ขอหนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น..รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย pojzy, 7 กันยายน 2009.

1. pojzy

pojzy เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากผมได้อ่าน"ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น" ในกระทู้ที่อยู่ในเว็บนี้
    จึงมีความสนใจที่จะศึกษาและนำมาปฏิบัติ ถ้าหากท่านใดมีหนังสือพอจะมีแจกเป็นธรรมทานให้กับผม ผมขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ

กรุณาส่งมาที่

สุพจน์ ชัยดารา
    หน่วยโสตทัศนศึกษา คณะวิทยาศาตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    ตำบลสุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

2. timetime

timetime เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    สวัสดี ครับ ผมก็ อยู่เชียงใหม่ นะครับ
    หนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น มีแบบ สแกนแล้ว อ่าครับ แต่ก็ยังไม่ครบเล่ม

ถ้าเอา จะเอา แฮนดี้ไดฟ ไปเสียบให้นะครับ (เหมือนจะรู้เลยว่าบ้านอยู่ที่ไหน คิคิ)

ท่านใดที่มีหนังสือ แจกให้ คุณ สุพจน์ ชัยดารา อนุโมทนา ด้วยครับ

3. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
  4. pojzy

ขอเพิ่มข้อมูลคือ จริงๆแล้ว หลวงพี่องค์หนึ่ง ซึ่งท่านศรัทธาองค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อวัดท่าซุง บังเอิญลูกสาวไปทำบุญกับท่าน
    ทราบว่าท่านชอบอ่านหนังสือธรรมที่รวบรวมโดยอาหมอสมศักดิ์ และหลวงพี่ท่านปรารภกับลูกสาวว่าอยากจะพิมพ์เผยแพร่โดยหลวงพี่ท่านมี
    หนังสืออาหมอตั้งแต่เล่ม 1ถึงเล่ม 8 แต่ขาดเล่ม 9,10,11 ดังนั้น ขอความเมตตาว่าท่านใดที่มีหนังสืออาหมอ เล่ม 9,10,11 ขอความกรุณาช่วยส่งมาให้ผมด้วย จะได้ให้ท่านหลวงพี่ได้พิมพ์เผยแพร่เพื่อเป็นธรรมทานต่อไป

5. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงกับพ่อพจน์โตยนะเจ้า
    ขอตั้งจิตอธิษฐานขอให้มีผู้ใจบุญที่มีหนังสืออาหมอเล่มที่ 9-11เข้ามาในกระทู้นี้กำเต๊อะเจ้า สาตุ๊

6. อ็อดจ.ส.

อ็อดจ.ส. เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าท่านใดที่มีหนังสือครบและพอที่จะจัดทำแจกเพื่อที่จะเป็นทานธรรม
    ผมขอนอมรับด้วยคนนะครับหรือถ้ามีค่าใช้จ่ายและจัดส่งก็บอกมานะครับ
    เพราะอ่านแล้วสามารถนำมาปฏิบัติต่อในสิ่งที่ค้างๆไว้ได้ครับ
    ถ้าท่านใดมีรบกวนPMแจ้งด้วยนะครับ
    ขออนุโมทนาในบุญครับ สาธุ

7. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    น่าจะมีรวมเล่ม หรือแจกฟรีผ่านเว็บนี้ จะได้ได้กันทั่วถึง
    เราก็อยากอ่าน ยังไม่มีสักเล่มเลย

8. อ็อดจ.ส.

อ็อดจ.ส. เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2009
    จะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ เผื่อจะมีท่านไหน จัดทำแบบร่วมเล่มทั้งหมดเพื่อเป็นทานบารมี แจกให้กับผู้สนใจในการปฏิบัติธรรมครับ

9. timetime

มี เล่มที่ 9 ครับ จะให้ส่ง ไปทางไปรษณีย์ หรือ เอาไปให้เอง เพราะว่าอยู่ในเมืองเชียงใหม่ แล้วก็อยากทำความรู้จักนะครับ อิอิ จะ PM e-mail เบอร์โทร ไปให้นะครับ

10. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อนุโมทนาด้วยค่ะ ตอนนี้ก็เหลือเพียงเล่มที่ 10 และ 11 ที่ขาดอยู่ ถ้าใครมีก็ขอความกรุณาด้วยนะคะ จะได้ช่วยกันทำบุญให้ธรรมทานก้นต่อไปค่ะ สาธุ

11. pojzy

ลุงขอขอบใจลูก เวลาเวลา(timetime)ด้วยน่ะ คืองี้ลุงขอกระซิบเบาๆกลัวคนอื่นได้ยินลุงอาย ไอ่พีองพีเอ็ม ลุงไม่รู้เรื่อง เอาเป็นว่าลุงบอกเบอร์โทร ของลุงก็แล้วกันเผื่อจะได้นัดแนะเอาหนังสือมาให้ลุง(081-8855405)

12. timetime

พอดีได้รับ พระบรมสารีริกธาตุ จำนาวนหนึ่ง จากคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ธรรมวิวัฒน์<!-- google_ad_section_end -->
    จึงอยากจะมอบให้เจ้าของกระทู้ ไว้บูชา เพื่อเป็นกำลังใจในการพิมพ์หนังสือแจก ต่อไปจ้า สาธุ

13. timetime

มาแว้วว ดีใจ จิงๆๆ
    ไม่รู้ไม่เปนไรจ้า เราเอาใจคุยกัน เราก็เข้าใจกันแล้ววว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  14. pojzy

เออ..ใจถึงใจ..เจ้าลูกไทม์ เด็กอะไรน่ารักจริงๆ..อายุแค่เนี่ยะมีธรรมของพระพุทธองค์ประจำใจ ตอนลุงอายุแค่นั้น ถ้าลุงตายโน่น อเวจีแน่ๆ..นึกแล้วยังเสียวๆเลย..ก็ขอขอบใจลูกชายและขอโมทนากับลูกทุกประการ..อยู่ดีมีสุขเนอะลูกเนอะ

15. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4

16. pojzy

ขอแก้ข้อมูล ลูกสาว ได้ติดต่อไปยังคนใกล้ชิดท่านอาหมอ หนังสือของท่านอาหมอที่ท่านเขียนไว้มีถึงแค่เล่ม 9 เท่านั้น เพราะฉะนั้นเล่ม 10,11จึงไม่มี ถ้าลูกtime เอาเล่ม 9 มาให้ก็ถือว่าครบสมบูรณ์แล้ว ส่วนการดำเนินการจัดพิมพ์เพื่อเป็นธรรมทานมีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาบอกกล่าวในกระทู้นี้ต่อไป

17. timetime

เมื่อก่อน ก็ไม่ฟังใคร เดี่ยวนี้เอาธรรมมะขัดใจ เฮ้อ เรานี้มันเลวจิงๆๆ อิอิ

18. timetime

ครับผม อนุโมทนา สาธุ

19. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนากับน้องไทม์ไทม์โตยนะเจ้า
    ตอนนี้ลูกสาวพ่อพจน์ได้ประสานงานกับอาหมอและคุณพี่หมวยผู้ช่วยของอาหมอโดยตรงแล้ว กำลังคิดกันว่าเราจะหาทุนและจัดพิมพ์หนังสือร่วมกับอาหมอ

ตอนแรกหลวงพี่ท่านจะพิมพ์ลงกระดาษ A4 แล้วprintแจก แต่คิดไปคิดมา การพกพาอาจจะไม่สะดวกนานวันเข้าอาจจะชำรุดเสียหาย ถ้าทำเป็นรูปเล่มหนังสือจะดีกว่า ก็เลยปรึกษากันว่าเราหาทุนแล้วติดต่อโรงพิมพ์ที่เคยพิมพ์ให้อาหมอและเราร่วมพิมพ์กะอาหมอเลยดีกว่า ใครจะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาก็ได้ เป็นการให้ธรรมทาน ตอนนี้กำลังดำเนินการไปบ้างแล้ว รายละเอียดจะนำมาโพสไว้เป็นระยะๆนะคะ

ขออนุโมทนากับพ่อพจน์และพี่me,myselfด้วยนะคะ สาธุ

20. squrez

squrez เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยนะครับ
    คืบหน้าอย่างไรผมพร้อมที่จะร่วมด้วยนะครับ ^^ เพราะไม่เคยให้ธรรมทานแบบนี้มาก่อนครับ