New@สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ(รุ่นแรก)ปี48ลพ.ตัด วชน(สุดยอดของดีหายากแห่งวชน.)@น.57ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 103 ปลัดขิกไม้ขนุน ขนาดบูชา11นิ้ว จารหมึกและจารปลายเหล็ก ปี48 ในพิธีเลื่อนสมณศักดิ์

ปลัดขิกไม้ขนุน ขนาดบูชา ใหญ่มาก ยาว 11 นิ้วกว่า กว้างประมาณ 3 นิ้ว จารทั้งหมึกและจารปลายเหล็ก ปี48 ในพิธีเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

(องค์นี้ขนาดใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยค่ะ)

***ขนาดความยาวประมาณ 11 นิ้วกว่าๆ
    ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 3 นิ้ว
    พร้อมลงอักขระจารมือทั่วทั้งองค์***

***สุดยอดปลัดขิก เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง***

***สุดยอดเครื่องลางค้าขายดีมากและหาบูชาได้ยากยิ่ง***

***ถึงขนาดที่นักธุรกิจจากสิงคโปร์ มาเลเซีย มาขอบูชาไปเกือบหมดวัด โดยเฉพาะขนาดใหญ่ แทบไม่มีเหลือค่ะ***

ประสบการณ์มากจนเล่าไม่หมด ทุกท่านที่บูชาไปบูชา พูดกันเป็นเสียงเดียวกันว่า
    "ขายดีมาก อย่างไม่น่าเชื่อ"

***สภาพสวยมากค่ะ เป็นปลัดขิกไม้ขนุน ขนาดบูชา ขนาดใหญ่มาก จารทั้งหมึกและจารปลายเหล็ก อีกทั้งปลุกเสกในพิธีเลื่อนสมณศักดิ์ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (หายากมากค่ะ)

***แนะนำเป็นอย่างยิ่งสำหรับท่านที่ทำธุรกิจค้าขายต่างๆนะคะ***

ถ้าใช้ทางเสน่ห์-เมตตามหานิยม ก็อธิษฐานได้เช่นกันค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพนะคะ
    บูชาแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2016
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณกล้าเรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

3. punnapak

บูชาแล้วค่ะ โดยคุณpresident^^

ขอบคุณมากๆนะคะ^^

4. punnapak

สวัสดีปีใหม่ไทยค้า^^

สุขสันต์วันสงกรานต์ สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะ
    ขอให้ทุกๆท่านมีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพร่างกายแข็งแรง แคล้วคลาดจากภยันตรายต่างๆ มีเงินทองมากมายมหาศาล เป็นมหาเศรษฐี ตลอดปีนี้และตลอดไปนะคะ^^

ขนาดไฟล์:
      87.1 KB
      เปิดดู:
      7,781
      ขนาดไฟล์:
      21.7 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      11.7 KB
      เปิดดู:
      75
  5. punnapak

รายการที่ 104 พระสิบทัศน์หลวงพ่อเวก วัดศาลาหมูสี พระที่ทรงคุณค่าแห่งเมืองเพชร ฝังองค์พระธาตุ

สิบทัศน์หลวงพ่อเวก วัดศาลาหมูสี
    พระที่หาได้ยากยิ่งแห่งเมืองเพชร

สร้าง ยุคแรกๆ ด้านหลังจะฝังเม็ดพระธาตุ จารมือ (นิยม) ข้อมูลที่ผมพยายามหามาเล่าสู่กันฟัง พอจะทราบว่าเป็นพระที่หายากมากๆ เพราะหลวงพ่อเวกสร้างไว้แจกอย่างเดียว คนที่จะได้รับพระสิบทัศน์จะต้องผ่านการทดสอบด้วยการสวดคาถาชินบัญชรให้ได้ จึงจะได้รับพระสิบทัศน์ ใครจะขอเช่าเป็นหมื่นเป็นแสนหลวงพ่อก็ไม่ให้

คุณ ต้น สำโรง บอกว่าผู้รู้แถววัดดอนยายหอมจะบอกว่าเป็นพระสิบทัศน์ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม รุ่นเสือผาด เพราะหลวงพ่อเงินนำมาแจกที่วัดดอนยายหอมด้วย เพราะมีคนรับพระมาจากมือหลวงพ่อเงิน (www.siamamulet.net/phpboard/qb.php?Qid=264914)

***หลวง พ่อเวกท่าน เป็นพระยุคก่อนปี 2500 และมรณะปี 2524 หรือ 2526 (จำไม่ได้) ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เท่าที่ได้รับฟังประสบการณ์จากคนเก่าๆที่ทันหลวงพ่อเล่าว่า ท่านเก่งมาก มีบารมี สมาธิพลังจิตเข้มขลังมาก ส่วนพระเครื่องที่หลวงพ่อเวกสร้างไม่ทราบแน่ชัดว่าสร้างปีไหน (พระสิบทัศน์สร้างก่อนปี 2500 แน่นอน) มีทั้งหมดสามพิมพ์ เป็นพิมพ์สิบทัศน์ (เป็นพิมพ์ที่หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นผู้แนะนำให้สร้างพิมพ์นี้) พิมพ์สี่เหลี่ยมสมเด็จ และพิมพ์สามเหลี่ยมนางพญา โดยเนื้อหามวลสารที่นำสร้างพระนั้น หลวงพ่อเวกจะสร้างตามตำราโบราณ ซึ่งท่านสามารถหามวลสารมาได้ครบถ้วนตามตำรา หลักๆจะเป็นแร่เยอะ เช่น เหล็กไหล แร่เจ้าน้ำเงิน แร่อุกาบาท เพชรหน้าทั่ง และอื่นๆอีกมาก ซึ่งหลวงพ่อเงินเองท่านยังหามวลสารได้ไม่ครบเท่าหลวงพ่อเวก จากคนเก่าๆเขาเล่าว่าการเดินทางไปหามวลสารของหลวงพ่อเวกจะเจอเหตุปาฎิหาร์ ยอัศจรรย์หลายอย่าง ซึ่งเรื่องเหล่านี้จะไม่มีการบันทึก และหลวงพ่อนึก(เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน) จะไม่เล่าเรื่องเหล่านี้ให้ใครฟัง เพราะรับคำหลวงพ่อเวกไว้ จะมีแต่คนเก่าๆที่ทันหลวงพ่อเวกที่เล่ากันต่อๆมา

***เรื่อง การปลุกเสก เป็นที่แน่นอนครับว่า หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นประธานพิธีปลุกเสก (มี รูปถ่ายยืนยันปัจจุบันอยู่ที่วัด) พระไม่ได้สร้างมาที่เดียวทั้งหมด แต่จะสร้างไล่ๆกันมาประมาณสามครั้ง สร้างครั้งแรกพิมพ์พระจะชลูดฐานพระจะแคบ ครั้งสองฐานจะกว้างกว่านิดหน่อย ครั้งสามพิมพ์จะป้อมๆฐานกว้าง พิมพ์พระจะเรียบร้อยสวยกว่าสองครั้งแรก เรื่องมวลสาร เรียกได้ว่ามีพระสิบทัศน์วัดนี้องค์เดียว เหมือนมีพระชุดเบญจภาคีเนื้อผง เพราะมีมวลสารสำคัญของพระชุดเบญจภาคีอยู่ในพระสิบทัศน์องค์เดียว

***พระ เครื่องหลวงพ่อเวกสร้างไว้แจกอย่างเดียวไม่รับเงิน คนที่ได้รับพระจึงหวงกันมาก เพราะกว่าจะได้มาต้องอดทนรอกันนาน เพราะคนที่จะได้ต้องเกิดจากนิมิตรของหลวงพ่อเวก ว่าคนนี้เหมาะสมหรือยัง ถึงเวลาจะได้ครอบครองหรือยัง

จุดสั่งเกตุหลักๆ ในการดูพระสิบทัศน์
    1. ดูพิมพ์ทรงให้แม่น ให้ชินตา พระวัดนี้ต้องแท้ดูง่ายแบบไม่ต้องส่องละครับ
    2. พิมพ์พระต้องชัดลึก ด้านหลังต้องเรียบและมีหลุมคล้ายๆผิวพระจันทร์มากน้อยแล้วแต่องค์
    3. ผิวด้านหน้า ถ้าพระเดิมๆไม่ช้ำ จะเห็นผิวเป็นคราบตัวหนอน
    4. การฝั่งพระธาตุด้านหลัง จะค่อนข้างจม เนื้อพระจะอมพระธาตุ จำนวนเม็ดมาตรฐานคือ3เม็ด พิเศษ 5,7,9 เม็ดก็มีแต่หายากมาก
    5. หลังมีทั้งเรียบไม่จารและมีจาร เส้นเล็กคมบ้าง ใหญ่บ้าง ดูลายมือเป็นสำคัญ
    6. การตัดขอบพระจะเรียบและเรียบร้อยมาก
    7. เนื้อพระจะเป็นเนื้อผง ส่วนเนื้อดินก็มีแต่หลวงพ่อนึก(เจ้าอาวาสปัจจุบัน) ยังไม่นำมาแจก เพราะเป็นการสร้างและเผาแบบโบราณ สภาพไม่สวยงาม
    8. พระสิบทัศน์พิมพ์นี้ มีวัดอื่นนำไปสร้างด้วย จงพิจารณาให้ดีๆ และมีของปลอมระบาด เนื่องจากเป็นพระที่มีประสบการณ์ พุทธคุณครอบจักรวาล คนพื้นที่ใกล้เคียงเพชรบุรีมีความต้องการมาก จึงมีคนทำปลอมขึ้น

แนะนำ
    ให้บูชาดีๆครับจะเจริญรุ่งเรือง ตอนนี้ของหายากมาก คนต้องการเยอะมาก
    หลวงพ่อเวกท่านเคยพูดว่า ต่อไปพระของท่านต้องแบ่งเนื้อกันใช้ (คนเก่าๆเล่ามาอีกที ลองนึกดูว่าจะหายากแค่ไหน)
    ***การเลี่ยมใช้ให้เปิดหน้าเปิดหลัง ห้ามมีกระจกหรือพลาสติกบัง วัสดุอย่างน้อยควรเป็นเงิน

ประสบการณ์ ที่ผมเจอกับตนเองคือ เมื่อเดือนมีนาคม 2553 ภรรยาผมป่วยเป็นไข้หวัด มีอาการไอ เจ็บคอ หนาวสั่น ประมาณ 2-3 วัน ผมพาไปหาหมอโดยผมเป็นคนขับรถ ภรรยาผมอุ้มลูกชายวัย 2 ขวบกว่า นั่งเบาะหน้า เมื่อถึงโรงพยาบาลรามคำแหงจึงรู้ว่า เธอเป็นไขหวัด 2009 ต้องนอนโรงพยาบาล 2 วัน 1 คืน หมอบอกว่าผมกับลูกชายมีโอกาสสูงมากๆ ที่จะติดเชื้อ โดยเฉพาะลูกชายผมซึ่งเป็นหวัดอยู่ก่อนแล้วประมาณ 2 วัน ผมตกใจมาก แต่หมอให้เรากลับมาดูอาการที่บ้าน(ส่วนแม่นอนโรงพยาบาล) พอกลับมาคืนแรกลูกชายผมซึ่งเป็นหวัดอยู่ก่อนแล้วกลับมีอาการฝ่าเท้าเย็นมากๆ ผมตกใจ ต้องคอยเช็ดตัวตลอด (ตัวเด็กไม่ร้อน) ผมไม่รู้จะทำอย่างไรจึงลองนำพระสิบทัศน์หลวงพ่อเวก มาไว้ที่มือแล้วสวดคาถาชินบัญชร 1 จบ แล้วอธิษฐานขอให้ลูกชายหายป่วยจากโรคภัยต่างๆด้วย จากนั้นนำพระสิบทัศน์มาวางบนหน้าผากลูกชายที่กำลังหลับ นานประมาณ 10 วินาที จากนั้นผมก็คอยดูอาการ ปรากฎว่า ภายในระยะเวลาประมาณ 3 ชม. ผมจับที่เท้าลูกชายปรากฎว่าฝ่าเท้าลูกชายผมอุ่นเหมือนเท้าคนปกติทั่วไป ผมแปลกใจมากและดีใจด้วย เช้าวันต่อมาลูกชายผมมีอาการดีขึ้นเรื่อยๆ และหายเป็นปกติอีก 2 วันต่อมา ส่วนตัวผมเฝ้าดูอาการตัวเอง 15 วัน ก็ไม่พบว่าเป็นไข้หรือป่วยจนถึงปัจจุบัน ผมจึงคิดว่าช่างเป็นความบังเอิญที่อัศจรรย์มากที่เราทั้ง 2 คนไม่ติดเชื้อไข้หวัด 2009 ทั้งๆที่เราสัมผัสกับแม่ที่ติดเชื้อ
    นอกจาก นี้ ผมยังรู้สึกว่าหลังจากที่ได้แขวนพระสิบทัศน์ติดตัวไปไหนมาไหน มันทำให้การติดต่อด้านการงานหรือการเดินทางมันสะดวก คล่องตัวยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะเมื่อก่อนเคยมีปัญหาที่เข้าใจผิดกับผู้บังคับบัญชา แต่เมื่อได้พระองค์นี้มา ผู้บังคับบัญชากลับพูดคุยกับผมดีมาก ปัญหาที่ค้างคาใจกลับผ่านไปด้วยดี ผมรู้สึกว่าหน้าที่การงานมันกำลังคล่องตัวยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก
    ขอบคุณข้อมูลจากเว็บkonrakmeed

***สภาพ พระสวยมากค่ะ เลี่ยมพลาสติกเดิม จารมือ ฝังองค์พระธาตุ หาได้ยากยิ่ง เป็นพระทรงคุณค่าแห่งเมืองเพชร ที่ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใคร อีกทั้งประสบการณ์ที่มากมายจนกล่าวขานกันเป็นตำนาน

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ
    ปิดรายการค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2016
  6. @erawan

@erawan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาพระสิบทัศน์ครับ

7. tanakorn_n

tanakorn_n เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคารายการที่104ครับ

8. HMMAmulet296

HMMAmulet296 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

13 กันยายน 2010
    ขอราคาบูชา รายการที่104 พระสิบทัศน์ครับ

9. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคารายการที่104ด้วยครับ

10. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบค่าบูชารายการ 104 ด้วยครับ

11. ธณบดี

ธณบดี เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอทราบราคาพระสิบทัศน์ด้วยครับ

12. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ขอราคาบูชา รายการที่104 ครับ

13. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    รบกวนขอทราบราคา รายการที่ 104 ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

14. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาพระสิบทัศน์ด้วยครับ

15. p'สัน

p'สัน สมาชิก

ขอทราบค่าบูชารายการที่84ด้วยครับปรกโพธิ์หลวงพ่อยิด

16. punnapak

แจ้งรายละเอียดทางPMแล้วค่ะ^^

แจ้งรายละเอียดให้ทุกๆท่าน ทางPMแล้วนะคะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ^^

17. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้เรียบร้อยค้า^^

คุณพิรนันท์
    เลขEMS EQ0409 4469 7TH
    ขอบคุณมากค้า

18. punnapak

จองบูชาแล้วค้า^^

ขอบคุณมากนะคะ^^

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้เรียบร้อยค้า^^

คุณภุชงค์
    เลข EQ0410 9400 2TH

ขอบคุณมากค้า^^

20. punnapak

รายการที่ 105 ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ แขนอ่อน ปี47 เนื้อดิน ลพ.ตัด วัดชายนา

ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน ปี47 เนื้อดิน เนื้อโทนน้ำตาลเข้ม
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดของขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์ อันโด่งดัง เป็นที่ประจักษ์และยอมรับในวงการพระเครื่องพระขุนแผน***

***ขุนแผนรุ่น1ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา เล่ากันว่าลูกศิษย์ซึ่งอยู่ในละแวกใกล้เคียงวัดได้แกะบล็อกมาถวาย ซึ่งในการกดพิมพ์ช่วงแรกนั้น จะเป็นพระขุนแผนที่มีลักษณะแขนตรงพาดเข่าลงไป บางองค์จะมีการเขียนเลขหนึ่งใหญ่ที่ฐานบ่งบอกว่าพระชุดนี้มีการผสมผงลงไป ด้วยค่อนข้างเยอะในส่วนขององค์ที่แขน ตรงนั้นมีราวๆ 200 องค์

***หลังจากนั้นจึงมีการแก้บล็อกโดยใช้เข็มสกิดให้แขนออกด้านข้าง ซึ่งแบบนี้เป็นแบบที่เราคุ้นเห็นและเห็นกันอยู่บ่อยๆ ด้านหลัง จารมือหลายยันต์ หลายแบบ หรือเรียบไม่ได้จารก็มี ยันต์ด้านหลังองค์พระแยกเป็นยันต์ต่างๆ เช่น ยันต์ปลายศีล ยันต์นะหน้าทอง ยันต์นะปัดตลอด ยันต์นะปัฐมัง ฯลฯ

***จำนวนสร้างของพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่ทั้งก่อนและหลังแก้บล็อกสร้างไว้ราวๆ 4,500 องค์ แต่เนื่องจากการกดพิมพ์ในสมัยนั้นทำด้วยมือล้วนๆ จึงทำให้พระส่วนใหญ่แตกหัก มีสภาพไม่สมบูรณ์ จึงทำให้มีหมุนเวียนอยู่ไม่มาก อีกทั้งผู้ที่มีครอบครองเก็บบูชากันหมด
    เนื่องด้วยประสบการณ์ในด้านมหาเสน่ห์ มหาเมตตา เด่นชัดเป็นอย่างมาก และเป็นที่ประจักษ์ยอมรับกันในวงการพระเครื่องพระขุนแผน จึงทำให้หาบูชาได้ยากยิ่ง

***องค์นี้เป็นพระขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน(แขนออกด้านข้าง) เนื้อดิน เนื้อโทนน้ำตาลเข้ม สภาพน่ารักตรงตามรูปทุกประการค่ะ ด้านหลังจารยันต์ปลายศีล หลวงพ่อกดพิมพ์และปลุกเสก จัดสร้างเป็นรุ่นแรก เมื่อปี47

*ขนาดองค์พระค่อนข้างใหญ่ ขนาดประมาณ 3.3x6 ซม.*

***ยันต์ปลายศีล โดดเด่นมากโดยเฉพาะเรื่องการเจรจาธุรกิจ ติดต่อ ค้าขาย เป็นเมตตามหาเสน่ห์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ

จองบูชาแล้วค่ะโดยคุณb_kung^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2017