ขอคำปรึกษาหลวงปู่ทวดหน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย bmw918ia, 24 กันยายน 2017.

1. bmw918ia

bmw918ia สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2017
    IMG_2132.JPG IMG_2133.JPG ผมไม่เคยเล่นพระ แต่พอรู้บ้างนิดๆหน่อยๆว่าเราคล้องพระอะไร ผมมีหลายองค์ แต่ไม่อยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆทุกคนมากไป อยากทราบว่าองค์นี้แท้ไหมครับ แท้ไม่แท้ผมก็นับถือแต่แค่อยากรู้ไว้ หลวงปู่ทวดองค์นี้เป็นมรดกต่อทอดมาจากคุณตาผมครับ ผมเป็นหลานใส่มาจะ17ปีแล้วครับ คุณตาผมใส่ตอนหนุ่มๆ ส่วนมากผมจะมีแต่พระเก่าแก่ของคุณตาทั้งนั้น หลวงปู่ทวดองค์นี้คุ้มครองผมให้รอดปลอดภัยอันตรายมาหลายๆครั้งแล้วครับ หนักสุดก็โดนยิง แต่กระสุนผ่านทะลุเข้าแค่ผิวหนัง

ฝากรบกวนดูให้หน่อยนะคับ "แท้ไหมปีไหนเนื้ออะไร"