ขอความเมตตา จากห้องนี้ ให้ความกระจ่างทีนะคะ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย piecake00, 25 มกราคม 2014.

1. piecake00

piecake00 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรบกวนสอบถามหน่อยคะ พอดีช่วงนี้ ชีวิตเจอเรื่องแย่มาก แย่ที่สุด
    ดิฉันทำกิจการอยู่แถวถนนลาดพร้าว ริมถนนเลยคะ ก่อนหน้านี้ มีงานทำจนล้นมือ
    แต่จู่ๆ งานที่มี ก็หายวับไปกับตา ก็ไม่เข้าใจ สาเหตุเกิดจากอะไร
    แต่มั่นใจมากว่า งานที่ทำให้ลูกค้า มีคุณภาพ และบริการไม่เคยตกหล่น

จนเมื่อปีใหม่มานี้ ลูกค้าเก่า โทรมาหา แล้วบอกกับเราว่า ทำไมปิดร้าน ปิดโทรศัพท์
    ผ่านมาทีไร ไม่เคยเปิดร้านเลย เราถึงกับ งง มากๆ ว่าลูกค้า มาอำ มาแกล้งอะไร
    แต่ลูกค้า ท่านนี้ อายุเยอะแล้ว คงไม่มีทางมาแต่งเรื่องโกหกเป็นแน่แท้
    เราก็บอกไปว่า ไม่เคยปิดร้านเลยคะ ตั้งแต่วันที่ 2 มกราคม ก็เปิดร้านตลอด
    เปิดร้านทุกวัน
    ขนาดวันนี้ ลูกค้าบอกว่า จะเข้ามาสั่งงานที่ร้าน ก็ไม่มา เงียบไปดื้อๆ
    เฮ้อ อะไรกับชีวิต ดิฉันคะเนี่ย

จนคิดจะไปหา พระ หาพวกที่ดูฮวงจุ้ย แต่โทรไปแต่ละที่ สู้ราคาไม่ไหว
    เรามันพวกทุนน้อย ถึงน้อยมากๆ

ถ้าเรื่องแบบนี้ มันมีจริง วิธีแก้ไข ต้องทำอย่างไรคะ
    เรื่องแบบนี้ มันเกิดขึ้นกับชีวิตดิฉัน ทำไมถึงเกิดขึ้นคะ

ขอความเมตตาด้วยคะ

2. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่บริเวณไหนของ ลาดพร้าว ครับ
    pm มาจะสะดวกกว่า นะครับ

3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ภาวนาคาถาเงินล้านของวัดท่าซุง เลยครับจขกท.

.