ข่าวแม่ชีทศพร ถึงช่อง 3 แล้ว..หลังจากมีกระแสวิพากษ์กันมากมาย(มีคลิป)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ผู้เตือน warn, 27 เมษายน 2011.

1. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ ด้วยความเคารพเฮียปอ ตำมะลัง ผมเห็นโพสต์ของท่านหลายอันดีมากมาย ผมคิดว่าเราคงเห็นคน ๆ นี้ไม่เหมือนกัน ท่านเห็นอย่างนึง ผมเห็นอย่างนึงที่แตกต่างจากท่าน แค่นั้นครับ

ด้วยความเคารพท่าน lionking ซึ่งเป็นอีกท่านหนึ่งที่โพสต์สิ่งที่มีประโยชน์มามากมายเช่นกัน ท่านเองก็ทราบว่าบุคคลห่มขาวผู้นี้ไม่สมควรนับว่าเป็นผู้ถือศีล ที่จริงการที่อยู่ในพระศาสนาแต่สั่งสอนผู้คนในทางที่ผิด เข้าหากามเช่นนี้ ท่านก็ทราบดีว่านั่นคือคนทุศีล

และอีกเช่นกัน หากท่านเห็นว่าคำถามที่ผมตั้งไม่เป็นที่ถูกใจ ก็เป็นสิทธิของท่าน แต่ผมตั้งถามสำหรับผู้ที่ยังหลงงมงาย ปกป้องคน ๆ นี้ ผมถามว่า พระพุทธเจ้าท่านเคยสอนให้คนทำกิจกามเพื่อแก้ปัญหาใด ๆ หรือไม่ ซึ่งแน่นอนว่าจากที่อ่านมา ท่านคงไม่ใช่กลุ่มคนเหล่านั้นแน่

ผมขออภัยท่านด้วยนะครับ แต่ผมอยากบอกว่า ผมนับถือท่านกับเฮียปอตำมะลัง มากกว่าคนห่มขาวหากินคนนั้น แค่นั้นครับ ผมคงนับถือบุคคลที่หมกมุ่นในกาม สั่งสอนสัตว์โลกไปในทางกามแต่อ้างตนว่าเป็นนักบวชชีในพระพุทธศาสนาไม่ได้ครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณครับ ผมเตือนท่านปลาแมวได้อย่างเดียว ... ผมเห็นแม่ชีคือพระโพธิสัตว์ครับ

หลวงพี่เล็ก ท่านพูดประโยคนี้ออกมา ...ผมจึงต้องมาเตือน ท่านสมาชิกทั้งหลาย

พระพุทธองค์ ท่านสอน ใบไม้ในกำมือ

แต่ พระโพธิสัตว์ ท่านต้องเรียนรู้ ใบไม้นอกกำมือ

ซึ่ง พร้อมที่จะได้รับคำสรรเสริญและก่นด่า ... เป็นธรรมดา

3. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณสร้อยฟ้ามาลานี่แหลมคมเป็นนักแล้ว ถ้าไม่มีหน้าสิบเก้านี้ผมตามไม่ทันจริงๆนะเนี่ย นับถือๆ แม่หญิง ( ปกติไม่ค่อยกล่าวคำนี้กับอิตถีเพศท่านใดๆ )

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เข้าใจจ้า ... :cool:

5. kongaman

kongaman สมาชิกใหม่

ผมขอเป็นกำลังใจ ให้แม่ชีครับ ศรัทธาและเชื่อในคำสอนของท่านครับ และได้นำมาปฏิบัติตามและได้ติดตามชมคลิปจากทางเวปของแม่ชีมาตลอด ชมและคิดตามถึงเหตุแห่งทุกข์ ผลที่ตามมา ทุกวันนี้คนมัวตามกระแสสื่อ ใครว่าไงก็ว่าตามเขา โดยไม่ได้ใช้ปัญญาปากอ้างแต่เป็นชาวพุทธแต่ไม่เคยปฏิบัติจริง
    ใช่ว่าทุกคนจะได้นิพพานในชาตินี้กันทุกคน แต่ละคนมีกรรมที่ส่งผลต่างกรรมต่างวาระ
    ตัวนี้แหละเป็นตัวที่ขัดขวางทางนิพพาน แต่จะมีใครเล่าจะรู้อดีต มีเพียงไมีกี่คนที่สามารถปฏิบัติจนล่วงรู้อดีต อนาคต คนเหล่านั้นมีทุกข์ก็ต้องหาที่พึ่งพิง ดังเช่นแม่ชีทศพร คนเราถ้าดำรงชีพอยู่ด้วยความทุกข์ในปัจจุบัน ตายไปแม้สวรรค์ยังไปไม่ได้เลย แล้วนิพพานจะหวังอะไรเล่า เอากะจิตกะใจไหนปฏิบัติธรรม คนที่ว่าคนที่เชื่อแม่ชีงมงาย แต่ตัวเองไม่เคยทำประโยชน์แก่ส่วนรวมเลย แม้แต่หาความดีใส่ตัวยังไม่มีเลย
    งมงายเพื่อให้พ้นทุกข์ ดีกว่าทำตัวเป็นผู้ประเสริฐหลงว่าตัวเองดี(ปาก)

6. ๛❀ชัยกฤต❀๛

๛❀ชัยกฤต❀๛ สมาชิก

7 มิถุนายน 2011
    ....................พระพุทธองค์ สอนให้เราพึ่งอะไรละครับ...............

7. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสินะ ละชั่ว ทำดี มีความสุข บริสุทธิ์ ผุดผ่องใจ ไม่ราคี

มีชีวี พบสุข ไม่ทุกข์ใจ ใจใส ใจสบาย นั่นและบุญจ้า