ปิดรับบริจาค กฐินแสนกอง พ.ศ. 2555 ปีที่ 7

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 9 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กุ๊บกิ๊บ

กุ๊บกิ๊บ Active Member

2. ceeaeewyork

ceeaeewyork Active Member

6 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมมหาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

นางสาววรัญญา เพ็ชรลือชัยและครอบครัว, นายอนุสรณ์ ไหล่ไพบูรณ์และครอบครัว, นางสาวฐาณิกาญจณ์ สุเมธอมรรัตน์และครอบครัวได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 500 บาท เวลา 10:01:01 วันที่ 06/11/55

ขอ แม่พระธรณี และพระยายมราช จงเป็นพยานในการทำบุญครั้งนี้แก่ข้าพเจ้า ขอถวายบุญกุศลในครั้งนี้ เพื่อน้อมถวายเป็น พุทธบูชา แด่พระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า โดยมีสมเด็จพระพุทธปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์

ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่ บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้ากรรม นายเวรทุกภพทุกชาติ ญาติสนิท มิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทย และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน

ขอ อานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอ ส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐาน เพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน

รวมทั้งขอให้ข้าพเจ้าเจริญด้วย เดชะสมบัติ ธนสารสมบัติ และโภคสมบัติยิ่งๆขึ้นไป ตราบเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเถิด สาธุๆๆ
    .......................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ เมื่อตอน 13.11 น.วันนี้ ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินเป็นเงิน 700 บาท ในนาม วิเชียร นัตถิปัญญา นางเซี่ยมเอ็ง แซ่ตั้ง และนายตรีย์ภพน์ เหล่าธรรมกีรติ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ สาธุ สาธุ สาธุ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2012
  4. Themis

Themis เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    รวมบุญ 300.00 บาท
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ
    เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 4027113707
    วันที่ 06/11/2012

ขออนุโมทนาบุญกับท่านอื่น ๆ ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

5. คนสารคาม

คนสารคาม Active Member

ร่วมบริจาคกฐินแสนกอง พ.ศ.2555 กับเว็บพลังจิต

รายนามผู้บริจาค น.ส.สุภัทรา ละครมูล โอนเข้า บัญชีไทยพานิชย์ เลขที่ 4027113707 จำนวนเงิน 100.00บาท วันที่โอน 6พ.ย.2555
    time 12.59

อนุโมทนาบุญด้วยนะ

โครงการกฐินแสนกองเว็บพลังจิต จะทยอยทอดกฐินไปเรื่อยๆจนให้ครบ 1 แสนกอง

อาจใช้เวลาหลายปี สมมุมติว่าปีแรกเราทอด 300 กอง คนที่บริจาคมาในปีนี้ ก็ได้อานิสงส์ กฐิน 300 กอง

ไม่ได้หมายความว่า ทอดทีเดียว ปีเดียว แสนกอง เมื่อเราทอดปีละหลายๆกอง เราทอดทุกปี รวมกันจึง จะครบกฐินแสนกอง

พอปีไหน ครบแสนกองแล้ว ปีต่อไปก็เริ่ม แสนที่ 2 เป็นทอดกฐิน 2 แสนกอง แต่ว่าคนที่มาทอดทีหลังอาจจะไม่ได้ถึง แสน สองแสนกอง

ตามปีที่เรากำหนด แต่อาจจะครบแสนได้ ถ้าทอดเรื่อยๆ

ทางเว็บพลังจิตจะทยอยทอดกฐิน ก่อนกำหนดการทอดของแต่ละวัด

โดยจะเริ่มทอดตั้งแต่ ตุลาคม 2555

ปิดการรับบริจาค วันที่ 6 พฤศจิกายน 2555

ทอดกฐิน แสน กอง (สร้างประโยชน์ให้พระในวัด แสนครั้ง กระจายในวงกว้าง ครอบคลุมทั่วประเทศ เป็นการจรรโลงพระศาสนาให้รุ่งเรืองถาวรสืบไป ผู้ที่ได้ทำบุญก็ได้ชื่อว่าเป็นผู้ค้ำจุนพระศาสนาผู้ที่ได้รับคือพระภิกษุ สงฆ์ได้อาศัยปัจจัยสี่เป็นการดำรงขึ้นให้มีติดอยู่เพื่อปฏิบัติธรรม เพื่อสั่งสอนธรรมแก่ชาวโลกเป็นการสืบศาสนาให้ถาวร ซึ่งชาวพุทธควรจะปฏิบัติพิธีอันดีงามนี้ให้ถาวรสืบไป)

6. Aom_sopin

Aom_sopin เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า...
    น.ส.โสภิณ พงศ์พรหมนาถ และครอบครัว
    น.ส.กนกวรรณ คุ้มยา

ขอร่วมทำบุญ "กฐินแสนกอง พ.ศ. 2555 ปีที่ 7" จำนวน 139 บาท

ขอบุญจากการร่วมทำบุญกฐินแสนกอง นี้ จงถึงแก่ ดวงวิญญาณคุณพ่อพรหมเมศ พงศ์พรหมนาถ คุณแม่แสงเดือน คุ้มยา และดวงวิญญาณบรรพบุรุษทุกท่าน เจ้ากรรมนายเวร เทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ผู้ปกปักรักษาดูแลช่วยเหลือข้าพเจ้าทั้งหลาย และครอบครัวที่มาถึงตัวทุกภพทุกภูมิ
    ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย เข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงเพียงใด ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้ปรากฏแก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ขอให้เกิดในภพภูมิเขตประเทศที่มีพระพุทธศาสนาประดิษฐานอย่างมั่นคง และได้ศึกษาพระธรรมได้อย่างเข้าใจถ่องแท้ลึกซึ้ง ตลอดจนกว่าจะเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ
    ขอท่านพระยายมราช และแม่พระธรณี จงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญบุญ ของข้าพเจ้าทั้งหลาย ในครั้งนี้ด้วยเทอญ
    และขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระเกษมสำราญ ทรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และภยันตรายทั้งปวง ขอทรงมีพระชนมายุยิ่งยืนนาน

หมายเหตุ : วันนี้ (วันอังคาร 6/11/55) ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญ ผ่านระบบอินเตอร์ของ ธ.ไทยพาณิชย์ เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ แล้วนะคะ

7. อัปปะมาเทนะสัมปาเทถะ

อัปปะมาเทนะสัมปาเทถะ Active Member

โอนเงินจำนวน 500 บาท เพื่อขอร่วมบุญกฐินแสนกอง ปี 2555 ครับ

ขอทุกท่านทุกดวงจิตในทั่วทั้งสามแดนโลกธาตุ โปรดอนุโมทนา และบอกต่อกันกับผู้ที่ไม่รู้ ให้ได้รู้เพื่ออนุโมทนา และขอจงมีส่วนในบุญนี้เฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับทุกท่านทุกดวงจิตเทอญ.

ขนาดไฟล์:
      21.4 KB
      เปิดดู:
      98
  8. nickcolus

nickcolus Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ร่วมทำบุญด้วยนะครับ
    ยอดโอนเงิน 100 บาท

ชื่อบัญชีผู้โอน นาย วิสุทธิพล เผ่าเหลืองทอง
    กำหนดวันโอน 06/11/2012 02:08:32 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi26200693
    หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร 352185692662

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม ^^

9. Mellowgroovy

Mellowgroovy เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง พ.ศ. ๒๕๕๕ ปีที่ ๗ กับเว็บพลังจิต ด้วยครับ

ข้าพเจ้าในนาม นายณัฐวุฒิ อ่วมเครือ นางสาวมัณฑณา จันทร์นาค และครอบครัว ได้โอนเงิน จำนวน 999.99 บาท ไปยังธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 008-0-15564-1 เวลา 13:49 น. วันที่ 6/11/2555 เพื่อร่วมทำบุญกฐินแสนกอง พ.ศ. ๒๕๕๕ ปีที่ ๗ กับเว็บพลังจิต

ขอแม่พระธรณี และพระยายมราช จงเป็นพยานในการทำบุญครั้งนี้แก่ข้าพเจ้า ขอถวายบุญกุศลในครั้งนี้ เพื่อน้อมถวายเป็น พุทธบูชา แด่พระรัตนตรัยทั้ง ๓ สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า โดยมีสมเด็จพระพุทธปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่ บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้ากรรม นายเวรทุกภพทุกชาติ ญาติสนิท มิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทย และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง ๔ อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน

ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง ๔ ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร ๔ เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐาน เพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค ๔ ผล ๔ ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน

รวมทั้งขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิภาณ ธนสารสมบัติ ตราบวันเข้าสู่พระนิพพานในอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

10. kukrita

kukrita เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง ปี 2555 จำนวน 300 บาท โอนเข้าธนาคารกรุงเทพแล้ว เมื่อวันที่ 6 พ.ย.55 เวลา 14.55 น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. puikus

puikus สมาชิก

นางปราณีต จันทรารมย์
    นายชูชัย จันทรารมย์
    นางสาวปริศนา จันทรารมย์
    นางปรารถนา สมพงษ์
    นายประภากร สมพงษ์
    ด.ช.ฐิติวัสส์ สมพงษ์

ขอร่วมทำบุญ"กฐินแสนกอง" จำนวน 500 บาท
    โอนเมื่อ 06/11/12 14:59 BBL

รวมทั้งขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิภาณ ธนสารสมบัติ ตราบวันเข้าสู่พระนิพพานในอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

12. kitty2519

kitty2519 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    วันนี้ 6 พฤศจิกายน 2555 ข้าพเจ้าได้ร่วมโอนเงินทำบุญกฐินแสนกองปี2555 จำนวน 300 บาทค่ะ

เวลาที่สั่งทำรายการ : 06/11/2012 15:17
    วันที่ทำการโอนเงิน : 6/11/2012
    หมายเลขอ้างอิง : 28624471742012116
    บัญชีที่โอน : A/C No. : 3940115401
    บัญชีผู้รับโอน : BBL: MRS SURAPHA K A/C No. : 0080155641
    จำนวนเงินที่โอน : THB 300.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 25.00

ข้าพเจ้าขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุๆๆ

13. palung_TK

palung_TK สมาชิก

ร่วมทำบุญกฐินครับ

ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง ปี 2555 จำนวน 1000 บาท โอนเข้าธนาคารไทยพานิชแล้ว เมื่อวันที่ 4 พ.ย.55 เวลา 17:17 น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. Taksakorn

Taksakorn Active Member

12 สิงหาคม 2011
    ร่วมทำบุญกฐินครับ...

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

15. นฤบล

นฤบล สมาชิก

16 กรกฎาคม 2007
    ขอร่วมบุญด้วย
    วัญชรัตน์ ทองอุปการร่วมกับครอบครัว
    และ ด.ช. ฌาน์กร นันทเสนีย์
    ร่วมบุญบริจาคจำนวนเงิน 600 บาท

โอนเงินเข้า ธ.กรุงเทพ สาขาย่อย บมจ.ทีโอที
    ถึง นางสุรภา คงนิล เลขบ/ช 008-0-15564-1 รหัส 106307T เมื่อเวลาประมาณ 16.00น.

16. yuth01

yuth01 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมบุญกฐินแสนกอง เมื่อวันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ โอนเงินไปเป็นจำนวน เงิน ๑,๐๐๐ บาท ครับ ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. worarom

worarom Active Member

24 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ อารมย์-วรจรรย์ขปาจรีย์ขขจีภพ ขุนภาษีขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองปี 2555 จำนวน 200 บาท โอนเงินไปแล้วเมื่อเวลา 15.38.20 วันที่ 6-11-55 ค่ะ

18. worawutp

worawutp Active Member

โอนเงินร่วมบุญกฐินแสนกองครับ

ผมได้โอนเงิน เพื่อร่วมบุญกฐินแสนกองมาแล้ว จาก ธ.กรุงเทพฯ Bualuang iBanking จำนวน 200.02 บาท เมื่อ 6 พย.2555 16.30น.แล้วครับ

อนุโมทนาสาธุ สาธ สาธุ
    นิพพานะ สุขขัง

19. td1200

td1200 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 42685822
    วันที่ 06 พ.ย. 2555
    เวลา 16:56:05 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)

โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน BBL 008-0-xxx641
    ชื่อบัญชี นาง สุรภา คงนิล / กฐินแสนกอง palungjit.org สุรภา
    จำนวนเงิน 700.00
    ค่าธรรมเนียม 0.00

20. Puntawan

Puntawan Active Member

9 พฤศจิกายน 2009
    ได้โอนเงินเพื่อร่วมบุญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 600 บาทแล้วครับ เมื่อเวลา14.20 น. วันที่ 6 พฤศจิกายน 2555 ธนาคารกรุงเทพ เลขบัญชี 008-0-15564-1 ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญกฐินแสนกองมาแล้วตั้งแต่เริ่มและต่อ ๆ ไปครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้