ขอเชิญสมาชิกเว็บพลังจิตร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 13 มิถุนายน 2010.

1. A&J

A&J เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เรียนอาจารย์ตั้ม
    ขอปิดยอดร่วมทอดกฐินวัดตะโก
    ให้ครบ 100,000 บาท
    ตามที่อาจารย์ได้ตั้งเจตนารมณ์ไว้
    สำเนาสลิปเงินฝากจะนำไปให้วันจันทร์
    ขอญาติธรรมทุกท่านมีส่วนในกุศลนี้ร่วมกันค่ะ

2. 3303

3303 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
    และร่วมทำบุญด้วย 300 บาท
    โอนวันนี้ เวลาประมาณ 19.58 น. ครับ

3. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากร่วมบริจาคปัจจัยแล้ว อยากร่วมสร้างโดยการนำทองเหลือง หรือโลหะทองเหลืองจากวัตถุมงคล พระแร่โคตรเศรษฐี ไปร่วมหล่อสมเด็จองค์ปฐมด้วยจะได้หรือไม่ครับ

4. powerman99999

powerman99999 เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดยอดรับบรจาคแล้วเหรอคับ.อยากร่วมทำบุญด้วย

5. กุลนาถ2495

กุลนาถ2495 สมาชิก

เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามักคีวัดท่าซุง

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินด้วยค่ะ จะโอนเงินไปให้ในตอนเย็นวันนี้ค่ะ 500บาท ขออนุทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

6. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยินดีครับ สามารถนำทองเหลือง ฯลฯ ไปร่วมหล่อได้ครับ

หากประสงค์จะร่วมทำบุญด้วยก็ยินดีครับ เพราะงบประมาณที่ต้องใช้ในการสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว เป็นงบประมาณที่สูงมากครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2010
  7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

ถ้าจะร่วมบุญทอดกฐินวัดท่าซุง ต้องอีกกระทู้หนึ่งครับ และบัญชีที่รับโอนเงินทำบุญเป็นคนละบัญชีกัน ก่อนโอน รบกวนตรวจสอบเลขที่บัญชีให้ถูกต้องด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

.

8. ramaniyo

ramaniyo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ 25 บาท

----------------

บัญชีบุคคลอื่นใน SCB
    รายการที่ 1109NW27038480
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 24/10/2553 - 22:27:50
    สถานะ สำเร็จ
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 24/10/2553 - 22:27:50

เลขที่บัญชีผู้โอนเงิน XXXX264824
    เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0812449123

จำนวนเงิน 25.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท

----------------

ขออนุโมทนากับทุกท่านในทุกบุญ
    จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล-โศภิษฐ์ บัวผ่อง และครอบครัว

9. wawa99

wawa99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครูและวิหารแก้วในครั้งนี้ค่ะ

ขอร่วมทำบุญ 500 บาท โอนให้พรุ่งนี้นะค่ะ

10. indyplus

indyplus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบริจาคปัจจัยร่วมเป็นเจ้าภาพงานทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วัดตะโก

+ รายละเอียดการโอนเงินเข้าบัญชีบุคคลอื่นใน SCB
    รายการที่ 1109PP104089D0
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 26/10/2553 - 15:10:40
    สถานะ สำเร็จ
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 26/10/2553 - 15:10:40
    เลขที่บัญชีผู้โอนเงิน XXXXXXXX
    เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0812449123
    จำนวนเงิน 300.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้จงเป็นเหตุและปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติภพนี้ และขอให้บุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้จงสำเร็จแก่ทุกท่านเฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการเทอญ

ขอมหาโมทนาบุญในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบันจนถึงอนาคตครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. wawa99

wawa99 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า กรชาล กวินภูมิเสถียร ได้โอนเงินร่วมทำบุญเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว จำนวน 500 บาท เข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์แล้ววันนี้ เวลา 15.10น. ขออนุโมทนาบุญ

อิทัง เม มาตาปิตูนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแด่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เทวดาทั้งหลาย ขอให้เทวดาทั้งหลายจงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุสุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ สัตตานัง โหตุ สุขิตาโหนตุ สัพเพสัตตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลายทั้งปวงขอให้สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงมีความสุข

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีเป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้นขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานมีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ<!-- google_ad_section_end -->

12. tamsak

22
    ยอดทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๒๖ ต.ค. ๕๓ เป็นจำนวนเงิน ๑๐๓,๔๘๔.๐๐ บาท

ตั้งใจว่าจะรวบรวมเงินทำบุญจากเพื่อนๆ สมาชิกเว็บพลังจิตให้ได้อย่างน้อย ๑๐๐,๐๐๐ บาท

ขณะนี้ยอดเงินทำบุญทะลุเป้าที่ตั้งไว้แล้ว แต่ก็ยังยินดีรับเงินทำบุญไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถึงวันที่ กำหนดปิดรับให้ทำบุญในวันศุกร์ที่ ๑๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๓ เนื่องจากการสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้วในครั้งนี้เป็นโครงการใหญ่ ต้องใช้เงินเป็นจำนวนหลายล้านบาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  13. kingbua

kingbua Active Member

26 กันยายน 2010
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว

ดิฉันและบุตร ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว
    ได้โอนเงินเข้าบัญชีไทยพาณิชย์ วันที่ 27 ต.ค. 53 เวลา 12.00 น.

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ลูกของข้าพเจ้าที่จะมาเกิดแล้วไม่ได้เกิด ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ขอผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นลาภสักการะทรัพย์สินเงินทอง ให้ข้าพเจ้าไม่ขัดสน เพื่อให้ข้าพเจ้าได้ทำบุญทุกๆที่ที่ข้าพเจ้าต้องการ และได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. nana251600

nana251600 Active Member

ร่วมทำบุญทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้วด้วยค่ะ 100 บ.เวลา 10.45 น.
    เข้าธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะ

15. Abodabe

Abodabe เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 20:49 น. ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้โอนเงินเพื่อร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ 1) ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก 4 ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และวิหารแก้ว จำนวน 100 บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุ..สาธุ..สาธุ..

-------------------------------------------------
    เราจะถึงซึ่งพระนิพพาน

16. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

วันนี้เวลาประมาณ 19.35 น.ได้โอนเงินผ่านตู้ ATM ธนาคารกรุงเทพ จำนวน 200 บาท ในนาม น.ส.เฟื่องฟ้า ปิ่นทอง และ ด.ช.เจมส์นที ปิ่นทอง เพื่อทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก 9 ศอกและวิหารแก้ว เป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และชำระหนี้พระรัตนตรัยทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติ ขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ หากข้าพเจ้ายังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้เพียงใด ขอคำว่าไม่มีอย่าได้ปรากฏแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวทุก ๆ ประการเทอญ และขออุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร

17. homo

homo เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว

จำนวน 50 บาท

เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2553 เวลา 15:44 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ สาธุ...

18. PAPANGKORN PRAMWONG

PAPANGKORN PRAMWONG เป็นที่รู้จักกันดี

KBANK S1A4340 3102
    DATE 28/10/10 TIME 10:16
    ORFT TRANSFER
    FROM BANK KBANK
    TO BANK SCBA A/C 0812449123
    NAME NATTHAPAT CH
    AMOUNT 300 THB
    FEE 25 THB

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกข ทศพล ที่ ๑)
    ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) เป็นจำนวนเงิน 150 บาท และวิหารแก้ว 150 บาท ณ วัดตะโก ต.ตาพระยา อ.ตาพระยา จ.สระแก้ว

เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา พรหมบูชา เทวบูชา
    <O:pเพื่อการชำระหนี้พระรัตนตรัย ทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติ </O:p
    <O:pเพื่อเป็นการขออโหสิกรรมพระรัตนตรัย ทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติ </O:p
    และเพื่อต่อดวงต่ออายุต่อชะตาและสืบชะตาของข้าพเจ้าให้มีความเจริญก้าวหน้า<O:p</O:p
    มีความสุขกายสุขใจและเจริญรุ่งเรืองตลอดไป<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2010
  19. ผ้าขาวม้า

ผ้าขาวม้า Active Member

3 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครูและวิหารแก้วในครั้งนี้ด้วยครับ
    และร่วมทำด้วย 300 บาทครับ โอนแล้ว 2-11-53 :16.33น ครับ

20. powerman99999

powerman99999 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครูและสร้างวิหารแก้วโอนเงินจำนวน100บาท เวลา 12.50 ขอร่วมโมทนากับทุกๆๆท่านด้วยคับ