ขอรบกวนด้วยค่ะ โดนคุณไสยมานาน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อ้วนกลิ้ง, 18 ตุลาคม 2010.

1. peerasaku

peerasaku สมาชิก

เด็กเอ๋ย เด็กน้อย ความรู้เจ้ายังด้อย ให้เร่งศึกษา

2. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอยากรู้เหมือนกันว่าพวกเจ้าพ่อเจ้าแม่ทั้งหลาย พวกเล่นผีสางทั้งหลาย คาตานะจะตัดหัวขาดมั้ย หรือกระสุน .308 จะเจาะกระโหลกเข้ามั้ย เคยอยากลองเหมือนกัน แต่หาคนลองอยู่ ไม่อยากลองกับตัวเอง อิอิ ใครเคยลองแล้วบอกผมได้นะครับ(นี่โตแล้วเฉยๆเลยไม่ทำ)

ผมว่า จขกท. คงเซ็ง ผมก็กะมาหาอ่านดีๆ แต่ทำไมมันเป็นงี้ไปหว่า เอาใครมีวิธีช่วยเจ้าของกระทู้ ส่งข้อความให้ดีกว่านะครับ มาลงตรงนี้เสียเวลา ยังงัยผมขอให้จขกท. และคุณandnamwan หายจากอาการไม่สบายทั้งหลายนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2011
  3. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    น่ากลัวเนอะ หายเร็วนะครับ

4. andnamwan

andnamwan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้หายแล้วค่ะ

5. Trg

Trg สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2011
    ถูกคุณไสย

คุณอ้วนกลิ้ง ให้โทรมาคุย0875428930

6. koncheen

koncheen Active Member

เปิดกะทู้ใหม่ดีใหมครับ??????

7. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ปล่อยวางครับ นึกเสียว่าเราเคยทำเขามาก่อน ชาตินี้เลยโดนเอาคืน ไหว้พระสวดมนต์หมั่นนั่สมาธิแบบปู่อ้วนผีกองกอยนะ เก่งเเค่ไนก็ทำเราไม่ได้ จงอย่ายอมเเพ้ คนเราถ้าทำอะไรสำเร็จได้ง่ายนะในโลกนี้ก็ไม่มีคนจน พยามครับ ทำบุญตัดกรรม วจีกรรม มโนกรรม กายกรรม กรรมใดทีข้าพล่วงเกินท่านไว้ ข้าพขอให้ท่านอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด แต่ถ้าไม่ไว้ก็เอาบทขับนี้ไปครับ มนต์พระพุทธเจ้า

นักขัตตะยักขะภูตานัง ปาปัคคะหะนิวาระณา ปะริสตัสสานุภาเวนะ หันตะวาเตสังอุปัททะเว

บทนี้เป็นสวดมนต์ขับผีเกเรยักเกเรและของคุนไสยต่างๆๆๆหมั่นสวดเป็นนิจ แล้วจะรู้เอง

ปู่ใช้สวดตอนเข้าป่านั่งกรรมฐานนะบางครั้งพวกผียักเกเรมันเยอะ แบ่งส่วนบุญให้ก็ไม่เอาอุทิศบูญให้ก็ไม่เอา ชอบมาเเกล้งต้องโดนปาปกันบ้าง เพื่อผู้ปฏบัติอื่นทียังไม่เก่งจะได้ไม่โดนเเกล้งนะ

8. Guest Ô_Ô

Guest Ô_Ô สมาชิก

26 สิงหาคม 2011
    คาถาสนองกลับผู้กระทำไสยศาสตร์ .. นักปฏิบัติ ควรทราบ

"สัมปจิตฉามิ"

คาถาบทนี้ พระ องค์ที่ ๑๐ มาบอกหลวงพ่อในขณะที่หลวงพ่อพักอยู่ที่เมืองควีนทาวน์ ประเทศนิวซีแลนด์ เมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๒๙ เวลา ๐๕.๐๐ น.

ก่อนนอนหลวงพ่อนอนภาวนาเป็นปกติ ตื่นขึ้นมามีอาการปากขยับไม่ได้ มือขยับไม่ได้ รู้สึกอึดอัด คล้ายเป็นอัมพาต แต่ใจสบาย พระ องค์ที่ ๑๐ มาบอกว่า

"เวลานี้มีคนคิดทำให้เธอเป็นแบบนี้"

และท่านให้เห็นตัวผู้ทำชัดเจน พระ องค์ที่ ๑๐ ให้ภาวนาว่า "สัมปจิตฉามิ" จึงคลายตัว คาถาบทนี้ไม่ได้ให้ใช้เฉพาะหลวงพ่อเท่านั้น อนุญาตให้พุทธบริษัทศิษยานุศิษย์และลูกหลานหลวงพ่อใช้ได้ด้วย

ก่อนนอนภาวนา ให้ตั้ง นะโม ๓ จบ และต่อด้วย
    พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    และสวด อิติปิ โส ฯ ๓ จบ จึงภาวนาเรื่อย ๆ ในขณะที่ภาวนาให้ทำใจสบาย ๆ ผลของคาถาบทนี้ จะมีผลต่อผู้สั่ง ผู้รับคำสั่ง ผู้ร่วมมือ และผู้กระทำไสยศาสตร์มายังเราโดยฉับพลัน
    ผลพิเศษ ถ้าตั้งใจรักษาศีล ๕ บริสุทธิ์ หรือ ตั้งใจรักษากรรมบถ ๑๐ ได้ครบถ้วน สามารถระงับนิวรณ์ได้ ภาวนาวันละ ๑ ชั่วโมงเป็นเวลา ๓ เดือนติดต่อกัน จะมีผลคล้าย "อภิญญา"

หมายเหตุ "สัมปจิตฉามิ" อ่านว่า สัม - ปะ - จิต - ฉา - มิ คาถาบทนี้ใช้ได้เฉพาะผู้ที่เป็นสัมมาทิฏฐิเท่านั้น ไม่มีผลสำหรับผู้เป็นมิจฉาทิฏฐิ พระโมคคัลลาน์ท่านมายืนยันว่า คาถาบทนี้เป็นคาถาอภิญญา บอกว่าคนที่ได้อภิญญามาในชาติก่อน ถ้าใช้คาถาบทนี้ของเก่าจะรวมตัว คือว่า ทำไป ๆ ถ้าเข้าถึงผรณาปีติจะรู้สึกว่าตัวไม่มีเหลือแต่หน้า ต่อไปก็ไม่มีอะไรเหลือเลย หน้าก็ไม่มี ถ้าทำได้เช่นนี้บ่อย ๆ ไม่ช้าก็รวมตัวจะไปไหนก็ได้ เที่ยวต่างประเทศเรื่องเล็ก ฆราวาสทำได้ทุกอย่าง แต่พระห้ามแสดงต่อหน้าคน

อย่างท่านปิณโฑลภารทวาชะ เป็นต้นบัญญัติ ถูกห้ามเพราะอะไร เพราะถ้าไปทำอย่างนั้น คนก็ไม่ต้องการธรรมะ ต้องการพระแสดงปาฏิหาริย์ ถ้าขอให้พระแสดงปาฏิหาริย์ พระทำให้ คนนั้นตายแล้วเกิดใหม่ต้องไปเป็นทาสเขา ๕๐๐ ชาติ ถ้าพระไม่ทำให้แล้วโกรธก็เลยลงนรก

พระพุทธเจ้าจึงทรงห้าม แต่ว่าพระที่อยู่ในป่าท่านมีความจำเป็นก็ใช้ได้ แต่ต้องไม่ให้คนเห็น อย่างพระที่เข้านิโรธสมาบัติ ออกมาแล้วปั๊บร่างกายต้องการอาหารก็ต้องดู เราจะไปหาที่ไหน เห็นหน้าคนที่จะให้ปั๊บก็เหาะไปทันที แต่ต้องไม่ให้คนเห็น พอเห็นว่าคนจะเห็นก็ต้องลงเดิน ถ้าเหาะจริง ๆ แล้วไวมาก ตามบาลีว่าที่พระโมคคัลลาน์ขึ้นไปดาวดึงส์ในคราวนั้น บอกว่า "แค่ลัดนิ้วมือเดียว"ความจริงไวกว่านั้น แต่ศัพท์ภาษาไทยไม่รู้จะใช้อะไร ความจริงนึกก็ถึงเลย .. สวัสดี

คำเตือน(โดยเฉพาะ สุภาพสตรี)
    ได้มีผู้ เล่น คุณไสย ปะปนมา มาในกลุ่ม สมาชิก ขอให้ทุกท่าน ระวังตัว จะแก้ไขลำบาก ..
    การสื่อ รูปแทนตัวเอง ของใช้ประจำตัวของเรา ของที่เขาส่งให้เราโดยมากตระกูลน้ำมัน ของขลังที่ไม่ได้พุทธาภิเศก ชื่อ สกุล วัน เดือน ปีเกิด
    การป้องกัน วัตถุมงคลหลวงพ่อ ฤาษี ฯ และ คณาจารย์ที่น่าเลื่อมใส พระคาถา ข้างต้น และบทอื่น ๆ

9. gandaan

gandaan เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    หาครูบาอาจารย์ ช่วยรักษาสิครับ... ปล่อยนานไปแก้ไขยาก

10. อ้วนกลิ้ง

อ้วนกลิ้ง Active Member

25 กันยายน 2010
    ยังไม่หายเลยค่ะ ไม่รู้จะไปรักษาที่ไหน แล้วก็ไปไม่ไหวด้วยค่ะ ที่สำคัญคือไม่มีเงินค่ะ (ที่ไปไม่ไหว เพราะเค้าทำให้ดิฉันไปไหนไม่ไหวค่ะ)

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

งั้นก็ต้องกินน้ำมนต์ ไปจนกว่าจะล้างอาถรรพ์พวกนั้น ลองขอความอนุเคราะห์ไปที่เว๊ปพระต่างๆสิครับ ขอพระจักรพรรดิ จากเว๊ปถ้ำเมืองนะก็ได้ ส่งทางจดหมายพัสดุก็น่าจะได้ ติดแสตมป์ให้ท่าน ก็ได้ เพื่อชำระหนี้สงฆ์ สวดมนต์ขอบารมีพระช่วย จากหนักจะคลาย ที่เบาจะหาย

12. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

ไปเข้าพิธีสวดภาณยักษ์นะ ถูกคุณไสย ผีเข้า สิ่งอัปมงคล หายหมดเลยจ้ะ ถ้าไม่หายแสดงว่าไม่ได้โดนของ อันนี้ต้องไปพบจิตแพทย์อย่างเดียวเลย

ถ้าไปฟังสวดภาณยักษ์ตามวัดไม่ได้ ให้ดาวน์โหลดบทสวดนี้จากเวปพลังจิตนี่แหละ แล้วเปิดฟังได้เลยค่ะ ฟังไปเรื่อยๆ สัก 10 รอบ
    ทำน้ำมนต์อิติปิโส 108 จบ ใช้ดื่มและอาบ เวลาดื่มให้กลั้นใจดื่มนะจ๊ะ 3 อึก น้ำมนต์ที่เหลือเอาไปผสมน้ำอาบ คุณไสยแก้ได้ด้วยตัวเอง ทำติดต่อกันสัก 3-7 วัน (กรณีที่เป็นหนัก)
    ใส่บาตรด้วยข้าวไข่ต้ม ของทั้งหมดใส่ถาด แล้วยกขึ้นเหนือหัว ตั้งนะโมฯ 3 จบ อธิษฐานว่าของเหล่านี้ใส่บาตรผ่านถึงเจ้ากรรมนายเวร ผู้ที่ทำให้เราเจ็บป่วยปัจจุบันนี้ บุญนี้จงช่วยให้เราทุเลาเบาบาง จะใส่กี่ชุดก็ได้ (ยิ่งมากยิ่งดี) แต่ให้ใส่ลงในบาตรนะจ๊ะ ใส่ให้ได้อย่างน้อย 3 วัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011