การฝึกพลังจักรวาลและการรักษาความเป็นหนุ่มเป็นสาว สมุนไพรที่จะใช้ในยุคปัจจุบัน

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 2 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูด้วยตัวเองก่อนนะครับ
    ถ้ายังไม่คีบหน้าก็มาหาได้ครับ จะแนะนำให้นะครับ

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแนะนำสำหรับท่านที่มีปัญหาทางสุขภาพ ไม่ว่าท่านหญิงและท่านชายนะครับ กินแค่ประมาณ 1 ขวดเล็กท่านจะรู้สึกความแตกต่างของร่างกายที่เป็นอยู่ รักษาอะไรได้บ้างนั้นผมมีตัวอย่างอยู่ครับแต่รอข้อมูล เป็นสมุนไพรที่ได้รับการรับรองจาก สวทช และ อย เรีบร้อยแล้ว
    โรค เบาหวาน มะเร็งระยะสุดท้ายยังหายครับ โรคความดัน โรคเลือดต่างๆ โรคที่เป็นแบบบิก บีทูบี ก็รักษาหายมาแล้วครับ โรคเอดส์กำลังทดลองกับคนไข้อยู่ โดยความร่วมมือกับ รพ จุฬา ครับ สมุนไพรตัวนี้กินเป็นการปรับธาตุให้ตัวเอง รักษาคงความเป็นหนุ่มเป็นสาวได้อย่างยาวนาน
    โดยเฉพราะท่านชายที่นกเขาไม่ขัน กินวันเดียวรู้ผลทันทีครับ โรคตับ โรคไต ม้าม ลำไส้ รักษาได้หมด
    แนะนำอย่างแรกนะครับสำหรับท่านชาย

เครื่องดื่มเพื่อสุขภาพของทุกคนในครอบครัว ผสมผสานศาสตร์แห่งแพทย์แผนไทย จีน และตะวันตก โดยเน้นความสมดุลย์ของธาตุทั้งห้า ร่วมขบวนการผลิตและเทคนิคทางชีวภาพ ใช้เวลาหมักนานกว่า 15 ปี ผ่านการวิจัยโดยสถาบันวิทยาศาสตร์แห่งชาติ(สวทช) ซึ่งสามารถกระจายแร่ธาตุ และสารอาหารเข้าสู่เซลล์ได้อย่างดี เหมาะอย่างยิ่งในการดูแลสุขภาพ ช่วย

ซ่อมแซมและฟื้นฟูการทำงานของร่างกาย

สร้างเซลล์ใหม่ปรับสภาพร่างกายให้อยู่ในภาวะสมดุลย์

รักษาเบาหวานได้ถึงขั้นชนิดมีแผลแล้วทั้งกินทั้งทา

ทำให้แผลและน้ำเหลืองแห้งเร็ว รักษาโรคผิวหนัง

ฟื้นฟูระบบภูมิคุ้มกัน

ฟื้นฟูและบำรุงผู้ป่วยมะเร็ง เนื้องอก บรรเทาอาการติดเชื้อ

บำรุงสายตา บำรุงตับ บำรุงสุขภาพไต ฟื้นฟูสมรรถ-าพทางเพศ

ลดอาการภูมิแพ้ ต้านไวรัส แบคทีเรียเรื้อรัง

บรรเทาอาการปวดตามข้อ ปวดหลัง ปวดเอว ปวดเมื่อยตามร่างกาย

เหมาะสำหรับ ผู้ที่มีปัญหา การอักเสบทั้งภายในและภายนอก ผู้ป่วยมะเร็ง แผลเรื้อรัง ผู้ที่มีปัญหาระบบเลือด ภูมิแพ้ อ่อนเพลีย ระบบประสาท อัมพฤกษ์ อัมพาท ภูมิคุ้มกันบกพร่อง เป็นต้น
    ราค ขวดละ 325.0 บาทค่าส่ง 100.0 บาทครับผม

3. ดูท่านอยู่นะครับ

แนะนำสำหรับท่านสุภาพสตรี

เครื่องดื่มสมุนไพรแห่งกาลเวลาเหมาะสมสำหรับสตรี ไซรับโกลด์เป็นเครื่องดื่มสมุนไพรที่ปรุงตามสูตรแบบองค์รวม เพื่อระบบภายในสตรีโดยเฉพราะ ผลิตภัณฑ์ผ่านการวิจัยและขบวนการผลิตใช้เทคนิคทางชีวภาพ ขบวนการหมักใช้เวลานานกว่า 15 ปี ซึ่งสามารถช่วย เพิ่มความมั่นใจให้กับผู้หญิงได้อย่างดีเยี่ยม

- เพิ่มภูมิต้านทานของร่างกาย ลดอาการภูมิแพ้

- เสริมสร้างเซลล์เม็ดเลือดขาว ,โปรตีนที่บำรุงผิวพรรณ

- ทำให้ช่องคลอดฟิตกระชับ ช่วยลดรอยเหี่ยวย่นที่หน้าท้อง

- บรรเทาอาการปวดประจำเดือน หน่วงเสียวท้องน้อย

- ขับน้ำคาวปลาแทนการอยู่ไฟ ช่วยลดอาการตกขาว

- ดับกลิ่นภายในช่องคลอด

- ช่วยสมานแผลในระบบทางเดินอาหาร

- กระตุ้นแหล่งกำเนิดไฟโตรเฮสโตรเจน

- ล้างพิษ ขจัดของเสีย

เหมาะสำหรับ
    สตรีที่ต้องการความกระชับของกล้ามเนื้อทุกสัดส่วน สตรีหลังคลอดให้มดลูกเข้าอู่เร็ว ลดหน้าท้อง ปวดประจำเดือน ประจำเดือนไม่ปกติ ขับระดูขาว ขับของเสีย สตรีวัยทองที่ต้องการผิวพรรณเปล่งปลั่ง มีน้ำมีนวล อารมณ์แจ่มใส คลายเครียด มีปัญหาสิวฝ้า จากการเปลื่ยนแปลงของฮอร์โมน สุภาพบุรุษ ดื่มเพื่อป้องกันไส้เลื่อน ปัญหาริดสีดวงทวาร ต่อมลูกหมากโต ต่อมลูกหมากอักเสบ เป็นต้น<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --> <!-- sig -->

4. ดูท่านอยู่นะครับ

ทำไมผมถึงแนะนำครับเพราะว่า เราต้องล้างร่างกายให้สะอาดก่อนแล้วเวลาการฝึกพลังมันจะเร็วขึ้นครับ

1.เครื่องดื่มสมุนไพร ไซรับคิงส์ ขนาด 200 ml ราคา 325 บาท
    2.เครื่องดื่มสมุนไพร ไซรับโกลด์ ขนาด 200 ml ราคา 325 บาท
    3.เครื่องดื่มสมุนไพร ไซรับคิงส์ ขนาด 740 ml ราคา 1250 บาท
    4.เครื่องดื่มสมุนไพร ไซรับโกลด์ ขนาด 740 ml ราคา 1250 บาท

วิธีการดื่มเพื่อสุขภาพ

1.ผู้ป่วยมะเร็งถึงระยะที่ 4 ,เชื้อราในสมอง บุคคลที่ร่างกาย อ่อนแอ ควรดื่มไซรับ คิงส์ผสมน้ำอัตรา 30 cc ต่อน้ำ 1.5 ลิตร ไม่ต้องแช่เย็น ดื่มแล้วไม่ถ่ายอุจจาระควรหยุดดื่มชั่วคราว แล้วดื่มต่อไป

2.ภูิมิคุ้มกันบกพร่อง และภูมิแพ้ ควรดื่มไซรับโกลด์ ค่อนข้างเข้มข้น อัตรา 30cc ต่อน้ำ 200 cc( 1 แก้ว ) ควรใช้ยอดตาด้วย

3.โรคสะเก็ดเงิน (ห้ามนอนเกิน 3 ทุ่ม ) ควรดื่มไซรับโกลด์ 30 cc ต่อน้ำ 1 แก้ว ใช้ 1 cc ต่อน้ำ 10

4. ไตวาย กรวยไตอักเสบ นิ่วในกรวยไต ควรดื่มไซรับคิงส์ ผสมน้ำอัตรา 30 cc ต่อน้ำ 1 ลิตร จะช่วยขับไล่ไขมันออกจากกรวยไต

5.สตรีมีครรภ์ดื่มได้ จะทำให้เด็กร่างกายแข็งแรง ไม่พิการปากแหว่งเพดานโหว่

6.เด็กดื่มจะเพิ่มภูมิต้านทานป้องกันเชื้อโรค อัตรา 15 cc ต่อน้ำ 20 ccหรือ 1 แก้ว ผสมน้ำหวานดื่มก็ได้

7.อื่นๆให้สอบถามครับ

5. ญาณเทวี

ญาณเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

สมุนไพร

แก้โรคกระดูกพรุนมั้ยคะ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

ไม่มีปัญหาครับ
    ต้องเข้ามาพูดคุยกันดูครับ

ถ้าท่านใดสงสัยเรื่องสมุนไพร ว่ารักษาโรคที่พบเจอหายหรือไม่ให้เข้ามาหาผมนะครับ ผมจะพาไปที่บริษัท พร้อมทั้งเปิดจักระ ให้และมีการสอนการหมุนจักระที่ทรงพลัง

7. ญาณเทวี

ญาณเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

สมุนไพร

อยากทราบเพราะว่าแม่หนูเค้าเป็นโรคกระดูกพรุนน่ะคะ จะไปพบได้ที่ไหนคะ

8. พยานปากเอก

พยานปากเอก Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุครับ
    บริษัท จีโอ แอดเวอร์ไทส์ซิ่ง จำกัด เป็นบริษัทผลิตที่เริ่มต้นจากการผลิตรายการโทรทัศน์ให้กับสถานีโทรทัศน์เคเบิ้ลทีวีท้องถิ่น ซึ่งให้บริการ ในพื้นที่ จ.ชลบุรี ,กาญจนบุรี และกรุงเทพฯ หลากหลายรายการ อาทิ ข่าวท้องถิ่น,รายการวาไรตี้,รายการสนทนา,รายการเด็ก ฯลฯ สร้างสรรค์งานกราฟิกดีไซด์ เพื่อการพิมพ์ทุกชนิดอาทิ งานพิมพ์หนังสือ โปสเตอร์ แผ่นพับ และ สื่อประชาสัมพันธ์ต่างๆ ทั้ง INDOOR&OUTDOORและอีกมากมายและหลากหลายชมข้อมูลทาง http://www.jeoadvertising.com
    http://palungjit.org/.209/เปิดตัวเวบออกาไนซ์ยินดีรับใช้ทุกทุกๆท่านทุกๆหน่วยงาน[.209/FONT]

9. ดูท่านอยู่นะครับ

โทรเข้ามาคุยกันครับ อาทิตย์นี้คงไม่ว่างครับเพราะไปช่วยคนที่นครสววรค์กันครับ
    สัปดาห์หน้าโทรมรนะครับว่าจะมาได้วันไหน

10. ดูท่านอยู่นะครับ

เคสที่ใช้สมุนไพรตัวนี้นะครับ มีใน cd ที่จะแนบไปด้วยครับเปิดในคอม

คุณ ประพันธ์ ลาภสัมพนธ์ อายุ 68 ปี เคยเป็นโรคไตวายฌฉียบพลัน กินอาหารไม่ได้ เดินไม่ได้ไม่มีแรง มีไขมันในเส้นเลือดสูง เคยฟอกไตไม่ต่ำกว่า 20 ครั้ง รักษามาหลายที่ อาการมีแต่ทรงกับทรุด

หลังจากดื่ม ไซรับ คิงส์ 2 วันแรกหน้าตา สดชื่นขึ้น หลังจากดื่มไป 14 วันอาการดีขึ้นไม่ต้องไปฟอกไต แข็งแรงขึ้นทำงานได้ปกติ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34.1 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      21.8 KB
      เปิดดู:
      52
  11. ดูท่านอยู่นะครับ

คุณ พ่อล้าน งอกเขานก

ประสบอุบัติเหตุรถชน ผ่าสมอง เจาะคอ เดินไม่ได้ ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้

หลังจากดื่ม ไซรับคิงส์ 1 เดือน สามารถลุกเดิน ช่วยเหลือตัวเองได้ ดูที่ภาพ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.6 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      39.3 KB
      เปิดดู:
      54
  12. ดูท่านอยู่นะครับ

ผู้ป่วยทุกคนที่นำมาแสดง ได้ช่วยเปิดจักระให้ทุกรายควบคู่ไปด้วยนะครับ

13. ดูท่านอยู่นะครับ

สอวสามวันไปหาอาจารย์อาชวิน มาวัดพลังดู 400 กว่าแล้วขอรับเอาสมุนไพรไปไห้อาจารย์ดื่มด้วยครับ อาจารย์ตรวจดูบอกว่าสุดยอดมากๆกิน 1 ต่อ3 ผมก็เลยถวายอาจารย์ไปครับ

14. ดูท่านอยู่นะครับ

คุณ สำรวย บุญรอด
    32/1 ม 7 ต.สลักได อ.เมือง จ.สุรินทร์

เป็นเบาหวานหลายปี จนต้องเข้าโรงพยาบาล ผ่าตัดนิ้วโป้งเท้าและจะต้องตัดข้อเท้าอีก ตามรูป ต่อมาได้ดื่อมไซรับคิงส์ และใช้ทาแผลทุกวันได้ 7 วันอาการดีขึ้นมากและเหมือนปกติภายใน 2 เดือน
    <!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

15. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ เห็นภาพคุณน้าคนข้างบนแล้วสงสารเขาจังเลย ขอให้คุณน้าอย่าได้ทรมานกับร่างกายเลยนะคะ

อนุโมทนาบุญกับคุณดูท่านอยู่นะ

ไม่มีเจตนาปั่น หรือ ปั้นกระทู้นะคะ ขอปักหมุดไว้กำลังสนใจ ศึกษา ภาคทฤษฎีอยู่ พร้อมทั้งสั่งหนังสือจากอเมซอน(ภาษาอังกฤษ เหอๆ คงอ่านรู้เรื่องหรอกเนี้ย)มาอ่านควบคู่ไปด้วย สนใจอย่างมากมาย วุ๊ย ใกล้ความจริงในการค้นหาตัวตนที่แท้จริงของดาวจรัสแสงแล้วค่ะ

อนุโมทนาสาธุเจ้าค่ะ

16. ดูท่านอยู่นะครับ

เทวดาเดินดิน คนเหนือโลก หลวงปู่เณรคำ ผู้มาจากตำนาน

ขอเชิญร่วมบุญกับ หลวงปู่เณรคำ วัดป่าคำไฮ จ.นครพนม

คนเหนือโลก "หลวงปู่เณรคำ วัดป่าสันติธรรม(วัดป่าบ้านคำไฮ) ต.หาดแพง อ.ศรีสงคราม จ.นครพนม"
    ผู้มาจากตำนานลึกลับ มนุษย์หรือพญานาค เกิดแล้วไม่แก่ 7 วันตายแล้วฟื้น

ร่วมบุญครั้งใหญ่ในชีวิตสร้างพระมหาเจดีย์คำแก้วสมปรารถนามหารัตนมุณี จ.นครพนม ร่วมทำบุญสร้าง 199 บาท หลวงปู่เมตตาทำพิธี "เปิดโลกหนุนดวง" ตอบแทนทุกท่าน

ขอเชิญทุกท่านร่วมสะสมบุญอย่างใกล้ชิดด้วยตัวท่านเอง กับเนื้อนาบุญอันบริสุทธิ์จริงแท้และบูชาวัตถุมงคลโดยตรงจาก ท่านหลวงปู่เณรคำ

สถานที่ : ศูนย์องค์พ่อปทุมวัน จุฬาฯ ซอย 18 ถ. บรรทัดทอง รองเมือง ปทุมวัน กรุงเทพฯ
    วันและเวลา : วันอาทิตย์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 09.00 - 15.00 น.

ติดต่อสอบถาม : คุณเซียะ 089-2043346 บอกว่าทราบจากคุณศัดิ์ดา นะครับ

17. ดูท่านอยู่นะครับ

คน เหนือโลก เทวดาเดินดิน เกิดแล้วไม่แก่ คำเหล่านี้ล้วนแต่เป็นสิ่งที่ผู้คน แถบลุ่มแม่น้ำโขงตั้งแต่จังหวัดอุบลราชธานี จนถึงจังหวัดหนองคายต่างเล่าลือและรู้จักกันดีในนาม หไลวงปู่เณรคำ

วันที่ 26 เมษายน 2552 ทีมงานผู้เขียน ได้มีโอกาสไปร่วมงานครบรอบบุญประจำปีหลวงปู่เณรคำ วัดคำไฮ ต.หาดแพง จ.นครพนม ทุกคนทราบแต่เพียงชื่อของหลวงปู่เณรคำเท่านั้น แต่ไม่อาจรู้ความจริงว่า หลวงปู่เป็นพระมาจากที่แห่งใด มองจากภายนอกอายุน่าจะประมาณ 35 ปี แต่พอสอบถามชาวบ้านเห็นบอกว่า มีคนเคยเห็นและรู้จักหลวงปู่ ตั้งแต่คนรุ่นคุณปู่คุณย่า เมื่อได้ฟังแล้วก็ยิ่งมึนงงและยังไม่เชื่อ เพิ่มความอยากรู้อยากเห็นเป็นยิ่งนัก อย่างไรจะต้องทราบให้ได้ว่าหลวงปู่เกิดมาตั้งแต่สมัยคนอายุ 100 ปี ถึง 200 ปี ทำไมยังมีสภายเป็นหนุ่มๆไม่รู้จักแก่ ได้ยินเสียงเพลง แหล่ ในงานว่า หลวงปู่มีที่อยู่ไม่แน่นอน ใครมีบุญถึงจะได้เจอ บางทีเห็นเป็นพระหนุ่มๆ แต่งตัวเหมือนผีบ้า บางคนก็เห็นเป็นพระแก่มากๆ แต่ถ้าจะพูดถึงความคล่องแคล่วแล้ว ท่านเดินเร็วมาก ไม่มีใครเดินตามทัน อีกประการหนึ่งไม่มีใครเคยเห็นหลวงปู่เข้าห้องน้ำ ไม่ว่าหนักหรือเบา เหมือนกับว่า หลวงปู่จะไม่มีท้อง ไม่มีไส้ ไม่มีการขับถ่าย

18. ดูท่านอยู่นะครับ

ผู้คนต่างอดสงสัยไม่ได้ว่าหลวงปู่ฉันอาหารแล้ว ท่านเอาไปเก็บไว้ตรงไหน บางคนก็เป็นห่วงกันไปต่างๆนานา บางคนเฝ้าแอบดูหลวงปู่อยู่เงียบๆ เหมือนว่าจะได้เจออภินิหารบางอย่าง เพื่อที่จะรอเอาคำหมากของหลวงปู่ เพื่อเอาไปบูชา และอัดกรอบแขวนคอเป็นวัตถุมงคลก็มี บางคนก็ปวดหัวปวดท้อง มาขอยาดีจากหลวงปู่ บางคนก็มานั่งเฝ้าเพื่อเอาตัวเลขสวยๆเด็ดๆ พูดง่ายๆ ว่า ที่ศาลาหลวงปู่จะมีคนมากราบนมัสการอย่างไม่ว่างเว้นจนเกือบตีหนึ่ง ตีสอง ของทุกๆวันเลยทีเดียว ต่อไปจะเขียนคำพูดที่ได้จากหลวงปู่โดยตรงนะครับ

19. ดูท่านอยู่นะครับ

หลวงปู่เล่าถึงความเกี่ยวข้องกับพระธาตุพนม อย่างนี้ครับ

ในอดีตชาติท่านเคยเกิดเป็นสามเณรชื่อ เณรทองคำ หรือ เณรคำ ในสมัยหลังพุทธกาลเมื่อพระพุทธเจ้าเสด็จดับขันธ์ปรินิพพาน พระมหากัสสปะ ได้เป็นประธานสร้างมหาเจดีย์พระธาตุพนม เณรทองคำได้ร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พระธาตุพนมในครั้งแรกนั้นด้วย ซึ่งการก่อสร้างพระธาตุพนมในครั้งนั้น สร้างด้วยดินผสมยางบงหรือยางไม้ ก่อขึ้นเป็นรูปองค์เจดีย์ เมื่อสร้างเสร็จ พระมหากัสสปะได้เิดนทางไปประเทศอินเดีย เพื่อขอรับพระบรมสารีริกธาตุขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า แต่ท่านกลัวว่ากว่าจะไปและกลับมาจะไม่ทันการณ์เนื่องจากในขณะนั้นได้เกิด ความแตกแยกขึ้นในบ้านเมืองทางโน่นเพื่อแย่งชิงพระบรมสารีริกธาตุกัน ระหว่างเจ้าเมืองต่างๆพระมหากัสสะปะจึงตัดสินใจอธิฐานจิตว่า หากพระบรมสารีริกธาตุส่วนใดที่พระองค์จะทรงมอบให้เพื่อนำไปบรรจุในองค์พระ ธาตุพนม ขอให้ท่านประทานลงมาจากสวรรค์ ในบัดดลก็ได้มีพระอุรังคธาตุ ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเท่าเม็อมะขามป้อม ตกลงมาจากฟากฟ้า พระมหากัสสปะจึงได้อัญเชิญกลับมาและบรรจุในพระธาตุพนม และได้จัดงานเฉลิมฉลองอย่างยิ่งใหญ่ 7 วัน 7 คืน พระมหากัสสปะได้บอกให้เณรทองคำ ต้มน้ำชาเลี้ยงพระที่จะเดินทางมาจากฝั่งไทยและฝั่งลาวร่วม 700 รูป เพื่อมาร่วมงานสมโภชพระธาตุพนม สามเณรทองคำจึงได้ต้มน้ำชาถวายพระอยู่ 7 วัน 7 คืนโฑดยมิได้หยุดพักไม่ได้นอนเลยแม้แต่วันเดียว
    เมื่องานสมโภชพระธาตพนมเสร็จ พระมหากัสสปะได้บอกให้ทุกคนที่มาร่วมงานบุญครั้งยิ่งใหญ่นั้นอธษฐานจิตขอใน สิ่งที่ปราถนา ปราถนาสิ่งใดก็จะให้ได้สิ่งนั้น ซึ่งในยุคหลังพุทธกาลไม่กี่ปีนั้นยังมีคำว่า ศักดิ์สิทธิ์ อยู่ อธิฐานตายก็ตาย อธิฐานรวยก็รวย ใครอธิฐานอยากเป็นเทวดาก็จะได้สมดังปราถนา เมื่อได้ยินดังนั้นสามเณรทองคำผู้ซึ่งไม่ได้นอนมา 7 วัน 7 คืน มีความเนื่อยล้าอย่างที่สุด จึงอธิฐาน ขอนอนพักผ่อน พออธิฐานเสร็จสามเณรทองคำ ก็ล้มตัวลงนอนและหลับในทันที ผู้คนที่มาร่วมงานรู้เท่าไม่ถึงการณ์ นึกว่า สามเณรทองคำตายแล้วจึงนำร่างของสามเณรทองคำไปฝังไว้ใต้ฐานพระธาตุพนมตั้งแต่ บัดนั้นเป็นต้นมา จนกระทั่งมาถึงยุคที่มนุษย์เริ่มมีจิตใจเสื่อมลง ขาดระเบียบวินัยและเกิดความแตกแยก
    ดังนั้นจึงถึงเวลาที่สวรรค์ จะต้องสำแดงอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์บางอย่างเพื่อเป็นการตักเตือนมนุษย์ผู้หลง ผิด ให้หันกลับมาทำความดีและช่วยกันฟื้นฟูพระพุทธศาสนาให้รุ่งเรืองขึ้นมาอีก ครั้ง เหล่าเทพเทวาที่สถิตอยู่บนสรวงสวรรค์ จึงบันดาลให้มีสายฟ้าฟาดลงตรงยอดขององค์พระธาตุพนมอย่างพอดิบพอดี

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ต่อนะครับ
    หลังจากวันที่ 12 สิงหาคม 2518 ทุกคนที่ทราบข่าวต่างเศร้าสลดกันทั่วไปทุกสารทิศ แม้แต่ช้างม้า วัวควาย ก็ไม่ยอมกินหญ้า ทั้งหมูหมากาไก่ต่างก็สะเทือนขวัญไปตามๆกัน ผู้คนต่างเล่าลือ วิพากษ์วิจารณ์กันว่า บ้านเมืองจะต้องมีภัยก็คราวนี้ บนโลกมนุษย์จะต้องมีการเปลื่ยนแปลงกันอย่างใหญ่หลวง จะมีการล้างโลก ผู้ที่มีศีลธรรมเท่านั้นจึงจะสามารถอยู่รอดได้ พระศรีอารย์จะลงมาโปรดมนุษย์โลกนี้ถึงจะอยู่รอดต่อไปได้ โดยไม่แตกดับ ในขณะเดียวกันใครจะรู้ได้ว่ามีสามเณรทองคำ ผู้ซึ่งนอนหลับฝันอยู่เพลินๆ มาจนเวลาล่วงเลยร่วม 2000 กว่าปี หลังจากวันที่พระธาตุพนมถล่มลง มีคนเห็นว่ามีเด็กสวมชุดขาวคล้ายพราหมณ์ ออกมาจากใต้พระธาตุพนมและหลังจากนั้นก็มีคำร่ำลือว่า สามเณรทองคำได้ขึ้นมาจากใต้ฐานของพระธาตุพนมแล้ว ผู้คนต่างก็แตกตื่น