ขอเชิญศรัทธาร่วมงานเสดาะพระเคราะห์ ณ .วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย goldbell, 23 กรกฎาคม 2009.

1. goldbell

goldbell เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    ขอเชิญศรัทธาร่วมงานเสดาะพระเคราะห์ ต่อดวงชะตา ทำพิธี บังสกุลตาย บังสกุลเป็นณ .วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน
    ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 2 สิงหาคม 2552
    ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 9 ในงานนี้ได้กราบอาราธนานิมนต์
    พระเดชพระคุณหลวงปู่ครูบาดวงดี สุภัทโธ อายุ 104 ปี
    วัดท่าจำปี อ. สันป่าตอง จ.เชียงใหม่
    หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม
    วัดพระธาตุจอมทอง อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน

กำหนดการ

เวลา 07.00 น. พิธีบวงสรวง เสดาะห์พระเคราะห์ ต่อดวงชะตาแบบภาค
    กลาง มีบังสกุลตาย บังสกุลเป็น

เวลา 09.00 น. ไหว้พระ รับศีล ฟังเทศน์ ฟังสวดสืบชะตา

เวลา 11.00 น. ถวายจตุปัจจัย ภัตตาหาร แด่พระสงฆ์
    เปิดโรงทาน เลี้ยงอาหารผู้มาร่วมงาน

หลวงพ่อมหาสิงห์ ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน
    ผมได้ไปกราบนมัสการท่านมา หลวงพ่อท่านมีเมตตามากครับ หลวงพ่อเป็นพระสุปฏิปันโณครับ
    ตอนนี้ทางวัดได้ทำการก่อสร้างพระอุโบสถครับ ยังขาดปัจจัยอีกมากครับ
    ขอเชิญญาติโยมร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยครับ

ขออนุโมทนาสาธุการด้วยครับ ขอให้ทุกท่านจงถึงซึ่งแดนพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ