรู้อะ พอฟังง อิอิอิ ก็วังเวงจิงเหละ ยังไงมะรู้

เมื่อลมพัดมาเราสองหนาวสั่น
    แต่หัวใจนั้นแนบเคียงคู่กัน
    ลมโชยโบกพริ้วหวีดหวิวใจสั่น
    ใบไม้ก็พลันร่วงโรย
    เมื่อเธอและฉัน ให้สัญญามั่น
    มอบรักต่อกันถึงวันชีพมลาย
    ลมโชยโบกพลิ้วหวาบหวิวใจกาย
    เป็นสัญญาฉันรักเธอ

*จวบจนแสงทอง ลับฟ้าพลบค่ำ
    ต่างฝากถ้อยคำ พร่ำว่าฉันรักเธอ
    ดวงจันทร์ทอแสงแห่งรักเลิศเลอ
    ราตรีนี้เธองามซึ้งตรึงใจ
    ( * )

เนื้อเพลง สั้นจัง อิอิ สงสัยคนเขียนเพลงขี้เกียจ อิอิ

เพลงนี้ คนเขียนใช้คำ สละสลวยดีจังเนอะ คนร้องออกมาก็ฟังเพราะ ถ่ายทอดบทเพลงดีจัง คุนหนึ่ง วันไหนน๊า ผมจาได้มีโอกาศฟังคุนหนึ่งร้อง เเนว จัสติน ทิมเบอเลค เเบบ เเฮม มั้ง กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก เอาเเบบนี้เเหละ อิอิ เอาเป็นตัวคุน เนอะ เหอๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  4. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ไพเราะมากๆ ค่ะ เสียงเข้ากับเพลงจัง

5. nungnung

ขอบคุณสำหรับดอกกุหลาบครับ ฟังๆดูก็วังเวงจริงๆด้วย
    ถ้าเนื้อเพลงสั้นไป เดี๋ยวอาจmixเพิ่ม แบบว่า "น้อง น้อง ชาตินี้เราคงรักกันไม่ได้ ถ้าน้องยังไม่เลิกเล่นไพ่..."อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2008
  6. nungnung

ขอบคุณ คุณดาราวรรษ ที่เข้ามาฟังและให้กำลังใจครับ

7. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คุนหนึ่งอะ

8. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ฟังเพลงนี้ ที่คุณหนึ่งร้องแล้ว ทำให้นึกถึงละครแนว รักข้ามภพ ประมาณ
    แรงฤทธิ์พิศวาส ทวิภพ เพลงฟังแบบสบายๆ ฟังไปเรื่อยๆแล้วซึ้งมากค่ะ
    product_image0.jpg product_image3.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.9 KB
      เปิดดู:
      627
  9. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

10. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เสียงซึ้งจริงๆ....คาราวะจากใจ

11. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    มาฟังอีกค่า เพราะอ่ะค่ะ เอาดาวไป 5 ดวงเลย อิอิ

12. อิสวาร์ยาไรท์

อิสวาร์ยาไรท์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2005
    เพราะ จัง ค่ะ

13. อ้วน เสือใหญ่

อ้วน เสือใหญ่ Active Member

23 สิงหาคม 2007
    ฟังหลายรอบ ร้องดีกว่าต้นฉบับ(สุชาติ ชวางกูร) อีกน่ะ ให้กำลังใจครับ จะได้หาเพลงอื่นๆมาร้องอีก

14. nungnung

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 919337" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>เพลงนี้ ฟังแล้วเศร้าๆ นะคะ เหมือนคนใน "ภวังค์รัก"
    กำลังจะต้องจากกันไป.. อารมณ์เพลงออกซึมเศร้า เหงาๆ

เคยฟังนานแล้ว แทบจะจำไม่ได้ ขอบคุณคุณ๑
    ที่นำมาร้องให้ฟังนะคะ ไพเราะเพราะพริ้งอีกแล้วค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจเสมอมาครับ เพลงนี้ร้องแล้วก็เศร้าๆ อินไปกับเพลงเหมือนกันครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920004" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ใบปลิว</TD><TD class=alt2>ฟังเพลงนี้ ที่คุณหนึ่งร้องแล้ว ทำให้นึกถึงละครแนว รักข้ามภพ ประมาณ
    แรงฤทธิ์พิศวาส ทวิภพ เพลงฟังแบบสบายๆ ฟังไปเรื่อยๆแล้วซึ้งมากค่ะ

ขอบคุณครับ
    เพลงละคร ท่านอื่นๆก็มีร้องไว้แล้วอย่างไพเราะครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920086" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>เพลงหวาน เพราะนะครับคุณหนึ่ง
    ฟังละเพลิน มีความสุขจ้ะ
    ขอบคุณครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920092" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kendozo</TD><TD class=alt2>เสียงซึ้งจริงๆ....คาราวะจากใจ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ และน้อมรับด้วยใจครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920238" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>มาฟังอีกค่า เพราะอ่ะค่ะ เอาดาวไป 5 ดวงเลย อิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณสำหรับดาวครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920321" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>อิสวาร์ยาไรท์</TD><TD class=alt2>เพราะ จัง ค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 920678" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>อ้วน เสือใหญ่</TD><TD class=alt2>ฟังหลายรอบ ร้องดีกว่าต้นฉบับ(สุชาติ ชวางกูร) อีกน่ะ ให้กำลังใจครับ จะได้หาเพลงอื่นๆมาร้องอีก</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ ผมแค่มือสมัครเล่นเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2008