ขอถามเรื่องพระหลวงปู่สมชาย วัดเขาสุกริม ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย kennek, 7 กรกฎาคม 2013.

1. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอถามเรื่องพระหลวงปู่สมชาย วัดเขาสุกริม ครับ

อยากทราบว่าทำไมหนังสือพระที่รวบรวมรุ่นพระเครื่องของท่าน ถึงมีแต่ปี 2537 ลงไป ไม่มีรุ่นหลังปี 37

ไปเปิดดูในเวปทำเนียบรุ่นหลวงปู่สมชาย ก็มีแต่พระปีแรกๆ 2518-2537 แต่ปี 2538-2547 ไม่มี

อยากทราบว่าเหตุผลเพราะอะไรครับ

เพราะเค้าไม่นิยมเฉยๆ? หรือเพราะมีปัญหาภายในอะไรรึเปล่า ??
    แล้วรุ่นหลัง 2537 หลวงปู่สมชายได้ทันทำอธิฐานให้ไหมครับ???

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  2. aeriex

aeriex เป็นที่รู้จักกันดี

พระท่านทำออกมาเยอะพอควรก่อนหน้า ปี37 ที่หนังสือหรือทำเนียบลงไม่ครบจนถึงปีท้ายๆคงเป็นเพราะค่านิยมที่นักสะสมไม่ค่อยได้เก็บกันและพระมีเยอะมาก แต่ท่านปลุกเสกแน่นอน คนส่วนมากก็จะนิยมรุ่นแรกๆเกือบทุกอาจารย์แหละครับ แฮะๆ ผมอยู่หน้าวัดเลย พระท่านทุกรุ่นแขวนแล้วสบายใจแน่นอนครับ ประสบการณ์เยอะครับ :D