ขอรับหนังสือพระสูตร ไภษัชสูตร และหนังสือพระสูตรมหายาน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย cubic23, 6 สิงหาคม 2016.

1. cubic23

cubic23 สมาชิก

ขอรับหนังสือพระสูตร ไภษัชสูตร และหนังสือพระสูตรมหายาน
    หนังสือเต๋า

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @Cubic123 เหมือนคุณ Paravatee เองก็สนใจเรื่องเต๋านะคะ น่าจะลองคุยกันดู อาจจะแลกเปลี่ยนก้นได้ดีกว่าค่ะ สำหรับหนังสือ จะลอง Google ก็ได้นะคะ มีเพียบค่ะแต่เป็นแบบรูปแบบอิเล็กทรอนิกส์ไฟล์นะคะและฟรีด้วยค่ะ คุณน่าจะชอบ มีทั้ง ไทย อังกฤษ จีนค่ะ อยากได้เวอร์ชั่นไหนก็ลองหาดูนะคะ คำที่สามารถค้นได้ เช่น

Bhaishajyaguru vaidurya prabhasa thathagata sutra
    Reiki and the Healing Buddha (หากเป็นหนังสือคงแนะนำเล่มนี้ค่ะ)
    ภาษาไทย ก็มีของ Dhamma Education Association ทีแปลจากต้นฉบับจีน

ทุกเล่มสามารถ Download ได้ฟรีนะคะ ลองหาดูว่าชอบต้นฉบับไหนที่อ่านง่ายกว่ากัน

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2016
  3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
  4. cubic23

cubic23 สมาชิก

ใครชอบแจกสิ่งที่ควรแจกสร้างบุญให้ตนเอง เชิญ
    หน้ากระทู้ชัดเจน ในน้ำใจ