การเตรียมการอพยพมนุษย์โลก เพื่อช่วยเหลือระหว่างการชำระโลก ของมิตรจากต่างพิภพ และข้อมูลอื่นๆจากสาธารณรัฐเช็ก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 19 มิถุนายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

เด็กก็เป็นค่ะ แหะๆ มันท้อมันเหนื่อยบ่อยมาก
    แต่ถ้าเราเชื่ออะไรที่มันมาจากข้างในจิตใจ มันจะบอกเราเองว่าอะไรจริงไม่จริง

วันนี้อาจจะเชื่อ พรุ่งนี้อาจจะลังเลใจ แบบนี้หนูก็เป็นบ่อยนะคะ
    จริงๆก็แค่ปล่อยไปตามใจคิด อาจเชื่อไม่เชื่อสลับกันไป
    แต่ในที่สุดวันนึงที่ความจริงเปิดเผย ความคิดและความเชื่อของเราก็จะลงล็อคเอง

มิติของสัจธรรมมันมีหลายรูปแบบ เหมือนว่าสัจธรรมของสิ่งที่มีอยู่อาจไม่ใช่สิ่งเดียวเสมอไป แต่สัจธรรมมันมีหลายรูปแบบ เหมือนพลังแห่งจินตนาการ เมื่อใดที่เราสร้างจินตนาการ เท่ากับเราสร้างโลกแห่งความเป็นจริงขึ้นมาอีกใบ สิ่งที่คนนึงคิดอยู่ ก็จะเป็นจริงในมิติของสัจธรรมของคนนั้นๆ

และเวลาที่มีความเชื่อที่ขัดแย้งเข้ามา มันก็จะลดความศรัทธาของเราลงไป
    มันทำให้เดี๋ยวก็เชื่อ เดี๋ยวก็ไม่เชื่อ ยิ่งเป็นเรื่องที่มาให้ความหวังแก่เรา
    พอมีเรื่องมาแย้งนิดหน่อย มันก็ทำให้รู้สึกหมดกำลังใจ แต่ถ้ามันยังเป็นความจริงอยู่ ไม่ว่ายังไงมันจะมีทางให้ข้อพิสูจน์กลับมาหาเราใหม่

เป็นกำลังใจให้นะคะ.. :)

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

พอดีเลยครับ...พอเห็นคำว่า "มิติของสัจธรรมมันมีหลายรูปแบบ" แล้ว
    ก็เลยอดนึกถึงเรื่องที่กำลังจะอ่านในกระทู้ของคุณเซลไม่ได้่
    อยากให้น้องเข้าไปอ่านด้วยครับ..

เพราะคิดว่าจะช่วยให้เกิดความกระจ่างได้อีกมากทีเดียว

ที่นี่ครับ:

"มายกระดับคุณภาพทางกาย-และใจ-จากการปลุกพลังกุณฑาลิณีภายในให้ตื่นขึ้นมา"

http://palungjit.org/threads/มายกระ...ีภายในให้ตื่นขึ้นมา.292137/page-5#post4930221

โพสต์ที่ 84 นะครับ..ยาวหน่อย แต่มีประโยชน์ครับ

.....................................................

3. FieldandMoons

ขอบคุณค่ะ โพสมีประโยชน์จริงๆ ช่วยให้คำตอบในแง่มุมที่กว้างขึ้นด้วย
    ดูเหมือนว่าอะไรๆจะไม่ใช่แค่ความบังเอิญแล้วละค่ะ เพราะมันลงล็อคพอดีเลย

4. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพร้อมเสมอครับ ที่จะอพยพจากโลกใบนี้... ข้อมูลมีประโยขน์มากมายมุมมองในชีวิตผมเปลี่ยนเพราะกระทู้ของท่าน.. ดูแลตัวเองบ้างนะครับ เป็นห่วง

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถึงขั้นต้องอพยบแล้วล่ะครับ (แผนการเปลี่ยนแล้ว)
    ข้อมูลในขณะนี้คือ สิ่งมีชีวิตจะเคลื่อนไปสู่มิติใหม่ไปพร้อมกับโลกแล้ว
    แต่ดีครับที่อ่านแล้วมุมมองเปลี่ยนไปและกว้างไกลขึ้นนะครับ

โลกนี้ยังคงอยู่แต่จะเปลี่ยนโฉมใหม่ ไฉไลกว่าเดิม :cool:

6. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ขั้นตอนเค้าว่ามีดังนี้..........

http://www.ashtarcommandcrew.net/profiles/blogs/planned-sequence-of-events

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  7. FieldandMoons

เพิ่งได้ดู Inception ไม่รู้จะวิจาร์ณอะไรดี เพราะว่ามัน"สุดยอดดดด"ค่ะ :cool:

8. FieldandMoons

ซิริิุิุิอุสค่ะ แต่มีเชื้อผสมด้วย น่าจะใช่นะคะ เห็นหน้าท่านแล้วรู้สึกแบบนั้น 5555

9. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
  10. TONY2

TONY2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    ดันกระทู้สุดเลิฟ โบราณนานมาก.....

ดันกระทู้สุดเลิฟ โบราณนานมาก.....:cool::'(

11. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.1 KB
      เปิดดู:
      1,168
      ขนาดไฟล์:
      55.7 KB
      เปิดดู:
      1,183
  12. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อที่หนึ่ง อยากอ่านจัง ไม่ทราบว่ามีการแปลไว้บ้างหรือยัง ถ้าแปลแล้วขอลิ๊งค์ด้วยครับ ขอบคุณมาก

13. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

การดูถูกสติปัญญาและศรัทธาของผู้อื่นเป็นบาปมากนะครับ บางทีสิ่งที่เรารู้เราเห็นและได้ยินมามันอาจไม่ใช่เป็นตามที่เราได้รับ บางทีมันอาจตาละปัตรราวฟ้ากับดิน ลองคิดดูเล่น ๆ ว่าผู้ที่เข้าวัดธรรมกายนั้นมีคนทุกระดับชั้น ปัญญาชนระดับด๊อกเตอร์ ศาตราจารย์ นักคิดนักเขียน นักการศาสนา ก็มีหมด พวกเขาคงไม่โง่ และคงศึกษาสังเกตการณ์มามากพอที่จะตัดสินใจว่าอะไรถูกอะไรผิด แต่คนส่วนมากรับฟังข่าวจากสื่อมวลคนมีกิเลสหนาปัญญาทราม ก็เชื่อตาม แล้วจิตตกต่ำตามไปด้วย

ผมไม่ใช่ศิษย์ธรรมกาย ไม่เคยเข้าวัดธรรมกาย ไม่นิยมปฏิบัติสมาธิแบบธรรมกาย ไม่เลื่อมใสการปฏิบัติแบบธรรมกาย แต่ผมไม่เคยต่อต้านธรรมกาย เพราะเขาก็ประพฤติปฏิบัติดี มุ่งการกุศล มีศีล สมาธิ ปัญญา ระดับใดระดับหนึ่ง โดยเฉพาะจิตที่ถึงธรรมกายนั้นเป็นจิตที่สูง ถ้าพูดตามบทความนี้ก็ต้องใช้คำว่า "มีความสั่นสะเทือนระดับสูง" สูงถึงระดับคริสตัลไลน์โน่นเชียวนะ ทำเป็นเล่นไป แล้วคุณมีจิตระดับไหนที่ไปดูถูกเขา มันเกิดการย้อนสะท้อนกลับที่เจ็บปวดนะครับ

เตือนมาด้วยความรักและห่วงใย

14. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านผู้นำเสนอความรู้ และท่านผู้แปลทุกท่านครับ
    ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก
    โปรดช่วยคุ้มครองทุกท่าน ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงด้วยเทอญ

15. Kulnavit

Kulnavit สมาชิกใหม่

ผมเริ่มสับสนกับสิ่งต่าง ๆ ที่เขาได้อธิบายผ่านบทความต่างๆ.
    อย่างเช่นเขาบอกโลกจะเกิดการยกระดับขึ้นไปสู่มิติที่ 5 ในวันที่่ 21/12/2012 ซึ่งผมได้อ่านกระทู้ในหน้าที่ 15 เขาพูดว่าจะไม่เกิดอะไรขึ้นผ่านเหมือนไปทุกที , แล้วมีเรื่องการมารับตัวของจักรวาลที่ผมสับสนคือ.
    1.21/12/2012 จะเกิดการยกระดับขึ้นไปสู่มิติที่ 5 หรือเปล่าหรือผ่านไปเหมือนทุก ๆ วันตามบทความที่เขาเขียนให้ไว้
    2.ผมอยากจะทราบว่าโลกเกิดการชำระล้างนี่มันวันที่เท่าไรกัน , แล้วเขาจะมา รับตัวเราวันไหนอะไรยังไง ? (พิมพ์เองก็เริ่มงงเอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  16. อจิตตะ

อจิตตะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเรียนให้ทราบถึงวิธีการอ่าน บทความ หรือ นวนิยาย ที่แปลมาจากภาษาต่างประเทศกันเพื่อเป็นเครื่องพิจารณากันสักหน่อยนะ...

ก่อนอื่นผู้อ่านควรทำความเข้าใจกับตนเองก่อนอ่านว่า ผู้แปลไม่ได้เป็นผู้เขียน หรือ ไม่ใช่ต้นฉบับ ดังนั้น หากเกิดคำถามใด ๆ กับบทความนั้น ๆ ผู้อ่านต้องเข้าหาคำตอบให้ถูกช่องทาง คือ ถามต้นฉบับ หรือคนเขีียน...(ซึ่งก็ได้แสดงเวปไซด์อันเป็นที่มาของบทความนั้น ๆทุกครั้งที่มีการแปล)

เพราะหากตั้งคำถามกับผู้แปล...ต่อให้ผู้แปลอยากตอบ หรือตอบไป มันก็จะเป็นคำตอบของผู้แปล ไม่ใช่ผู้เขียน...

ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับเจตนารมณ์ของผู้ถามก็เป็นได้...

17. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอขอบคุณคุณอจิตตะที่ช่วยอธิบายให้นะครับ

และโดยส่วนตัวผม เพราะความที่ผมก็อ่านและแปลเขามาอีกทีเหมือนกัน
    จากหลายๆแหล่งข้อมูล ผมก็ยังไม่รู้จะตอบท่านยังไงดี
    เพราะว่าไม่ใช่ว่าข้อมูลจากทุกแหล่ง
    มันจะตรงกันทั้ง 100% หรอกนะครับ มันขึ้นอยู่กับผู้ส่งสาส์นด้วย
    ว่าอยู่ในระดับที่สามารถรู้อะไรได้มากน้อยแค่ไหน
    และก็ยังขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่พวกเขาสื่อสารมาด้วยครับ

อันนี้ยังไม่นับปัจจัยความบิดเบือนหรือผิดพลาดที่อาจจะมีขึ้นในผู้รับสาส์นแต่ละคนด้วยนะครับ..
    เพราะว่า ego ของแต่ละคนก็มีผลต่อการรับสาส์นด้วยครับ

แต่เท่าที่ผมจับประเด็นได้จะประมาณนี้นะครับ

1). ปี 2012 วันที่ 21/12/12 คือวันที่โลกและมนุษย์จะเริ่มเข้าสู่ยุคพลังงานใหม่แบบเต็มตัว
    ซึ่งก็อย่าไปแปลว่า มันจะต้องมีอะไรเกิดขึ้นแบบปุปปับฉับพลันไปทั้งหมดนะครับ
    เพราะว่าตามข้อความของหลายรูปธรรม เช่น ครายออน เมตาตรอน แมทธิว และซาลูซ่า
    และอาจจะมีรูปธรรมอื่นๆด้วย พวกเขาบอกว่า "มันเป็นแค่การเริ่มต้น" เท่านั้นนะครับ
    เหมือนกับ เมื่อเริ่มย่างเข้าฤดูหนาวแล้ว ก็ไม่ใช่ว่า มันจะหนาวแบบสุดๆเพียงแค่ข้ามวันหรอกนะครับ
    มันคงต้องค่อยๆเปลี่ยนไปทีละน้อยๆด้วย ซึ่งระยะเวลาที่จะเห็นผลได้อย่างชัดเจน
    เห็นครายออนว่า 36 ปี ส่วนท่านเมตาตรอนว่า ราวๆ 3 ทศวรรษ
    แต่บางอย่าง เช่น เรื่องทวีปแอฟริกา จะเป็นอิสระจากการถูกข่มเหง ครายออนว่าราวๆ 18 ปี

แต่ข้อมูลจากบางแหล่ง เช่น จาก Ashtra Sheeran ที่เป็นเนื้อหาหลักของกระทู้นี้
    บอกว่า ช่วงเวลาแห่งการเปลี่ยนยุค จะมีภัยพิบัติใหญ่เกิดขึ้นด้วย จนต้องย้ายผู้คนขึ้นไปไว้บนยาน
    และข้อความจากหนังสือชื่ออะไรนะ ที่ผมโพสต์ไปแล้วในกระทู้นี้แหละครับ ก็บอกว่า
    ช่วงเวลานั้น มันจะเกิด "3 วันแห่งความมืดมิด" คือจะไร้แสงอาทิตย์อยู่ 3 วัน 3 คืน
    และเกิดความสับสนอลหม่านมากๆด้วย

ประกอบกับข้อความจาก "เจ้าหญิง Kaoru Nakamaru แห่งญี่ปุ่น ก็ได้รับการสื่อสารมาว่า
    ช่วงเวลานั้นจะเกิดปรากฎการณ์ "3 วันแห่งความมืดมิด" เช่นเดียวกันครับ
    อันนี้ยังไม่นับรวม "ญาณหยั่งรู้" ของครูบาอาจารย์อื่นๆที่อยู่ในไทยเราด้วยนะครับ

และเกี่ยวกับข้อมูลเดียวกันนี้ เรื่อง "3 วันแห่งความมืดมิด" แมทธิวออกมาบอกตลอดว่า
    มันจะไม่มีเหตุร้ายอะไรแบบนั้นเกิดขึ้นอย่างแน่นอน มันจะไม่มี "3 วันแห่งความมืดมิด" อย่างแน่นอน
    และท่านอื่นๆเช่น เมตาตรอน ก็บอกว่า ไม่มีด้วยเช่นกันครับ

ก็สรุปว่า คิดเอาเองนะครับ ใช้วิจารณญาณกันเอาเอง ว่าควรเชื่ออันไหน ไม่เชื่ออันไหน
    หรือไม่เชื่อทั้งหมดเลย แล้วใช้ชีวิตตามปกติ แบบสบายๆ อยู่ไปเรื่อยๆเปื่อยๆ ไปวันๆ
    ก็สุดแท้แต่ตัวท่านเองแต่ละคนหละนะครับ

ในมุมมองของผม ผมมองว่า เพราะว่าอย่างที่พวกเขาบอกอยู่ตลอดเวลาว่า
    เรื่องของ "อนาคต" นั้นมันไม่ได้ถูกเขียน หรือ ถูกกำหนดเอาไว้ล่วงหน้าแต่อย่างใด
    มันขึ้นอยู่กับ "จิตสำนึกมวลรวมของคนทั้งโลก" ที่จะกำหนดให้มันเป็นไป-เปลี่ยนไป
    ในแต่ละช่วงเวลา-นาทีอย่างไรต่างหากหละ และใครนะ อ๋อ the Hothor ก็พูดไว้แบบนี้เหมือนกันครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ว่าช่วงเวลาในตอนนี้เลย เดี๋ยวนี้เลย คือช่วงเวลาที่พวกเรา กำลังยืนอยู่บนสองทางแยกใหญ่
    คือความหายนะครั้งใหญ่ในอนาคต กับ ยุคแห่งพลังงานใหม่ ยุคแห่งการเลื่อนระดับขึ้นไปสู่มิติที่ 5
    ดังนั้น ต่างมิติทั้งหลาย จึงกำลังมารุมล้อมช่วยมนุษย์โลกให้จดจ่อไปที่ทางเส้นที่สองนี้อยู่
    เพราะว่า ถ้ามนุษย์ไม่เปลี่ยน ความคิด คำพูด และการกระทำ (ซึ่งมันส่อถึงระดับจิตสำนึก)
    ไปในทางใหม่ ไปในทางที่เป็นบวกกว่า ไปในทางที่สูงขึ้นหละก็
    อนาคตของโลกก็อาจจะต้องลงเอยด้วย เหตุการณ์ร้ายแรงอย่างที่ว่านั้นก็ได้

ดังนั้น ถ้าวันนี้มีใครคนหนึ่งเห็นอนาคตของโลกว่า คือความหายนะครั้งใหญ่
    แล้ววันต่อมา เห็นเป็นอย่างอื่น ว่าเป็นวันแห่งการเลื่อนระดับขึ้น
    แต่วันต่อมา กลับเห็นหายนะอีกแล้ว สลับกันไปมาแบบนี้
    ก็ไม่ต้องแปลกใจหรอกนะครับ เพราะว่า ในความเห็นของผม
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการจดจ่อของจิตสำนึกมวลรวม ของคนทั้งโลกหนะครับ
    ว่ากำลังถูกยื้อ ถูก ประโคมข่าวให้เชื่อ ไปในทางไหน ในแต่ละช่วงเวลานั้นๆ

มันเป็นเกมส์แห่งจิต มันเป็นเกมส์ด้สนพลังงานแห่งจิตสำนึก อะไรแบบนั้นหนะครับ
    โปรดใช้วิจารณาณในการอ่านความคิดเห็นของผมด้วยนะครับ

...................................................................

18. Chayutt

...The point is that some who wish for the better,
    feel all is hopelessly lost, that change for the better will not come.

While unified determination to make change for the better is essential,
    the focusing on hopelessness must stop.

That is the wrong application in creating the 'New Earth'.
    Focusing on hopelessness & despair , creates hopeless despair.

So we offer you an insight of hope.

What we wish to point out is that
    the Earth is the dynamic manifestation, at any given time,
    of your current individual and mass-thought projections.

Humanity are ever the co creators of the Earth
    and Omni Earth in all of its probable realities.

We tell you, Dear Masters, the Earth is
    a magnificent & purposed illusion,
    that is absolutely created by thought.

Mankind en masse are, at the present time,
    unconscious of the fact that YOU are co creators of the Earth experience.
    There are other versions of probable reality in holographic 'time programs'
    in which enlightened 'Ascended' humanity honor each other,
    the Earth and all of her kingdoms in beautiful harmony.

Duality programming of the Earth Plane is intelligently and divinely planned.
    The 'Trial and Error' evolution of this experience takes into account the learning curve.

And that being said, we tell you that you cannot truly destroy the Earth.
    You can and will create the Enlightened Earth by positive focus on its manifestation,
    not by focal despair that it has not yet occurred...

โดย: AA Metatron

ที่มา:

Sacred Animal Kingdom - Healing Divine Love > Earth Keeper

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2014
  19. pee-

pee- สมาชิก

ขอบคุณ ครับ

20. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    ยินดียิ่งครับที่คุณชยุต เชียนเรื่องแอนตี้โฟตอน มันจะทำให้โลกมืดหน่อย ไม่มีแสงอะไรเลย เพราะมันฆ่าโฟตอนทุกตัว-- ต่อไปคนเราก็จะเห็ฯภฑพถูมิมิติต่างๆ นรกสวรรค์และเทพด้วยตานี่แหละ เพราะเราจะใช้กายทิพน์กํนศนุกสนานมาก ดังในพระไครแิฏกที่ว่า วัน พระพุทธเจ้าเแ้แิดโลโลก เปิดทุกมิติให้เราได้เห็นกัน
    พทาห์ เป็นพ่อของเซ็มเจส พวกชาวดาวพลีอิเดี้ยนนี้อายุ เกิน 400ปีทุกคน ยังมีนีรน่าและแอสเก็ตมาจากเอกภพดาล-Dal-Universe ซึ่งเป็นเหมือนมิติคู่ขนานของโลก มีไทม์-สเปซ-TIME-SPACE-ต่างกับเรา
    -มีสองสามีภรรยา เขียนเรื่อง--รังสีมนุษย์--การใช้พลังจิตรักษาคนที่เมืองนอก คู่นี้เป้นคนไทยครับ
    --ภาษ้ทพเรียกว่าอะไรมีดีกี่ระดับยังไงบ้าง ถ้าสอบฝรั่งๆตกรูด แต่คนไทยรู้มากกว่าฝรั่งครับ--แม้แต่ดการเชขียนยันต์ก็มาจากเทพ ฝรั่งไม่ค่อยรู้อะไร --ลึกๆฝรั่งใช้คนทรงติดต่อชีวิตต่างดาวจึงพอรุ้บ้าง--แชน้เนิลลิ่ง

--ชาาวพลีอิเดี้ยนมาติดต่อบิลลี่เมียร์ ชาวสวิส พทาห์ใ้เขาสวมหมวก ้พื่อใก้ไแสู่ภาวะจิตหนึ่ง บิลลี่ไม่อยากให้กยุด เขามีความสุขมาก ณ จุดที่แสงหยุดนิ่ง หรือไฮเปอร์สเปซ ชาวพลีอิเดี้ยนพบว่าเป็นความสุขถาวรระดับนิพพาน อยากจะอนยู่ตรงภพนั้นไปเลย แต่เทพที่รักษาภูมินี้ได้มาไล่พวกเขา บอกว่าให้ใช้จิตมาเอง ไม่ใช่ใช้ยานแบบนี้
    เมืองำทยมีผู้สามรถสัมผัสและรักศาศ่อทออร่ามนุษย์ำเ้ เช่นออร่าฉีกขาดเพราะเแป็นเอดส์ทำให้โรคร้ายเข้าซ้ำเติม ท่านชื่ิอ หมออัสนี เป็นสัตวแพทย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้