การปวดศีรษะเกิดจากกรรมเก่า

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย CLUB CHAY, 16 พฤษภาคม 2009.

1. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

การปวดศีรษะเกิดจากกรรมเก่า

การปวดศีรษะอาจเกิดจากจากได้เคยทำบาปไว้แต่ภพปางก่อน เช่น ทำร้ายสัตว์อื่นโดยการตีหัว หรือทุบหัวปลาไว้ เพราะปลาช่อนก็มีอายุขัย วิญญาณมาสิงอยู่บริเวณศีรษะแบบเดียวที่เราได้ทำไว้ ถ้าเป็นไมเกรน เพราะวิญญาณตามมาพบ โกรธที่เคยเป็นหนี้ชาติไหนไม่รู้ 10 ตำลึง จะตีบริเวณศีรษะไม่ข้างใดก็ข้างหนึ่ง เรียกว่า ไมเกรน ต้องแก้ที่ต้นเหตุ คือทำบุญใส่บาตรอาหาร 1 ชุด ด้วยพระสะดุ้งมาร 3 นิ้ว หรือ 5 นิ้ว ดอกไม้ ธูปเทียน ส่งวิญญาณขึ้นศาลา เป็นวิธีแก้กรรมที่ต้นเหตุ ถ้าแก้ปลาช่อนต้องปล่อยปลาช่อนหนึ่งตัว หลังจากใส่บาตรกรวดน้ำแล้ว ทำให้เสร็จวันเดียวกัน หาหมอเป็นการแก้ที่ปลายเหตุ ผลช้า ถ้านั่งสมาธิกรรมฐาน สติปัฏฐาน 4 แก้ได้เร็วและหายขาด ที่ยังไม่หายขาด เพราะเจ้ากรรมนายเวรชุดใหม่เข้ามาแทนที่

ก่อนแก้กรรมใส่บาตร ให้จุดธูป 3 ดอกกลางแจ้ง สวดนะโม 3 จบ ข้าพเจ้าขอขมากรรมเจ้ากรรมนายเวร ขอให้อโหสิกรรม ให้ขาดจากกัน กรณีที่ดวงตกมาก ขอแผ่บุญให้ตนเองให้มากๆ ควรสวดมนต์เท่าอายุ เลยอายุ มีเวลาไปปฏิบัติด้วยที่วัด ยุบหนอ พองหนอ จะเกิดผลเร็ว โทสะน้อยลง ควรแผ่เมตตาให้มากๆ วันละ 10 - 30 ครั้ง ดังนี้ การแผ่เมตตาที่ได้ผลต้องกรวดน้ำลงดินทุกครั้ง วันละ 100 ครั้ง เจ้ากรรมนายเวรจะหาย 100 เท่า 100 วิญญาณ

เวลาทำบุญทุกครั้ง ตั้งนะโม 3 จบ กุศลที่ลูกได้ทำแล้ว ขอถวายแด่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ อันหาประมาณมิได้ ขอให้ทุกพระองค์นำส่งบุญให้ข้าเจ้ามีเดช ปัญญา โภคะ ขอให้สมปรารถนาทุกเรื่อง ขอให้มีบุญบารมีเต็มขั้น เกิดสภาวะธรรม ตามบุญวาสนาได้ทำมาจากทุกภพทุกชาติโดยเร็วเทอญ และอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติ (วิญญาณ) ศัตรูหมู่มารหมู่พาล (มนุษย์ หุ้นส่วน เพื่อน คนในครอบครัว) ทุกภพทุกชาติ ขอให้อโหสิกรรม ขอให้ขาดจากกัน ณ เดี๋ยวนี้เทอญ ขอให้อุปถัมภ์ค้ำจุนข้าพเจ้า

ถ้าทำบุญด้วยข้าวสารเป็นกระสอบ หรือถมทราย ดิน ก็ตั้งจิตอธษฐานว่า ผลบุญนีขอให้ข้าพเจ้าร่ำรวยเหมือนเมล็ดข้าวสาร ตามเม็ดทรายดิน ขอให้ได้รับ และขอให้อโหสิกรรมหลุดขาดจากกัน ณ บัดนี้ เดี๋ยวนี้เทอญ ขอให้ข้าพเจ้ามีแต่ความเจริญรุ่งเรือง พบแต่ผู้อุปถัมภ์ค้ำชู

;aa32

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2009
  2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โมทนาครับ เคยแก้กรรมปวดหัวด้วยการปล่อยปลาช่อนเหมือนกันครับ

ได้ผลดีมากครับ ถ้าปล่อยต่อเนื่องทุกๆเดือนจะไม่ค่อยปวดเลยครับ

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รบกวนตอบด้วยค่ะ
    ถ้าปวดไหล่หรือหลังจะต้องแก้ด้วยวิธีใดค่ะ เวลาที่เข้าไปในสถานที่ที่มีของรักษาหรือครูแรงๆจะมีอาการปวดหัวอย่างแรงทุกครั้งไม่ทราบว่าเกี่วยกับโรคกรรมหรือเปล่าค่ะ