กระทู้บอกบุญ..แนะนำเว็บไซต์ธรรมะ..หนังสือธรรมะ ให้ตั้งกระทู้ที่ศูนย์ประชาสัมพันธ์

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 23 มกราคม 2010.

1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่าน

กระทู้บอกบุญต่างๆ หรือกระทู้แนะนำเว็บไซต์ธรรมะ แนะนำหนังสือธรรมะ

แนะนำให้สมาชิกตั้งกระทู้ไว้ที่ ศูนย์ ประชาสัมพันธ์

กระทู้บอกบุญ ให้เลือกตั้งกระทู้ตามห้องย่อย ของบุญนั้นๆ

ส่วน กระทู้แนะนำเว็บไซต์ธรรมะ หนังสือธรรมะ ให้ตั้งกระทู้ไว้ที่ [​IMG] ธรรมทาน - วิทยาทาน

ถ้าสมาชิกตั้งผิดห้อง ทางทีมงานผู้ดูแลห้องนั้นๆจะทำการย้ายกระทู้ไปไว้ที่ ศูนย์ ประชาสัมพันธ์

จึงเรียนมาเพื่อแจ้งโดยให้ทราบทั่วกัน

ทีมงานเว็บพลังจิต

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ กับ ทีมงานทางเวปด้วยนะครับ ที่มีการให้ประชาสัมพันธ์บอกบุญกุศลต่าง ๆ และเกี่ยวกับกิจการทำบุญสร้างกุศลธรรมทาน-วิทยาทาน ด้วยครับ
    (ผมอยากให้ เวป ช่วยดูคำว่า "อนุโมทนา" ของผมว่าทำไมเรียกไม่ขึ้น ขอบคุณครับ)

3. omemata

omemata เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    สาธุๆๆๆๆ ค่ะ

ขอทุกท่านจงถึงแล้วความเจริญรุ่งเรืองในธรรม นะค่ะ

4. Pomokung

Pomokung สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ยังไง ก็ขอบใจนะจ้ะ เจริญพร

ขอบคุณ เอดมิน
    ที่ทำกานย้ายให้นะจ้ะ
    นี่เป็นครั้งแรกในการบอกบุญ ผ่าน พลังจิต
    เจริญพร
    พระสมจิตฺโต (พระอ่อนพรรษา)

5. พระUser

พระUser สมาชิก

13 สิงหาคม 2012
    ขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาเป็นเจ้าภาพ บริจากทรัพย์เพื่อเทพื้นคอนกรีตเสริมเห็กรอบ อุโบสถ (ประมาณ 500 ตารางเมตร) ณ วัดทุ่งตลิ่งชั่น เทพื้นตารางเมตรละ 500 บาท

หรือ รวมทอดกฐิน วันออกพรรษา ในวันที่ 10 พ.ย. 2555 กฐินกอง ละ 499 บาท

บริจากได้ที่คณะกรรมการวัด หรือเจ้าอาวาส โทร 085-1922001 ได้โดยตรง

https://www.facebook.com/Lanna1982

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      196
  6. อธ

อธ สมาชิก

10 มิถุนายน 2012
    ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญ ทอดผ้าป่าสามัคคี

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญ ทอดผ้าป่าสามัคคี
    ณ วัดโป่งตะขบ
    ต.วังม่วง อ.วังม่วง จ.สระบุรี
    ในวันอาทิตย์ที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๕๖
    เพื่อร่วมสร้างถาวรวัตถุภายในวัด ไว้ใช้ในทางสาธารณะประโยชน์แด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ผู้ปฏิบัติธรรม และประชาชนทั่วไป

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญ ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฎิภาณ ธนสารสมบัติทุกท่านเทอญ

ธนาณัติสั่งจ่ายในนาม พระบ่าย ญาณฺกโร ที่ทำการไปรษณีย์วังม่วง 18220
    วัดโป่งตะขบ
    ต.วังม่วง อ.วังม่วง จ.สระบุรี 18220

7. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าสมาชิกเข้ามาไม่พบกระทู้ตัวเองที่ห้องนี้

เพราะทีมงานได้ทำการย้ายไปให้เหมาะสมกับห้อง

ให้สมาชิกตรวจดูที่ PM (มุมขวามือบน) คือ ข้อความส่วนตัว(PM): ยังไม่ได้อ่าน

จะมีข้อความส่วนตัวส่งไปบอกโดนอัตโนมัติ

ว่ากระทู้ที่ท่านตั้งผิดห้อง ได้ย้ายไปอยู่ที่ห้องไหน