กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติสายแพร่-น่าน-ลำปาง รายงานตัวด้วยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย goldbell, 31 มกราคม 2011.

1. goldbell

goldbell เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    การอธิษฐานจิตขอบารมีพระทำน้ำมนต์โดยผ่านเหรียญทำน้ำมนต์(เหรียญทำน้ำมนต์ทั้ง 4 รุ่นสามารถใช้วิธีนี้ได้ครับ สำหรับเหรียญรุ่นหนึ่งอธิษฐานเพิ่มถึงหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุนด้วยก็จะเหมาะดีครับเพราะท่านเป็นผู้อธิษฐานจิต)

องค์พระที่แจกนี้พุทธบริษัทสามารถใช้อธิษฐานจิตแช่ทำน้ำพระพุทธมนต์เพื่อรักษา หรือ บรรเทาโรคภัยไข้เจ็บ โรคระบาด โรคเวร โรคกรรม ล้างอวิชชา คุณไสย สิ่งอัปมงคลทั้งปวง รวมทั้งรังสีจากศาสตราวุธต่างๆได้

ขอให้ เชื่อมั่นในพุทธบารมีที่สามารถปกป้องคุ้มครองผู้ที่ถือพระนี้ หรือแม้แต่ผู้ที่ได้ดื่มน้ำพระพุทธมนต์ ที่บังเกิดจากการแช่พระทำน้ำมนต์นี้เช่นกัน
    ขอทุกท่านได้เชื่อมั่นในพุทธคุณ พุทธานุภาพ ที่ทีมงานทุกๆคนมีจิตปรารถนาในการแจก ในการสงเคราะห์ผู้คนโดยส่วนรวมด้วยความบริสุทธิ์ใจ

การอธิษฐานจิตและการอาราธนาใช้พระในการทำ
    น้ำพระพุทธมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ

ก่อนเริ่มทำน้ำมนต์ควรอธิษฐานขออาราธนาบารมีคุณพระรัตนตรัยโดยอธิษฐานด้วยจิตที่เลื่อมใสศรัทธาในคุณพระรัตนตรัยอย่างเปี่ยมล้นว่า
    ข้าพเจ้าขออธิษฐาน ขอบารมีคุณพระรัตนตรัยอันมีบารมีของ
    สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระมหาโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์
    บารมีของพระธรรม
    พระมหาอัครสาวก ทุกๆพระองค์
    พระอริยสงฆ์ทุกๆพระองค์

รวมถึงบารมี หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงปู่ปานวัดบางนมโค องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด เป็นที่สุด

และตลอดจนบารมีของเทพ พรหม เทวดาทุกชั้นฟ้าทั้งหลายผู้ปกป้องรักษาพระพุทธศาสนาผู้สัมมาทิฎฐิ

โปรดดลบันดาลให้การทำน้ำมนต์ของข้าพเจ้าในครั้งนี้สำเร็จลงด้วยดีสมดังปราถนาทุกประการ(รวมถึงสิ่งจำเป็นที่ข้าพเจ้าลืมอธิษฐานไปด้วย)

พออธิษฐานเสร็จก็ถึงขั้นตอนสำคัญคือการ

แนบเหรียญไว้ข้างๆภาชนะที่ใส่น้ำ(นัยว่าเพื่อเป็นการถ่ายเทพลังงานพุทธคุณ)

จากนั้นสวดพุทธมนต์ว่า
    · อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ

· สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฎฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิติ

· สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุสริสะ ยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะลีกะระนีโย อะนุตตะรัง ปุญญะเขตตัง โลกัสสาติ
    และตั้งจิตอธิษฐานว่า

“ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐานด้วยดวงจิตอันบริสุทธิ์ ขอกราบอาราธนาบารมีคุณพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า มากมายยิ่งกว่าเม็ดทรายในท้องมหาสมุทร บารมีสามสิบทัศน์แห่งพระโพธิสัตว์และพระมหาโพธิสัตว์เจ้าทุกๆพระองค์ บารมีแห่งเทพพรหมเทวาสัมมาทิฐิ คุณบิดามารดา ครูอุปัชชาอาจารย์ ท่านผู้มีพระคุณ พระบรมเดชานุภาพแห่งองค์พระมหาบูรพกษัตริยาธิราชเจ้าผู้ทรงพระคุณอัน ประเสริฐทุกๆพระองค์ พระสยามเทวาธิราช ผู้รักษาชาติไทย มีพระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พ่อพระเพลิง พ่อพระพาย ตลอดจนหมู่นาคา พญาครุฑทั้งหลายผู้สัมมาทิฐิ

ขอจงได้รวมบารมีมาสถิตรักษาข้าพเจ้าทั้งหลายและ ครอบครัว ขออาราธนาพุทธานุภาพ คุ้มครองอันศักดิ์สิทธิ์ ชำระล้างปัดเป่าภัยพิบัติทั้งปวงให้ปลาสนาการสิ้นไปจากเขตคามแห่งนี้ ขออำนาจแห่งพุทธคุณ ทำให้สิ่งอัปมงคล คุณไสย อวิชชา คุณผี คุณคน ทั้งปวงสลายตัวสิ้นไปจากผู้ที่ได้สัมผัสพุทธานุภาพนี้

ขอให้โรคภัยไข้เจ็บ โรคระบาด โรคเวร โรคกรรม โรคอันเกิดจากเจ้ากรรมนายเวร

ทั้งปวง จงสิ้นไปจากผู้ได้สัมผัสพุทธานุภาพ ขอให้รังสีจากศัตราวุธทั้งปวงจงสลายตัวจนหมดสิ้นด้วยอำนาจพุทธคุณนี้

จากนั้นก็นำเหรียญไปเก็บดังเดิม

และนำน้ำไปดื่มกินใช้ประโยชน์ใช้สอยตามต้องการได้ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  2. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้ครับ :)

3. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    มาเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องชาวแพร่ น่าน และอีกหลายพื้นที่ ที่น่านมีพระขรรค์เล่มใหญ่ และเหรียญทำน้ำมนต์รวมถึงลูกแก้วด้วย พี่น้องเราที่น่านกำลังช่วยกันอยู่ สาธุ
    เจริญในธรรม มีพระพุทธเจ้า ในจิตให้มาก ๆ

4. ทาโร่

ทาโร่ เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันครับ

คนน่านครับ รายงานตัว...

5. chomkamon

chomkamon เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดที่แพร่ ไปทำงานที่ลำปางครับ มีอะไรให้รับใช้ เอิ้นไปเลยครับ

6. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    คนเมืองแป้เจ้า แต่ว่าตอนนี้อยู่ปทุมธานีเจ้า