ขอเชิญร่วมบูรณพระบรมธาตุและพระพุทธบาทสี่รอยฯทั่วสากลภิภพ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    ขอร่วมโมทนาบุญถวายเป็นพุทธบูชาฯ คับ ภาพวันที่25-3พ.ย.50ทางคณะเราได้ขึ้นไปร่วมซ่อมพระบรมธาตุจอมกิตติ เลยเอารูปความก้าวหน้าในการซ่อมมาให้ทุกท่านโมนาบุญคับผม(kiss) (kiss) (kiss) (kiss) (kiss) (kiss) (kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2007
  2. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ

[​IMG]ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ ไม่มีโอกาสจะได้ไปสักทีขอส่งปัจจัยทำบุญร่วมก่อนแล้วค่ะ บุญพระคงช่วยให้สมหวังค่ะ สาธุ
    (ping) (ping) (ping) ​

3. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

โมทนาครับ ได้อ่านอานิสงส์การกราบไหว้บูชารอยพระบาทและพระบรมธาตุแล้วทำให้มีจิตศรัทธาอยากไปกราบไหว้มากเลยครับ โดยเฉพาะที่พระธาตุเชิงชุมอันเป็นที่ประดิษฐานรอยพระบาทพระสี่พระองค์อันล่วงมาแล้วในภัทรกัปล์นี้ครับ สาธุ
    (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||)

4. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ด้วยคนค่ะ

5. ตรีสามภพ

ตรีสามภพ สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2011
    เรียนถามหน่อยครับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ อยากถามว่ารอยพระพุทธบาทในรูปเป็นของที่ไหน
    กราบขอบพระคุณครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2011