ขอหนังสือการฝึกกรรมฐานมัชฌิมาแบบลำดับ(ที่อ่านเข้าใจง่าย)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย samransom, 31 กรกฎาคม 2016.

1. samransom

samransom Active Member

30 กรกฎาคม 2010
    ท่านใดมีหนังสือฝึกกรรมฐานมัชฌิมาแบบลำดับที่พิมพ์อ่านเข้าใจง่ายแปลจากภาษาเก่าเป็นภาษาไทยที่อ่านเข้าใจง่ายบ้างไหมครับ ขอเป็นไฟล์ pdf ก็ได้ครับ
    ขอขอบพระคุณครับ

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @Samransom คู่มือ สมถะ-วิปัสสนากรรมฐานมัชฌิมาแบบลำดับ ที่พระครูสังฆรักษ์วีระ ฐานวีโร รวบรวมเรียบเรียงหรือเปล่าคะ หากใช่มธุรามี ebook และสามารถวาง link download ได่ค่ะ ช่วยตรวจสอบได้ไหมคะ ว่าใช่หรือเปล่า

http://goo.gl/TBmL4m

มธุราเองก็ไม่ได้ชำนาญหนังสือเก่าๆนัก ไม่แน่ใจว่าใช่ฉบับนี้หรือเปล่า ของมธุราปี 2550 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2016
  3. samransom

samransom Active Member

30 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณครับ ไฟล์นี้ผมมีแล้วครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจจ้า อยากได้ที่แปลเป็นภาษาปัจจุบันที่เข้าใจง่ายกว่านี้จ้า