ขอเชิญร่วมแชร์ประสบการณ์ สำหรับท่านที่พบหลวงพ่อในลักษณะต่างๆ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย โมกขทรัพย์, 5 พฤษภาคม 2012.

1. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ผมฝันถึงท่านบ่อยๆ นะครับ
    วิธีการฝันถึงท่าน
    ภาวนาก่อนนอน นะมะ พะธะ หรือว่าคาถาเงินล้าน ตอนภาวนาดูลมหายใจด้วย สบายๆนึกถึงหน้าหลวงพ่อ เปิดเอ็มพีสามของหลวงพ่อฟัง แล้วก็นอนครับ ผมฟังก่อนนอนทุกวัน เจอท่านอย่าลืมกราบท่านนะครับ

ทำอย่างนี้หลวงพ่อสอนว่าหลับในฌาณ ตายตอนนี้ไม่ตกนรกอย่างน้อยก็เป็นเทวดา
    ทำให้ใจยินดีอย่างนี้ อ่านฟังธรรมของท่านบ่อยๆ ทำให้จิตใจรักหลวงพ่อ รักนิพพาน รักพุทธองค์

หลวงปู่ปานก็เคยเจอพบ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธก็เคยพบ เวลาพบมีสติรู้สึกตัวทั่วพร้อม

2. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ผมฝันถึงท่านบ่อยๆ นะครับ
    วิธีการฝันถึงท่าน
    ภาวนาก่อนนอน นะมะ พะธะ หรือว่าคาถาเงินล้าน ตอนภาวนาดูลมหายใจด้วย สบายๆนึกถึงหน้าหลวงพ่อ เปิดเอ็มพีสามของหลวงพ่อฟัง แล้วก็นอนครับ ผมฟังก่อนนอนทุกวัน เจอท่านอย่าลืมกราบท่านนะครับ

ทำอย่างนี้หลวงพ่อสอนว่าหลับในฌาณ ตายตอนนี้ไม่ตกนรกอย่างน้อยก็เป็นเทวดา
    ทำให้ใจยินดีอย่างนี้ อ่านฟังธรรมของท่านบ่อยๆ ทำให้จิตใจรักหลวงพ่อ รักนิพพาน รักพุทธองค์

หลวงปู่ปานก็เคยเจอพบ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธก็เคยพบ เวลาพบมีสติรู้สึกตัวทั่วพร้อม

ลองทำดูนะครับ ไม่ได้บอกให้เชื่อให้ลองพิสูจน์ดูวิธีง่ายมากครับ ก่อนนอนเท่านั้นพอ

3. ทรืะ

ทรืะ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2009
    เคยฝันเห็นหลวงพ่อท่านบอกว่าจะพาดิฉันและลูกไปอยู่ด้วยค่ะ รักหลวงพ่อมากๆค่ะ

4. เ่ต่าโบราณ

เ่ต่าโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันอีกแล้ว...จำได้ไม่ชัดนักว่า หลวงพ่อฤาษีให้ไปรับพระเครื่องจากท่านจิตโต ในฝันท่านจิตโตบอกว่ารู้แล้วว่าต้องมาที่นี่อีกครั้ง... ท่านหย่อนพระเครื่องใส่มือให้ใกล้จนกลัวมือท่านจะโดนเรา ก็เลยลดมือต่ำลงอีก จนพระเครื่องร่วงตกลงพื้น ท่านก็หยิบใสมือให้ใหม่ แล้วถามว่า มาจาก(จังหวัด)ไหนกันเนี่ย ตอบท่านไปว่ามาจาก... แต่มาอยู่กรุงเทพ นานแล้วค่ะ

เอาไว้ถ้าได้ไปไหว้ท่านจิตโตอีกครั้ง... จะรอลุ้นว่าท่านจะแจกพระมั๊ย

5. naithammada

naithammada เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมเคยฝันถึงองค์หลวงพ่อแค่ครั้งเดียวครับ (แสดงว่าบุญของผมมันยังน้อย)
    ท่านเดินออกมาจากประตูกุฏิ ใบหน้าท่านวางเฉย แต่ในใจของผมปีติเป็นอย่างยิ่ง
    (เรียกท่านอยู่ในใจ เราได้เจอหลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ท่านมองหน้า ไม่ได้พูดสิ่งใด แล้วก็เดินผ่านไป

ทุกวันนี้ก็ยังศรัทธาองค์หลวงพ่อเหมือนเดิม แต่บุญไม่ถึงครับ

กราบองค์หลวงพ่อเป็นที่สุด สาธุสาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ

6. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    สงกรานต์ พ่อยิ้มใหมยิ้มคะ
    เราไป บวชบูชาพระคุุณพ่อมา ไปก่อกองทราย บอกจุดมุ่งหมายที่อยากไป
    เฮ้อ ชุดขาวแต่งหน้า แป้งหอมเป็นยา ว่ากันไปตามเรื่องราว
    และ ใส่บาตรพร้อมพี่น้อง ไม่ทุกรุ่นนัก สวดมนต์เช้าเย็น ไม่ตลอดนัก ตามสภาพงานท่าน เว้นบ้างเมื่อมีงานใหญ่ ภาวนาตามอัธชาสัย
    พ่อยิ้มใหม ยิ้ม

7. vivatchai

vivatchai สมาชิก

กระผมไม่เคยได้พบหลวงพ่อตอนทีมีชีวิต

แค่อ่านและ รองทำตามที่หลวงพ่อสอน และวันหนึ่งผมได้ไปฝึกธรรมที่วัดอื่น อยู่ๆก็ได้เห็นนิมิตหลวงพ่อ กวักมือให้เดินตามหลังหลวงพ่อไป

8. softkid9

softkid9 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมเจอตอนบวชที่จ.เชียงใหม่ปลายปี 54 ครับ ผมบวช 7 วัน บวชเสร็จก็ไปจำวัดที่อำเภอเชียงดาว ตอนผมบวชเวลากลางวันพอเสร็จจากนั่งสมาธิกับเดินจงกรมก็อ่านหนังสือธรรมะ พอซักวันที่4 หนังสือธรรมะที่เตรียมมา ผมก็อ่านจบหมด เลยไปที่ศาลาวัดหาหนังสือธรรมะของที่วัดอ่าน ผมไปเจอหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาธรรมะประมาณ4-5 เล่มครับ ก็เอามาอ่าน แล้วก็รู้สึกว่าท่านมีวิธีตอบที่ไม่เหมือนใคร สั้นๆ แต่เข้าใจง่าย อีทีนี้ตอนผมสึก ก็ขับรถกลับจ.ชลบุรี พอดีตอนนั้นเป็นช่วงหลังน้ำท่วมกรุงเทพใหม่ๆ ถนนสายเอเซียแถวๆนครสวรรค์จะมีป้ายทางลัดเพื่อเลี่ยงถนนสายหลักที่น้ำท่วม ผมก็เลี้ยวเข้าทางลัดที่ป้ายบอกเล้ย ปกติผมไม่เคยหลงทางแถวนั้นเลย เพราะขับรถผ่านบ่อยมากประมาณเดือนละ1-2เที่ยว งงเลยขับรถเป็นชั่วโมงไปโผล่ข้างวัดท่าซุงเฉยเลย ผมแปลกใจมากครับ เกิดศรัทธาท่านขึ้นมาเลยแต่วันนั้นเย็นมากแล้วผมเลยไม่ได้แวะเข้าวัดท่าน แต่หลังจากนั้นทุกเดือนผมจะแวะไปกราบสรีระท่านเดือนละครั้งครับ ของที่มีค่าสำหรับผมรองจากถาวรวัตถุที่ท่านสร้างไว้ ก็คือหนังสือธรรมะของท่านครับ ราคาถูกมาก หนังสือธรรมะเล่มละ 10-20 บาทของท่านเยอะมาก บางเล่มก็50 ,70บ้างแล้วแต่กระดาษและความหนา แต่หนังสือธรรมะที่ท่านได้เมตตาสั่งสอนไว้มีค่ามากกว่าค่ากับข้าวที่เราๆท่านๆรับประทานกันหนึ่งมื้อซะอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  9. Happyimay

Happyimay Active Member

เคยฝันถึงท่านค่ะ ตอนนั้นเป็นวันมาฆบูชา ก็เลยถือศีลกินเจค่ะ
    พอตกกลางคืนตอนหลับฝันถึงท่าน
    ในฝันนั้นท่านเทศน์ให้ฟังแล้วก็ให้บทสวดด้วยค่ะ
    นอกจากนั้นในฝันท่านยังให้พระค่ะ

10. waterydis

waterydis เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันเห็นหลวงพ่อ ท่านดูหนุ่มมาก เห็นแล้วเราก็น้ำตาไหล ร้องไห้เหมือนเด็ก เพราะว่าเราอยู่ไปทุกวันก็ทุกข์ ตอนท่านอยู่ท่านก็ทุกข์ ยิ่งก่อนท่านเสีย ท่านมีป่วยมีโรค มีอาการเวทนาต่างๆ มากมาย

เราบอกหลวงพ่อประมาณว่า *อยากไป (นิพพาน) แล้ว ไม่อยากอยู่* หลวงพ่อท่านก็ตอบเสียงดุ *ก็ถ้ารู้แล้วว่าทุกข์ ก็ให้รีบทำ รู้อยู่นิว่าต้องทำยังไง*

:'(

11. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ของดิฉันชอบฝันฝุงสุนัขวิ่งมาทำร้าย ไอ้เราก็วิ่งหน้าตั้ง อยู่ๆหลวงพ่อก็จะปรากฎตัวออกมา เราก็รีบวิ่งไปหาหลวงพ่อ ท่านจะถามมีไรหรือ เราก็บอกมีคนจะทำร้าย ท่านจะยิ้ม แล้วบอกไม่เป็นไรแล้วลูก ฝันแบบนี้หลายครั้ง จนคำว่า "ไม่่เป็นไรแล้วลูก" เป็นโลเป็นโลโก้ของหลวงพ่อเลย ล่าสุดไปเกาหลี 7 วัน ฝันเห็นท่าน ท่านไม่พูดไร ตื่นมาคำที่ผุดขึ้นในใจคือ "มึงมาทำไรที่นี่ "โธ่ หลวงพ่อมาตามซะแล้ว ก็รู้สึกตำนิตัวเองอยู่ มาเสียเวลาทำไมไม่รู้ พระก็ไม่ได้ไหว้ มนต์ก็ไม่ได้สวด

12. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้คิดถึงหลวงพ่อเสมอ ไม่มีหลวงพ่อ พวกเราไม่รู้จัก สมเด็จองค์ปฐม ไม่มีหลวงพ่อพวกเราไม่คิดจะไปนิพพานกัน จริงไหม

13. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    วันนี่ไปทำสังฆทานที่ ซอยสายลมมา ตั้งใจไว้ตั้งกะเมื่อวาน ก่อนไปทำธุระที่เมืองเพชรบุรี
    ก็เมื่อคืนดันเห็นตัวเองแต่งตัวนักศึกษา ไปส่งเพื่อนขึ้น รถเมล์ แล้วตัวเองค่อยเดินกลับบ้าน บ้านก็อยู่ใกล ทำของตกบ้าง กะเป๋าตกบ้าง ก็เก็บไปเรื่อยจนถึงบ้าน
    พอไปถึงบ้านก็ ตะโกนลั่นนบ้าน หนูกลับมาแล้วคะ ก็เห็นประตูไม้แบบพับบ้านเป็นประตูไม้แบบพับเป็นแผ่นติดๆกันมีสองช่องใหญ่ เลี้ยงหมา เลี้ยงแมว แต่แปลกที่หมากับแมวกอดกันกลมเลยรักกันรักกัน
    วันนี้พอไปทำสังฆทาน เสร็จ ลงนั่งสวด และก็ยกมือโมทนาคนที่เขามาทำสังฆทานด้วยเงยหน้าขึ้น
    อั๊ยยะ ประตูไม้พับได้ เหมือนในฝันเลยเฮ้อๆ
    โมทนาสาธุคะ