การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อหญิง-ชาย วัยเจริญพันธ์ มาร่วมกันเป็นครอบครัว
    สิ่งที่จะตามมาคือ.การมีทารกปฏิสนธิ์..นาน 9-10 เดือน
    ครอบครัวที่ เข้าใจ..ก็จะเอาท้องไปฝาก หมอ/อนามัย
    เพื่อ ตรวจสอบ และดูแล สุขภาพ ของคนที่จะเป็น คุณ แม่ คนใหม่
    จนกระทั่ง ทำคลอด ออกมา..เป็นการจบกระบวนการ

ในทำนองเดียวกัน..เมื่อ คนบางคนเมื่อ นั่งสมาธิ ปฏิบัติ
    ก็จะเกิด อำนาจในแนว "โลกียะ" นั่นคือ การมี อภิญญา ตาทิพย์..หูทิพย์
    อาการแปลกๆๆจะเกิดขึ้น เหมือนคนแพ้ ท้อง คือ จะปวดหน่วงที่ตำแหน่ง บนหน้าผาก ระหว่างคิ้ว..เต้นตุ๊บๆๆ หรือ เหมือนจะระเบิดออกมา
    คนที่ อาการตาทิพย์ กำลัง ตั้งขึ้น ในทำนองคล้ายๆๆ คนกำลัง ตั้งท้อง

ก็เช่นกัน..ต้องการ ผู้ รู้ช่วยตรวจ และดูแล..อาจจะเรียกได้ ว่า "หมอตาทิพย์"
    ถ้าใครมีปัญหา..เรื่อง การเกิด ของ ตาทิพย์/หูทิพย์ มาขอการปรึกษาได้ ที่ ชมรมคนตาทิพย์..ตรงข้ามตลาด สด อตก จตุจัก.เพื่อการเปิด (คลอด)ตาที่สามอย่างปลอดภัย

2. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

ปรีกษาคุณไม่ได้หรอ??

thx1

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

ยอดเยี่ยมครับอาจารย์
    วันที่ 6 สิงหาคมที่ผ่านมา ผมหนุ่มอุดรไปกราบอาจารย์ถึงที่
    แต่เวลาไม่อำนวย เลยไม่ได้ให้อาจารย์ทำคลอดตาที่สามให้
    ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร มีค่าใช้จ่ายมากมั้ยครับ
    ถ้าไม่สะดวก อาจารย์จะตอบทาง pm ก็ได้นะครับ
    สาธุ
    ;k07

4. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
  5. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เคยบอกแล้วครับว่าคูณนะตาจะเปิดแล้ว มัวแต่ไปยึดติดกับรูปแบบอยู่ ถ้าได้เปิดตาคุณก็จะได้รู้ด้วยตัวเองว่าคนที่เคยสอนหรือเคยบอกอะไรคุณนะ คนไหนพูดจริงคนไหนพูดไปอย่างนั้น

6. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ "ล้อเล่น" ที่ ชมรม คนตาทิพย์
    นั้นเป็นสถานที่ๆๆคนตาทิพย์ ประมาณ มากกว่า 10 คน มาชุมนุมกัน..

ที่เราจะกันไม่ให้ คนที่ ตาธรรมดา และไม่เข้าใจ..เข้ามาร่วม..
    เพราะ กลัวเขาจะคิดว่า..คนบ้ากำลัง มาคุยกัน ประสาคนบ้า..
    ถ้า คุณมาและฟังรู้เรื่อง..ก็แปลว่า คูณ มีตาใกล้ทิพย์ แล้วเท่า นั้นเอง...
    มาคุยกับคนอื่นที่ มีประสบการณ์แล้ว คุณ จะเข้าใจดี ขึ้น..
    ว่า ตาทิพย์ คือ อะไร..ใช้ทำอะไร.ได้ บ้าง

ส่วนใหญ่ สมาชิก ที่ มีตาทิพย์ จะมาช่วงบ่าย ของ วันเสาร์ และ วันอาทิตย์
    เวลาระหว่าง15.30-17.30 น

7. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้อาจารย์สอบอารมณ์ครับ

เมืื่่อบ่ายผมนั่งสมาธิ ที่กึ่งกลางหน้าผากหุบเข้า หุบออก เองได้

และจังหวะที่มันหุบเข้าออก เป็นจังหวะเดียวกับการเต้นของหัวใจ

(หัวใจเต้น หน้าผากหุบเข้าออก จักกระ 4 และ 6 รู้สึกพร้อมกัน)

บางทีหุบเข้าออกถี่มาก (ไม่เกี่ยวกับการเต้นของหัวใจ)

จังหวะที่หน้าผากหุบเข้าออก คล้ายลามหรือซึม หรือมีเส้น วิ่งไปแถวหัวด้านหลัง

ทางขวาครับ

จังหวะที่หน้าผากหุบเข้าออก บางทีเหมือนมีเส้นต่อจากหน้าผาก ลงมาข้างคอ

บางทีลงมาแถวนิ้วหัวแม่โป้ง

หนังที่หน้าผาก คล้ายกับขึ้นลงถี่ ๆ จนเกือบลืมตา

เวลาออกจากสมาธิ ตึง หน่วง เสียว ร้อน เย็น ปวด หนึบ ๆ สารพัด

เต็มทั้งหน้าผาก (ช่วงตั้งใจทำงาน ไม่เป็น)

พิมพ์ตัวหนังสือ ตามองที่คอม ก็เป็นครับท่านอาจารย์

8. visnu

วันหลังลองกำหนดปืนใหญ่ที่ท้ายทอยแล้วยิงทะลุหน้าพากนะครับเป้นการเร็งอีกแบบ ตอนนี้เจอคนที่ตาจะเปิดเยอะ แสดงว่าจะเกิดอะไรขึ้นแน่เลย ลองนั้งสมาธิดูแล้วมาบอกกันหน่อยนะครับ

9. The Third Eyes

โดยปกติ ในสมองของเรามี ต้นแหล่งที่ทำให้ ตาทิพย์ คือ ต่อม ไพเนียล (Pineal)
    .และในต่อมที่ว่า จะมีเม็ดแกนที่เรียกว่า "พิตุยแทรี่" Pituitary
    อิทธิฤทธิ์ ของ ต่อม..ทำให้ ในสมองของเรา มีแกน ยาว เหมือนลำกล้องปืน
    โตขนาดประมาณ นิ้วชี้ ของ เรา..
    บางคนจึงสามารถเปิดตาที่ สามได้ โดยเพ่งจิตไปที่ ท้ายทอย
    แล้ว ยิงกระสุนเหมือน ปืนใหญ่ จาก ท้ายทอย..ทะลุหน้าผากออกไป..ตาที่ สามก็จะเปิดได้

แกนสมอง ตาที่สาม ที่ มีลำกล้องเหมือนลำกล้องปืน
    แต่เมื่อพิจารณา จริงๆๆ จะเหมือนกิ่งไม้ที่เป็นโพลง กลวง
    เหมือนกิ่งไผ่ที่ มีใบไผ่ อยู่ด้วย สองใบ
    เวลาลำกล้องขยับ..ใบไผ่ที่ จะเป้ กลีบ จะหุบเข้า-ออก ด้วย
    จึงมีอาการ กางๆๆ --หุบๆๆ ตาม อาการที่ คุณ มังกรบูรพาได้ เล่า มาอย่างละเอียด
    นั่นคือ การ กางๆๆ .หุบของใบปิด กล้อง ตาที่สาม

ปกติ ลำกล้อง แกนสมอง จะอยู่ในตำแหน่ง จากท้ายทอย และหัน ส่วนปลายไปที่ หน้าผาก ระหว่างคิ้ว...แต่บางคน.มีทิศทางเพี้ยนผิดไป....คือ หันขวางนแนว หูขวา-หูซ้าย
    ดังนั้นแทนที่จะได้ ตาทิพย์...กลับจะได้ "หูทิพย์"แทน..และเราสามารถใช้หูทิพย์ มองและฟัง ได้ อย่างทิพย์ๆๆ..พบว่า มีหลายคนในสมาชิก ชมรม คนตาทิพย์ ของเรา..มีคนเป็นเช่นนี้

ปกติ คนเราทุกคนมีลำกล้อง แกนสมองของ ตาที่สามทุกคน..แต่เราไม่ได้ ใช้
    ตาที่สามจะไม่เปิด..เพราะในลำกล้องที่ว่า..มีเจ้ากรรมนายเวรมาอุดขวางไว้
    จึงมองด้วยจิต ทะลุไม่ได้
    คนที่ นั่งทำสมาธิ แล้วแผ่กุศลมากๆๆ นานๆๆ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร
    เมื่อเขาได้ รับ กุศลที่พอใจ..เขาก็จะไป
    ลำกล้องแกนสมอง..ก็จะโล่ง..มองทะลุได้

คนที่ จะเปิดตาที่ สามได้ ถ้า..ไม่ใช่ เพราะ บุญเก่า
    ก็ต้องมานั่งทำสมาธิ..แผ่กุศลให้ เจ้ากรรมนายเวรมารับ ..เมื่อ รับแล้ว เขาก็จะไป
    เพราะ แจก บุญกุศล มายาวนาน.

คนธรรมดา อย่าง เราๆๆ
    วันๆๆมัวแต่แก้ ปัญหา ชีวิต ปัญหา การครองชีพ
    จึงไม่มีเวลามากพอ ที่ จะ แผ่กุศล ปลดปล่อย เจ้ากรรมนายเวร ออกจาก แกน สมอง ของ ตาทิพย์เหมือนหลวงปู่ หลวงตา.
    นี่คือคำตอบ ของการที่ จะมีตาทิพย์ได้

10. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดอาการตึงๆที่หน้าผากเหมือนกันแต่ไม่ได้ทำจริงจัง

11. มังกรบูรพา

ศิษย์มังกรบูรพาขอกราบขอบพระคุณอาจารย์ครับ

เห็นอาจารย์พูดถึงเรื่องหูทิพย์ ทำให้รู้สึกว่าท่านรอบรู้จริง ๆ

คืองี้ครับอาจารย..........

ที่ผมโพสต์ถามไป ความจริงก็ไม่ได้แจ้งไปทั้งหมดครับ เนื่องจากใน 1 ช.ม.

ที่ผมทำสมาธิอยู่ มีเหตุเกิดทางจิตเยอะมาก

นอกจากอาการหุบเข้าออกของหน้าผาก ที่ลามไปถึงหัวด้านหลัง ที่คอ

ที่หัวแม่มือ แต่ที่ลืมบอกคือ อาการหุบเข้าออก

มันแทรกซึมเข้าไปที่หูทั้งสองข้าง

รู้สึกร้อน ๆ เสียว ๆ หูชอบกล

หุหุหุ ถ้าให้เลือกหูกับตา ผมเลือกตาทิพย์อ่ะครับ ท่านอาจารย์

12. มังกรบูรพา

เดี๋ยวคืนนี้ดึก ๆ จะทดลองแบบที่คุณ visnu แนะนำมาครับ

เอ! ผมสงสัยตรงที่ว่า เป็นวิธีกระทุ้งตาที่สามออก หรือถอดกายทิพย์

มีรายละเอียดเพิ่มขอด้วยครับ

13. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

มักน้อยจริงนะ
    กำหนดดีๆ มีหลายคน ได้ตา หู พร้อมกัน

14. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ยิงจากท้ายทอย(กำด้น)ไปหน้าผาก เป็นวิธีเปิดตาที่สาม

ยิงจากจักระ ๑ เป้าคือ พิทูอิตาลี่(จักระ ๖ภายใน) ให้กระเด็นทะลุจักระ ๗ คือการถอดกายทิพย์ (ตั้งสติให้พร้อม อย่าตะหนก)

15. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอนุญาตนะครับ ไม่ทราบว่าสมควรรึเปล่า แต่ช่วยผมหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาว่า ระหว่างนั่งสมาธิ มันเหมือนมีอะไรอุดตัน ตึงๆ กดดันๆอยู่ตรงบริเวณโพรงจมูกด้านซ้ายใต้ระหว่างคิ้ว..
    มันตึง เหมือนมีพลังอะไรมาอัดอยู่ตรงนั้น และก็บริเวณจักระที่ 7 ของผมเหมือนกัน
    ปกติผมจะรวมจิตไว้ที่จักระที่ 7ได้ง่ายๆ แต่ตอนนี้ มันเหมือนมีอะไรไม่รู้ มากดดัน ดันๆ เหมือนจะระเบิดอยู่บริเวณทางด้านซ้ายข้างๆจักระที่ 7ของผมเช่นกัน

ตอนนี้ ผมรวมสมาธิตรง จักระที่ 7 หรือ 6 ไม่ได้เลย มันโดนดึงความสนใจมาตุ้บๆ ตึงๆ ตันๆ เหมือนมีอะไรมาขวางให้อุดตัดจะระเบิดอยู่บริเวณที่ผมได้บอกไว้.. แม้แต่ทางด้านซ้ายของใบตรงแถวๆตาก็เป็น.. ตุ้บๆ..ตึงๆ..
    ผมโดนอะไร หรือเป็นอะไรรึเปล่าครับ.. นั่งสมาธิไม่มีควาทสุขเลย
    มันเหมือนมีพลังอะไรบางอย่าง ทิ่ม-ปักลงมา ตั้งแต่ข้างๆจักระที่ 7ด้านซ้าย ยาวลงมาถึงโพรงจมูกด้านซ้ายผมเลย..ครับ..

รำคาญมากๆครับ ใครก็ได้ช่วยผมที!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2008
  16. visnu

วิธีแก้คือนั้งสมาธิท่าปรกติแต่หายใจเข้ากำหนดแสงสีฟ้าจากฟ้าเข้าที่ขวัญบนหัวผ่านหลังลงกนลงดิน หายใจออกกำหนดแสงสีฟ้าย้อนจากดินผ่านหลังออกที่เดิมขึ้นฟ้า ไม่ต้องภาวนาใดๆทำอย่านี้แล้วจะดีขึ้นครับ

17. The Third Eyes

รู้นะ ว่า ทำไม "มังกรบูรพา" อยากมีตาทิพย์ มากกว่า มี หูทิพย์
    เวลามีตาทิพย์..ไม่ใช่ว่า มีแล้ว มองทะลุ กระโปรงสาวๆๆได้
    จะเห็นแต่ ซี่โครงเดินได้..เพราะ ส่วนที่เป็นเนื้อ มันจะละลายใสแจ๋ว..เห็นแต่ซี่โครงแบบฟิมล์ เอกซเรย์
    อีกเรื่องที่ รำคาญ และสงสาร
    มีหลายคนเอารูปที่ไม่ดี แทนตัว แทนชื่อในเวบ
    เป็นรูปเปรต รูป สัตว์ ร้าย รูปที่ เหวอะ หวะ..ซากศพ ผี อ้า ปาก ฯลฯ
    นั่นคือ การตั้งจิต และให้สัญญา ทาง วิญญาณ ตั้งเวทนา ตั้งสงสาร

พอตายไปก็จะได้ เป็นอย่างนั้น
    อมิตตพุทธ..เป็นคนดีดี...ไม่ชอบ
    อย่าง เช่น ชื่อ "มังกรบูรพา"...ย่อมดีกว่าชื่อ " มารโลกันต์"..จริงไหม

18. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณครับพี่ visnu

ว่าแต่ผมลองกำหนดปืนใหญ่ยิงมั่ง.. รู้เลยว่ายิงไม่ออก.. มันติด ติด..ติด..ติด..
    ลำกล้องมันขัดเหลือเกิน.. เค้าไม่ยอมเปิดให้ผมเลย.. นั่งรวมพลังไว้ท้ายทอยได้แล้วนะ!
    แต่พอจะส่งออกไป ทั้งฝืดด.. ไปได้กลางๆลำ.. ติด.. ไปต่อไม่ได้ ไม่มีแรงทะลวง..
    คงต้องใช้หนี้อีกยาวเลยเรา! ก็..นั่งมาธิต่อไปเรื่อยๆดีกว่า สบายๆ.. ให้จิตนิ่ง

ยังไง ขอบคุณมากครับพี่ visnu

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2008
  19. visnu

ครับนั้นเกิดจากกระแสจิตรเรายังแรงไม่พอครับ วิธีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ พี่มังกรแกเก่งแล้วต้องใช้อีกแบบนึง สำหรับคุณต้องคนละอย่าง อย่างที่อธิบายไปให้นั้งแบบที่บอกไปก่อนเป็นการลับพลังผ่านตัวเดียวจะดีเองครับจะทำให้จิตรเรามีพลังเร็วขึ้น เดี๋ยวจะบอกวิธีนั้งอืนๆอีกแต่ต้องรอ จิตรคุณแรงกว่านี้ก่อนครับ

20. มังกรบูรพา

ข้อความสีน้ำเงินของท่านอาจารย์ SUWIนันท์ ยังพอสู้ไหวครับ

แต่ข้อความสีแดง

ต้องเก็บไว้ก่อน สมัยที่ใช้ชื่อ มารโลกันต์ ฝึกผิดฝึกถูกจนจักกระที่ 1 (ฝีเย็บ)

แสบร้อนขึ้นมา

นั่งสมาธิทีไร ร้อนไปรอบเสื่อที่นั่งทับ ใช้สารพัดวิธี

กว่าจะคลายตัว หากไม่ได้อาจารย์SUWIนันท์

ครั้งนั้น ป่านนี้ 5 5 5 5 คลุ้มคลั่งมากมาย

อาจารย์จะให้ผมตั้งจิตที่จักกระ 1 อีกครั้ง เห่อะ ๆ ๆ

ตอนนี้ขอยอมแพ้ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2013