การฝังเข็มของแพทย์จีน การครอบแก้ว และสมุนไพร

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย suriyap, 16 มีนาคม 2016.

1. suriyap

suriyap เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    จากอาการปวดคอ ปวดหลังเรื้อรังจาก ออฟฟิศซินโดรม ผมพยายามหาสมุนไพรมาทาน เคยได้ยาสมุนไพรดีๆมาแต่ก็ไม่สามารถหาเพิ่มได้ ผมจึงค้นจาก Internet พบข้อมูลของหมอมุกดา เป็นแพทย์แผนจีน ที่ในอินเตอร์เน็ตเขียนว่าท่านเชี่ยวชาญในการรักษาผู้มีบุตรยาก ผมจึงลองไปหาหมอมุกดาดู และลองฝังเข็ม ครอบแก้ว และรับยาสมุนไพรกลับมาทาน ปรากฏว่าได้ผลดีมาก อาการปวดคอ ปวดหลังดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด วันศุกร์นี้ยาหมดว่าจะไปหาหมอมุกดาอีกครั้งครับ ได้ผลอย่างไรจะมาแชร์นะครับ

2. suriyap

ฝังเข็มแล้วอาการดีขึ้นมากเลยครับ เจอคนไข้ที่เส้นประสาทอักเสบและปากเบี้ยว เขาก็มาฝังเข็มเหมือนกันครับ เข็มเล่มเล็กๆนี่รักษาได้หลายโรคนะครับ ประจำเดือนไม่ปกติหรือมีบุตรยากก็มาหาหมอจีนเยอะมากครับ

3. ยุพา

ยุพา Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    ขอที่อยู่ไดมั้ยคะ และค่ารักษาแพงมั้ย?

4. suriyap

อยู่ในซอยเข้าไปไม่ลึกหน้าปากซอยมีธนาคารกรุงไทยครับ ซอยเลยจากถนนอ่อนนุชมุ่งหน้าไปซีคอน ถึงก่อนซึคอนประมาณ เกือบกิโลเมตรครับ ฝั่งตรงข้ามมีแมคโคร
    ค่ารักษาถือว่าโอเคเลยนะครับ ยาวันละร้อยกว่าบาท ค่าฝังเข็ม ก็ไม่กี่ร้อยนะครับ หมอไม่เคยคิดค่าตรวจเลยครับ หมอ อยู่วัน จันทร์ ศุกร์ อาทิตย์ นะครับ พอดีผมเพิ่งกลับมาจาก อุดรครับ ขับรถไปไกลร้อน รถติดเลยปวดมาก เจอยาดีที่อุดร ไปซื้อยา ND 9 กล่องสีแดงสะดุดตามากเลยครับ บรรเทาอาการปวดได้ดีมาก ผมเป็นออฟฟิศซินโดรม ยาเอ็นดีเก้าก็เป็นสมุนไพรเหมือนกันครับ เดี๋ยวมีเวลาผมจะไปฝังเข็มกับหมออีกครับ