เรื่องเด่น ขอเชิญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรทายาทธรรม ๗๐ รูป

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์วัดพระพุทธโคดมฯ, 3 กุมภาพันธ์ 2017.

1. Jantarat59

Jantarat59 Active Member

15 กันยายน 2016
    ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมบุญ บรรพชาสามเณร "ทายาทธรรม สืบพระศาสนา" รุ่นที่ ๕ จำนวน ๗๐ รูป ณ วัดพระพุทธโคดมบรมนาถ(ธรรมยุต) ต.ห้วยยาง อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ
    จำนวน 100 บาท เข้าบัญชีธนาคารออมสิน 9/3/2560
    สาธุค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญบรรพชาสามเณร ๗๐ รูป 100 บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีธนาคารออมสิน ผ่าน scbeasy จะเข้าบัญชีปลายทางประมาณวันพุธ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดของผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยค่ะ

3. cdawboxer

cdawboxer สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2017
    ลักษิกา ลิ้มกมลทิพย์ ร่วมทำบุญค่ะ.......สาธุๆๆๆ

4. SERANEE

SERANEE สมาชิกใหม่

เศรณีย์ ร่วมเป็นเจ้าภาพบรรพชา สามเณร 1 รูป เป็นเงิน 1000 บาท โอนทาง ธํนาคารกรุงไทยวันที่ 22 มีนาคม 2560 ขอกราบอนุโมทนาบุญ

5. มงคล18

มงคล18 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณร ครับ
    โอนไปที่
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 970-0-02452-0 พระมหานเรศ เรขาโชค
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 05/04/2017 [09:23:42]

ขอบคุณ และ โมทนาบุญกับทุกท่านครับ

6. Pandan

Pandan เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2017
    ศุภลักษณ์ ศรีสำอางค์และ กล้าณรงค์ แพงศรี
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ บรรพชาสามเณร ถวายทุนการศึกษาภัตตาหาร-น้ำปานะ ตามกำลังศรัทธา จำนวน 50 บาท

7. nida_nui

nida_nui สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณรค่ะ อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านนะคะ

ขนาดไฟล์:
      102.3 KB
      เปิดดู:
      61
  8. hong8181

hong8181 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพ บรรพชาสามเณร "ทายาทธรรม สืบพระศาสนา" รุ่นที่ ๕ จำนวน ๗๐ รูป ณ วัดพระพุทธโคดมบรมนาถ(ธรรมยุต) ต.ห้วยยาง อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ
    จำนวน 50 บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ ฯ

ขนาดไฟล์:
      120.1 KB
      เปิดดู:
      38
  9. fon_twin

fon_twin เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ข้าพเจ้าและครอบครัวร่วมทำบุญและขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยคะ

10. llxa

llxa สมาชิก

ขอเป็นเจ้าภาพอุปถัมภ์บรรพชาสามเณร รูปละ 1,000 บาท
    อิทัง ปุญญะ พะลัง

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญ มาแล้ว ณ.โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้..ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพญายมราช ขอให้เทพเจ้าทั้งหลาย และพญายมราช จงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ และขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลายจงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ.กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลและบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ.โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

11. SERANEE

SERANEE สมาชิกใหม่

ขอร่วมทำบุนเปนเจ้าภาพ 1000บาทครับโอนผ่านธนาคารกรุงไทย