กำลังจะประสาทค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Atsadong, 20 พฤษภาคม 2017.

1. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    20170517_095702.jpg เรียนเพื่อนสมาชิก

อัสดงหายไป และกลับมาในสภาพที่ประสาทจะแดรก....ขอโทษนะคะ เพราะเก็บกดเลยไม่สุภาพ

อัสดงกำลังถูกเจาะระบบ เหมือนโดนไวรัสคอมพิวเตอร์ที่สมองค่ะ

เช่น อัสดงเห็นคนตาบอดขาย cookies ที่หน้าซีพีทาวเวอร์
    พอไปเข้าสักการะหลวงปู่ที่สวนทิพย์ก็เจอมูลนิธิคนตาบอดค่ะ
    ดูภาพประกอบ

นอกจากนี้ไปไหนจะเจอคนชื่อซ้ำๆ กัน เช่น Terry

อัสดงรบกวนเพื่อนสมาชิกขอพื้นที่ระบายความอึดอัด เกมส์ชีวิตนี้เหมือนกับหมากฮอส
    อัสดงกำลังระแวงไปทั้งหมด ไม่อยากออกไปไหนเลย กำลังสุขภาพจิตไม่ดี คิดว่าโน่นนี่จะเป็นยังไง ควรเลือกซื้ออะไร ทานข้าวอะไร ควรคบกับคนชื่ออะไร ฯลฯ

สมองของอัสดงติด cookies and virus ทางคอมพิวเตอร์ค่ะ

นี่ขนาดใส่ ฮาโล แล้วนะคะ
    อ้สดงไม่มีเพื่อนคู่คิดค่ะ
    เลยกลัวไปหมด ขออนุญาตพื้นที่นะคะท่านเวบมาสเตอร์

2. Atsadong

อัสดง งง ว่าที่ที่อัสดงไปทุกที่ นอกบ้านนี้ เจอแต่คนมีลักยิ้มค่ะ
    คนขายของ คนในทีวี ดาราหนัง ทุกคนล้วนมีลักยิ้ม
    ปกติอัสดงมีลักยิ่มตั้งแต่เกิด แต่ตั้งแต่โตขึ้นมา ไม่ค่อยเจอใครมีลักยิ้มเลย

แต่ตอนนี้ ทุกๆ คนล้วนมีลักยิ้ม

ส่วนคนที่เจอจะหน้าเดิมๆ เช่น คนคุมสปาอ่างน้ำร้อนที่โรงแรมฟอร์จูนเมอร์เคียว แถวรัชดา หน้าตาเหมือน คนส่งไปรษณีย์ที่ศูนย์ไปรษณีย์เขตราษฎร์บูรณะ

คนเช็ดพื้นร้าน 7-11 หน้าตาเหมือนเด็กปั๊มบางจาก

งง ค่ะ ไปไหนเจอแต่หน้าเดิมๆ

พวกเขาทำงานสองที่เลยหรือคะ

3. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
  4. Atsadong

ผัดกะเพรา หรือ กระเทียมพริกไทย

ใส่สีเขียว หรือสีขาวดีนะวันนี้

สบู่ใช้มาดามเฮง หรือ lux

ขึ้นรถเมล์สาย 88 หรือ 21

อันนี้ ชื่อ เป็นมงคลมั้ย

คบกับใครดีนะที่มีรหัสนิวเอจสอดคล้องกัน

โอย...ระแวงไปหมด

5. Atsadong

ช่วยอัสดงด้วยค่ะ
    พิมพ์ไทยไม่ไหวแล้ว
    มิได้กระแดะนะคะ
    Im gonna crack
    Please help
    Anyone who sees this please give me your hands.
    Im so confused.
    This is mental illness.
    I dont know what to do.
    Every place I go is a labyrinth.
    This is not fun.
    Urgently rescued please
    หมอจันทรกานต์คิดว่าอัสดงเป็นคนฟิลิปปินส์เพราะพูดไทยไม่ได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2017
  6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ใจเย็นๆ ก่อน เป็นอาการ DNA โมเลกุล จะกลายเป็น ดิจิตัล DNA นะ ผมเดาเล่นคอมมากเปล่า ผมเหมือนกำลังจะเปลี่ยนภพภูมิอยู่ทุกวันอยู่เนี่ย ก็ปวดหัวเหมือนกัน ถอดรหัสหลายๆ เกมดูแล้ว เหมือนเรากำลังจะพัฒนาไปเป็นนหุ่นแอนดรอยอยู่นะ ผมโดนทดลองมาแล้ว แต่กฎธรรมชาติมีจริงก็คงกลับเป็นมนุดเดินดินกินข้าวแกงเหมือนเดิมแหละ ผมยังพึ่งเริ่มเป็นนักบินเอง กำลังไปสำรวจโลกใหม่ ฝันบอกมา

7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

โดนเขาเอาภาพหลุมดำมาทดสอบแล้วต้องทำใจแหละ บางทีอัสดงกำลังถูกเลือกเป็นส่วนหนึ่งของโครงการอดัมกับเอวา 2 ก็ทำใจหน่อย ผมก็ท้อหลายครั้งแล้ว ต้องสวมบทบาทมากมายเป็นนู่นเป็นนี่ เดาจากหนังฝรั่งพึ่งมาใหม่หนะ ผมไปเฉียดเข้าหน่อยยังเอาเก็บมาฝันเลย ขนาดยังไม่ได้ดูนะเนี่ย แต่ในหนังห่างไกลจากความเป็นจริงมากนัก ธรรมชาติคอยสอนเราเองแหละ

8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

หุ่นแอนดรอยดดีตรงที่มียานแปลงร่างเป็นหุ่นยนต์ประจำตัว สามารถบังคับด้วยคลื่นความคิดของเรา บางทีก็เปลี่ยนเป็นโหมดอัติโนมัติได้ อาจยังไม่ชินแรกๆ แต่นานไปก็ทำใจยอมรับไปเถอะ อนาคตมีแต่เดินหน้า มันเดินย้อนกลับมะได้

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

สรุป เริ่มเป็นโรคหวาดระแวง ต้องพักผ่อนเยอะๆ นะ ผมก็โดนมาก่อน
    เกิดจากปากกไม่ดีไว้เยอะ มาบ่นกับตัวเองมาก ก็เจอเขาสวนมาหนะสิ
    อาจกลายเป็นย้ำคิดย้ำทำได้นะ ระวังหน่อยช่วงนี้ อาการหนักก็คุยกับคนไม่มีตัวตนได้

10. Atsadong

Buzzz....

Copied.

11. Atsadong

คนหน้าตาเหมือนๆ กันเหมือน เอเจนท์ สมิท Agent Smith ค่ะ เพื่อนๆ

The most important thing is I cant speak or think in thai. I speak english. So weird.

12. Atsadong

I feel pretty much better coz i am surrounded by soldiers. I walked invicinity and found those soldiers pretty much alike the Rock ..
    Thanks to the system.

US.army says Hi....
    Welcome too.

13. Atsadong

I tried to think in thai but i couldnt.
    Totally cracked ...whacko...
    Whats wrong with me?
    I HAVE TO STOP THIS CONVERSATION REGARDING MY THAI THOUGHT.
    catcha later guys.
    And thanks again.

14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ต้องลืมหนังเรื่องแมททริกแล้วชีวิตจะดีขึ้น เพราะเรายังเป็นสายพันธุ์ DNA รุ่นเก่าอยู่เจอรุ่นใหม่มาแรงกว่า สู้บ่ได้ จึงเกิดอาการแฮ้งยังงี้แหละ คนรุ่นใหม่จะสายพันธุ์แอนดรอย

15. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายค่ะ หายไปหลายวันเลย รู้สึกห้องวิทย์เงียบไปเลยนะ
    ระบายให้เต็มที่ค่ะ

16. Atsadong

กลับกลายเป็นมารบกวนเพื่อนสมาชิกในนี้แทน
    ต้องขอโทษด้วยนะคะ
    ต้องดูการ์ตูนค่ะ ถึงจะหาย
    ขอบคุณนะคะที่ให้กำลังใจเสมอค่ะท่านหัวมัน

17. Atsadong

ใช่ค่ะ เรารุ่นเก่าจริงๆ
    ขอบคุณท่านrmjvii ด้วยนะคะที่อ่านแล้วเข้าใจ
    และแนะนำอัสดง

18. Atsadong

อัสดงโยงระบบไปที่ เจเอฟเค ทุกทีเลย
    เวลาที่พูดถึงเคาท์เตอร์ ลังโคม

น้าสาวของอัสดงชื่อน้าสาว
    ชีมีสามีเป็น เอฟบีไอ ที่อารักขา เจเอฟเค ชื่อลุงปีเตอร์
    ชีขายเครื่องสำอางค์ยี่ห้อลังโคม

ชีซื้อสมุนไพร st.john wort จากร้านที่คาดว่าเป็นเจ้ากรมเป๋อ
    แล้วเอาไปบดให้สามีทาน
    เพราะลุงปีเตอร์นอนกรีดร้องตอนกลางคืนเพราะทั่งชีวิตต้องฆ่าคนและเจอแต่เรื่องกดดัน
    ลุงไปหาหมอไม่ได้เพราะการเป็นเอฟบีไอ สุขภาพต้องดีทั้งกายและใจ

จากนั้น เจเอฟเค ก็โดนยิง
    ในวันที่สามีนี้เข้าเวรอารักขาอยู่

พออัสดงเบลอทีไร จะมีแต่พากษ์อังกฤษ
    พูดไทยไม่ได้เลย
    ลิ้นติด

และจะมีพวกทหารตัวใหญ่ๆ มาทักทายในมิติที่อยู่เสมอจากการได้ยินเสียงในหัวพูดว่า

Copied หรือ Roger

น่ากลัวมาก พอคิดว่า จะวิปลาสเหรอ

คิดเอง ปรุงแต่งเองได้ขนาดนี้เชียวหรือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2017
  19. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    รู้ตัวอยู่ไม่วิปลาสหรอก สู้ๆ

20. Atsadong

อัสดงอยู่ดีดีก็อยากทานซุปผักมังสวิรัติ
    ใส่แว่นตาโตๆ แบบแจ๊คกี้ โอ
    พูดอังกฤษปร๋อ
    สูบคาปรี

ไปไหนได้ยินเสียงหรือคลิ๊กไปในยูทูปเจอแต่คำว่า
    Protect the first lady.

ไม่ตลกนะคะเพื่อนๆ

และจะโกหกไปทำไม

จริงมั้ยคะ

อเมริกันหาว่า ไทยร่วมกับจีน เป่าเจเอฟเค ค่ะ
    สรุปตามนี้