ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

เตรียมรับ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัฑฒโน วัดเกาะ บางเชือกหนัง ฉลองสิริ อายุ ๙๗ ปี

วันที่ ๑๐ เมษายน ๒๕๕๑ (หากเปลี่ยนแปลง จะแจ้งให้ทราบ)

รับแจกพร้อมครอบเศียรครู(พ่อแก่)ฟรี (ในรอบหลายสิบปีที่ผ่านมา)ได้ที่กุฏิ หลวงปู่
    จะว่าไปก็ไม่ถึงกับฟรี คือท่านที่ต้องการไปครอบครู กรุณาเตรียมเงินค่ากำนลครูไปสักหน่อย ซักยี่สิบบาท เพื่อบูชาครูก็เพื่อบูชาครู พร้อมกับดอกไม้ธูปเทียน โดยถวายค่าบูชาพร้อมกับดอกไม้ธูปเทียนกับมือหลวงปู่นั่นแหล่ะครับ จะถวายปัจจัยมากกว่านั้นก็ได้ถ้าท่านสะดวก เพื่อนำไปเป็นค่าน้ำค่าไฟ ค่าภัตตาหารต่อไป

องค์ที่แจกเป็นเนื้อผงพราย(เนื้อผงล้วน ผสมตัวประสานน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้)ไม่ฝังตะกรุด

ส่วนที่ฝังตะกรุดจะนำออกให้บูชา (องค์ในภาพ ฝังตะกรุด ๕ ดอก)

โปรดติดตามรายละเอียด ตอนต่อไป โดยจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2008
  2. HellBoy

จากคำยืนยันอันหนักแน่นจากพระอาจารย์ท่านหนึ่ง ที่มีวิชาและพลังจิตสูงส่ง กล่าวว่า "ขุนแผนนี้สู้ขุนแผนรุ่นเก่าได้ พลังทางมหาเสน่ห์นั้นสูงมาก และพลังทางด้านอื่นก็ครบทุกทาง ตะกรุดที่ฝัง ผู้ทำ ทำได้ดีมาก และก็เสกได้ดีมากด้วย "

หากอยากทราบว่าเป็นพระอาจารย์ท่านใด กรุณาสอบถามหลังไมค์นะครับ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    น่าสนใจแต่คงไม่มีโอกาศไปครับ

4. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเปิดเจอเกี่ยวกับมวลสารสุดยอดมากครับ ใครชอบของแรงไม่ควรพลาด ตัวผมบูชาหลังไมค์ไปเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ

5. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นำเรื่องหลวงปู่ทอง วัดเกาะ มาฝาก

หลวงปู่ทอง วัดเกาะ...ท่านเล่าว่า

[​IMG] สมัยก่อนพระองค์ไหนที่ว่าดี ที่ว่าเก่ง ท่านไปเรียนมาหมด ท่านเคยเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่พริ้ง วัดบางปะกอก ครั้งนึงหลวงปู่พริ้งจะทำพระจึงให้หลวงปู่ทองเป็นคนไปทำมาให้ หลังจากที่ยกมาให้ท่านแล้ว หลวงปู่พริ้งท่านก็ให้พระไว้องค์นึงบอกอ่ะ ข้าให้ พอกลับมาถึงกุฏิท่านก็โยนพระไว้ที่หัวนอน คืนนั้นตอนตี2 ท่านบอกว่าหลวงปู่พริ้งมายืนที่หัวนอนเลย แล้วบอกว่า ไอ้นี่ ข้าให้พระเอ็ง เอ็งไม่เห็นคุณค่า ดันเอาพระข้าไปโยน หลวงปู่ก็เลยกราบขอโทษท่านไป ท่านบอกว่า หลวงปู่พริ้งสำเร็จวิชาย่อระยะทางด้วย [​IMG]
    ศิษย์เล่าว่า....เข้าไปกราบหลวงปู่ ท่านก็ไถ่ถามว่ามาจากไหน มาอย่างไร จากนั้นท่านก็ได้เล่าเรื่องราวต่างๆให้ฟัง อย่างสนุกสนาน ท่านเหมือนบันทึกประวัติศาสตร์ที่ยังมีชีวิตอยู่เลยครับ (สมปรารถนาข้อ 1.) จากนั้นก็ได้ยื่นพระเครื่องในคอ ซึ่งเป็นตะกรุด 2 ดอก (อ.ทิพย์สุริยาคงทราบว่าผมห้อยอะไรนะครับ) หลวงปู่รับไปดูดอกแรกดอกเล็กท่านว่าดีทางเมตตา พอดอกที่สองท่านทำท่าตกใจเล็กน้อย พร้อมกับบอกว่า ตะกรุดดอกนี้ของใคร วัดไหนทำ นี่รู้ไหมยิงไม่ออกนะนี่ (สมปรารถนาข้อที่ 2)
    อุ๊ ว๊าว . จากนั้นท่านก็บอกว่า ก่อนเเขวนตะกรุดให้เอาลิ้นดุนเพดานปากภาวนา "นะมะพะทะ" 3 จบ แล้วค่อยแขวน ยิ่งดี (ความปรารถนาข้อที่ 3 ) พอรับคืนจากท่านก็ทำตามที่ท่านบอกทันที

มาถึงเวลาเฉลยครับ...ตะกรุดดอกเล็กที่ว่าเมตตาคือ ตะกรุดหลวงปู่หอม วัดบางเตยกลางครับ ที่ว่าเป็นเมตตาเพราะผมอธิษฐานครับ หลวงปู่บอกลูกศิษย์เสมอว่าหากอยากให้ตะกรุดเป็นอย่างไรก็อธิษฐานเอาเถิด ผมก็อธิษฐานให้เป็นเมตตาทุกครั้งก่อนแขวน อิอิ
    ดอกต่อมาที่ท่านทำท่าตกใจแล้วบอกว่ายิงไม่ออกคือตะกรุดของหลวงปู่ดี วัดเทพากร ที่คุงเคยเล่าว่าเคารพสุดหัวใจครับ ท่านใดอยากได้พระดีก็หาเก็บนะครับ เพราะทราบมาว่าที่สวนขลังก็มีให้บูชาครับ
    **ที่แปลกคือ นั่งๆคุยกับหลวงปู่ หลวงปู่ก็พูดว่าให้กลับเดี๋ยวฝนตก ผมก็ไม่ได้สนใจ แล้วหลวงปู่ก็เล่าเรื่องต่างๆให้ฟังต่อ (ท่านคงลืม ตามอายุของท่านครับ) ท่านก็บอกอีกให้กลับเดี๋ยวฝนตก ผมก็ทู่ซี้อยู่ต่อ แหมจากดอนเมืองบึ่งรถมา กะเอาความรู้ให้คุ้ม พอครั้งที่สามเริ่มสงสัยว่าท่านคงบอกเลยลาท่านกลับ ปรากฏตกจริงครับ จึงขับขี่อย่างช้าๆ

[​IMG] หลวงปู่ทอง พระทองสมนามท่านจริง [​IMG]
    สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2008
  6. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มาด้วยความเคารพยิ่งครับ...

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามมาอ่านแล้วคับพี่ ขอเรียนเชิญทุกท่านไปรับแจกนะครับเป็นพระเครื่องที่ดีที่สุดองค์หนึ่งในยุคนี้ครับ
    มวลสารเต็มเปี่ยมด้วยพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ครับไม่รู้ว่าจะมีโอกาสทำได้ขนาดนี้อีกหรือไม่
    ่หลวงปู่หลวงพ่อบางองค์ท่านก็มรณภาพไปแล้วบางองค์สังขารทา่นก็ไม่เอื้ออำนวยหลวงปู่ทองท่านก็เป็น
    พระที่มีเมตตาครับตัวผมเองไปกราบท่านครั้งแรกท่านก็เมตตาให้ใบเงินใบทองที่ปลูกอยู่หน้ากุฎฎิท่านมา
    ครับแล้วผมก็มีส่วนรวมสร้างพระรุ่นนี้ด้วยไม่ขอเรียกว่าร่วมสร้างดีกว่าร่วมหามวลสารน่าจะเหมาะกว่าครับผมก็ตะเวนไปหลายที่หลายแห่ง
    แม้ไม่มากมายแต่ก็ได้ของดีจากหลวงปู่หลวงพ่อ.ท่านเมตตาทำให้ครับ.บางองค์ก็อยู่ไกลมากบ้างองค์ก็ไม่มีคนรู้
    จักมาก รู้แต่เฉพาะคนในพื้นที่ครับบ้างอย่างก็เป็นของแปลกที่ท่านให้คร้บ ไม่ได้เป็นของพิศดารนะครับ
    แต่มันแปลกอัศจรรย์ที่เล่าไปก็เหมือนเขาจะว่าบ้าถ้าไม่เชื่อ หลวงปู่บางองค์ก็ให้ทิ้งผงไว้ไม่ยอมให้เอากลับมาไม่ยอมเสกให้แค่ชั่วขณะทั้งๆที่ผมว่าแค่ไม่ถึงนาทีก็น่า
    จะขลังมาก ต้องกลับไปเอาใหม่ท่านให้ทิ้งไว้เจ็ดเสาร์เก้าอังคารท่านบอกว่ามันถึงจะครบสูตรประมาณนี้
    แต่ว่าผมก็ทิ้งไว้สองสามวันครับ.จนไปขอรับกลับ ผงของท่านมีคนมาขอไปทำพระท่านเล่าให้ฟังว่า..
    .......ไม่ขอกล่าวไม่ค่อยเหมาะสมกลัวจะเป็นการอวดอ้างครับ.ผมจะทยอยมาเล่าให้ฟังว่าไปขอบารมีองค์ไหนมาบ้างนะคร้บ
    เพื่อเป็นการบันทึกความทรงจำของตัวเองด้วย อยากจะบอกทุกท่านว่าไปรับให้ได้ครับของดีจริงๆแค่มวลสารทำเป็นพระก็สุดยอดแล้ว ส่วนตัวผมเองยังบูชาทุกวันติดตัวตลอดครับ.นับถือหลวงปู่ทองแล้วก็ครูบาอาจารย์ทุกๆองค์ที่ท่านมอบอธิฐานมวลสารให้
    รอพี่ทิพย์มาเล่าต่อเพราะพี่เขารวบรวมมวลสารได้สุดยอดมากผมว่าหาได้ยากในกาลปัจจุบ้นนี้ครับ
    พี่ต่อทีนะผมก็มารอฟังในส่วนของพี่ที่ไปรวบรวมมวลสารมาครับตามมาหลายที่แล้วก็เขียนให้เขาอ่านกันหน่อย
    น่าจะมีหลายท่านที่คิดเหมือนผมส่วนผมถ้าว่างก็มาเพิ่มเติมในส่วนของผมครับ ตอนนี้งานไม่ยุ่งยุ่งแต่เรื่องอื่นครับพี่

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

9. HellBoy

10. HellBoy

เอาเรื่องมวลสารก่อน หลายๆท่านคงอยากทราบถึงเรื่องมวลสาร
    ภาพค่อยตามมาทีหลัง เพราะต้องใช้เวลาแต่งและ upload ตอนนี้เอารายละเอียดไปก่อนนะครับ

ส่วนแรกเป็นกาฝากทั้งหลาย มากมายอย่างที่พวกเราผู้หาก็คาดไม่ถึงมาก่อน ติดตามรายละเอียดของกาฝากได้ ณ บัดนี้ครับ

1.กาฝากจากทางเขาตะนาวศรี พี่bht เป็นผู้บุกป่าฝ่าดงเข้าไปตัด

กาฝาก(ก้าน ดอกและใบ)ต่างๆ จาก เขาตะนาวศรี จ.ราชบุรี และจากเขาสอยดาว จ.จันทบุรี

1.1 กาฝากมะรุม(หายากครับ)
    1.2 กาฝากอินทนิล
    1.3 กาฝากตะค้ำ(หายาก)
    1.4 กาฝากชมพู่มะเหมี่ยว
    1.5 กาฝากคูณ
    1.6 กาฝากต้นโพธิ์
    1.7 กาฝากตะโก(หายาก)
    1.8 กาฝากต้นแก้ว(หายาก)
    1.9 กาฝากมะลิวัลย์(หายาก)
    1.10 กาฝากมะกอก(หายาก)
    1.11 กาฝากลูกซ่าน(หายาก)
    1.12 กาฝากยอ
    1.13 กาฝากพิกุล(เป็นมงคลนัก)
    1.14 กาฝากมะกรูด(เป็นมงคล)
    1.15 กาฝากไม้แดง(เป็นไม้ป่าแท้ๆขึ้นกลางดงกลางป่า)
    1.16 กาฝากมะกา(กาฝากใบมะกา)
    1.17 กาฝากกระถินณรงค์
    1.18 กาฝากมะค่าโมง(ไม้ป่าหายาก พร้อมทั้งฝักขนาดใหญ่แข็งเหมือนหิน)
    1.19 กาฝากแค
    1.20 กาฝากพวงทอง(หายาก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2008
  11. HellBoy

1.21 กาฝากมักเม่า
    1.22 กาฝากน้อยโหน่ง
    1.23 กาฝากข่อย(หายาก)
    1.24 กาฝากไม้สักทอง(เป็นมงคล)
    1.25 กาฝากต้นแสงจันทร์(หายาก)
    1.26 กาฝากจามจุรี
    1.27 กาฝากขี้เหล็ก(มีกลิ่นหอม)
    1.28 กาฝากต้นไข่เน่า
    1.29 กาฝากต้นนุ่น(หายาก ไม่ค่อยพบเห็น ไม้นุ่นเองก็เบาและนุ่มมาก ใช้แก้เคล็ดวิชาหินเบา)
    1.30 กาฝากชมพูพันธุ์ทิพย์(กาฝากซากุระ)
    1.31 กาฝากต้นประดู่
    1.32 กาฝากมะเฟือง(หายาก)
    1.33 กาฝากชมพู่สาแหรก
    1.34 กาฝากหางกระรอก(หางกระรอกดง)
    1.35 กาฝากตูหมูตูดหมา(ชื่อแปลกดีมั้ยครับ ในประวัติของท่านขุนพันธ์ได้กล่าวไว้ว่าเป็นยาอายุวัฒฑนะ)
    1.36 การฝากยี่หุบ
    1.37 กาฝากยอ(มีใบและผลด้วย)
    1.38 กาฝากการเวก(จำนวนมาก ทั้งใบ ก้าน ดอก ครบถ้วนกระบวนความ ต้นตำรับเสน่ห์เมตตามหานิยม สุดยอดครับ)
    1.39 กาฝากชงโค(จำนวนมาก)
    1.40 กาฝากมะปรางค์

12. HellBoy

1.41 กาฝากมะขามป้อม(มีทั้งใบและดอกกาฝาก)
    1.42 กาฝากฝรั่ง
    1.43 กาฝากนนทรี(จำนวนมาก)
    1.44 กาฝากละมุดสีดา
    1.45 กาฝากต้นหลิว
    1.46 กาฝากต้นสัก
    1.47 กาฝากต้นคาง
    1.48 กาฝากมะขามเทศ
    1.49 กาฝากมะปริง
    1.50 กาฝากกุ่ม
    1.51 กาฝากขนุน(หายากครับ)
    1.52 กาฝากมะเกลือ
    1.53 กาฝากอโศก
    1.54 กาฝากหว้า
    1.55 กาฝากข่อย
    1.56 กาฝากเกาลัค
    1.57 กาฝากมะเดื่อ
    1.58 กาฝากต้นจัน
    1.59 กาฝากตะแบก
    1.60 กาฝากเสลา

13. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    พระในรูปที่ปรากฏเป็นพระที่สวยงามมากครับ
    และไม่ได้งามภายนอกอย่างเดี่ยวนะครับ
    ยังสุดยอดด้านพลังงาน ขนาดหลวงปู่ยังไม่ได้อธิฐานจิต นำผงไปตรวจยังมีผู้รับรองในความแรงของมวลสารเลย
    ผมก็เป็นคนหนึ่งครับที่ได้มีส่วนร่วมในการสร้างพระในครั้งนี้
    โดยเฉพาะส่วนที่เป็นกาฝากต่างๆ นาจะ 90 % ของกาฝากทั้งหมดครับ
    ท่านใดสนใจทำบุญก็ตามที่ อ.ทิพย์สุริยาลงไว้ ท่านใดสนใจของฟรีก็ไปรับได้จากมือหลวงปู่ ในวันที่ 10 เม.ย. 2551 นี้ที่วัดครับ เนื่องด้วยเป็นวันเกิดของหลวงปู่ท่านครับ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับ เสียดายที่ติดภาระกิจไม่สามารถไปกราบหลวงพ่อได้ ถ้าหากมีโอกาสคงไม่พลาดครับผม

15. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    การเดินทางไปวัดเกาะ บางเชือกหนัง ไปอย่างไร
    และีมีแผนที่ตั้งวัดไหมครับ

อนุโมทนาสาธุ

16. HellBoy

(ลงต่อนะครับ จะได้ต่อเนื่อง)
    1.61 กาฝากหูกวาง
    1.62 กาฝากลองกอง
    1.63 กาฝากต้นมะค่าแต้
    1.64 กาฝากกระทุ้ม
    1.65 กาฝากต้นสามแสง
    1.66 กาฝากพุทรา
    1.67 กาฝากพวงชมพู
    1.68 กาฝากรัก(หายากครับ)
    1.69 กาฝากทองกวาว
    1.70 กาฝากจำปี
    1.71 กาฝากเชอรี่
    1.72 กาฝากขี้เหล็กป่า
    1.73 กาฝากทับทิม(เป็นสิริมงคล)
    1.74 กาฝากมะตูม
    1.75 กาฝากหนามคณฑา
    1.76 กาฝากพิกุล
    1.77 กาฝากน้อยหน่า
    1.78 กาฝากอินทนิล
    1.79 กาฝากสำโรง
    1.80 กาฝากกาสลอง(ปีป)

17. HellBoy

1.81 กาฝากกร่าง
    1.82 กาฝากส้มโอ
    1.83 กาฝากต้นสะแก
    1.84 กาฝากส้มโอ
    1.85 กาฝากสารภี
    1.86 กาฝากรำเพย
    1.87 กาฝากตะเคียนหนู(พอป่นออกมาแล้วเนื้อผงจะมีสีแดงเหมือนเลือดเลย)
    1.88 กาฝากกระดังงา
    1.89 กาฝากมะยม(หายาก)
    1.90 กาฝากมะขาม (หายากมากครับ)
    1.91 กาฝากบอระเพ็ด(หายากมากๆ ผมเคยเห็นกะตาก็ครั้งนี้)
    1.92 กาฝากชบา (หายากมาก)
    1.93 กาฝากมะม่วง
    1.94 กาฝากอื่นๆที่ไม่ทราบชื่ออีกหลายชนิด

รวมๆแล้วน่าจะเลย 108 ชนิดนะครับ

18. HellBoy

อันที่จริงเรื่องมวลสารนี้ เคยลงไปแล้ว ทั้งในเวปนี้และเวปอื่น แต่ผมขอลงอีกครั้งเผื่อมีบางท่านยังไม่ทราบและเพื่อความสมบรูณ์ของเนื้อหา

19. HellBoy

ขอบคุณครับ คุณ JumboA อันที่จริงก็ถือว่าร่วมกันสร้างหน่ะแหล่ะครับ

ยังไงคุณJumboA มาเล่าเรื่องต่อนะครับ เช่นผงที่ได้จากศิษย์หลวงปู่ยอด วัดหนองปลาหมอที่ยังมีชีวิตอยู่ และอีกหลายๆท่าน

ผมเองก็จะรออ่านเช่นกันครับ

20. HellBoy

ต่อไปเป็นมวลสารพระแตกหัก ที่ได้บดผสมจริงใส่จริง บางอย่างมีค่ามาก หาไม่ได้อีกแล้ว

1. ผงพระแตก

1.1 พระแก้วมรกต เนื้อผงว่านล้วน กรรมการ ครกแรก หลวงปู่หงส์ พรหมปัญโญ เสก
    1.2 พระพิฆเนศ เนื้อผงล้วน กรรมการ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญเสก (จำนวนมาก)
    1.3 มหาฤาษี (ฤาษีพรหม) ด้านหลังเป็นสามมหาฤาษีคือ มหาฤาษีคุปตะ มหาฤาษีโจละ มหาฤาษีเทวิลละ หลวงปู่หงษ์ และ หลวงพ่ออุตตมะเสก
    1.4 พระผงพิมพ์แหวกม่าน หลวงปู่หงส์ พรหมมปัญโญ (จำนวนมาก)
    1.5 พระผงรูปเหมือนเนื้อว่าน หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ จำนวนมาก (ประสบการณ์ถูกแทงด้วยขวดปากฉลามไม่เข้า)

1.6 พระผงขุนแผนแตกหัก หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี บุรีรัมย์ (ขุนแผนสะกดทัพ ขุนแผนรับทรัพย์ ขุนแผนออกศึกและขุนแผนพรายกุมาร)
    1.7 ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาท หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี บุรีรัมย์ (จำนวนมาก)
    1.8 พญาครุฑทรงวิมาน หลวงปู่ผาด ฐิตปัญโญ วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์
    1.9 พระผงเทวดาหลงห้อง หลวงปู่แพรว จันทสาโร ศรีษะเกษ (สุดยอดมหาเสน่ห์)
    1.10 พระผงเสน่ห์จันทร์ หลวงปู่แพรว จันทสาโร ศรีษะเกษ (สุดยอดมหาเสน่ห์)

1.11 พระผงแตกหัก หลวงปู่ธรรมรังสี วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน สุรินทร์ (พระผงหมอชีวก โกมารภัท,พระสมเด็จหนุมานแบกแท่น,พระสังกัจจาย,พระสมเด็จพระศิลา)
    1.12 ขุนแผนพรายพยนต์ หลวงปู่ช้าง กันตสีโล จำนวนมาก (สุดยอดมหาเสน่ห์ คุ้มภัย)
    1.13 พระผงหลวงพ่ออุทัย วัดเกาะตาพุด ราชบุรี
    1.14 พระผงครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่
    1.15 พระผงหลวงปู่กาหลง เตชวัณโณ

1.16 พระผงพระครูสมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม นครปฐม (การเสกและมวลสารดีมาก)
    1.17 พระผงหลวงปู่เดช ปัญญาปสุโต วัดสระเกศ กทม อายุ 93 ปี
    1.18 พระผงหลวงปู่บุญมาก วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน กทม (จำนวนมาก)
    1.19 พระผงหลวงปู่สวัสดิ์ วัดศาลาปูน อยุธยา
    1.20 พระผงหลวงปู่ชุนหมิง วัดบางแก้ว นครสวรรค์

1.21 พระผงหลวงปู่สังข์ วัดป่าพระอาจารย์ตื้อ แม่ริม เชียงใหม่
    1.22 ผงบัวบังใบ
    1.23 พระผงหลวงปู่พัน อาจาโร วัดน้อย พระรามเจ็ด กทม
    1.24 พระผงนางพญาคุณแม่บุญเรือน เข้าพิธีเสกวัดสารนารถ ซึ่งเป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่มาก ถึงกับมีคำกล่าวที่ว่ารุ่น “ชุมนุมอรหันต์”
    1.25 พระผงแตกหักวัดมหาธาตุท่าพระจันทร์

1.26 พระผงพระอาจารย์คำบ่อ วัดใหม่บ้านตาล สกลนคร ท่านเป็นศิษย์ หลวงปู่แหวน
    1.27 พระผงหลวงพ่อสุทัศน์ วัดกระโจมทอง บางกรวย นนทบุรี
    1.28 พระผงหลวงปู่จันทร์แรม วัดระหาน บุรีรัมย์
    1.29 พระผงปรกโพธิ์และพระขุนแผนแขนอ่อน หลวงปู่ทองอินทร์ เตชวุฒโฑ วัดกลางคลองสี่ ปทุมธานี
    1.30 พระผง หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม ตราด เก่งมากครับ แม้หลวงปู่แหวน ยังออกปากชม

1.31 พระผงหลวงปู่มหาเจิม ปัญญาพโล วัดสระมงคล
    1.32 พระผงหลวงปู่เสน วัดป่าหนองแซง
    1.33 พระผงหลวงปู่แปลง วัดป่าอุดมสมพร
    1.34 พระผงครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่
    1.35 พระพรหมเนื้อผง หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย ลำปาง (จำนวนมาก)

1.36 พระผงจตุคามรามเทพ แตกหัก หลวงพ่อจอน วัดบุญญฤทธิ์
    1.37 พระผงจตุคามแตกหักเนื้อก้นครก
    1.38 พระผงพญาราหู ครูบากฤษณะ อินทวัณโณ วัดป่ามหาวัน
    1.39 พระผงสมเด็จองค์ปฐมทรงกลมหลังพระบาทสี่รอย
    1.40 พระผงสมเด็จบรมพุทธวงศ์ หลังสมเด็จบรมจักรพรรดิองค์ปฐม บรมศาสดา

1.41 พระพิฆเนศเนื้อดินชำรุด
    1.42 พระผงหลวงพ่อขาว วัดบางโฉลงนอก
    1.43 พระผงหลวงพ่อทวด ซ้อนหลวงพ่อทวด ซ้อนพระพุทธเจ้า หลวงปู่หงส์เสก
    1.44 พระรอด ฝังแร่
    1.45 พระผงแตกหัก หลวงปู่หอม รามธัมโม วัดบางเตยกลาง ฯลฯ

เป็นพระแตกหักเท่าที่จะได้บันทึกไว้ มีอีกหลายอย่างที่ไม่ได้บันทึกไว้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้