ขอเชิญร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อตั้งกองทุนเพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 3 กุมภาพันธ์ 2008.

1. viroj

viroj เป็นที่รู้จักกันดี

อลิศรา/ครอบครัว ได้ตั้งใจร่วมทำบุญด้วยปัจจัย xxx....ทุกเดือน เพื่อเป็นเงินสมทบในการก่อสร้าง"พระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล" วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์

ด้วยอำนาจพระรัตนตรัยจงดลบันดาลให้บุญนี้จงถึงแด่ อ.แม่ชี
    ณัฐทิพย์ ตนุพันธ์ ให้มีสุขภาพแข็งแรงด้วยเทอญ สาธุสาธุสาธู<o></o>

2. kha_sur

kha_sur เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำทิพยสถานธรรมจ้า

จำไม่ได้ว่าเคยอัพโหลดมาแนะนำกันหรือยัง.........อ่ะ ลองดูกันอีกละกันนะจ๊ะ

[VDO]http://palungjit.org/attachments/a.759560/[/VDO]

ไฟล์ที่แนบมา:

3. kha_sur

ขอเชิญร่วมบริจาคสมทบทุนจัดสร้างนะจ๊ะ

ขอเชิญร่วมบริจาคสมทบทุนจัดสร้างตึกผู้ป่วยและที่พักผู้ปฏิบัติธรรม

ซึ่งขณะนี้มีทั้งผู้ป่วยทั้งที่อยู่ถาวรและพักชั่วคราว ....... อีกทั้งยังมีผู้มาปฏิบัติเพื่อศึกษาธรรมอีกเป็นจำนวนมาก....หากแต่สถานที่พักเดิมยังไม่สามารถรองรับได้เพียงพอกับจำนวนคนที่ต้องการมาในคราวเดียวเป็น 100 คนขึ้นไป

ทางลูกศิษย์...จึงได้นำเสนอเพื่อจัดสร้างอาคารตึก 2 ชั้นเพิ่มขึ้น..เพื่อรองรับและสนับสนุนการสร้างประโยชน์ทางพระพุทธศาสนาของท่านอาจารย์แม่ชีสืบต่อไป

มาร่วมสร้างความดีเพื่อเป็นอริยทรัพย์และมหากุศลอันยิ่งใหญ่ ด้วยการเสียสละปัจจัยบริจาคสมทบทุนเข้ากองทุนฟ้าใหม่แห่งทิพยสถานธรรมร่วมกันสิคะ

บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาถนนนครนอก บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 381-0-08515-4
    ชื่อบัญชี กองทุนฟ้าใหม่แห่งทิพยสถานธรรม

อนุโมทนาสาธุจ้า.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2009
  4. kha_sur

ร่วมทำบุญบูชาพระ..เพื่อสมทบทุนจัดสร้างทิพยสถานธรรมจ้า

:cool: สวัสดีค่ะ....กะสือน้อยมีข่าวฝากมาประชาสัมพันธ์จ้า

เนื่องจากมีผู้ประสงค์ทำบุญร่วมสร้างทิพยสถานธรรมด้วยการบริจาคพระให้ผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมทำบุญและรับของที่ระลึก พระองค์ดังกล่าวคือ

พระเสด็จกลับหน้าเงิน เหลี่ยมทอง ของ หลวงปู่สุภา กนฺตสีโล ที่ได้รับจากหลวงปู่

เปิดให้บูชาราคา 50,000 บาท หรือหากต้องการร่วมทำบุญเพิ่มเติมมากกว่านั้น ทางกะสือน้อยขออนุโมทนาสาธุกับท่านทั้งหลายด้วย จ้า

สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ 086-3629380

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2010
  5. zombine

zombine Active Member

2 มิถุนายน 2010
  6. สัตตบรรณ

สัตตบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ผมได้โอนเงินเข้ากองทุน จำนวน 500 บาท จากธ.กรุงศรี เวลาประมาณ 18.00 น.เข้าบัญชีกรุงไทยเลขที่ 3810085154 ชื่อ natthip tanuphan อันนี้ผมโอนไปถูกต้องแล้วใช่ไม๊ครับ เพราะเห็นจากหน้าเวปของทิพยสถาน เลขที่บัญชีขึ้นว่าเป็น 3510085154 เลยไม่แน่ใจครับ

7. ying_tuy

ying_tuy เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อตั้งกองทุนเพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง
    ได้ร่วมทำบุญ ผู้ป่อยโรคมะเร็ง โอนทางATM ยอด 100บ
    เมือวันที่ 09/07/53
    ขออนุโมทนาบุญ สาธุ ​

8. kha_sur

อนุโมทนาสาธุ..ค่ะ

โอนถูกต้องค่ะ..ต้องขออภัยด้วยที่ทางหน้าเว็บนั้นเลขบัญชีผิดค่ะ มารับต่อทำเว็บแก้ไม่เป็นค่ะ...ทำเว็บใหม่อยู่ค่ะ....ยังไงต้องอนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ...ความเพียรพยามในการให้ทำบุญทำทานสุงจริง ๆค่ะ..สาธุค่ะ

อนุโมทนาสาธุจ้า

9. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มารับทำแทนคุณยายผีป่าหรือครับ ขออนุโทนาบูญด้วยนะครับผม

10. watue

watue Active Member

30 สิงหาคม 2006
    ข้าพเจ้าร่วมทำบุญ 200 บาท
    เงินจะเข้าวันที่ 29 ช่วงเย็น
    อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านด้วยครับ

11. toyotoyo

toyotoyo Crystalxx

13 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมทำบุญ 100 บาทคะ่ วันที่ 19/11/2555 เวลา 23.51

นันทพร สิริโสมานันท์ โอนจากกสิกรไทย ทางโทรศัพท์คะ่ ขอบคุณค่ะ

12. tidjerd

tidjerd ตั้งใจฟังธรรม ตั้งใจฟังธรรม

17 กุมภาพันธ์ 2013
    ตอนนี้ยังมีพระกรุหลวงปู่เทพโลกอุดรให้เช่าบูชาอยู่มั้ยครับ รึว่าพระกรุที่สมเด็จวัดระฆังท่านสร้างกับมือก็ได้ครับ ขอทราบรายละเอียดการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ