ขอคาถาสำหรับเสกมีดหมอครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย hitman, 14 มกราคม 2006.

1. hitman

hitman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคาถาที่ใช้สำหรับเสกมีดหมอหน่อยครับ ไว้เพิ่มความขลังของมีด ครับ

2. alino

alino สมาชิก

ขอถึงอำนาจคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ บันดาลกระแสแห่งอำนาจสรรพวิชาอันเป็นฤทธิ์เดชในการปราบภูติผี ปีศาจทั้งปวง โปรดบังเกิดและสถิตอยู่ ณ ธรรมขัณด้ามนี้เถิด

3. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">" คาถาถอดคุณไสย"
    นะโม 3 จบ
    "สมุหะเนยยะ สมุหะนะติ สมุหะคะโต สีมาคะตัง พัทธะเสมายัง สมุหะนิตัพโพ เอวัง เอหิ นะหลุด โมถอน พุทคลอน ธาเคลื่อน ยะเลื่อนหล่นหาย"

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

"คาถาอาราธนาติดตัว"
    นะโม 3 จบ
    "อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่มะอะอุนี้เถิด"

5. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ใช้คาถาพาหุงครับ จะขลังมาก

6. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาเพิ่มอานุภาพให้มีดหมดครับ
    นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ

7. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พระคาถาอาวุธทั้ง ๕สักกัสสะวชิราวุธธัง เวสสุวัณณัสสะคธาวุธธัง ยะมะนัสสะนัยยะนาวุธธัง อะฬะวะกัสสะทุสาวุธธัง นรายัสสะจักราวุธธัง ปัญจะอาวุธธานัง เอเตสังอานุภาเวนะ ปัญจะอาวุธธา ภัคคะ ภัคคา วิจุณณัง วิจุณณาโลมังมาเมนะ ผุสสันติ.เป็นพระคาถาของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จังหวัดนครสวรรค์ ท่านเขียนเป็นภาษาขอมด้วยลายมือท่านเอง แปลเป็นไทยได้ข้อความดังข้างต้นเพิ่งอ่านมาพบแต่ก็ขอโพสไว้เพื่ออนุชนรุ่นหลัง.

8. N เชียงใหม่

N เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ต้องคาถานี้เลยครับ นะโม 3 จบ กล่าว อักขระยันตัง สันตังสันติ พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง บิดา มารดา อาราธนานัง
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม นะชาลีติ...
    จะอาราธนาพระเครื่องห้อยคอ ผ้าประเจียด ตะกรุด ของขลังต่าง ๆ ใช้ได้ทั้งนั้นครับ ครอบจักรวาลเลยคาถานี้

9. 100ลีลา

100ลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

..ใช้กสินไฟอัดเข้าไปเรย

10. ทรราชย์น้อย

ทรราชย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2007
    คาถาพระขรรค์เพชรพระพุทธเจ้า
    นะโมสุคะโตอตีตาจะ นะโมสุคะโต ปัจจุปันนา นะโมสุคะโตอนาคะตา ปัญจะพุทธานะมามิหัง นะโมพุทธายะ กุสสะลาธัมมา อะกุสสะลาธัมมา อัพพะยากตาธัมมา ทุกขายะเวทนาธัมมา สัมปะยุตตาธัมมา ทุกขังอนิจจังอนัตตา อนิจจังอะระหังสุคะโต ภะวาติ นานามุสสะละหะ ลัปปะพะตะ ตะรุกะริงคะระ สะระธนู ตถาสิโต มะระหัตถาติ มาระคะนา ติยะตินะปะเร นอปะเรใช้เสกมีดลงแผ่นยันต์ทำประกับกั่นมีด เสกตามกำลังวัน

สำหรับกำลังวันนั้นผมได้เพิ่มเติมไว้ เผือคนไม่รู้นะครับ ผมแนะนำไห้เสก วันอังคารนะครับ เพราะเป็นวันแรง
    วันอาทิตย์มีกำลัง 6 วันจันทร์มีกำลัง 2วันอังคาร มีกำลัง 8 วันพุธมีกำลัง 1วันพฤหัสบดีมีกำลัง 5 วันศุกร์มีกำลัง 7วันเสาร์มีกำลัง 3

11. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

สักกัสสะวชิราวุธธัง เวสสุวัณณัสสะคธาวุธธัง ยะมัสสะนัยยะนาวุธธัง อาฬาวะกะทุสาวุธธัง นารายัสสะจักราวุธธัง ปัญจะอาวุธธานัง เอเตสังอานุภาเวนะ ปัญจะอาวุธธา ภัคคะ ภัคคา วิจุณณัง วิจุณณาโลมัง มาเมนะ พุทธะสันติ คัจฉะอะมุมหิ โอกาเสติฐาหิ

12. สกาแดนใต้

สกาแดนใต้ Active Member

15 ธันวาคม 2012
    อันนี้คับ สุดยอด ครอบหมด มีสรรพคุณด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ดอกพุดซ้อน

ดอกพุดซ้อน Active Member

11 กรกฎาคม 2009
    บทนี้ก็ใช้ได้
    อายันตุ โภนโตอิธะ ทานะศีละเขกขัมมะปัญญา สหวิริยาขันตีสัจจาทิษฐาน เมตตุเบกขา
    ยุทธายโว คัณหถ อาวุธานีติ

14. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาหลวงพ่อเดิม

ไฟล์ที่แนบมา: