เว็บพลังจิต ขอเชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญ งานทำบุญฉลองครบรอบ ๒๕ ปี ศูนย์พุทธศรัทธา

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ชนะ สิริไพโรจน์, 9 ธันวาคม 2010.

1. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009

เรียน คุณ tung696969

บุญปิดทองคำแท้ พระชำระหนี้สงฆ์ทันใจ ยังร่วมบุญได้ค่ะ ทราบว่ายังขาดปัจจัยอีกเยอะค่ะ

โอนปัจจัยร่วมบุญได้ที่
    ธนาคารกสิกรไทย จำกัด(มหาชน)
    MR.CHANA SIRIPAIROJN
    นายชนะ สิริไพโรจน์ เลขบัญชี 211 23 28796

ติดต่อศูนย์พุทธศรัทธา
    ท่านที่ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม หรือจะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา
    ติดต่อไปได้ที่ :
    คุณชนะ สิริไพโรจน์ ประธานศูนย์พุทธศรัทธา
    โทรฯ ๐๓๖-๒๐๑๖๐๐,๐๘๔-๑๐๗๖๑๐๖
    อ.วิภาพร วิรัชกุล รองประธานศูนย์พุทธศรัทธา
    โทรฯ ๐๘๑-๙๓๗๐๒๔๔

email : info@buddhasattha.com

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

2. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยคนครับอ.ชนะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

3. nut5467

nut5467 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอความนอบน้อมของข้าพเจ้าจงมีแด่พระพุทธเจ้า ขอความนอบน้อมของข้าพเจ้าจงมีแด่พระโพธิญาณ ขอความนอบน้อมของข้าพเจ้าจงมีแด่วิมุติผู้หลุดพ้น ขอความนอบน้อมของข้าพเจ้าจงมีแด่วิมุติธรรม สาธุ สาธุ สาธุ

4. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมและครอบครัวได้ร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วย
    ปลื้มปิติมากครับ
    ขอกราบโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยทุกประการ
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

5. simking

simking เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทามิร่วมกับผู้ที่สร้างพระทันใจในครั้งนี้นะคะ

6. นายธรรมนูญ

นายธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนา สาธุ กับพระคุณเจ้าทุกๆรูป และทุกๆท่าน ทุกๆคณะ ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ทันใจ (เสร็จในวันเดียว) หน้าตัก ๔ ศอก และทุกๆบุญด้วยครับ สาธุขอโมทนามิ

7. Thammaros

Thammaros เป็นที่รู้จักกันดี

*กราบอนุโมทนากับอาจารย์ชนะและทุกท่านเป็นอย่างสูงค่ะ...

*กราบโมทนาและขอขอบคุณน้องอ้อยมากนะคะที่ส่งกระทู้มาให้พี่ได้โมทนาค่ะ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...มศาสดา-วัดเจียง-อ-แม่แจ่ม-จ-เชียงใหม่.272046/

www.tangnipparn.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2010
  8. kencito

kencito เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาูธุด้วยครับ อยากไปด้วยจังแต่พลาดไปแล้วครับ สวัสดีอาจารย์ชนะด้วยครับ เดี๋ยวว่างแล้วอยากไปพบที่ศูนย์จริงๆครับ

9. วรพจ

วรพจ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 พฤศจิกายน 2010
    ขอกราบอนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

10. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14

ในศุภวาระดิถีวันปีใหม่ ขอทุกๆ ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  11. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้พี่ชนะ และสมาชิกทุกท่านมีความสุขความเจริญความคล่องตัวทั้งในทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ
    ขอกราบโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยทุกประการครับ
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

12. kittikorn

kittikorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาสาธุการ กับทุกผู้ทุกคนทุกตนทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจกันในงานกุศลนี้เทอญ

13. pco-

pco- เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุอย่างยิ่งครับ
    พระคาถาเงินล้านของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี
    ตั้ง นะโม ๓ จบ
    สัมปะจิตฉามิ (คาถาสนองกลับ)
    นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

(บูชา 3,7,9 จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด) ​

14. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ

15. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ
    ขอให้ผมเรียจบเร็วๆและเข้านิพพานชาตินี้ด้วยเทอญสาธุ