กรรมฆ่าสัตว์ใหญ่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ruktak, 7 ตุลาคม 2017.

1. ruktak

ruktak สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    อยากเรียนถามครับ คนที่เลี้ยง วัว ควาย ไว้ฆ่า จะได้รับกรรมอย่างไรครับ? ตายไปจะไปอยู่ภูมิใดครับ?

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตัดรอนมาก โรคภัยไข้เจ็บก็ยิ่งมาก อายุก็สั้น
    ภพภูมิก็ต้องเป็นภพภูมิ ที่ถูกตัดรอนชีวิตให้อยู่ในช่วงอายุที่มีได้สั้นๆ แล้ววนเวียนในช่วงอายุสั้นๆ
    แบบนั้นจนกว่าจะหมดวิบากจากสิ่งที่ได้กระทำลงไป

แต่หากมีกรรมดีอยู่มาก ก็คงไม่ถึงกับต้องตายแต่อาจจะเจ็บป่วยอยู่เนืองๆ

อันนี้ตอบแบบ เหตุ ผล ไม่ได้ตอบด้วย ญาณ นะครับ