ขอเชิญรับฟังเสียงบทสวดมนต์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Newtype, 24 พฤศจิกายน 2005.

1. เกศ

เกศ Active Member

18 พฤศจิกายน 2005
    ขอสอบถามนิดนะคะ ทำมัยเข้าฟังเสียงธรรมได้ได้เลยคะ จะขึ้น erro ตลอดเลยค่ะ เข้าเวปที่บอกด้านบนก็ไม่ได้ จะขอบคุณมากเลยค่ะ

2. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
  3. มาริตา

มาริตา Active Member

12 สิงหาคม 2009
    ข อ บ คุ ณ ค่ ะ เ จ๋ ง จ ริ ง ๆ

4. LAAONNARAK

LAAONNARAK Active Member

20 มิถุนายน 2008
    ขออนุโททนาด้วยคับ
    แต่ทำไมดาวน์โหลดไม่ได้หละคับ
    ตั้งแต่ชุมนุมเทวดาจนถึงมงคลโสติคาถา
    ทำงัยดีหละคับอยากได้เป็นไฟล์ mp3ไว้ฟังคับ
    ใครรู้ว่าควารทำงัยช่วยแนะนำหน่อยคับพ้ม

5. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

กราบอนุโมทนาเป็นอย่างสูงค่ะ
    ---------------------------------------
    * คนเจ้าปัญญา ย่อมบริหารอารมณ์
    สร้างอารมณ์ที่ควรสร้าง
    เสพอารมณ์ที่ควรเสพ
    ควบคุมอารมณ์ทีควรควบคุม
    รักษาอารมณ์ที่ควรรักษา
    สลายอารมณ์ที่ควรสลาย
    เขาจึงเป็นนายของอารมณ์โดยสมบูรณ์ *

6. Akitkung

Akitkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    บทแผ่เมตตาเพราะดีแต่ถามว่าภาษาอะไรเหรอครับ อยากโหลดเก็บไว้
    และอีกบทหนึ่งที่เป็นทำนองเจ้าแม่กวนอิมแต่ว่าเนื้อเป็นภาษาไทย เพราะดีครับ ไม่เคยได้ยินที่ไหน ไม่ทราบพอจะบอกได้ไหมครับ อยากโหลดเก็บไว้เหมือนกัน ฟันแล้วสบายใจดี ขอบพระคุณครับ

7. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    อนุโทนาบุญด้วยค่ะ

8. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=post3393 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175></TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3393 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->คำแผ่เมตตาให้แก่ตนเอง<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->คำแผ่เมตตาให้แก่ตนเอง
    อะหัง สุขิโต โหมิ<O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความสุข<O:p
    อะหัง นิททุกโข โหมิ<O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากทุกข์<O:p
    อะหัง อเวโร โหมิ<O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากเวร<O:p
    อะหัง อัพยาปัชโฌ โหมิ<O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากความลำบาก<O:p
    อะหัง อะนีโฆ โหมิ<O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากอุปสรรค<O:p
    สุขี อัตตานัง ปะริหะรามิ<O:p
    จงรักษาตนให้มีความสุขตลอดกาลนานเทอญ<O:p
    <O:p
    คำแผ่เมตตาให้แก่ผู้อื่น<O:p
    สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์<O:p
    เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น<O:p
    <O:p></O:p>
    อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย<O:p
    อัพยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียน<O:p
    ซึ่งกันและกันเลย<O:p
    <O:p
    อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิดอย่าได้มีความ<O:p
    ทุกข์กายทุกข์ใจเลย<O:p
    สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกายสุขใจ<O:p
    รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยสิ้นเถิด<O:p></O:p><!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>