ปิดรับบริจาค ขออนุโมทนาคุณไข่หวานน้อย..เรื่องเจ้าภาพจัดซื้อพระไตรปิฎกถวายที่ดินแดนพุทธภูมิ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย watfahuannuea, 27 ธันวาคม 2016.

1. watfahuannuea

watfahuannuea เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพรญาติโยมทุกท่าน..ใครที่พอมีกำลังทรัพย์ หรือที่จะเป็นเจ้าภาพในการจัดซื้อพระไตรปิฎกภาษาไทย ฉบับมหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย จำนวน 45 เล่ม (ราคากลาง 15,000 บาท) เพื่อจะได้นำไปถวายที่ดินเเดนพุทธภูมิ ณ วัดลาวพุทธคยานานาชาติ รัฐพิหาร ประเทศอินเดีย ซึ่งที่วัดนี้ไม่มีพระไตรปิฎกภาษาไทย และมีพระนักศึกษาทั่งไทย ลาว จำพรรษาอยู่เผื่อได้ศึกษาข้ออรรถข้อธรรม..จึงขออนุญาตุบอกบุญดังกล่าว

**ท่านใดมีความประสงค์จะเป็นเจ้าภาพ หรือจะจัดซื้อเลยก็ได้ตามเหตุที่เห็นว่าสมควร
    หรือแจ้งมาที่:087-9609715 พจ.สุริยัน โสภโน
    บัญชีร่วมทำบุญ
    เลขที่ 315-0-60672-1
    ชื่อบัญชี พระสุริยัน โสภโน ธนาคารกรุงไทย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2016
  2. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งพระคุณเจ้าค่ะ ว่าได้มีเจ้าภาพขอปิดยอดบุญนี้ค่ะ และเณรน้อยได้โทรมาแจ้งพระคุณเจ้าแล้วนะคะ ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

ขอปิดยอดบุญนี้ เนื่องจากหลวงพ่อสมิทธิศักดิ์ อดีตเจ้าอาวาสวัดพระบาทวังตวง (ปัจจุบันท่านย้ายไปพำนักที่ สำนักสงฆ์พระประทีปแก้ว อ.แม่ระมาด จ.ตาก) ท่านได้โทรไปแจ้งพระคุณพระสุริยัน ขอรับเป็นเจ้าภาพ เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับน้องเณรโต (โครงการแบ่งปัน พระประทีปแก้ว) ที่ได้เป็นธุระติดต่อประสานงานให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2016
  3. watfahuannuea

watfahuannuea เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาทุกท่าน โมทนาโยมไข่หวานน้อยด้วยที่ช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญ.....
    ***พระอาจารย์ใหญ่ท่านโทรมาแล้วเมื่อเช้า พรุ่งนี้จะได้โทรประสานและเรียนกับท่านอีกที หลังจากเสร็จงานปริวาสกรรมปฏิบัติธรรม

4. watfahuannuea

เดี๋ยวยังไงจะแจ้งรายละเอียดให้ทุกท่านได้ทราบอีกที...ัั่ัั่ัั่ัั่เเละ วันที่20มค.2560 จะได้เดินทางไปอินเดีย ยังไม่แน่ใจว่า จะเอาไปได้หมดใหม

5. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุเจ้าค่ะ ขอให้สำเร็จสมดังเจตนารมณ์ในบุญกุศลอันยิ่งใหญ่นี้ด้วยค่ะ

ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในบุญนี้ด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

เดินทางปลอดภัยค่ะ

6. ไข่หวานน้อย

ขอกราบอนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ขอให้สำเร็จสมดังปรารถนาค่ะ

ถึงแม้จะไม่มีโอกาสได้ไปเยือน อย่างน้อยบุญนี้ที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้คงจะส่งถึงให้โยมได้มีโอกาสบ้างไม่มากก็น้อยค่ะ