ขอหนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น..รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย pojzy, 7 กันยายน 2009.

1. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

หนังสือน่าจะยังพอมีอยู่นะคะ ยังไงแจ้งชื่อและที่อยู่ไว้เลยค่ะ

2. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะคะ ที่ได้ให้ความสนใจหนังสือของคุณลุงหมอค่ะ
    เพราะเป็นหนังสือที่ดีๆมากๆ อ่านเข้าใจง่าย แล้วสามารถนำมาปฏิบัติได้ในชีวิตประจำวันด้วยค่ะ เวลาไม่สบายใจ ว้าวุ่นใจ หยิบหนังสือขึ้นมา เปิดไป

ตอนนี้หนังสือทั้งเล่ม 7 และ เล่ม 10 ยังเหลืออยู่นะคะ ถ้ายังไงฝากชื่อและที่อยู่ไว้ในกระทู้ก็ได้ค่ะ เพราะบางทีไม่ได้เข้าไปดูใน pm แต่อาจจะมีทีมงานเข้ามาดูเรื่อยๆค่ะ

และต้องขอขอบพระคุณ คุณวาสนามากๆเลยนะคะ ที่มาช่วยกันค่ะ การเผยแผ่คำสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าช่วยกัน นับเป็นการสร้างบุญบารมีที่เกิดบุญกุศลยิ่ง ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงค่ะ^_^

3. wasana_js

wasana_js Active Member

21 พฤศจิกายน 2006
    ไม่เป็นไรค่ะ ปกติ ก็พยายามจะไปหาคุณลุงหมอ ให้ได้ทุกอาทิตย์ค่ะ เพราะยังมีสังโยชน์ครบ10ข้อ 5555

ถ้าใครขาดหนังสือเล่มไหน ก็ฝากชื่อที่อยู่ไว้นะค่ะ ที่ wasana_js@yahoo.com ค่ะ ละจะจัดส่งไปให้ค่ะ

4. akep

akep เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ผมขอรับด้วยครับ 1 ชุด
    ส่งมาที่ นายเอนกพงศ์ ปากศรี
    บ.สยามคอมเพรสเซอร์ อุตสาหกรรมจำกัด
    นิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง 87/10 ม.2 ถ.สุขุมวิท ต.ทุ่งสุขลา
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230
    ขออุโมทนาอย่างสูงครับ

5. ราชนาวี

ราชนาวี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือเล่ม ๑๐ แล้วครับ ขอบคุณครับ

6. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือทั้งสองเล่มแล้วครับ

อนุโมทนาบุญอย่างสูง

7. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่มีซักเล่ม ถ้ามี ขอทุกเล่มครับ

สนธยา ใจผ่อง
    73/358 หมู่ 8 ม.นฤมิตร 2
    ต.วังตะเคียน อ.เมือง
    จ.ฉะเชิงเทรา
    24000

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. eert

eert Active Member

แจ้งข่าวค่ะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ตรีได้นำหนังสือของอาหมอทั้ง 10 เล่มไปบริจาคที่ห้องสมุดประชาชนจังหวัดเพชรบูรณ์แล้วค่ะ ถ้ามีญาติธรรมคนใดที่อยู่ในพื้นที่จังหวัดเพชรบูรณ์สนใจ สามารถไปหายืมได้นะค่ะ

9. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    พี่ตรีคะ อ้อยขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    นี่ได้ข่าวแว่วๆมาว่า ตอนนี้เล่ม 11 กำลังให้โรงพิมพ์ประเมินราคาอยู่ค่ะ
    ถ้ามีความคืบหน้าประการใดจะแจ้งผ่านกระทู้นี้นะคะ
    และหากท่านกัลยาณมิตรท่านไหนประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพเล่ม 11 ขอให้เข้ามากระทู้นี้บ่อยๆนะคะ ดิฉันได้ข่าวเมื่อไหร่จะรีบแจ้งทันทีค่ะ

ตอนนี้เล่ม 10 เหลือประมาณ 20 เล่มค่ะ หากท่านไหนต้องการก็แจ้งชื่อและที่อยู่มาได้เลยนะคะ หรือจะผ่าน pm ก็ได้ค่ะ ^_^

10. boontiwa

boontiwa เป็นที่รู้จักกันดี

บ้าน อจ. สมศักดิ์- 35 ชอยงามดูพลี ถนน พระราม 4 ตรงข้าม สวนลุม night bazar
    (sun 9-5 โมงเย็น)

11. akep

akep เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ได้รับหนังสือเล่ม 7 และเล่ม 10 แล้วครับ ขออนุโมทนาอย่างสูงครับ

12. Amine

Amine เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้รับหนังสือทั้ง 2 เล่ม (7และ10) จำนวน 2 ชุด เรียบร้อยแล้วในตอนสายของวันนี้

ขอบพระคุณมากนะครับ จะพยายามแวะมาอ่านครับ

13. wasana_js

ใครมีปัญหาทางธรรมก็ไปปรึกษาหรือไปนั่งฟังธรรมะที่บ้านคุณลุงหมอได้น่ะค่ะ เพราะไปแล้วมีแต่ความสบายใจกลับมาค่ะ

14. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    สาธุๆ อนุโมทนาด้วยครับ
    ได้รับหนังสือแล้วเช่นเดียวกัน
    กุศลนี้ขอให้ดวงตาเห็นธรรมน่ะครับ ^^

ไปบ้านคุณลุงหมอ มีธรรมะดีๆมาฝากกันก็ดีน่ะครับ

15. pallop

pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ขอรับด้วยคนนะครับ ไม่ทราบยังมีเหลืออยู่ไหม
    อยากอ่านครับ อยากอ่าน

พัลลภ ตรุษมูล
    64/24 หมู่บ้าน กรป.กลาง
    ถ.เลียบคลองนายกิม
    แขวงสีกัน ดอนเมือง
    กรุงเทพ 10210

โมทนาด้วยนะครับ

16. sonthya

ได้รับหนังสือ แล้ว 2 เล่ม (7 กับ 10 )
    ขอบคุณมากครับ หากมีการจัดพิมพ์ครั้งต่อไป
    ต้องการร่วมทำบุญ โปรดบอกผมด้วย อนุโมทนาครับ

17. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากร่วมบุญพิมพิ์หนังสือด้วยครับ ถ้ามีการจัดพิมพิ์ครั้งต่อไป ช่วย พีเอ็ม แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

และไม่ทราบว่าต้นทุนเล่มละเท่าไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  18. pojzy

pojzy เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงขอประชาสัมพันธ์เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ที่รวบรวมโดย อาหมอ (พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน)<o:p></o:p>
    ท่านได้อนุญาตให้เผยแพร่ในรูปแบบเว็บไซด์แล้ว<o:p></o:p>
    ตอนนี้ได้ทำเสร็จไปแล้วคือ เล่ม1,2,3,4,และ6 <o:p></o:p>
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่ www.tangnipparn.com<o:p></o:p>
    (ทางนิพพาน.คอม)ส่วนเล่มอื่นๆกำลังทยอยอัพเดทจน<o:p></o:p>
    ครบทุกเล่มรวมทั้งเล่มใหม่ๆที่อาหมอจะออกตามมาอีก <o:p></o:p>
    ฝากทุกท่าน ช่วยประชาสัมพันธืต่อๆกันเพื่อธรรมทาน<o:p></o:p>
    ขอบคุณมาก...ลุง..pojzy<o:p></o:p>

19. wasana_js

ขอร่วมอนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ .ให้ธรรมเป็นทานชนะการให้ทั้งปวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2010
  20. sonthya