กฏแห่งกรรม : พิฆาตแมว

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ซิป, 18 พฤษภาคม 2005.

1. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

เรื่องนี้เกิดขึ้นที่อำเภอแห่งหนึ่งในจังหวัดฉะเชิงเทรา แม่ชีจันทิมา เทพรักษา ซึ่งจำพรรษาอยู่ที่วัดป่าธรรมสุข อำเภอนายายอาม จังหวัดจันทบุรี เป็นผู้เล่าให้ฟังว่า ในหมู่บ้านของแม่ชี มีหญิงวัยกลางคนคนหนึ่ง ชื่อนางเรียบ ประกอบอาชีพเป็นร่างทรงอยู่ใน หมู่บ้าน

นอกจากการเข้าทรงโดยปกติทั่วไปแล้ว ชาวบ้าน ยังมาให้เธอเข้าทรงทำพิธี

2. คนผ่านมา

คนผ่านมา บุคคลทั่วไป

น่ากลัวจัง

อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย น่ากลัวจัง..

กลับมานึกทบทวนดูนะ เราเคยทำร้ายเจ้าแมวเหมียวโดยไม่ได้ตั้งใจอ่ะ

ยังรู้สึกผิดอยู่เลย ทั้ง ๆ ที่เวลาผ่านมาตั้งนานแล้ว เวลาทำบุญทีไร

ทีไรก้อพยายามอุทิศส่วนกุศลให้เค้าตลอด

3. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

คนผ่านมาเสียงนุ่มน่าฟังคุ้นสำเนียงจังเรย สบายดีเหรอ แวะคุยกันสิคะอย่าเพิ่งเดินผ่านไป

4. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

บาปที่ทำกับแมว ผลกรรมจะได้รับเร็วมาก เคยขับรถชนแมวตาย อีก 2 เดือนตกงานแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย อยู่ไปซักพัก ถอยรถทับลูกแมวตาย มีแต่เรื่องร้ายๆ เข้ามาในชีวิต ขนาดว่าเราไม่ได้ตั้งใจ ผลกรรมก็ตามมา เคยจุดไฟเผามดคันไฟ ตกกลางคืนนอนไม่หลับ ปวดแสบปวดร้อนไปหมด ไปตกปลาไม่เคยได้ ไม่แน่ใจว่าดวงทำบาปได้หรือเปล่า เพราะกรรมตามทันตลอดในช่วงเวลาอันสั้น ล่าสุดตีหัวตุ๊กแกตายคาไม้ ทุกวันนี้ปวดต้นคอ ปวดหัว ประสาทเบรอ เป็นบางเวลา จำคนไม่ค่อยได้ เคยทำคนหน้าแตกหลายหนเกี่ยวกับเรื่องความจำ ไม่ทราบจะแก้ไขอย่างไรดี

5. คนขายก๋วยเตี๋ยว

คนขายก๋วยเตี๋ยว บุคคลทั่วไป

อย่าไปนึกถึงบาปที่ทำมาแล้ว ให้คิดว่าตั้งแต่วินาทีนี้จะตั้งต้นใหม่จะนับถือพระรัตนตรัยอย่างแท้จริงและถือศีล 5หรือศีล 8 อย่างเคร่งครัด เร่งทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรครับ ถ้าจะให้ดีจริงๆ ก็นั่งกรรมฐานและอุทิศส่วนกุศลให้ครับ แล้วทุกอย่างจะทุเลาลงครับ

6. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

ดีมาเลยครับ ที่ช่วยแนะนำ เผื่อจะได้บรรเทาได้บ้าง คุณอำ ขายก๋ยวเตี๋ยวแถวไหนครับ ว่างๆจะล่องหนไปทาน บอกหน่อยนะครับ

7. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

รอไปพร้อมยายและแก๊งค์ตามยายนะคะ?...

เรื่องการย้อนถึงบาปที่เราเคยทำทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจนี่มันทุกข์นะ มันทำให้ใจมัวทำให้วนคิดตลอดแม้จะไปทำบุญกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรก้อแล้วแต่ถ้าเรายังดึงมาคิดบ่อยๆเค้าก้อยังวนเวียนเหมือนไม่หลุด ตอนนี้ก้อยังสองจิตสองใจคือใจหนึ่งอยากเรียกวันเก่าๆคืนมาอยากให้เค้ามาเกิดกับเราอีกครั้ง อีกใจก้ออยากสร้างบุญเสริมบารมีให้เค้าเพื่อดับไปเกิดที่ดีๆกว่า ยากให้หลุดบ่วงกรรม แต่พอเห็นเค้าในมิติก้อยิ่งรัก นี่หล่ะคือบ่วง!!!!