การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    อยากทราบว่าที่ชมรมมีอาจารย์ที่ยังรับสอนเรื่องตาที่3หรือเปล่าคะ และอยากทราบว่าดิฉันสามารถเปิดตาที่ 3 ได้หรือไำม่ พร้อมจะเรียนหรือไม่ ปกติจะนั่งสมาธิสวดมนต์เป็นประจำ สำหรับการสัมผัสพลังพิเศษต่างๆมีการรับรู้ได้ระดับหนึ่ง รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ หากพร้อมที่จะเปิดตาที่3แล้วจะได้ไปสมัครขอเรียนค่ะ

2. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตตอบแทนท่านอาจารย์ทั้งหลายนะครับ

คือว่า ท่านอาจารย์ที่ตรวจดูพลังในนี้ คือคุณดวงเดือนโอน่าจะหมายถึงอาจารย์สามตาใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ผมจะบอกว่าอาจารย์ท่านเสียแล้วนะครับ

แต่ชมรมยังอยู่ครับ โดยยังมีอาจารย์เก่งๆอยู่เยอะครับ ถ้าสนใจดูพลัง หรือเปิดตาที่สาม แนะนำให้ไปคุยกับท่านอาจารย์ทั้งหลายที่ชมรมนะครับ บูธ 042 นั่นเอง

ผมไปเคยได้ครั้งเดียว เมื่อไม่นานมานี้ เพราะผมอยู่ ตจว แต่ได้ความรู้มากมายครับ อาจารย์ท่านดูให้หลายอย่างเลยครับ

อีกอย่างกระทู้นี้ไม่ค่อยมีคนใช้แล้วครับ ถ้าสนใจลองดู ในกระทู้เรื่องเล่าก่อนนอน หรือไม่ก็การปฏิบัติสมาธิเพื่อสุขภาพและจิตให้เหนือธรรมชาติ ซึ่งเป็นของ ท่าน visnu หรือ
    อ.บาสนั่นเองครับ มีวิธีนั่งสมาธิและแบบฝึกอยู่ครับ

ถ้าสนใจแนะนำที่บูธเลยครับ เสาร์-อาทิตย์ ^^

ขออภัยด้วยนะครับอาจารย์ทั้งหลายถ้าผมบอกอะไรผิดพลาดไป

3. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พออ่านกระทู้นี้แอบเศร้า คิดถึงอาจารสามตา เฮ้อๆๆๆๆๆๆปลาบอกจะมาหาอาจารย์ที่บูธแต่ไม่ได้มาสักที พอจะมาอาจารย์ก็ไปเสียแล้ว เฮ้อออออออ T^T บูธอาจารย์ยัเปิดใหม่ค่ะ ใครูแลค่ะ เกิดวันไหนเวลาเท่าไรคะ ??

4. poonukrob

poonukrob Active Member

24 มิถุนายน 2010
    สวัสดีคะสนใจทางด้านนี้เหมือนกันรบกวนตรวจให้หน่อยได้ไหมคะจะได้ปฏบัติตนถูก

5. poonukrob

poonukrob Active Member

24 มิถุนายน 2010
    พึ่งเข้ามาไม่ทราบว่าอาจารย์เสียแล้วเศร้าจังเลย

6. รุทร

รุทร Active Member

ตรวจให้ผมหน่อยได้ไหมครับอยากเรียนอะครับ ต้องทำยังไงบ้าง

7. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกหมู่นี่ มีคนถามถึงวิธีการเปิดตาที่ 3มากันมาก ขอดันอีกซักครั้งครับ

8. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไล่อ่านๆอยู่เหมือนกันครับ ช่วยดันครับ

9. yoogjung

yoogjung สมาชิกใหม่

รออ่านอยู่ครับ................มือใหม่ครับ

10. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอส่งความระลึกถึง ท่านอ.สามตาค่ะ

11. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

มาทักทายครับ คุณชยา ว่างๆคงได้เจอกัน

12. kikky01

kikky01 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขอแจ้งข่าวดี หมู่มวลสมาชิก

ได้ข่าวว่าจะมีการเปิดสอนหลักสูตร

การเปิด และวิธีใช้ตาที่สาม จ้า

(โรงเรียนแฮรี่ พอตเตอร์)

ยังไงพบกับความคืบหน้าเร็วๆ นี้จ้า

(เอ...ว่าแต่ว่ามีใครสนใจบ้างเอ่ย

13. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    สนใจมากๆค่ะ แต่จะมีวาสนาได้เรียนหรือเปล่ายังไม่รู้***

14. Tom_cool9

Tom_cool9 เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ครั้งก่อนที่อาจารย์จะเสีย ได้ไปหาอาจารย์มา และกำลังจะเริ่มเรียน แต่อาจารย์เสียไปก่อน ตอนนี้พี่ CHAYA รับสอนต่อหรือป่าวครับ และสอนที่เดิมหรือป่าวครับ

15. เห็ดหอม

เห็ดหอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    แจ้งผู้สนใจเรียนเปิดตาที่สามเชิญที่บูธ C1-C2 เจ เจ สแควร์

ตรงข้าม เจ เจ มอลล์ (สวนจตุจักร) ทางเข้าอยู่ตรงข้ามB. ไทยพาณิชย์

สวนจตุจักร เข้ามาจนสุดทางเลี้ยวขวาสุดทางจะเห็นป้ายชมรมอยู่ติดห้องสุขา

นั่นละครับเปิดชัวร์ๆเสาร์ - อาทิตย์ ผู้สอนคุณบาส ครับ

16. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

...........เป็น อ. บาส เป็นผู้สอนครับ ท่านเก่งกว่าพี่มากครับ พี่ก็คงได้แค่แวะเวียนนไปให้กำลังใจน้อง ๆ กันครับ ........

17. kikky01

ได้ข่าวมาว่า วันเสาร์นี้จะเริ่มเปิดเรียนแล้วคะ

ยังไงติดตามความคืบหน้ากันต่อไปคะ

18. pknoom

pknoom สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2011
    สนใจที่จะเรียนครับ ติดต่อที่ไหน อย่างไร มีเบอร์โทรไหมครับ

19. kikky01

วันอาทิตย์ 21 สิงหาคม 54 จะเริ่มเปิดการเรียนการสอนคะ

พบกันได้ที่บูท ในจตุจักรสแควร์คะ

20. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ถามพี่บาสในนี้ได้ไหม ไปฝึกที่บ้านแล้วจิตมันดิ่งลึกลงเรื่อยๆ เหมือนหลับแต่หูยังได้ยินทุกอย่างชัดเหมือนเดิม ความรู้สึกกายมันไม่ถึงกับตัดแต่ว่ามันแทบจะไม่รู้สึกเป็นสมาธิขั้นไหนครับ