คนกล่อมโลก-เสรี รุ่งสว่าง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย hanumana_61, 14 กันยายน 2011.

1. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1672502/[/MUSIC]

เพียรพยายามในการหาคาราโอเกะเพลงนี้แทบตาย สุดท้ายก็ไปเจอของเอกราช สุวรรณภูมิ ผมชอบเพลงนี้มากๆเลยครับ ร้องไม่ดีอย่าว่ากันนะครับ ยังไม่หายจากหวัดเลยครับผม :))

คนกล่อมโลก-เสรี รุ่งสว่าง

<CENTER>กล่อมโลกเดียวดายให้หายวังเวง
    ชะโลมเสียงเพลง ไปบนโลกกลอน
    เพลงเอ๋ยจงแทรกซ้อน สู่พฤกษ์พงดงดอน
    กล่อมสิงขรทั่วขุนเขาแหวกม่านเมฆา
    สู่ฟ้าอำไพรเทวะองค์ใดทุกข์ใจเงียบเหงา
    เพลงนี้จงช่วยบรรเทา อยู่เฝ้าวิมานฉิมพลี

* เวิ้งว้างกลางทะเลแสนเปลี่ยว
    มัจฉาท่องเที่ยวไปทุกถิ่นที่
    ฝากเพลงไม่เพราะ แทรกเซาะสายนที
    ชีวิตได้ท่องวารีจงโชคดี และปลอดภัย
    หยุดโลกเอาไว้ซัก 3 นาที ฟังเสียงเสรีนักเพลงยากไว้
    เพลงรักกล่อมโลกทั่วไป แต่ยามผมทุกข์ใจ
    ต้องแอบร้องไห้หลังเวที

(ซ้ำ *)</CENTER><!-- End main-->

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    โอ๋โห คุณหนุมาน

เพลงโปรดเหมือนกันครับ

เอื้อนได้อารมณ์เพลงจริงๆ

เพราะมากครับ

( เดี๋ยวรอฟังเวอร์ชั่นพี่ชานนท์ด้วยกันนะครับ )

3. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ เพลงนี้ผมชอบมาก เนื่องจากสำนวนการแต่งสุดยอดมากครับผม เสียงของคุณเสรี ก็สุดยอดซะจริงๆ จะรอฟังและเป็นกำลังใจเวอร์ชั่นต่อๆไปนะครับผม :D

4. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ลูกคอสุดยอดดดด
    ชอบมากครับโดยเฉพาะตอนหลบเสียงสูง

5. hanumana_61

ขอบคุณครับผม แต่ผมว่าเสียงหลบผมยังไม่เต็มที่เท่าไหร่ เพราะเป็นหวัดนิดหน่อย T^T

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เพลงโปรดอีกแล้วน้องเบิร์ดจ๋า ไพเราะ
    มากเลย

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้คีย์กว้างและสูงด้วย เสียงไม่ถึงร้องไม่ได้จริงๆ
    น้องเบิร์ดร้องได้ดีทีเดียว นี่ขนาดเป็นหวัดนะ (เป็นกี่จังหวัดละน้องเบิร์ท)อิๆ..

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้ภาษาสวยจัง
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจจ้า...
    ท่อนเสียงสูงๆ นี่รู้เลยว่า ยังมีอาการหวัดอยู่บ้าง

9. hanumana_61

ขอบคุณครับผม :)
    ขอบคุณครับผม :)
    ขอบคุณครับผม ยังร้องได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ครับ แต่อยากร้อง 5555

10. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    สงสัยพี่ต้องหลบก่อนแล้วครับน้องแมว เพราะน้องHanumana ร้องได้ซะไพเราะเพราะพริ้งอย่างนี้ พี่ต้องหมอบแล้วละ

11. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k) ดนตรีไพเราะซึ้ง..จริง ๆ นะน้องเบิร์ด ...
    นี่ขนาดเสียงเป็นหวัดนะยังร้องได้ดี...ซึ้งซะขนาดนี้..
    แหม ๆ ถ้าเสียงปกติจะขนาดไหนนะนี่..ใกล้ออกซีดี หรือยางคะ...

12. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เพราะซะขนาดนี้ ว่าไม่เพราะได้ยังไงครับ
    ส่งกำลังใจน้องเบิร์ดครับ ^^/

13. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เสียงเพลงนี้กล่อมโลกได้จริงๆ เพราะมากจ้าน้องเบิร์ด....