ขอความช่วยเหลือ{โดนคุณไสย}

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย love2, 10 มกราคม 2013.

1. love2

love2 เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดเยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. love2

ขออนุโมทนา ทุกท่านนะครับ ขอขอบพระคุณจากใจที่ช่วยเหลือ

3. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    อาจารย์แถวๆ กุฉินารายณ์ สุดยอดเลยค่ะ

4. แป้นแล้น

แป้นแล้น Active Member

25 ธันวาคม 2009
    พอจะมีวิธีช่วยคนโดนของ...แบบไม่ให้เขารู้ตัวไหมคะ

เอาของออกด้วยคาถาหรือบทสวดพุทธคุณอย่างไรคะ

เพราะทำใส่อยู่เรื่อยๆและเราก็ไม่ได้อยู่ช่วยคนในบ้านได้ตลอด หนำซ้ำคนโดนของก็ไม่เชื่อเรื่องพวกนี้อีกต่างหาก ลำบากตรงนี้แหละค่ะ แอบใส่น้ำมนต์ประคองให้เย็นได้บ้างเท่านั้น
    ขอความกรุณาค่ะ

5. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    -เคยได้ยินมาว่าถ้าเจอของ (ดังที่กล่าวมาคือยันต์ที่เขาเอามาซ่อนไว้) ก็ให้เอาไปทิ้งในส้วมแล้วของนั้นจะเสื่อมเอง
    -อยู่กรุงเทพ ลองไปหาแม่ชีทศพร
    -หาเวลาไปปฏิบัติธรรม รักษาศีล เช่น ที่วัดอัมพวัน
    -การแก้คุณไสยฯ ด้วยตนเอง แบบง่ายสุด โดยอ.ปาล์ม

อาการคนโดนคุณไสยฯ ได้แก่ นอนมากเท่าไหร่ก็นอนไม่พอ ไม่อิ่ม ยิ่งนอนยิ่งเพลีย หน้าตาหมองคล้ำลงโดยไม่ได้ตากแดด
    ตาขวางไม่ฟังใคร หรือคุณเองมีอาการ ไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัว ร้อนรน ไม่สบายใจ กระวนกระวายใจ ขับรถไป เหมือนมีรถจะพุ่งชนตลอด คุยกับใครแล้วมักอารมณ์เสียใส่เรา หรืออื่นใด ที่มองว่า คงจะโดนคุณไสยฯแน่ๆ วิธีแก้คือ

1.ทำน้ำมนต์ธรณีสาร กิน อาบด้วยตนเอง ตามวิธี ที่ปาล์มเคยแนะนำ ให้ในเว็บเรา
    2.ลองทำตามวิธีนี้
    2.1 เตรียมขมิ้น 1 หัว ล้างให้สะอาด ปั่น หรือบดให้ละเอียด ผสมน้ำสะอาดมา 1 ขัน
    2.2 เตรียมพาน 1 พาน ใส่เงิน 7 เหรียญสลึง ดอกไม้สีแดงห้าดอก เทียน ขนาดเล็ก สีใดก็ได้ 5เล่ม
    2.3 กราบพระสวดมนต์เสร็จ ให้ยกพานนั้นระลึกถึงท่านท้าวเวสสุวรรณ ขอบารมีขับคุณไสยฯ แล้ววางลงข้างๆ ที่นั่งสวดมนต์ ให้สวดคาถาบทนี้

พระคาถาดับล้าง

“โอม นะ โม พุทธ ธายะ นะมะอะอุ นะมะนะอะ นะเนโมสุคะโต อะติ ตาจะนะโม เอหิ นะโมพุทธายะ
    นะโมเม สุคะโต นะโมเมโสปัตติ นะโมสุคะโต โหหิ อะสัญอะติตาจะ สัมภาวะปัจจุปปันนา ปัญจะพุทธาเสติ
    นะโมสุคะโต จะอนาคะตา นะมามิหัง สัพเพเทวายักขา เปตาภูตาปริตตา ปะโรคะตา อัคคะเนวา ชาเมติยะมัง มะนุสสานัง สัพเพโกทะวิทา วินาสสันติ ทะสาตันจะ ปิยังมุกขัง มุกคะปัตโต เอหิสะเนโท สะเนทา สะเนหา สะเนโห
    จะสัพเพชะนะมาเล ปะระชายา ชะยะมหาโภโค มะหาโทโส พายะสะเต กัมเมนะมา วินาสสันติ”

สวดจบ ให้ เป่าลงที่น้ำ 1 จบ ทุกคาถาที่สวดจบ ให้ครบ 6 จบ

พอขึ้นบทสวดจบที่ 7 ให้หยิบเทียน มา กำใส่กัน ทั้ง 5 เล่ม เทียนในขันบูชาเมื่อครู่ แล้วจุดไฟ แล้วสวดไปเรื่อยๆ จนจบคาถาให้ เทียนหยดลงในขันน้ำนั้น เมื่อจบคาถา ให้เป่าครั้งเดียวลงในน้ำ ให้ไฟดับ ทันที
    จากนั้นใช้ผสมน้ำกิน อาบดื่ม ชำระร่างกายออก ถ้าขับถ่ายหนัก ภายใน 1 ชั่วโมง ของต่ำ โดนขับออก ถ้าอาเจียน เรอ หรือมีอาการทางกาย นั่นคือคุณไสยฯ กำลัง สลายออก

พานบูชาครู วางบูชาไว้หิ้งพระ จนกว่าจะครบ 3 วัน น้ำมนต์ 1 ขัน ใช้ได้เพียง 1บุคคล ต้องทำใหม่ ทุกครั้ง
    คาถานี้หาก สวดประจำ ล้างเสนียดทั้งปวงดีนักแล ปัดคุณผีคุณคน ทุกชนิด
    การแก้คุณไสยฯ ด้วยตนเอง แบบง่ายสุด น้ำมนต์ขมิ้น โดยอ.ปาล์ม

-วิธีการแก้คุณไสยฯ คุณผี คุณคน เบื้องต้น ก่อนที่จะวิ่งหาหมอแก้ โดย อ.ปาล์ม http://www.ponboon.com/board/index.php?topic=3002.0

-วิธีถอนของถอนคุณไสย ลองดูในเว็ปนี้นะคะ http://www.ponboon.com/board/index.php?topic=6484.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2013
  6. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

เอาขนมปังไปวางไว้หน้าโบสถ์วัดท่าซุงครับผม

ข้อมูลเพิ่มตเติมครับผม Bloggang.com : zeedhama -

7. แป้นแล้น

แป้นแล้น Active Member

25 ธันวาคม 2009
    ต้องให้เจ้าตัวเขาทำเองรึเปล่านะคะ _/|\_

บังเอิญเปิดเจอ วิธีนี้ก็เช่นกันคะ

8. จินตนาธรรม

จินตนาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    อ่านเพลินเลยค่ะ คุณชื่อสมมุติ ขอบคุณค่ะ ที่หามาให้อ่าน

9. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธมนต์บทนี้ ฟังก็ได้ ภาวนาตามก็ดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=r24oLkHbPeo]เมตตาพรหมวิหารภาวนา (เมตตาใหญ่) - YouTube[/ame]

10. mojichan

mojichan เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้จะแนะำนำอะไรค่ะ ลองทำจิตระลึกคุณของพระพุทธเจ้า ที่สถิตย์ในสากลโลก
    พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ขอยึดเอาพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง ที่ระลึกของข้าพเจ้า
    ธัมมัง สรณัง คัจฉาิมิ ขอยึดเอาพระธรรมเป็นที่พึ่ง ที่ระลึกของข้าพเจ้า
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ขอยึดเอาพระสงฆ์เป็นที่พึ่ง ที่ระลึกของข้าพเจ้า

และ ขอยึดพระคุณของพ่อกับแม่ ดูสิคะ

11. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อสมมุติ
    ต้องให้เจ้าตัวเขาทำเองรึเปล่านะคะ _/|\_
    บังเอิญเปิดเจอ วิธีนี้ก็เช่นกันคะ

แนะนำให้เจ้าตัวทำเองครับผม คนที่ส่งของใส่เราเขาต้องเป็นคนที่มี สมาธิสูงๆจริงๆ แนะนำให้ทำวิธีนีครับผมเพราะเป็นการให้สิ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีอำนาจทางด้านนี้เข้าช้วยโดยตรงถ้าเราทำเองสมาธิกับจิตใจเราสู้เขาไม่ได้ก็ไม่เกิดประโยชน์สักทเท่าไหร่สิ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์วัดท่าซุงท่านช้วยคุณได้แน่นอนครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  12. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อยากแนะนำค่ะ แต่ขอเล่าให้ฟังก่อนนะ
    เมื่อปลายปี2554 แฟนไปอิสานไปขายที่แล้วไปติดเด็กลาวที่นั่น กลับมาก็เปลี่ยนไป
    จากคนที่ตอนเช้าจะสวดมนต์หน้าหิ้งพระก็ไม่สวดเลย แล้วก็แอบงุบงิบเงินจากที่ไม่เคยทำก็
    ทำ เราก็ไปถามพระ ถามคนมีญาน ก็ได้ความว่า โดนเด็กลาวทำของใส่ของแรงมากๆๆทุกข์อยู่ 1 ปีเต็มๆ บ้านก็เกือบแตก เพราะมีปัญหาการเงินเพิ่มมาอีก คือมีเท่าไหร่เอาไปให้เด็กนี่หมด หมดไปเป้นล้าน มันขอเงินที่เป็นแสนๆ ไม่มีให้ถึงกับถอดสร้อย จะขายรถให้มันเลย
    เรานี่กลุ้มใจมากเลย เมื่อสิ้นปีที่ผ่านมานี่ ก็มีคนว่าหมอนั่นหมอนี่ดี เราจะไปให้แก้ แต่คิดค่า
    แก้เป็นหมื่นๆๆ เพื่อนๆๆก็เตือนให้รอไปก่อนอย่าเพิ่งไปทำ เราก็เลยเข้าไปเว็ป
    ผลบุญ เมล์ไปขอความช่วยเหลือจากอ.ปลาม์ ท่านก็ดีนะ แนะนำให้ไปหาของสิ่งหนึ่งซึ่งหาไม่ยาก มาให้เขาอาบแล้ว พรมเครื่องใช้ที่เขาใช้ประจำ อ.ปลาม์บอกว่า มันเอาของต่ำทำมาแก้ด้วยพุทธคุณไม่หาย ต้องแก้แบบนี้ เราก็ไปทำตาม เชื่อไหมหลังจากแฟนเราอาบน้ำเสร็จ จากคนที่ไม่เคยคิดจะสวดมนต์ก่อนนอน แก็บอกว่า วันนี้วันพฤหัสเป็นวันครู เดี๋ยวป๋าต้องไปสวดมนต์เสียหน่อย แล้วทุกวันนี้แกก็สวดมนต์ก่อนนอนแล้วหัดนั่งสมาธิเอง
    แล้วเขาก็ไม่ติดต่อกับเด็กนั่นอีกเลย ดูแล้วอาการดีขึ้นมากเลย
    เราไม่แน่ใจว่า การรักษาจะเหมือนกันไหม คุณลองเข้าเว็ปผลบุญไปปรึกษา อ.ปลาม์ดู
    เผื่อแฟนคุณจะหายนะ ขอให้โชคดีค่ะ

13. love2

ขอบคุณครับ เรื่องจะคล้ายคลึงกันนะครับ
    แต่อันนี้เค้าทำ เพราะจะหวังให้ครอบครัวของแฟนผมตายทั้งหมด เพื่อจะให้ได้เอาทรัพย์สมบัติ เพราะแฟนผมเป็นคนที่มีฐานะ สูงอยู่พอสมควร มีทรัพสินที่ล่อหูล่อตา ญาติพี่น้องที่ไม่มีสิทธิที่จะได้ เลยทำคุณไส้เอาไว้ (เรื่องราวก็อย่างที่เล่าให้ฟังนะครับ) ตอนนี้ อาการทั้งคู่ทรงตัว เพราะไปแสวงหา สถานที่แก้ ตามที่ทุกๆท่านแนะนำมา ผมขอขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

14. love2

มีท่านคนหนึ่งในบอร์ดแนะนำให้ ไปที่อุโบสถ ถือน้ำขวดหนึ่งแล้วนำไปลดที่ อุโบสถแล้วจึงลองน้ำจากที่ไหลผ่านอุโบสถนำมาอาบ ลองวิธีนี้แล้ว อาการดีขึ้นนะครับ :cool::cool::cool::cool:

15. love2

ล่าสุดของที่เจอ
    ลักษณะเป็นต้นงิ้ว มีน้ำหนองกับเลือดเขียนภาษา 4 ภาษาแบบ(เรื่องที่เล่าให้ฟัง)
    ที่ใต้ฐานพระอีก ไปค้นลื้อมาละเจออีก

ผมว่า คนเราทำจิตใจมันทำด้วยอะไร แม้กระทั่งญาติพี่น้องมันถึงทำกันได้ขนาดนี้ กับอีแค่เงินทอง มันสามารถฆ่าคนที่สายเลือดเดียวกันได้เลย
    ผมละโกรธแค้นแทนจริงๆ แต่ก้ได้แค่คิดแค่รู้สึก เพราะไม่อยากจะจองเวร

16. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012

ของที่เจอ เอาไปเผาทิ้งหรือยัง

17. love2

เห็นว่าเอาไปให้พระ นะครับ

18. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    แนะนำให้ไปกราบหลวงปู่พวง วัดน้ำพุเลยครับ บารมีท่านมากไม่ธรรมดา หรือหาพระเครื่องของท่านมาบูชาก็ได้ครับ สายนี้จะเสกด้วยวิชาเพชรกลับเป็นวิชาของหลวงพ่อทบ ไม่ธรรมดาเเน่นอนครับ

19. love2

ขอบพระคุณมากครับ

20. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เงินนี่คืองูพิษ อย่างที่พระพุทธเจ้าตรัส
    ไว้จริงๆเลยนะคะ แม้แต่สายเลือดเดียวกัน ยังทำได้ลงคอ ชาติที่แล้วครอบครัว
    แฟนคุณคงจะเคยทำกรรมกับเขาไว้ เลยต้องรับกรรมแบบนี้ บอกแฟนคุณอโหสิกรรมให้เขาไป อย่าจองเวรจองกรรมกันเลย เชื่อว่าคนที่ทำอีกไม่นาน
    ก็คงได้รับผลกรรมที่เขาก่อไว้ กรรมเดี๋ยวนี้ติดจรวดค่ะ ขอให้แฟนคุณและ
    คนให้ครอบครัวแฟนคุณหายขาดนะคะ อ้อบอกให้แฟนคุณสวดคาถาชินบัญชร
    ให้ได้ทุกวัน วันละ 1 จบนะคะ อ.ปลาม์สั่งให้เราสวดหลังจากที่แฟนเราอาการดีขึ้นค่ะ เอาใจช่วยให้หายไวๆๆค่ะ....