การบูชาเหล็กไหลทำยังไงครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย siritach, 14 มิถุนายน 2006.

1. ponnarak_7

ponnarak_7 Active Member

ขอโทษนะถ้าตอบผิด เพราะตอนนั้นยังเด็กมากเคยเข้าไปที่ห้องพระ ที่ห้องพระมีตลับคล้ายยาหม่องจึงถามแม่ว่าอะไร แม่บอกว่าเหล็กไหลและเปิดให้เราดู ที่เราเห็นจะเป็นก้อนสีดำ และจะมีอะไรคล้ายดินขุยๆ แต่เป็นสีดำซึ่งจะปนอยู่กับน้ำผึ้งในตลับนั้นแม่ว่า เป็นขี้เหล็กไหล และเลี้ยงด้วยน้ำผึ้งแท้ หลังจากนั้นเราย้ายบ้านบ่อยเพราะพ่อเป็นข้าราชการ ไม่ได้ดูแล รักษาเค้า ไม่ได้เตินน้ำผึ้งบ้าง เราก็ไม่รู้ค่าพอที่จะรักษา จนวันหนึ่งแม่นำมาเปิดดู ปรากฎว่าท่านก็ไปแล้ว หายไปเลยจะเหลือไว้เพียงขี้เหล็กไหล แม่เคยเล่าว่า เหล็กไหลเป็นของสูงถ้าตรงใหนมีเหล็กไหลตรงนั้นจะต้องมีพระธาตุ เพราะเหล็กไหลมีองค์เทวดาคุ้มครองเพื่อไว้ปกป้องพระธาตุ การที่จะตัดเหล็กไหลออกมาได้จะต้องมีวิชากับบารมี และที่สำคัญเทวดาที่คุ้มครองนั้นจะต้องอนุญาติ จึงจะสามารถทำพิธิตัดได้ (เคยได้ยินว่าการตัดเหล็กไหลนั้นเค้าใช้เส้นผม-อันนี้เราไม่รู้แต่เคยได้ยิน) เหล็กไหลเวลาเดินจะเคลื่อนตัวไปทางใหนเค้าจะไปเป็นเส้นจะเล็กคมและบาง เวลาท่านเดินทางจะทะลุได้ทุกสิ่งเราเคยได้ยินอีกคนที่ไปเอาเหล็กไหลได้คือ คุณโจ้ย บางจาก โดยการเอาเหล็กไหลของคุณโจ้ย แกใช้วิธีอธิฐานจิต และสัจจะเป็นที่ตั้งทำให้แกได้เหล็กไหลมา แต่ถ้าใครพอจะจำเรื่องราวที่แกไปเอาเหล็กไหลมาเล่าให้ฟังบ้างสิรู้สึกนานแล้วเราลืมแล้วไม่งั้นเราจะเล่าให้ฟัง

2. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    เหล็กไหล

รูปที4 เป็นแก้วขนเหล็กครับ ลักษณะเหมือนผงเหล็กแต่มีความละเอียดเหมือนผงแป้ง แม่เหล็กดูดติด งอกเพิ่มพูน ขึ้นมาเองได้ ที่เห็นเป็นก้อนก็เพราะใช้เหล็กไหลฤษีดูดให้ติดกันไว้จึงดูเหมือนก้อน จะอยู่ในถ้ำลึกและถ้ำนั้นต้องมีเหล็กไหลอยู่ด้วย

รูปที่ 5 มีเหล็กไหลเงินยวง ธาตุน้ำทิพย์ เหล็กไหลฤษี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2006
  3. innovex

เหล็กไหล...อุทาหรณ์

เมื่อวันที่30 ธ.ค ปีแล้ว ผมได้คุยกับ พ่อของเพื่อนและพี่ชายเพื่อนในงานเลี้ยงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ที่shopของเพื่อนที่แถวแยกเฉลิมพล กิโล10 สัตหีบ ซึ่งพ่อของเพื่อนเป็นคนตามหาเหล็กไหลให้นายทุน คนหนึ่งโดยได้รับเบี้ยเลี้ยง วันละ 1,000บาท จากนายทุน
    เงื่อนไข มีการพิสูจนโดยการยิงด้วยปืน ทั้งหมด3นัด ถ้า ผ่าน 3 นัด จ่ายทันที ตามน้ำหนัก บาทละ100 (100ล้าน) โดยพี่ชายเพื่อนเป็นคนยิง ตลอด เวลา 20 ปี ได้เดินทางไปทั่วประเทศ เจอเหล็กไหลน้ำหนึ่งแท้ทั้งหมด แต่ไม่ผ่านการทดสอบในนัดที่3 (โดยที่นัดที่1และ2 จะยิงไม่ออก) เหล็กไหลหนีหายหมด จึงไม่มีการซื้อขายเกิดขึ้น บางครั้งเจ้าของที่ต้องการปล่อยต้องนั่งบริกรรมตลอด ขณะทำการทดสอบ แต่พอนัดที่3 กำลังสับไก เหล็กไหลถีบเจ้าของกระเด็นขณะนั่งบริกรรม ไปไกลถึง3เมตรและเหล็กไหลก็หายไปต่อหน้าต่อตา

20 ปีที่ผ่านมาสอนให้พ่อของเพื่อนได้รู้ว่ามีเงินแค่ไหนไม่มีบุญไม่มีทางได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2006
  4. พิม

พิม Active Member

26 กรกฎาคม 2005
    ถ้างั้น ที่วัดพุทไธสวรรค์ จ.อยุธยา เหล็กไหล ของหลวงพ่อหวล ที่มีขายเป็นตู้ๆนั่นละคะ ทั้งปีกแมงทับเอย เงินยวงเอย พญาเหล็กเอย ซื้อขายได้ตั้งแต่หลักร้อยจนถึงหลักหมื่นนั่น จะบอกว่าของปลอมหรอคะ แถมวัดยังนำเหล็กไหลปีกแมงทับมาหล่อเป็นพระพุทธรูปองค์โตขนาดพระประธานให้กราบไหว้ด้วยน่ะค่ะ เป็นพระประธานเหล็กไหลปลอมงั้นหรอคะ

5. innovex

ไม่รู้สิครับผมไม่ได้เป็นคนสรุปว่าเป็นของปลอม
    ผมคิดว่าก็แล้วแต่บุญของเขา เขาจะไปหาเจอหรือเปล่า หรือเหล็กไหลไม่อยากไปอยู่กับเขา
    ผมเองไม่อยากเรียกว่าทางวัดมีเหล็กไหลไว้ขายหรอกนะครับ เขายอมออกมาได้ก็เพื่อที่จะสร้างบุญ

6. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

จากประสบการณ์นะครับ
    ตอนที่จะได้มานั้น ต้องให้ผู้มีวิชาเข้าไปทำการตัดเหล็กไหล โดยจากแหล่งหนึ่ง
    สมมุติเอาชนิด คงกระพันนะครับ ผู้ทำการตัดเห็ลกไหลจะต้องมีวิชาสะกดเหล็กไหลด้วย
    แล้วก็เอาน้ำผึ้งไปผูกติดต้นไม้ทิ้งไว้แล้วเข้าไปดูน้ำผึ้งบ่อยๆ ถ้าวันไหนน้ำผึ้งหายไปหมด
    ก็ให้เตรียมตัวได้ ปีนึงจะมีโอกาสตัดได้แค่ 2 ครั้งเท่านั้น เพราะลักษณะที่อยู่ของเหล็กไหล
    จะอยู่ในถ้ำและอยู่ในพนังที่มีรูเล็กๆ ช่วงที่เหล็กไหลออกมากินน้ำผึ้งนั้น เหล็กไหลจะยืดตัว
    ออกอยู่ที่รูผนัง แล้วก็ทำการตัดตามแต่ วิชาของอาจาร์ยผู้ทำ

ส่วนผู้จะทำการบูชาได้นั้น ต้องไปขอกับอาจาร์ยโดยตรง
    ให้อาจาร์ยว่าคาถา มอบให้เสียก่อน ไม่อย่างนั้นพอตกดึก
    เหล็กไหลก็จะหายกลับไปหาเจ้าของเดิม ระวังด้วยนะครับสำหรับ คนที่ต้องการบูชา
    ถ้าเขายกมาเป็นของเราแล้ว ก็แล้วแต่เราจะบูชาแบบไหนแล้วล่ะครับ
    เพราะเหล็กไหลเป็นของเราแล้ว
    เคยเห็นแบบที่ฝังไปในเนื้อแล้วนะครับ แค่เอาของมีคมไปเฉียดผิวเ
    หล็กไหลจะวิ่งไปรอบริเณนั้นทันที

7. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เขาว่าที่ภูเขาควายเป็นแหล่งนิคับ.....ใครตัดได้ก็ไป....

8. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

ใครที่มีให้เช่ามากมายนะปลอมหมด เรียกรายการล่าความจริงไปพิสูจนืดูสิ
    ของจริิิงนะกว่าจะหาได้นิดเดี่ยวก็แทบค้นทั้งแผ่นดินก็หาแทบไม่ได้
    การบูชานั้าผึ้ง1ถ้วยตะไล นํ้าเปล่า1ถ้วย ข้าวสาร1ถ้วย ดอกไม้ นําวางกลางแจ้งในคืนจันเพ็ญพร้อมเหล็ก

9. Prompiriya

Prompiriya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ท่านผู้รู้ครับ.... ผมขอถามต่อไปถึงเรื่อง "หินกินเหล็ก" ครับ เป็นอะไรครับ ไม่น่าจะใช่เหล็กไหลนะครับ แต่ทำไมมีอานุภาพรุนแรงถึงขนาดเอาไปทำปรมาณูได้ล่ะครับ

10. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    คาถาบูชา เหล็กไหลมหาลาภ

นะโม 3 จบ​

พุทโธเมนาโถ ธัมโมเมนาโถ สังโฆเมนาโถ
    นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา สะกะพะจะ บูชาจะบูชา
    ข้าพเจ้าขอบูชาท่านผู้ดูแลรักษาธาตุอันศักดิ์สิทธิ์ ทรงฤทธิ์อานุภาพ
    อิสะวาสุ สุสะวาอิ อิติปิโสภควา
    เหล็กไหลเจริญมา เหล็กไหลมหาลาภเจริญยิ่ง เหล็กไหลมหาลาภเจริญดี
    สิ่งดี ๆ ทั้งหลายขอจงได้หลั่งไหลมาหาข้าพเจ้า สมดังชื่อเหล็กไหลมหาลาภ
    สัมมะ สัมมา สัมมะ มะอะอุ

ผมสวดบทนี้ครับ ได้มาจากวัดคุณแม่จันทา ครับ

11. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

การบูชาเหล็กไหลทำยังไงครับ

ตอบขั้นตอนง่าย ๆ เหล็กไหลที่นิยมก็ให้กินน้ำผึ้ง

บูชาธาตุอันศักสิทธิ์ ด้วยดอกมะลิ สวดมนต์ให้จิตภูมิที่รักษาธาตุอันศักสิทธิ์

วิธีสุดท้าย เจริญสมาธิวิปัสสนา อุทิศให้เหล็กไหลที่เราครอบครองโดยตรง

[​IMG] ได้มาเพราะแรงอธิฐาน

12. สุขและทุกข์

สุขและทุกข์ Active Member

น่าสนใจดีครับ

13. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    เหล็กไหลเป็นไปตามบุญบารมีของแต่ละคน
    เอาเงินซื้อขายไม่ได้ เหล็กไหลที่แท้จะต้องมีดวงจิตของพระฤๅษีแฝงอยู่
    ถ้าเจ้าของเหล็กไหลทำผิดศีล โดยเฉพาะข้อกาเม เหล็กไหลจะหายไปเลย
    เขาไม่ต้องการอยู่กับผู้ไม่มีศีล
    เอาเหล็กไหลแขวนคอได้ แต่ต้องเป็นขนาดเล็ก ถ้าก้อนขนาดใหญ่เอาไปไหนไม่ได้ (หนักมากกว่า 1 บาท) เพราะรถยนต์จะสตาร์ตไม่ติด ขึ้นลิฟท์ก็ค้าง อย่าขึ้นเครื่องบินเด็ดขาด ฝนตกไม่เปียก (รัศมีเป็นวงเลย) นั่งในห้องเล่นไฟ (ไฟนีออนกระพริบ)
    ดังนั้นจะพกได้ก็ต้องแบ่งให้มีก้อนขนาดเล็กเท่านั้น
    ถ้าจะซื้อขาย ก็จะหายไปเลย เช่นขณะยิงปืนทดสอบ พอเปรี้ยงก็หายวับเลย แต่ถ้ายังไม่ขายแค่ลองยิง จะยิงกี่นัดก็ไม่ออก

14. นาคน้อยคอยใช้กรรม

นาคน้อยคอยใช้กรรม Active Member

10 ธันวาคม 2008
    ยายผีป่า รู้ละเอียดเลยแหะ

ยายคร๊าบ นาคน้อยสงสัย

ถ้าเป็นด้านมีฤทธิ์คงกระพัน จะเป็นแบบที่ยายว่าใช่ม่ะคร๊าบบบบ

แล้วถ้าเป็นด้านอื่นละครับ นาคน้อยอยากรู้อ่ะครับ

15. jaoo-o

jaoo-o สมาชิก

31 สิงหาคม 2009
    คุณรู้ ตื้นลึกหนาบางแค่ไหน เกี่ยวกับ อ.บูรพา กับเปรดวัดกู้ อ.บูรพาเค้า ไม่ได้สนับสนุน เรื่องเปรดวัดกู้ด้วยซ้ำนะ ถ้าคุณจะพิมอะไรก็ขอให้ คิดก่อนที่จะพิมนะครับ อาจทำให้ชื่อเสียงท่านไปในทางลบนะครับ

16. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ก่อนผมมีครับแต่หายไปแล้วมัวแต่เมา อิอิอิ

17. banpong

เหล็กไหล ก็แค่ สินเเร่เหล้กที่ธาตุประกอบคือ Fe3o4 คือสินแร่เหล็กนั้นเองผมเอามาทดลองดูและเทียบตัวอย่างครับ ฉนั้นเหล็กไหลคืนสินแร่เหล็กชนิดมีแม่เหล็กในตัว เรียกว่า แร่แม็กนิไทค์ เป็นสินแร่เหล็กครับ มีพลังงานแฝงอยู่ คนไทยเราเรียกว่าเหล็กไหลอะครับ ฟรั่งจีนเขาส่งออกเป็นสินแร่เหล็กอะครับ

18. อัอม นฤมล

อัอม นฤมล สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2017
    เชื่อในการปฎิบติธรรมะ ไหว้พระ ทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ค่ะ. เจอเหล็กไหลพญานาค อยู่ หน้า บ้าน ใน วันหวยออก ดีใจ ยิ่งกว่า ถูกหวย เลยค่ะ. ขอบคุณผลบุญที่เราได้ส่งให้ถึง เทวดาประจำตัว และ ครูบาอาจารย์ทุกองค์ ญาณบารมี ที่ ผูกพัน กับ เรา ทำให้เราได้เชื่อใน พลังธาตุกายสิทธิ์นี้ค่ะ

19. banpong

20. banpong

สวัสดี เพื่อนๆทุกท่าน กระผมไม่ได้เข้ามานานเลย งงๆ รูปแบบเว็ปเปลี่ยนไปมากๆครับ 7 ปีไม่ได้เข้ามาเลยจ้า