การเตรียมการอพยพมนุษย์โลก เพื่อช่วยเหลือระหว่างการชำระโลก ของมิตรจากต่างพิภพ และข้อมูลอื่นๆจากสาธารณรัฐเช็ก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 19 มิถุนายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    คุณ JIT_ISSARA นี่ ผมเคยเห็นคุณมาก่อนมั๊ยคับ

2. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

ชาตินี้ไม่รู้ครับ แต่ความรู้สึกข้างไหน บอกว่าคุ้นเคยเป็นอย่างดี และรู้จักอย่างสนิทด้วยครับ สัมผัสเอาจากชื่อที่ท่านตั้งนะครับ ท่านเป็นคนที่ความรักอยู่และปราถนาดีต่อผู้อื่นเป็นนิจครับ (อนุโมทนาสาธุ)

3. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

ในโลกใบนี้ ไม่มีดี ชั่ว ไม่มีบุญ บาป ไม่มีสุข ทุกข์ ไม่มีเขา ไม่มีเรา ไม่มีธรรมคู่ มีแต่ธรรมหนึ่งครับ ไม่มีการบรรลุธรรม หรือไม่มีผู้ปฎิบัติ ไม่มีตัวตน ไม่มีของๆเราที่แท้จริง ( ที่มันมีเพราะเราไปแบ่งแยกจากความคิดของเรา )
    เราเกิดมาเพื่อพัฒนาจิตวิญญาณให้สูงขึ้น เพื่อยกระดับจิตของเราเท่านั้น ไม่มีอดีต ปัจจุบัน และ อนาคต เวลาไม่มีอยู่จริง เรื่องจริงมีแค่การสืบต่อในปัจจุบันเท่านั้น เพราะสิ่งดีมี สิ่งนี้จึงมี เพราะสิ่งนี้ดับ สิ่งนี้จึงดับ ตามหลักแห่งศาสนา
    -----------------------------------------------------------------------
    ผมได้เคยตั้งใจปราถนาเป็นผู้ชี้ทางตามสัญญาเดิมที่ได้ตั้งไว้ และสัญญาเดิมนี้จะจบได้เมื่อสรรพสัตว์ดวงสุดท้ายกลับสู่บ้านเก่า นิพพาน อนุตตธรรม อาณาจักรพระเจ้า
    พระพุทธเจ้าคือผู้เข้าถึงความจริงนี้ เข้าถึงสภาวะนี้ จึงเป็นผู้แจ้งในทุกสิ่ง เข้าใจในทุกสิ่ง และทุกคนมีธาตุของพระพุทธเจ้าในตัวกันทุกคน แค่เพียงยังไม่ได้ตื่นรู้ แต่ท่านมาในรูปของกายเนื้อ แต่พระเจ้าท่านมาในรูปกายทิพย์ และเสียง
    พระพุทธเจ้าเราท่านไปอยู่ในสภาวะนั้นมาแล้ว เวลาท่านมาเกิด ท่านแสงหากลับบ้านได้ และท่านเป็นผู้ชี้ทางให้สรรพสัตว์เห็นทางกลับบ้านได้ ดังที่พระพุทธองค์ทำ แต่ชื่อเรียกในแต่ละศาสนา อาจจะแตกต่างกัน

ถ้าจิตดวงไหน มีความเห็นจริงหรือตระหนักชัดจริงๆแล้วว่า กายส่วนหนึ่ง จิตส่วนหนึ่ง วิญญาณส่วนหนึ่ง จิตมีความกว้างใหญ่หาประมาณไม่ได้ ไม่มีความผูกพันธ์ใด ๆ กับ โลก(โลกธรรม 8) แต่ก้ออยู่ในโลกได้ด้วยความเบิกบานใจ นั้นแสดงว่าหนทางกลับบ้านเก่า หรือ นิพพานธรรมเริ่มเปิดให้เราแล้วครับ
    -----------------------------------------------------------------------
    ขอให้ทุกดวงจิตน้อมเอาพระรัตนตรัยมาใส่จิตตามนี้ครับ
    พระพุทธ : ยังจิตให้แจ่มใส เบิกบาน มีความรู้สึกรักและปราถนาดีต่อดวงจิตด้วยการไม่เลือก ไม่แบ่งชั้น ไม่แบ่งขนาด พัฒนาสติ สัมปชัญญะ จดจ่อในสิ่งนี้อยู่เสมอๆ เป็นโลกวิทูที่แท้จริง คิอการไม่ยึดติดสิ่งใดๆในโลก
    พระธรรม : เป็นผู้สังเกตุธรรม ที่เข้ามาที่จิต ในปัจจุบัน เรียนรู้ธรรมที่ปรากฎตรงหน้า แล้วปฎิบัติให้ตรงธรรม คือ ไม่เบี่ยดเบียนตนเอง ไม่เบียดเบียดผู้อิ่น ไม่เข้าไปแทรกแซงธรรมที่ฟ้าส่งมาให้เราเรียนรู้ และไม่ไปยึดธรรม หรือ ผลักไสธรรทที่ฟ้าส่งมา
    พระสงฆ์ เป็นผู้เห็นทาง ปฎิบัติตรงทาง ปฎิบิตชอบ
    ------------------------------------------------------
    รวมทั้งสามให้เป็นหนึ่งที่ดวงจิตเราครับ
    ---------------------------------------------------------

คนไหนที่ชอบเบียดเบียน/ ทำผิดต่อคนอื่น ฟ้าจะส่งบทเรียนมาในรูป กฏแห่งกรรม ให้เราเรียนรู้และไม่ทำมันอีก จิตจะเลื่อนขั้น ไปเป็นคนที่ชอบที่จะทำทาน ถ้าไม่ผ่านบททดสอบ ก้อจำเป็นต้องเกิด ตาย เพื่อจะเลื่อนชั้นขึ้นไป สังเกตุว่าเดียวนี้ กฎแห่งกรรมตามทันในชาติเดียว จิตเดิมแท้ทุกคนคือหนึ่งเดียวกัน เมื่อทำต่อจิตดวงอื่น ตนเองก้อย่อมได้รับผลของสิ่งที่ได้กระทำไป
    ----------------------------------------------------------
    ทาน คือการรู้จักให้ (ให้เวลา ให้ความรัก ให้โอกาส ให้ความปราถนาดี่และอื่นๆ) ต้องทำบ่อยๆ แล้วทานจะกลายเป็นศีลอัตโนมัติ คือมีจิตให้ตลอดถึงแม้เขาจะไม่ขอก้อตาม เมื่อจิตเป็นผู้ให้ตลอดเวลา ย่อมละวางตัวตน ไม่ยึดสิ่งใดเป็นของตน ๆ แค่เพียงใช้ตามเหตุ ปัจจัยที่สมควรแก่ตน จิตจะปล่อยวาง กลายเป็นจิตว่าง ที่เต็มไปด้วยความเบิกบานใจ
    ----------------------------------------------------------
    เราเกิดมาเพื่อเรียนรู้ความจริงของนี้ เพื่อพาจิตประภัสสรเรากลับบ้านเก่าครับ

โลก ย่อมมีจิตนำไป : โลกนี้พวกเราได้สร้างมาจากสภาวะธรรมที่พวกเราต้องเข้ามาเรียนรู้ อยากบินได้ จึงมีเครื่องบิน อยากคุยติดต่อกันได้ในระยะทางไกล จึงมีมือถือ อยากเห็นภาพได้ถึงแม้คนละพื้นที่ จึงมีโทรทัศน์ อยากรู้ข้อมูลต่างๆ จึงมี อากู๋ หรือ GOOGLE อนาคตอยากเหาะได้ และอยากหายตัวได้ คงจะมีเครื่องมือพิเศษออกมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  4. บุรษ18ตา

บุรษ18ตา สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    ยังกับอ่านการ์ตูนเลยครับ

5. noompop

noompop สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2010
    เยี่ยมยอดมากครับ ผมเชื่อมานานเเล้วว่าไม่ได้มีเราเพียงพวกเดียวที่มีชีวิตได้บนโลก นี้ เอาล่ะ ผมอยากติดต่อกับท่านนะครับ เเอสต้า เเละ เอนๆต่างมิติอื่นๆด้วย ยินดีที่จะได้รู้จักนะครับ ผมจะช่วยพวกท่านเพื่อไม่ให้พวกท่านต้องเป็นฝ่ายเหนื่อยอยู่ฝ้ายเดียว เราจะมาช่วยกันทำให้โลกใบนี้เเละจักวาลรอบๆกาแล๊คซี่อื่นๆดีขึ้นกันนะครับ ยังไงถ้าเกิดจิตของเรามั่นคงพอแล้วกรุณาติดต่อมาหาเราด้วยเถิด จักวาลจงมีเเต่สันติ ความคิดที่จะทำลายล้างในทุกๆสิ่งจงหายไป จากทุกๆสรรพสิ่ง

6. brotherpray

brotherpray เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    :cool: Happy new year 2011

7. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ผมเคยบอกคนทางวัดธรรมกายนะ

ว่าเนี่ยถ้าอยากขยายงานทางพระพุทธศาสนา

แล้วมีบุคลากรที่พูดภาษาต่างประเทศได้นะ

ไปติดต่อพวกนี้เลย พวกนี้เขาเชื่อเรื่องเวียนว่ายตายเกิด

และมีพื้นฐานทางสมาธิ ไปเผยแพร่ธรรมะที่ทางพุทธเรามีอยู่แล้ว

ให้เขารู้ ไม่ต้องไปบังคับให้เขานับถือพุทธ เอาไว้ถ้าศรัทธาก็ให้เขาเข้าเอง

8. vnassassin

vnassassin สมาชิกใหม่

รู้สึกว่าผมจะเคยเห็นตัวเลขที่คล้ายพวกนี้บ่อยมากเลข..พวกเลขซ้ำๆนะ..แต่ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย..คิดเพียงว่ามีใครกำลังเล่นอะไรบางอย่างเท่านั้นเอง...

9. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

หนูติดตามกระทู้คุณชยุตมาตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วค่ะ
    หนูไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี เพราะคุณชยุตแท้ๆที่มีส่วนให้หนูตื่น
    ก่อนหน้าที่จะเจอกระทู้เหล่านี้ หนูเกือบจะไปหาหมอจิต
    เพราะความรู้สึกว่าโลกไม่ใช่บ้าน
    แล้วก็อยากจะกลับบ้านมากๆ ซึ่งตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าบ้านที่คิดถึงนั่นอยู่ที่ไหน
    จนได้เจอกระทู้เหล่านี้ ตอนแรกก็พิจารณาก่อน
    แต่พอเวลาผ่านไปนานๆ พอได้เห็นข้อพิสูจน์ต่างๆ
    ทั้งเจอกับตัวเอง ทั้งอ่านจากข้อมูล หนูเลยไม่สงสัยอะไรเลย

หนูคิดว่าเป็นไปไม่ได้หรอกที่เค้าจะเป็นมาร
    เพราะถ้ามารพวกนั้นอาศัยคลื่นสั่นสะเทือนหยาบๆของมนุษย์
    ก็คงจะไม่มาสร้างความคิดแง่บวกเช่นข้อมูลแบบนี้
    แล้วที่คนสงสัยว่าเป็นเรื่องล้อเล่น หนูคิดว่า
    คงไม่มีใครอยากให้คนอื่นมองว่าตัวเองเพี้ยนหรอกค่ะ :D

อย่างน้อยข้อมูลพวกนี้ ช่วยเปลี่ยนหนูไปเป็นคนละคนเลย
    คนรอบข้างก็รู้สึกว่าหนูเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นมาก

หนูรู้สึกได้ว่าพวกเค้ามีความอดทนและเมตตามากจริงๆ
    ทั้งที่หนูเคยงอแงใส่พวกเค้า หนูรู้สึกได้ว่าพวกเค้ารู้
    ยังส่งแสงแว้บๆมาทักทายอยู่เลยค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
    ตอนนี้หนูรู้แล้วว่าบ้านหนูอยู่ที่ไหน ฮิฮิ
    (หนูเคยเห็นที่นั่น สวยมากๆเลยค่ะ)

10. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ไม่ว่าข้อมูลมันจะเป็นอย่างไรก็ตาม
    แต่ถ้าเราได้ประโยชน์..ก็ดีแล้วหละครับ

...ขอโมทนาด้วยนะครับ...

......................................

11. cjundee2

cjundee2 Active Member

16 กรกฎาคม 2010
    พี่ชะยุตผมถามหน่อยนะครับ ผมสาบานได้นะครับว่าไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ หรือ มาก่อกวนใดใด

ทั้งสิ้น ที่พี่เคยบอกว่าจะมีแถลงเปิดตัวไม่เกินหกเดือน ตอนนี้ความคืบหน้าไปถึงไหนครับ ..

ผมบอกตรงๆ ผมอยากให้เปิดตัวเร็วๆ จะได้รู้กันซะทีว่าใครอยู่ฝ่ายไหน อย่างไร และที่สำคัญ

ผมจะได้เดินด้วยความภาคภูมิใจที่โดนคนรอบข้างหาว่าบ้า งมงาย ในเรื่องมนุษย์ต่างดาว สุด

ท้ายมันก็เป็นจริง ... ขอบคุณครับพี่

12. arinrum

arinrum เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Chayutt เขาคงตอบไม่ได้หรอกครับ เพราะเขามีหน้าที่แปลให้พวกเราอ่านกัน ถ้าจะถาม ต้องไปถามคนที่เขาติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว

13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

พี่ตอบไม่ได้หรอกนะครับ
    แต่เขาก็มีเหตุผลของเขาอยู่นะ

ลองเข้าไปอ่านในกระทู้นี้นะครับ

[​IMG] ข้อความจากต่างมิติ - ความช่วยเหลือจากนอกโลก vs นิวเคลียร์รั่วในญี่ปุ่น-อุกาบาตชนโลก

............................

14. cjundee2

ขอบคุณครับพี่ สำหรับทุกอย่างที่พี่ทำเลยนะครับ มันมีประโยชน์มากครับ

^^

15. cjundee2

ขอบคุณครับพี่ สำหรับทุกอย่างที่พี่ทำเลยนะครับ มันมีประโยชน์มากครับ

^^

16. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    ท่าน Ashta Sheran มาจากดาวไหนเหรอครับ

17. Chayutt

ลองย้อนกลับไปอ่านดูนะครับ
    เพราะผมก็จำไม่ได้แล้วครับ

..แป่ว!!!..

18. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ดาวซิริอุส กับ ปลาโลมา ปลาวาฬ
    เกี่ยวข้องอะไรกันอะ รู้สึกจะผ่านตาข้อมูลเกี่ยวกับปลาวาฬอยู่เหมือนกันแต่จำไม่ได้

เข้าไปหาคลิปคลื่นความถี่บำบัด พวกเสียงโลมาบำบัด แล้วไปเจอเข้าหลายคลิปเลยค่ะ

Sirius Delphinus
    the sirius stra system & the sirian

19. Chayutt

จากข้อมูลที่คุณ mead โพสต์ไว้คร่าวๆ ถ้าผมจำไม่ผิด
    ก็จะประมาณว่า ดาวซีรีอุส เป็นดาวแห่งน้ำ พวกเขาอยู่ในน้ำกัน
    และพวกเขาก็ลงมาเกิดเป็นปลาโลมาและปลาวาฬกัน
    ที่โลกของเรา เพื่อช่วยพยุงหรือตรึงแสงสว่างไว้ให้โลกของเราหนะครับ

เดี๋ยวให้ผมว่างก่อน ผมจะแปลและโพสต์เรื่องการเลื่อนระดับขึ้น
    ของดาวดวงนี้ให้อ่านครับ

.............................................................

20. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

เป็นความคิดแบบเด็กๆ หมายความว่า ใสมากค่ะ
    น่ารักดี :cool:

คนแก่คิดอะไรซับซ้อน กว่าจะปลงใจเชื่อ
    เล่นเอาเหนื่อย ขอคนแก่บ่นหน่อยนะ ..:'(

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้