ขอความกรุณาด้วยครับเรื่องการไปทำบุญกับหลวงพี่เล็ก ที่บ้านแถวอนุสาวรีย์

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย KBANANAG, 12 กรกฎาคม 2006.

1. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งรู้จักหลวงพี่เล็กทางเว็บ พลังจิต แต่ไม่ทราบว่าที่บ้านแถวอนุสาวรีย์ที่ทางหลวงพี่จะมาจะตรงกับหมายกำหนดการของบ้านสายลมใช่ไหมครับ ไม่ทราบมีหมายกำหนดการอย่างไรบ้างครับ และมีการฝึกมโนมยิทธิ หรือพระกรรมฐานรึเปล่าครับ ผมกะว่าต้นเดือนหน้าผมจะไปกราบหลวงพี่นะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ผมขอแจ้งข้อมูลเท่าที่ผมทราบน่ะครับ พระอาจารย์เล็ก ท่านจะมาที่บ้านอนุสาวรีย์ ตามกำหนดการทุกวัน ที่ท่านกำหนดมาครับ และในเดือนสิงหาคมนี้ ท่านจะมาวันที่ 4, 5 และ 6 นี้ครับ การฝึกกรรมฐาน และมโนมยิทธิ ไม่ได้ฝึกครับ ท่านจะมารับสังฆทานและตอบปัญหาธรรม เท่านั้นครับ

ส่วนกำหนดการเดือนต่อๆ ไป ก็ไปดูประกาศได้ที่บ้านอนุสาวรีย์ครับบ้านอนุสาวรีย์ อยู่ที่ ชั้น 2 ของร้านก๊วยเตี๋ยวเรืออนุสาวรีย์ โซนที่ขายก๊วยเตี๊ยวเรือเยอะๆ นะครับ เดินข้ามสะพานข้ามคลอง ร้านซ้ายมือร้านแรกเลยครับ แต่ต้องเข้าหลังร้านครับ ถ้ามาจากสะพานควายก็อยู่ซ้ายมือเลยครับไม่ต้องข้ามไฟแดงที่วงเวียนอนุสาวรีย์ ผมเคยไปครั้งแรกหาอยู่ตั้งนาน ก็แนะนำมาครับเผื่อจะได้สะดวกขึ้นครับ

มาแก้วันที่บอกไปครั้งแรกบอกผิดไปครับ ต้องขออภัยด้วยครับ และขอบคุณพี่ตั้มและ Websnow ที่มาช่วยแจ้งข้อมูลอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2006
  3. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ลอง คลิ๊กเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ มีแผนที่ให้ด้วย
    มีหลายที่ ค่ะ เช่น วัดท่าซุง หลวงพี่เล็ก หลวงพี่สมปอง หลวงพ่อจรัญ และ อีกหลายท่านค่ะ
    โมทนาด้วยนะคะ

http://www.wadthai.info/eBooks/Sep04.pdf

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    กำหนดการรับสังฆทานของหลวงพี่เล็กที่บ้านอนุสาวรีย์

สิงหาคม วันที่ ๔ - ๕ - ๖
    กันยายน วันที่ ๑ - ๒ - ๓
    ตุลาคม วันที่ ๒๙ - ๓๐ กันยายน ๑ ตุลาคม

เวลาโดยประมาณ ๐๘.๐๐ น. - ๑๙.๐๐ น.

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2006
  5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
  6. Nuttawat_J

Nuttawat_J เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    เดี๋ยวนี้วันรับสังฆทานหลวงพี่เล็กท่านไม่ตรงกับศุกร์-อาทิตย์แล้วหรือครับ

7. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ที่พี่ตั้มแก post ไว้ มันตั้งแต่ปีที่แล้วครับ
    โถ... อุตส่าห์ไปขุดมาด้าย

กำหนดครั้งต่อไปคือ ศุกร์ที่ 1 - อาทิตย์ที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2551 ครับ

8. Nuttawat_J

Nuttawat_J เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณครับ Linkไปมาเลยงง ครับ