การบูชาเหล็กไหลทำยังไงครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย siritach, 14 มิถุนายน 2006.

1. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    ไม่ทราบว่า ท่านที่ได้ครอบครอง เหล็กไหลไว้ บูชาและดูแลยังไงครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่า นำห้อยคอไม่ได้ บางคนบอกว่าต้องมีคาถากำกับ บางคนบอกว่าเป็นธาตุศักศิทธิ์ธาตุวิเศษ เกินความเข้าใจของมนุษย์ เลยอยากทราบว่าคนที่มีเหล็กไหล ไว้ในครอบครอง ต้องทำยังไงบ้างนะครับ

2. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นที่เคยได้ยินมาก็มีอยู่ 2 วัดที่รู้สึกว่าท่านจะไปตัดเหล็กไหลมาได้จริงๆ แต่เห็นว่าเหล็กไหลก็มีหลายระดับ ถ้าเป็นระดับสูงๆส่วนมากต้องเป็นพระหรือผู้ที่มีคุณธรรมสูงจริงๆจึงจะควบคุมได้ เห็นว่าเหล็กไหลบางชนิดเฮี้ยนมากจนถึงกับฆ่าพระและฆราวาสที่มีวิชาอาคมที่ไปตัดจนตายไปตั้งหลายราย จนพระอริยะอย่างหลวงปู่มั่น หลวงปู่เสาร์ และคณะต้องไปทำพิธีตัดด้วยตัวท่านเอง จากนั้นก็นำไปโยนทิ้งไว้ที่แม่น้ำโขง แต่ต่อมาภายหลังไม่แน่ใจว่าตกไปอยู่กับผู้ใดแล้ว ฯลฯ

วัด 2 วัดที่ว่าพระท่านตัดเหล็กไหลได้จริงๆที่ผมพอจะรู้จักก็คือ วัดพุทไธศวรรย์ จ.อยุธยา มีหลวงพ่อหวลเป็นเจ้าอาวาส แล้วก็ที่วัดถ้ำแฝด จ.กาญจนบุรี มีหลวงพ่อวัชระเป็นเจ้าอาวาสคอยดูแลอยู่น่ะครับ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

มีคาถาปลุกเหล็กไหลค่ะ พ่อของยาผีป่าเคยปลุก แต่ต้องท่องเอาจนจำขึ้นใจ ห้ามจด มีการบูชาพิเศษ(ปลุก)ในวันโกนหรือวันพระยายผีป่าไม่ได้จดจำ คาถานี้ก็ไม่ได้ขอพ่อไว้ด้วยสิคะ แต่ถ้าเราอยกรู้ว่าเหล็กไหลนั้นเป็นเหล็กไหลจริง หรือเป็นแค่เหล็กไหลที่ไม่มีฤทธิ์(มีเหล็กไหลหลายประเภทค่ะ ส่วนมากเจอในแม่น้ำ จะมีสีแตกต่างกันไป ช่วยในการบำบัดโรคค่ะ ที่เมืองจีนและพม่ามีขายเยอะค่ะ อันนี้ส่วนมากไม่มีพลังด้านคงกระพันนะคะ)

มาดูว่าจะทดสอบเหล็กไหลที่มีอิทธิฤทธิ์ด้านคงกระพันดังนี้นะคะ

เอาเหล็กไหลนั้นวางในโถที่มีน้ำผึ้ง น้ำผึ้งจะเกลี้ยงภายในไม่นานเลยค่ะ ถ้าเอาใส่ในขันน้ำ น้ำจะซ่านเป็นรัศมีและเหล็กไหลค่อยๆ ลอยขึ้นค่ะ เอาเหล็กไหลไปใกล้หลอดนีออน จะหรี่เป็นเส้นค่ะ พอเอาออกห่างๆ จะสว่างเมหลอดคืนนะคะ

กำเหล็กไหลในกำมือจุ่มลงในน้ำเดือดจัดๆ จะไม่ร้อนค่ะ ไม่ลวกมือเลยค่ะ ยเอาหัวไม้ขีดมาวางติดเหล็กไหลแล้วเอาไปขีดข้างกล่อง จะไม่ติดไฟค่ะ เอากระสุนปืนมาวางใกล้ก็ด้านค่ะ ชนวนชื้นหมด เอาไปใกล้ที่สตาร์ทรถยนต์ยังสตาร์ทไม่ติดเลยค่ะ และที่สำคัญ ไม่มีใครถ่ายรูปเหล็กไหลติดค่ะ ไม่ว่าจะเป็นกล้องระบบใดก็ตาม อันนี้ยายผีป่าเห็นมากับตาค่ะ

คนที่มีเหล็กไหล จากที่เห็นมาเลย พอปลุกแล้ว ฟันแรงแค่ไหน ก็ไม่เข้าค่ะ กินน้ำเหล็กไหลที่ปลุกขอพลังแล้ว จะช่วยให้กระปรี้กระเปล๋าค่ะ แข็งแรง และแก่ยากค่ะ

แต่มีข้อห้ามคือ

อย่าเอาเหล็กไหลเที่ยวซ่อง อย่าให้ใครเอาของแหลมทิ่มรูทวาร

เพื่อนพ่อของยายผีป่า ฟันแทงไม่เข้า แต่ปากมาก ไปบอกว่ามีเหล็กไหล เขาทำอย่างไรก็ไม่ตาย สุดท้ายเอาของแหลมแทงก้น ตายเลยค่ะ

4. วิทย์

1
    ประสบการณ์คุณยายผีป่าเยอะจังเลยนะครับ ปกติผมจะแค่ได้ยินหรือได้อ่านมา ตัวเองไม่ค่อยได้เจอเท่าไหร่ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

5. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

แปลว่าคนที่มีเหล็กไหลนี่ห้ามเป็นเกย์ ใช่ปะครับ

6. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมี แต่ไม่อยากใช่ กลัวตายมากๆ

7. วิทย์

1
    ปล.อ๋อ......สองวันก่อนเห็นอ่านข้อความของคุณยาย.....แล้วเห็นบอกว่ามีคนโทรศัพท์ไปคุยแล้วบอกว่าผมมีไปตั้งกระทู้ถึงคุณยาย.....

คือว่าคงจะเข้าใจผิดนะครับ ผมไม่เคยตั้งกระทู้ที่มีหัวข้อเกี่ยวกับคุณยาย.....เลยครับ เห็นในเวปพลังจิตนี้จะมีคนหนึ่งที่ใช้ชื่อ 00000 อาจจะคล้ายๆกับชื่ออีเมล์ที่ผมใช้อยู่แต่ว่าเป็นคนละคนกันนะครับ

8. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

มีหนังสือชื่อ เหล็กไหลไม่มีวันตาย ขายที่ร้านนายอินทร์
    บอกรายละเอียดเกี่ยวกับเหล็กไหล ทั้งชนิด และวิธีบูชา
    แทรกรูปภาพสีและขาวดำ อาจประวัติคนเขียนแล้วเป็นผู้
    ที่คลั่งไคล้เหล็กไหล ยังเป็นที่ปรึกษาสร้างหนัง เหล็กไหลด้วย.

9. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ตอบ คุณWIT การบูชาเหล็กไหล ส่วนใหญ่จะเป็นการสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ครับก็พอเพื่อให้สิ่งศักย์สิทธิ์ที่อยู่ข้างใน

แต่ก็อาจจะทำพิธีอาบน้ำเพ็ญ สักปีละครั้งก็ได้ครับ และการถวายน้ำผึ้งก็ไม่ควรจะบ่อยนัก สักเดือน ละครั้งก็ได้ แต่น้ำผึ้งต้องเป็นน้ำผึ้งป่าแท้นะครับ หรือไปหาหนังสือเหล็กไหลไม่มีวันตายมาอ่านก็ได้ครับ ก็จะทราบรายละเอียดของการอาบน้ำเพ็ญ

ตอบแม่นายมล คนที่แต่งชื่อ อาจารย์บูรพา เป็นทั้งคน แต่งหนังสือเล่มนี้เพื่อให้คนทั้งหลายได้ว่าเหล็กไหลนั้นมีอยู่จริง ไม่ใช่เอาชื่อเสียงของเหล็กไหลไปแอบอ้างหากิน จนเป็นข่าว จนหลายต่อหลายคนมองว่าเหล็กไหลเป็นเรื่องลวงโลก อาจารย์เองเป็นที่ปรึกษาให้กับหนัง เรื่องเหล็กไหล และยังมีทำช่วงมิติลี้ลับ ให้กับ รายการมิติพิศวง อีกทั้งหนังสือรวยด้วยของขลัง และเขียนหนังสือให้กับแม่ชีทศพร และอาจารย์ยังมีวิชาแต่งเส้นลายมือให้กับคนทั่วไป และเก่งกสิณไฟ ด้วย ที่บ้านท่านทุกวันพุทธเย็นมีการนั่งสมาธิ และเสาร์ อาทิตย์จะลูกศิษย์มากันเยอะจะไปนั่งกันที่ป่าละอูกันครับ

เหล็กไหลที่บ้านของท่านรวมๆ กันแล้ว น้ำหนักน่าจะเป็นตัน ภูมิธรรมของท่านได้มาจากอดีตชาติอธิฐานไว้จากในอดีต ที่ใต้ฐานพระพุทธรูปแข้งคมที่เชียงใหม่ ว่าขอให้ภูมิธรรมของท่าน กลับคืนมาหาท่านในชาตินี้ขณะอายุ 35 ปีครับ

ยังมีอะไรอีกเยอะครับสำหรับอาจารย์คนนี้

10. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่เคยเจอเหล็กไหล แต่เท่าที่รู้มีคนเอาเหล็กไหลมาหลอกคนหมดตัวกันไปเยอะ ไม่รู้จะแสวงหากันเอาไปทำอะไร
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็ดีๆอยู่แล้ว ไปแสวงหาในสิ่งที่ยากที่จะเจอทำไม

11. windham

windham เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2006
    หนังสือเหล็กไหล ของอ.แอ๊ด บูรพา ทั้ง 2 เล่ม เนื้อหาชัดเจนเป็นระบบอธิบายเรื่องเหล็กไหลได้อย่างดีมากๆ ยึดเป็นเล่มหลักในการศึกษาเรื่องนี้ได้ ตัวผมเรื่องพิธีการ ก็ไม่ค่อยได้ทำเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะทำสมาธิ ผลคือโคตรเหล็กไหลเพิ่มขนาดใหญ่ขึ้น แสดงว่าการทำสมาธิมีผลต่อเหล็กไหล ส่วนการทำสมาธิของผม เมื่อจิตรวมแล้วกำหนดจิตรวมกับเหล็กไหล ท่านที่มีลองดูอาจมีประสบการณ์ต่างจากผมก็ได้

12. kepokman

kepokman เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    ขอดูรูปปเหล็กไหลหน่อยสิครับ เพราะหาในgoogleเจอแต่ ละครเรื่องเหล็กไหล -*-

13. innovex

ตอบคุณ windham ผมคิดว่าดีที่สุดแล้วที่ทำอย่างนั้น ในหนังสือ อ.แอ๊ด จะบอกไว้อย่างชัดเจนเลยว่าเหล็กไหลอนุภาพจะมีมากขึ้นด้วย
    ยิ่งเป็นเหล็กไหลบางประเภทเช่น ธาตุน้ำทิพย์(ไม่ค่อยจะได้พบสักเท่าไรสำหรับประเภทนี้แต่ผมมี)หรือเหล็กไหลเงินยวง จะเปลี่ยนสีเลย

14. windham

คุณ inovax ส่งรูปให้ดูหน่อยสิครับ จะได้เป็นข้อมูลในการศึกษาเรื่องนี้
    ของผมก็มี เหล็กไหลเจ้าป่า เหล็กไหลน้ำ อุกามณี ข้าวตอกพระร่วง
    ก็มีอย่างละอันเท่านั้นครับ ผมกำลังเริ่มศึกษาเรื่องนี้ ก็สนุกดี เจอเรื่องแปลกๆ ที่
    ไม่มีเหตุผลอธิบาย เหล็กไหลน้ำผมลองใส่น้ำผึ้งจนลืม พอมาดูอีกทีขนาดขยายใหญ่กว่าเดิมจริง ตามที่หนังสือบอกเลยครับ

15. cheterk

cheterk เป็นที่รู้จักกันดี

มีละคร เหล็กไหล มาหลายเรื่องแล้วนะครับ คงจะเป็นเรื่องจริงได้นะ ตำราบอกว่า เหล่าเทวกุมภัณฑ์ จะเป็นคนรักษาของ ศักธิ์สิทธ์เหล่านี้นะ

16. windham

ผมให้เหล็กไหลเจ้าป่าให้น้อง เขาเอาไปวางที่ตักพระพุทธรูปในบ้าน ก็แค่สวดมนต์ไหว้พระตามปกติ ภายหลังสังเกตุเห็นผงขาวๆ อยู่รอบๆเหล็กไหล ผมสอบถามผู้รู้ที่ผมเอาเหล็กไหลมา บอกว่าเป็นผงวิภูติ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      521.4 KB
      เปิดดู:
      1,781
  17. innovex

เหล็กไหล

พระที่เห็น เป็นพระพุทธชินราช คาด ว่าน่าจะมีเหล็กไหลเปียกอยู่เพราะจะเปียกตลอดเวลาแม้ว่าผมจะไม่อาราธนาขึ้นคล้องคอ

องค์นี้ได้เป็นของปู่ของผมครับ มาฝากไว้กับคุณพ่อของผม เพราะมีโจรขึ้นบ้านปู่เอาปืนตีปู่ผม หัวแตก เอาทองในย่ามไปและในย่ามมีพระองค์นี้อยู่ จากนั้นก็มีคนเอาพระองค์นี้มาคืนปู่ผม และปู่ก็เอาพระองค์นี้มาเก็บไว้กับพ่อ ต่อมาไม่กี่เดือนผมสวดคาถาชินบัญชรได้ ขณะมีหมอดูนั่งทางในมาที่่บ้านผม เลยถามว่าผมสวดคาถาชินบัญชรได้จะคล้้องพระอะไรดี ท่านก็ตอบมาว่าให้ขึ้นไปบนห้องของพ่อจะมีพระพุทธชินราชอยู่ในตู้ ในตู้จะมีพานในพานจะมีพระองค์นี้อยู่ ผมเลยถามพ่อ พ่อบอกมีแต่ปู่หวงมาก พอปู่เจอผมคล้องพระองค์นี้ ปู่ตกใจมาก เลยถามว่าทำไมปู่หวงมาก ปู่บอก เมื่อก่อนเคยใช้ปืนยิง 3 กระบอกแต่ไม่ดังแม้แต่กระบอก เดียว สี่ปีก่อนเคยให้คนที่เค้าแยกพลังพุทธคุณ ออกมาจนรู้ว่าพระองค์นี้เป็นมหาอุตต์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.2 KB
      เปิดดู:
      4,509
      ขนาดไฟล์:
      38.9 KB
      เปิดดู:
      1,932
      ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      1,526
      ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      2,320
      ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      1,882
  18. windham

ขอบคุณที่เอารูปมาให้ดู จะได้ศึกษา
    รูปที่ 4 คือรูปอะไร รูปที่ 5 มีเหล็กไหล 2 องค์ ชื่ออะไรบ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2006
  19. จอกแหน

จอกแหน เป็นที่รู้จักกันดี

เคยแสวงหาครับและก็ยิงกระจุยมาเยอะเสียผู้เสียคนเสียเงินมาก็มากมายอย่าได้สนใจเลยครับเร่งหาคุณธรรมที่อยู่ในตนเองให้เจอดีกว่านะครับ

20. พิม

พิม Active Member

26 กรกฎาคม 2005
    อาจารย์แอ๊ด บูรพา ผดุงไทย แล้วที่มีข่าวอื้อฉาวเกี่ยวกับเปรตวัดกู้ อาจารย์กู้ล่ะค่ะ จะแน่ใจได้ไงว่า เหล็กไหลทีครอบครองน่ะของจริง