ขอชมเหล็กไหล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย dhammahansa, 1 มกราคม 2011.

1. Arphakorn

Arphakorn Active Member

อ๋อ..ค่ะ สรุปว่าของเราไม่ใช่หรือค่ะ สงสัยจังว่าคุณปู่คุณพ่อเก็บไว้ทำไม???

2. manoflove

manoflove เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เรียกว่า โคตรเหล็กใหล หรือรังของเหล็กใหล หรือขี้เหล็กใหล
    เล็กใหลที่ผมเคยมี
    1.เหล็กใหลเพลิง
    2.เหล็กใหลองค์นิมิตร (เป็นลักษณะก้อนกลมมีปุ่มนิดๆก้อนกลมสนิทขนาดประมาณนิ้วก้อย)
    3.เหล็กใหลสีเงินยวง
    4.เหล็กใหลธาตุมรกต
    .........................
    ที่เคยเห็นคือ
    เหล็กใหล หยาดน้ำค้างฟ้า
    เหล็กใหล ตาแรด
    เหล็กใหล จากรูถ้ำ เข้าไปตัดเอากับอาจารย์

3. manoflove

เอาไปทำไม คุรธรรมต่างหากที่มีแล้วใครก็แย่งไปไม่ได้

4. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ก้อเพราะมีคุณธรรมนั้นแหละครับ เขาถึงมาอยู่ด้วย อีกอย่างคนที่จะมีได้เพราะว่าเขาไม่อยากที่จะมี(อาจจะเป็นของคู่บุญ) แต่คนที่อยากจะได้จึงไม่มีไงครับถ้ามีก้อระดับธรรมดา เมื่อก่อนแถวบ้านผมสัก80ปีก่อน เขาเล่าว่า(เรื่องจริงนะครับ) มีคนหนุ่มคนหนึ่งแปลกจากรุ่นเดียวกันมากคือ เข้าวันทำบุญนั่งสมาธิตั้งแต่เด็กทุกๆวัน วันหนึ่งเข้าฝันไปว่ามีแสงสว่างจากภูเขา ตรงเข้ามาในบ้านเขาก้อตกใจตื่น จากห้องนอนมาดูนอกห้องเห็นแสงเรืองๆ ตรงหิ่งพระ เขาจึงไปดูเป็นเหมือนผลึกแก้วอะไรสักอย่าง มีหลายสีตอนเช้าเขาถึงไปวัดเอาของไปให้พระดูท่านบอกว่าเป็นพระธาตุพระอรหันต์ มาอยู่ด้วยเขาถามพระว่ามาอยู่ทำไม เขาไม่อยากได้ ถ้ามาอยู่ด้วยก้อต้องรักษาอีกเพราะเขาเป็นคนจน กลัวคนขโมยด้วย เอาไว้วัดได้ไหมให้คนกราบไหว้ด้วย พระบอกว่าที่มาอยู่ด้วยเพราะเขาเป็นคนดีมีศีลธรรม และต้องอยู่กับเขาด้วยอยู่วัดก้อไม่ได้ ถ้าเอามาก้อจะกลับไปบ้านเขาเหมือนเดิม คนแก่ที่เล่าเขาก้อว่าไปเห็นมากับตาแล้วด้วย และต่อมาพอเขาตายลงไปก้อมีคนเห็นแสงพระธาตุ พุ่งจากบ้านไปทางภูเขาหายไปเลย จึงเป็นเรื่องเล่นสื่อต่อกันมา จริงหรือเปล่าผมไม่รู้แต่คนแก่ยืนยั่นว่าเป็นเรื่องจริง แค่อยากเล่าให้ฟังขอบคุณครับ

5. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    เหล็กไหลจะอยู่กับคนดีครับ ไม่ต้องขวนขวายก็จะมาเอง คนไม่ดีจริงๆหาเท่าไหร่ก็จะไม่พบหากพบก็เก็บไม่อยู่ขอรับ..ทราบคร่าวๆว่า ในหลวงของเรากับพระเทพฯ เหล็กไหลไปอยู่ในห้องบรรทมเยอะครับ

6. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ที่สุรินทร์เจ้าของจะขายไปธนาคารเมื่อไร หายกลับไปอยู่ที่บ้านทุกที เป็นหลายครั้งจนเจ้าของเลิกคิดที่จะขายแล้ว

7. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อว่าเป็นไปได้ค่ะ อัศจรรย์มาก เพิ่มปริมาณเองก็ได้ค่ะ

8. manoflove

ตอนนี้ก็มีเยอะคือพระธาตุครับ ตกลงมาที่นอนตอนกลางคืน เก็บไว้ที่หิ้งพระ ส่วนเหล็กใหลก็วางไว้ในบ้าน บางทีก็หายไป บางทีก็มา ไม่แน่นอน บางทีก็มากับพระดิน (พระผุดจากพื้นบ้าน) ส่วนใหญ่จะเก็บไว้เฉพาะ พระธาติกับอัฐิธาติ ก้อนใหญ่ๆทั้งนั้น น่าจะดีกว่าเหล็กใหล

9. นายน้ำ5

ถ้าได้ไปดูจะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

10. svt

svt เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เป็นภาพเหล็กไหลบารมี ในพิธีที่อัญเชิญออกมา ในถ้ำแถว จ.กระบี่
    ในถ้ำจะมืดเวลาออกมา จะเห็นคล้ายแสงหิ่งห้อยออกมาก่อนจากผนังถ้ำ
    อ. ที่เชิญออกมาจะใช้มีดเหล็กไหลชนิดเดียวกันรองรับ
    ตอนแรกจะหยุ่นๆ คล้ายน้ำไหวตัวได้บนมีด พอโดนอากาศภายนอกจะเริ่มแข็งตัว

มีรูปร่าง คล้ายหยดน้ำหรือ ดอกบัวตูม มีสีออกเทาดำ แวว
    เมื่อนำมาเรียงตัวกัน จะต่อกันได้คล้าย โมบายร้อยมาลัย
    เพราะมีพลังกระแสแม่เหล็กในตัวที่เป็นระเบียบ
    จะไม่เป็นเหมือนแม่เหล็กทั่วไปที่มีขายกันในท้องตลาด

.............
    และอันนี้เป็นเหล็กไหลตัดสด ในพิธีที่อัญเชิญออกมา ในถ้ำแถว จ.พังงา
    เป็นอาจารย์คนละคนกันกับด้านบน พุ่งออกมาจากผนังถ้ำ ยืดได้
    เมื่อตัดออกมา จะแข็งตัว ใช้ผ้าขาวรองรับ ปกติเหล็กไหลชนิดตัดนี้จะมีหลายสี
    สีขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมบริเวณนั้นๆ, ชนิด และพลังงานของธาตุกายสิทธิ์ชนิดนี้ และจิตผู้ดูแล

รายละเอียด - เหล็กไหล ธาตุกายสิทธิ์

....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2012
  11. DookduiDumDeui

DookduiDumDeui Active Member

22 พฤษภาคม 2012
    ผมไม่แน่ใจนักว่าที่พ่อผมมีอยู่นั้นเรียกเหล็กไหลหรือป่าว ลักษณะเหมือนเมล็ดพืชขนาดปลายนิ้วก้อย ผิวมันวาว แต่ไม่เรียบ(ให้นึกถึงผิวลูกกอล์ฟ) หนัก และไม่ดูดแม่เหล็ก แต่พระคุณเจ้าที่ให้สิ่งนี้มา บอกให้เลี้ยงสิ่งนี้ด้วยน้ำผึ้งทุกวันพระ 15 ค่ำ พ่อผมได้มากว่า 22 ปี ก็ไม่มีอะไรพิศดารนอกจากโดนสุนัขกัด 1 ครั้งแต่ไม่เข้า เป็นรอยห้อเลือด หลังจากนั้นไปหาหมอ หมอไม่สามารถฉีดยาได้ ทั้งที่เป็นเข็มใหม่ กดจนเนื้อยู่ลงไปก็ไม่เข้า จนต้องอาราธนาออกจากตัวก่อน(ซึ่งมีของหลายอย่าง เช่นพระเครื่อง และสิ่งนี้)

จนกระทั่งวันหนึ่งเมื่อ6ปีที่แล้ว พ่อมารับผมที่ท่ารถทัวร์ตอนผมกลับจากมหา'ลัยประมาณ 2 ทุ่ม ผมเห็นมีผู้หญิงผมยาวนั่งหน้ามากับพ่อขณะรถเข้ามาใกล้ ซึ่งผมนึกว่าเป็นน้องสาวคนเล็ก ก่อนรถจอด ผมเห็นผู้หญิงคนนั้นขยับไปนั่งเบาะหลัง(รถกระบะ4ประตู) พอผมเปิดรถขึ้นไปกลับไม่มีใครเลย นอกจากพ่อผม และต่อมามีคนอื่นๆที่รู้จักอีกหลายคน ที่เห็นแบบผม คือเห็นผู้หญิงผมยาวนั่งไปกับพ่อผมในตอนกลางวัน(รถพ่อผมไม่มีฟิล์มดำ) จนคนนึกว่าเป็นเมียน้อยของพ่อแล้วเอาไปลือกัน กระทั่งวันหนึ่งผู้หญิงคนนั้นก็มาปรากฏตัวต่อหน้าน้องสาวคนเล็กของผมให้เห็นได้ด้วยตาเนื้อ เป็นผู้หญิงวัยรุ่นแต่งกายเรียบร้อยด้วยเสื้อผ้าแบบปัจจุบัน เธอเรียกพ่อผมว่าพ่อในบ้านทุกคนเรียกเตี่ย และบอกว่าอายุ16 เพราะมาอยู่กับพ่อได้ 16 ปี โดยบอกว่าเป็นเจ้าสิ่งนั้นที่พระคุณเจ้าให้มา และบอกวิธีใช้เธอ รวมถึงเล่าอีกหลายเรื่องที่เกิดขึ้นในบ้าน เช่นกายทิพย์อื่นๆที่พวกผมไม่เคยรู้

ผ่านมา6ปีแล้วผมและคนในบ้านก็ไม่เคยเห็นเลย และเราก็ไม่ค่อยได้ให้น้ำผึ้งเขาด้วย จนวันหนึ่งก็มีคนมาทักให้เราให้น้ำผึ้งเขาบ้าง เล่าประสบการณ์ของสิ่งที่ผมคิดว่าอาจเป็นเหล็กไหลครับ อยากลงรูปให้ดู แต่คงต้องรอให้พ่อผมเอาออกมาให้น้ำผึ้ง ผมจะถ่ายแล้วมาลงให้ดูครับ

12. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับกับสุดยอดประสบการณ์

13. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนคนที่ผมรู้จักเลยครับ เค้าจะเอาเหล็กไหล ไปขายอยู่กรุงเทพ
    เอาผ้าขายกับขี้ผึ้งห่อไว้ ไปยังไม่ถึงเลย เหล็กไหลหายกลับมาบ้านคับ
    หลายรอบด้วยจนเค้าเลิกขายแล้ว

14. svt

svt เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับเป็นอย่างนั้น เท่าที่ทราบมีกฏห้ามของผู้ที่ครอบครองอยู่ ๓ ข้อ

๑. ห้ามซื้อขาย
    เหล็กไหล ธาตุกายสิทธิ์นี้จะประพฤติเป็นมายาธาตุได้เสมอ ..
    และไม่แน่ใจว่าที่ไปอยู่ใหม่ เค้ารักษาศีล ประพฤติธรรมเสมอกับที่อยู่เดิมหรือเปล่า
    เพราะเค้าต้องการร่วมสะสม สร้างบุญบารมีที่สูงขึ้นด้วย

๒. ห้ามทดลอง
    เหมือนว่าเป็นการลบหลู่ ไม่เชื่อในคุณ และในธรรมที่เค้ามี
    ท่านจึงว่า ผู้ที่จะได้ครอบครองควรได้อยู่ในพิธีด้วย
    จะได้ไม่ต้องสงสัย และเอาเค้ามาทดลอง
    เปรียบเปรยว่า คล้ายเด็กแปดขวบไม่รู้ดี ไปลองของผู้ใหญ่
    หากเราเป็นผู้ใหญ่คนนั้นเอง บ่อยไปก็คงไม่ชอบใจนัก

๓. ห้ามผิดลูกเมียผู้อื่น
    เหล็กไหล ชอบอยู่ในที่เย็น อยู่ในถ้ำที่ไม่มีค้างคาว มีธารน้ำไหลลอดใต้ถ้ำ
    ชอบอยู่กับคนที่ใจเย็น รักษาศีลธรรม
    หากผิดข้อนี้เหมือบพบของร้อน และไม่ดี เค้าจะไม่อยู่ด้วย
    หรืออยู่ด้วยกันไม่นาน ก็มีอันต้องจากกันไป

15. หมาปากซอย

หมาปากซอย สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    มีแต่เหล็กแป๊ปอ่าครับ อยากชมไหม???
    ห้าห้าห้า

16. นายน้ำ5

ที่อ.โนนแดง เขาลองยิงสองนัดไม่ออกนัดสามโดนถีบล้มทั้งยืน แล้วหายไปเลย ต้องทำพิธีอัญเชิญกลับมา ที่สุรินทร์เจ้าของบอกถ้าสนิทกันเค้าให้ยืมบูชาติดตัวเลย ขายได้เอาตังค์แบ่งกัน แต่จะขายเมื่อไรกลับไปอยู่บ้านเจ้าของตลอด ทั้งๆที่เจ้าของอยากขายครับ (สิ่งที่ไม่เคยเห็นใช่ว่าจะไม่มี สำหรับคนที่ไม่เชื่อนะครับ)