ขอฤกษ์แต่งงาน วันมงคลสมรส เลือกแบบไหนถูกโฉลก สมพงษ์กับวาสนา

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย KEY MAN, 2 มกราคม 2018.

1. KEY MAN

KEY MAN สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2017
    :cool::D:)ปรึกษาผู้รู้ ขอฤกษ์แต่งงาน วันมงคลสมรส

ช่วงปีใหม่ ๒๕๖๑ ที่ผ่านมา ผมกับแฟนได้มีโอกาสพาครอบครัวทั้ง 2 ครอบครัว มาเลี้ยงฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ซึ่งผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่าย ไม่ว่าจะเป็นพ่อแม่ฝ่ายผมและพ่อแม่ฝ่ายแฟน ต่างเห็นสมควรที่จะให้เราทั้งคู่ได้ลงตัวแต่งงาน เป็นทองแผ่นเดียวกัน เพราะเราทั้งคู่คบหาดูใจกันมา 5 ปีเต็ม ตลอดเวลา 5 ปี เราทั้งคู่ซื่อสัตย์ต่อกันไม่เคยมีเรื่องมือที่สาม ผมกับแฟนเราทั้งคู่ก็พร้อมและเชื่อมั่นในรักครั้งนี้มากครับ อีกทั้งอยากจัดงานแต่งงานให้เป็นเกียรติและเป็นหน้าเป็นตาให้แก่ครอบครัววงศ์ตระกูลของเราทั้งสองคน เพราะผมกับแฟนต่างก็เป็นลูกคนโตของวงศ์ตระกูลทั้งคู่ ทำให้พ่อกับแม่ทั้งฝ่ายผมกับฝ่ายแฟนคาดหวังเรื่องนี้สูง จึงอยากรบกวนผู้รู้หรือเพื่อนสมาชิกที่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำอาจารย์หมอดูหรือซินแสคนไหน ที่สามารถคำนวณหาฤกษ์แต่งงาน วันมงคลสมรสที่ลงตัวและสมพงษ์กับเราทั้งสองคน

ฝ่ายชาย :: เกิดวันที่ ๑๖ พ.ย. ๒๕๒๕

ฝ่ายหญิง :: เกิดวันที่ ๑๔ ก.พ. ๒๕๒๖

หากมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ รบกวนโปรดแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จะได้เตรียมกำลังทรัพย์ไว้ให้ครับ :D:cool::)

2. UP GRADE

UP GRADE สมาชิกใหม่

# ถึงคุณสมาชิก KEY MAN #
    ในฐานะคุณเป็นเจ้าของกระทู้
    ถ้าอยากจะให้ช่วยคำนวณหาฤกษ์แต่งงาน วันมงคลสมรส
    ช่วยบอกข้อมูลให้ละเอียดครบถ้วนด้วย
    ทั้ง วัน-เดือน-ปีเกิด-เวลาเกิด ทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิง
    เพราะวิชาโหราศาสตร์ไทย ต้องตั้งดวงผูกดวงชะตาคู่
    จึงจะหาฤกษ์ยามงามดี วันแต่งงานให้คุณได้นะจ๊ะ

3. KEY MAN

* ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมครับ *
    ฝ่ายชายเกิด ๑๖ พ.ย. ๒๕๒๕ เวลา ๖.๐๙ น. จ. กทม.
    ฝ่ายหญิงเกิด ๑๔ ก.พ. ๒๕๒๖ เวลา ๑๑.๑๑ น. จ. กทม.
    ถ้าคุณสมาชิก UP GRADE จะช่วยกรุณา คำนวณหาฤกษ์แต่งงานให้ ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

4. UP GRADE

UP GRADE สมาชิกใหม่

สำหรับข้อมูลที่เจ้าของกระทู้ อย่างคุณ KEY MAN ให้มานั้น
    ผมได้ไปปรึกษา ท่านอาจารย์ของผม ท่านให้ฤกษ์วันมงคลสมรส ซึ่งเป็นวันที่ดี ดิถีเรียงหมอน ดีทั้งฤกษ์บนและฤกษ์ล่าง ตรงกับวันจันทร์ที่ ๓๐ เมษายน ๒๕๖๑ เหมาะแก่การมงคลสมรส
    โดยอาจารย์ผม ท่านอาจารย์โสภณ โหราจารย์และกูรู ด้านโหราศาสตร์ไทยชั้นสูง เป็นที่ปรึกษาให้กับนักธุรกิจและนักการเมืองหลายท่าน ถ้าคุณสนใจหรืออยากปรึกษาท่านโดยตรง โทรไปได้ที่เบอร์ 081-5550234 ครับ

จากศิษย์รุ่นที่ ๑๕ ครับ My Name is... โจ้
    UP GRADE

5. love it

love it สมาชิกใหม่

เห็น Post กระทู้ที่คุณ KEY MAN ลงไว้น่าสนใจดีครับ
    ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับหาฤกษ์แต่งงาน วันมงคลสมรส
    ขอนำเสนอโหราศาสตร์ ดวงจีน ที่ผมได้ไปร่ำเรียนมา
    ผมเป็นศิษย์ อาจารย์ อู๋ สมการ รุ่นที่ 5 โหราศาสตร์สายหมากรุกจีน สูตรคูณดูดวง
    ดวงของคุณกับแฟน ผมลองคำนวณและปรึกษากับท่านอาจารย์ อู๋ มาแล้ว
    ถ้าเหมาะสมกับดวงชะตาคุณทั้งคู่ และส่งเสริมคุณทั้งสองคน
    จะตรงกับวันศุกร์ที่ ๑๑ พ.ค. ๒๕๖๑
    หากอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม โทรปรึกษาอาจารย์ของผมได้เลยครับ
    เบอร์โทร อาจารย์ อู๋ สมการ คือหมายเลข 086-918-9898

6. KEY MAN

ต้องขอขอบคุณ ท่านสมาชิก คุณ UP GRADE และ คุณ love it
    ที่ช่วยคำนวณหาฤกษ์แต่งงานให้ครับ และก็ยังแนะนำอาจารย์ของคุณมาด้วย
    เดี๋ยวผมคงต้องลองโทรติดต่อขอคำปรึกษาเพิ่มเติม ทั้งอาจารย์โสภณ และ อาจารย์ อู๋ สมการ
    ตามที่คุณให้เบอร์โทรศัพท์ไว้ ถ้าได้ข้อสรุปอย่างไร ค่อยแจ้งรายงานผลให้ทราบทีหลังนะครับ
    หรือหากมีสมาชิกท่านใด มีประสบการณ์ในการดูฤกษ์แต่งงานหรือเคยผ่านพิธีมงคลสมรสแต่งงานมาแล้ว ถ้าจะแนะนำอาจารย์หมอดูหรือโหราจารย์หรือซินแสท่านใดเพิ่มอีก ก็ยินดีน้อมรับและรับฟังนะครับ

7. ไชยา ไชโย

ไชยา ไชโย สมาชิกใหม่

:D;):cool:พูดถึงเรื่องฤกษ์แต่งงานและการแต่งงาน ผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีประสบการณ์ด้านนี้ที่อยากบอกต่อ เพราะส่วนตัวก็เชื่อเรื่องฤกษ์ยามงามดีเวลาต้องตัดสินใจทำอะไร ก็เลยมั่นใจที่จะให้หมอซินแส เป็นคนหาฤกษ์แต่งงานให้เช่นกัน โดยพ่อแม่ของผมแนะนำให้รู้จัก เพราะซินแสท่านนี้พ่อกับแม่ผมดูดวงกับท่านบ่อยมีอะไรก็คอยปรึกษาตลอด ท่านชื่อว่า อาจารย์ อู๋ สมการ หรือ ซินแส อู๋ เนื่องจากผมกับพ่อแม่และน้องๆ มีเชื้อสายจีนอยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่แบบกงสี มีกิจการโรงรับจำนำสืบทอดกันมา ซึ่งพ่อกับแม่ผมท่านยกกิจการให้ผมในฐานะลูกชายคนโตที่ต้องสืบทอดกิจการต่อ แต่สิ่งที่พ่อกับแม่บ่นมาตลอดคือ ลูกๆ ของท่านไม่มีใคร ได้แต่งงานเป็นฝั่งเป็นฝาเลย ทั้งตัวผมลูกชายคนโตและน้องสาวอีก ๒ คน จนกระทั่งปี ๒๕๕๗ ที่ผ่านมา ได้รู้จักกับแฟนหรือภรรยาคนปัจจุบันนี้ เธอเป็นลูกสาวเจ้าของร้านขายยา เธอจบเภสัชกรแล้วมาช่วยเหลือดูแลร้านขายยาของทางบ้าน ญาติฝ่ายแม่ผมสนิทสนมกับร้านขายยาเจ้านี้ก็เลย แนะนำให้เราทั้งคู่รู้จักกัน หลังจากลองคบหาดูใจกันได้แค่ 6 เดือน พ่อกับแม่ฝั่งผมและพ่อกับแม่ฝั่งแฟน อยากให้เราทั้งคู่แต่งงานกัน เพราะอายุก็มากแล้ว ตอนนั้นผมก็อายุ 36 ปี ส่วนแฟน 35 ปี ผมเองก็ไม่อยากขัดใจผู้ใหญ่และส่วนตัวก็ชอบนิสัยแฟนด้วย เป็นคนขยันและใจดี ก็เลยตกลงใจแต่งงานกันแล้วได้ไปปรึกษา อาจารย์ อู๋ สมการ ท่านบอกและอธิบายความรู้ให้เราทั้งคู่ฟังว่าเราทั้งคู่โชคดี ดวงสมพงษ์กัน ตามตำราจีน เพราะฝ่ายชายปีมะเมีย (ม้า) ฝ่ายหญิงปีมะแม (แพะ) อีกทั้งดิถีธาตุประจำตัว เป็นคู่ภาคี ระหว่างดิน (กี้) กับ ไม้ (กะ) อย่างนี้หาฤกษ์แต่งงานวันมงคลสมรสได้ไม่ยาก แล้วอาจารย์ อู๋ แกก็ให้ฤกษ์แต่งงานของเราทั้งคู่มา ตรงกับวันศุกร์ที่ ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ยังแถมอาจารย์ อู๋ บอกว่า หลังแต่งงานไปไม่เกิน ๖ เดือน คุณทั้งคู่จะมีข่าวดีเรื่องทายาทคนแรก อาจารย์ อู๋ แกทำนายทายทักเราทั้งสองคนว่า คุณจะมีลูกด้วยกัน 2 คน คนแรกเป็นลูกสาว น่าจะเกิดในปี 2558 และ คนที่สองเป็นลูกชาย น่าจะเกิดในปี 2561 ซึ่งผมกับภรรยาได้พิสูจน์คำพยากรณ์ที่ อาจารย์ แกทำนายมาแล้ว เพราะปี ๒๕๕๘ ช่วงประมาณเดือน มีนาคม ภรรยาผมได้ตั้งท้องลูกคนแรกของเรา และปลายปี ๒๕๕๘ อาจารย์ อู๋ ก็เป็นคนคำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกผม ซึ่งเป็นลูกสาวจริงๆ ด้วย ตรงกับวันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม 2558 จนกระทั่งมาถึงปีนี้ ๒๕๖๑ ช่วงวันเด็กแห่งชาติที่ผ่านมาก็พาลูกสาวตัวน้อยไป เที่ยวงานวันเด็กที่สวนสัตว์ จู่ๆ ภรรยาเกิดอาการหน้ามืดคล้ายจะเป็นลม ก็เลยตัดสินใจกลับบ้าน ขากลับก็แวะไปตรวจกับคลินิกประจำ เพราะรู้จักกับคุณหมอ พอคุณหมอพาไปตรวจเสร็จ ก็บอกผมกับภรรยาว่า ยินดีด้วยคุณกำลังตั้งครรภ์ ทำให้ผมนึกถึงคำพูด สิ่งที่อาจารย์ อู๋ เคยทายเอาไว้ ไม่น่าเชื่อจะเป็นจริง พึ่งต้นปี ๒๕๖๑ ลูกจะมาเกิดเร็วอย่างนี้ งานนี้คงต้องรอพิสูจน์กันอีกครั้งว่าจะได้ลูกชาย ตามที่ อาจารย์ อู๋ แกพยากรณ์ไว้หรือไม่ ทุกวันนี้ครอบครัวผมกับภรรยามีความสุขตามประสา พ่อ แม่ ลูก และมีหลานให้กับพ่อแม่ได้ ชื่นใจ เป็นอากง อาม่า สมใจปรารถนา สำหรับผมชีวิตแค่นี้ก็สมบูรณ์แล้วนับเป็นประสบการณ์และความเชื่อส่วนบุคคลนะครับที่อยากจะบอกต่อ :):cool::D