ข่าวให้กลุ่ม มโนมยิทธิ

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย santosos, 29 สิงหาคม 2005.

1. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    คู่บารมี องค์ปฐม กล่าวนามให้ข้าพเจ้า
    ท่านมีนามเดิมแปลเป็นนามไทย ว่า พระสุพรรณนาเลขา
    องค์ปฐม มีนามเดิม แปลเป็น นามไทยว่า ธนบดี และ
    อย่างที่เราได้รู้ ว่า คือพุทธ สิกขีที่1

2. santosos

ต้องบอกว่า เป็นเรื่องเฉพาะตนที่ยังเป็นเรื่องใหม่
    ขออภัย หากขัดต่อความรู้สึกบางคน

3. santosos

ถ้าต้องการแลกเปลี่ยนกัน เขิญ 025792201 ขอสายหนุ่ม
    อย่าคุยกับคนอื่นที่รับสาย เดี๋ยวอาจไม่ได้คุย

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    สวัสดีครับคุณหนุ่ม ขอบคุณสำหรับการแนะนำให้ผมได้รู้จักกับพี่หนึ่ง ผมได้โทรศัพท์ไปคุยด้วยแล้วและได้รับคำแนะนำ
    พร้อมทั้งได้รับคำตอบในข้อกังขาที่มีอยู่แล้วครับ.....ขอบคุณอีกครั้งครับ

5. อยากรู้ไปโม๊ด

อยากรู้ไปโม๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    เพื่อประโยชน์แก่สาธารณะด้วย กรุณา post ใน กระทู้นี้เลย ไม่ได้หรือคะ การโทรไปเกรงจะรบกวนคุณหนุ่ม เพราะคงมีคนโทรเยอะ คุณหนุ่มอาจเจอทั้งคนดีและคนไม่ดี คุณหนุ่มจะท้อใจเปล่าๆ ถ้าท่านไม่ได้ห้ามมิให้บอกข่าวแก่คนทั่วไปก็บอกเถอะค่ะ ในเวบนี้มีทั้งกลุ่มมโนมยิทธิ และมิใช่ หรือเกือบใช่แต่ก็ใคร่รู้ เพื่อประโยชน์ เพื่อความสุขในอนาคตข้างหน้า เพื่อการตัดสินใจ เพื่อเตรียมตัวเตรียมใจ และเพื่ออื่นๆ ในกระทู้ความคิดเห็นย่อมหลากหลาย ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็เป็นเรื่องเวรกรรมของแต่ละคน จริงไหมคะ

6. santosos

ขอบพระคุณ

ผมขอบพระคุณ
    แต่ว่า การที่เราจะทำไร
    บางสิ่งบอกไป มันไม่ใช่เรื่อง เรื่องปัจจัตตังมีนะ
    คุณแม่ผมท่านให้ผมคุยได้ แต่คือมาคุยเดยผ่านท่าน ท่านไม่ควรจะรู้ทุกอย่าง
    ผมจะบอกให้
    ท่านรู้ ท่านจะสอนเอง แต่ท่านไปกราบครูบาอาจารยืไม่บ่อยเท่าผม และมโนมยิทธิท่านก็จะว่าเอา
    ท่านให้ใจหยุดนิ่ง รู้ภายใน ไม่ให้สอนใคร แต่ผมทำเพื่อคนในสาธารณชน
    จึงได้ขออย่าพูดกับคุณแม่