การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    :z1

สุขสันต์วันเด็กคะ พี่พี่ทุกคน

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=kbbA9BhCTko"][/ame]

2. salieaf

salieaf Active Member

เอ่อ ผมอ่านแล้วสงสัยข้อดีข้อที่ 5 ครับ คือว่าเป็นหมอดูแล้วำถากไปทักเค้าว่ากำลังมีเคราห์จะเป็นการขัดขวางกรรมของคนคนนั้นหรือป่าวครับ เพราะผมเคยเห็นพี่คนนึงกำลังบอกกรรมให้เพื่อนเขา ปรากฎว่าโดนเต็มๆๆครับ เกือบแย่เลยครับ ขอบคุณครับ

3. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    พลังพระโพธิสัตว์ทั้งนั้น ผมเห็น
    ใครต้องการสนทนา โทรได้ 0847528441

4. santosos

ตาที่3 มาจาก หลักการโบราณ ทั้งสายมหายาน พราหมณ์ และ วัชรญาณ

5. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปไม่เห็นรับครับ พลังเมตตาออกมาเยอะ เลยจะโทรไปเรียนรู้ครับ
    อนุโมทนาสาธุ

6. JIT_ISSARA

ขอบคุณ วันนี้ได้ทดลองทำ แล้วเพิ่งมาเจอกระทู้ อยู่ดีๆมันแวปเข้ามาในใจว่าให้ลองทำแบบนี้ดู พลังสมาธีดีมากครับ เหมือนไป ชาร์จแบทมา
    แต่รู้สึกเหมือนว่าผู้ที่จะทำแบบนีจักรกระต้องหมุนให้ครบ หรือต้องเปิดให้ครบทุกฐาน มิฉะนั้นพลังจะเดินไปไม่ได้ แล้วมีโอกาสพลาด เหมือนที่หนังจีนเขาเรียกว่า ธาตุไฟแตกได้ครับ

ขอบคุณครับ

7. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อุ๊ย ~
    แจกเบอร์โทรด้วยอ่ะ จด ๆๆๆ **

:z1

8. JIT_ISSARA

อย่าลืมจด ๆๆๆ นะ 0821433013 แจกเบอร์แล้ว ห้ามโทรมายืมตังนะ 555

9. santosos

ผมไม่ได้บอกเกี่ยวกับตน กล่าวเกี่ยวกับพี่ๆที่มาคุยเรื่องตาที่3

10. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความนับถือและยินดีกับอามังกร พอได้อ่านกระทู้นี้แล้วทราบได้เลยอัตตาได้ถูกทำลายไปอย่างที่ อ.สุวิ ว่าไว้จริงๆ

11. santosos

ผมไม่เก่งนะ ขอร้องอย่ามาทดสอบ ไม่เอา

12. JIT_ISSARA

ผมมีอารมณ์ แบบจิตขยาย ออกไปอยู่ทั่วทุกอณูของอากาศ รวมเป็นหนึ่งเดียวยกับจักรวาลทั้งหลาย รู้สึกว่า กาย เบา เหมือนกลวง และที่สำคัญ เนื่อจะเต้นบ่อยขึ้น เปลี่ยนจุดไปเรื่อย เหมือนสั่น หลังจากสั่นแล้ว ความรู้สึกตรงนั้น จะเบา สบาย ขึ้น แถมที่กลางจิต มันระเบิดออกมาเรื่อยๆ

ถามว่า อาการสั่น เหมือนเนื้อกระตุกตลอดเวลา เปลี่ยนจุดไปเรื่อย เกิดจากอะไร เรียนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ เป็นอาการของจักระเปิดหรือเปล่า

13. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้อง ถามก่อน ว่า ฝึกพลังจักรวาล หรือ พลังยูเรอัส
    หรือ พลังลมปราณ อะไร ทำนองนี้ ด้วยหรือเปล่า

ด้วย ว่า อาการ ลักษณะนี้
    สำหรับ คนที่ ฝึกพลัง
    เป็นเรื่องปกติ
    ในช่วงที่ เดินพลังไปตาม จุดต่างๆ ของร่างกาย

แม้นบางครั้ง ไม่ต้องทำอะไร
    พลังเดิน เอง
    ก็ มี อาการ สั่นๆ วิ่ง อยู่ในร่างกาย

รายละเอียด มีเยอะ เรื่องผลของการฝึก

คง ต้อง สอบถามกัน อีกยาว เน้อ

14. buddhandara

buddhandara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ

แวะเข้ามาอ่านนานหลาย ชม ได้ความรู้ใหม่ๆ
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆน่าศึกษาค่ะ ^^

15. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครช่วยช่วยวิเคราะห์อาการของผมหน่อย เกิดอาการหนึดที่หน้าผากและท้ายทอยบางทีปวดมาก ไม่ได้เกร็งมันเป็นเอง ที่ตรงหน้าผากต่ำจากไรผมประมาณ1ซม.พึ่งเกิดเป็นรอยบุ๋ม บางครั้งปวดหน้าผากและท้ายทอยแถมปวดเหมือนสวมหมวกแน่นๆครับ

16. veget_1

veget_1 เป็นที่รู้จักกันดี

มันเป็นเช่นนั้นแล....5555

17. deep listening

deep listening เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    คิดถึงอาจารย์อาชวินครับ :)

18. snackgear

snackgear สมาชิกใหม่

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ผมก็มีความรู้สึกหน่วงๆตึงๆ เสียววูบเป็นทางยาว ตรงกลางหน้าผาก มันเต้นตุบๆ มักจะเป็นเมื่อเริ่มมีสมาธิจดจ่อกับอะไรนานๆ แต่หลังๆเริ่มเป็นบ่อยขึ้น

จนล่าสุดผมมาที่เชียงใหม่ ได้เจอกับ พ่อปู่(ทรงม้าขี่) ก่อนที่ผมจะได้เจอระหว่างเดินทางช่วงที่ใกล้ถึงที่อยู่ของท่าน อาการหน่วงก็เกิดขึ้น (พี่ๆและเพื่อนๆไปเปิดดวงปรึกษาปัญหาขอคำแนะนำหลายๆอย่าง แต่ผมไม่ได้ดู) จนแม้กระทั่งกลับบ้านแล้วอาการก็ยังไม่หายจนถึงเช้า อาการหน่วงถึงเริ่มเบาลง
    หลังจากนั้นก็เริ่มเป็นบ่อย วันหนึ่งเลยถือโอกาศเปิดดวง และถามเรื่อง เซ็นต์ที่รู้สึกถึงมวลพลังงาน และเรื่องอาการตาที่สาม ท่านจึงบอกว่ามันเป็นดวงชะตาของผม ท่านให้ลองฝึกฝนดู แต่ต้องมีครูเพราะหากฝึกเองจะเป็นอันตรายได้ (ท่านบอกว่าให้ฝึกกสิณไฟ หรือน้ำก็ได้ พึ่งเคยได้ยินว่ามีฝึกกสิณอื่นนอกจากไฟด้วย) เหมือนกับว่าถึงจะไม่ฝึกซักวันตาที่สามก็ต้องเปิดอยู่ดี
    ท่านยังมีคำแนะนำว่าหากมีโอกาศบวชก็ให้ลองศึกษาดู(หากสนใจจริงๆ) ให้สะสม ฌาณ บารมี อภิญญาณ ไว้ภายภาคหน้าจะได้ใช้ อ่อ ท่านยังให้ลองฝึกเปิดไพ่ด้วย เพราะตอนนั้นมีเพื่อนผมคนหนึ่งที่สามารถดูไพ่ทาโร่ได้เก่ง

และก่อนหน้านี้เพื่อนก็เคยพาไปดูดวง(เลขฐาน อะไรซักอย่าง) กับอาจาร์ยท่านหนึ่ง ซึ่งที่ดูก็มีเกี่ยวกับเรื่องพลังจิต แนะนำให้ฝึกปฏิบัติ สะสมบารมีไว้ หากได้บวชนานอาจจะได้เป็นเกจิอาจาร์ย ที่เก่งคาถาอาคม(แต่ผมคงไม่ถึงขั้นนั้นมั้ง)

ทั้งหมดนี้ พี่ๆช่วยแนะนำแนวทางปฎิบัติด้วยครับ(ถ้าใช้ภาษาธรรม พี่ๆช่วยอธิบายเป็นภาษาทางโลกที่เข้าใจง่ายด้วยนะครับ^^) เพราะหากผมสามารถใช้ประโยชน์นี้เพื่อช่วยเหลือคนอื่นได้ อย่าน้อยก็น่าจะดีกับตัวเองด้วย แล้วก็น่าจะดีกว่ามีดีอยู่กับตัวแต่ใช้อะไรไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ

19. warmar

warmar Active Member

22 กันยายน 2010
    กว่าจะมาพบ ใครๆก็หายจากไปหมดแล้ว ~ เฮ้อ !! แย่จังเลยเรา:'(

20. warmar

warmar Active Member

22 กันยายน 2010
    หายไปไหนหมดแล้วววว.....ช่วยสานต่อที:'(