คนเกิด พุธ กลางคืน นี้แตกต่างยังไงครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย mosmosba, 7 มีนาคม 2008.

1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    คนเกิด พุธ กลางคืนนี้ ดีหรือ ไม่ดีอะครับ ช้วยบอหน่อย

2. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

คนเกิดพุธกลางคืน
    ข้อดี รู้ความลับสวรรค์มาก อิทธฤทธิ์มาก
    ข้อเสีย อ่อนไหว เรรวน พูดมาก เสียเพราะปาก

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันพุธกลางคืน

นิสัยคนเกิดวันพุธกลางคืน
    คนเกิดวันพุธกลางคืนมักมีชะตาอาภัพ แม้มีบุญวาสนาดี เจริญ ก้าวหน้าได้ดีเพียงใดก็มักพบอุปสรรคปัญหาบ่อย ๆ มี เคราะห์ร้ายบ่อย ๆ วิธีแก้ หมั่นทำบุญปล่อยนก ปล่อยปลา เป็นประจำ

อุปนิสัย
    มีจิตใจห้าวหาญ ก้าวร้าว กล้าสู้กล้าเสี่ยง ใจนักเลง ถ้าไม่ฝักใฝ่ทางธรรม ยึดถือคุณธรรม ก็จะไปในทางอบายมุข อย่างหมกมุ่น เป็นคนชอบความสงบ ไม่ชอบวุ่นวายกับใคร สติปัญญาดีเลิศ แต่เป็นคนที่งมงาย ยากที่จะเปลี่ยน ความคิดได้เอง แต่เชื่อคนคอยยุยง หรือพร่ำชี้แนะ ไม่ค่อยใฝ่หาความรู้ เก็บเงินไมได้นาน เป็นคนอวดรู้ คิดเล็กคิดน้อย คิดการณ์ไม่ยาวไกล มักเห็นแก่ประโยชน์ ส่วนตน ไม่ซื่อตรง นักหากเกิดวันพุธกลางคืนในเดือนกุมภาพันธ์ จะมีฐานะดี มีคนสนับสนุน ส่งเสริมเสมอ แต่เป็นคนที่เจ้าชู้มาก มีความรูดี แต่ชอบเอาเปรียบคนอื่น

เพิ่มเติม
    ดวงแข็งโชคลาภดี แต่เป็นคนที่ขี้หึงหวงคนรักมาก และทำให้ผิดหวังเรื่องความรักได้หลายครั้งต้องระวังตรงนี้เป็นอย่างมาก เป็นคนเจ้าชู้ และชอบความสบาย แต่อย่างไรก็ดี ถ้าสร้างกรรมดี และความดีไว้มาก จากทางลบก็จะกลายเป็นส่งผลเป็นกรรมดีในทางบวกได้กลับกันครับ

http://www.saranair.com/print.php?sid=6997

4. พรตเรือนญาณเมตไตรย

พรตเรือนญาณเมตไตรย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก้อพุธกลางคืนครับ แม่นจริงๆเลย ตรงเจ้าชู้เนี่ยะ หุหุ

5. mog_mos

mog_mos สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2008
    แฟนเกิดพุธกลางคืน ท่าทางจะตรงอยู่เหมือนกันนะเนี่ย
    ว่าแต่ถ้าเกิดเดือนมีนาจะเป็นยังไงอ่ะคะ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ

อนุโมทนาสาธุนะคะ

6. formica

formica เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงเป๊ะเลยค่ะ
    ใจนักเลง และชอบเสียอะไรๆเพราะปาก

7. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ไม่ผิดแล้วที่เลือกที่จะปฏิบัตธรรม ไม่งั้นคงแย่แน่ๆเลยเรา เห่อๆๆ ขอบคุณมากๆค่ะ:cool:

8. ณัฐสินี111

ณัฐสินี111 Active Member

เราพุธ กลางวันคร้า อิอิ อยากรู้จัง

9. sasiwimola

sasiwimola สมาชิกใหม่

เกิดพุธกลางคืน ตรงค่ะ แล้วแฟนเกิดพุธกลางวัน จะอยู่กันได้มั้ยค่ะ

10. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนี่สิ พุธกลางคืน แต่แฟนวันอาทิตย์ ความคิดสวนทางกันตลอด แต่ก็อยู่มาได้ไม่มีไรครับ

11. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธกลางคืนเดือนกุมภาเหมือนกัน ตรงทุกข้อ เมื่อก่อนฝักไฝ่อบายมุข ทุกวันนี้ทำบุญ ทำทาน สวดมนต์เป็นประจำชีวิตเปลี่ยนเรยครับ

12. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ทำนายตรงเยอะดี...แต่ไม่ตรงตรงไม่ซื่อตรง นี่หละ ....พุธกลางคืนนี่โครตตรงเลย การคิดการพูด การกระทำ

13. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ข้อมูลมีแค่ เกิดวันพุธกลางคืน มันเป็นภาพรวมนิสัยส่วนใหญ่หรือประมาณ 90%ของคนที่เกิดวันนี้ค่ะ ใช่ว่าจะให้ตรงทั้งหมด100%คงเป็นไปได้ยาก หากจะให้ชัดเจนกว่านี้ก็ต้องพยากรณ์รวมกับเดือนและปีเกิดของเจ้าชะตา หรือบางตำราอาจจะต้องใช้เวลาตกฟากร่วมด้วยจึงจะได้ผลทีชัดเจนมากขึ้น

... เพราะคนเกิดวันพุทธกลางคืน ก็คือราหู ข้อเสียที่โดดเด่นก็คือหลุ่มหลง มัวเมา ชอบอบาย ขี้โม้โอ้อวด เบ่งได้ตั้งแต่คำพูดยันวิธีการ เพราะฉะนั้นคำว่า อบายก็บอกชัดอยู่แล้วว่าหาความเที่ยงตรงค่อนข้างยาก ค่อนข้างนะค่ะ ไม่ใช่หาไม่ได้เลย คือประมาณเจ้าเล่ห์เพทุบายฉลาดแกมโกงหนะค่ะ ส่วนข้อดีก็คงไม่ต้องชี้แจงอะไรเพิ่มเติม
    เพราะฉะนั้นหากคนเกิดวันพุทธกลางคืนหันมาทางธรรมก็จะสามารถลดทอนข้อเสียได้ดี แถมมีโอกาส ขอย้ำว่ามีโอกาสนะค่ะที่จะสร้างความพิเศษด้านสัมผัสที่ 6 ที่ก้าวหน้าได้มากกว่าวันอื่นๆอีกต่างหากค่ะ (อันนี้ก็ต้องพิจารณากับเดือนและปีเกิดร่วมด้วยค่ะ)
    ที่สุดแล้วแต่ละวันก็ต่างมีข้อดีข้อเสียปะปนกันไป ไม่มีวันใดร้ายหรือเสียข้างเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2013
  14. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    อนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ และด้วยประสบการณ์ตรงที่คุณอาจเคยผ่านมาในด้านมืด แล้ววันนี้มีแสงสว่างแห่งพุทธคุณนำทาง คิดว่าคงจะกลายเป็นโอกาสในการให้คำปรึกษาและชีแนะคนที่หลงทาง ผิดพลาดให้กับคนอื่นๆได้อย่างเข้าถึงใจของเขาเหล่านั้นมากกว่าคนทั่วๆไป ที่เขาอาจแทบไม่เคยผิดพลาดหรือหลงทางเลยในชีวิต สาธุคะ ขอให้คุณก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ

15. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ในวันเกิดทั้ง 7 ไม่มีวันไหนดี และวันไหนร้ายครับ ปะปนระคนไปครับ

16. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012
    อยากรู็วัน ศุกร์ ตอน10โมงเช้าอะ ครับ มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ

17. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เราก็ พุธกลางคืน... เกิด 00.38 น. วันที่ 1 ปีเสือ.... เอิ๊กๆ ก็ตรงอะละ เพราะบุคลิกนี้ คนเกิดวันพุธกลางคืน จะเป็น.... + กะเราเป็นคนวันที่ 1 กะ ปีเสือ ด้วย แรงทีเดียว

18. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เพราะฉะนั้นหากคนเกิดวันพุทธกลางคืนหันมาทางธรรมก็จะสามารถลดทอนข้อเสียได้ดี แถมมีโอกาสสร้างความพิเศษด้านสัมผัสที่ 6 ที่ก้าวหน้าได้มากกว่าวันอื่นๆอีกต่างหากค่ะ

อืม... ถูกต้อง

19. teeeeen

teeeeen เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    ผมก็ วันพุทธการลางคืน ทุ่มครึ่ง เรื่องหลุมหลงอบายนี้จริง การพนัน เที่ยวกลางคืน ยังแก้ไม่หาย

20. วันหนึ่ง_ปีหนึ่ง

วันหนึ่ง_ปีหนึ่ง สมาชิกใหม่

วันพุธกลางคืนด้วย ไม่ชอบอบาย ไม่ชอบสังสรร ไม่ชอบพูดเยอะและพูดซ้ำ เก็บความลับดี(เพราะทำงานเรื่องของข้อมูลส่วนบุคคลมาหลายปี) แต่ผิดคือผิด ถูกคือถูก คนคงไม่ค่อยชอบ คิดว่าถ้าตัวเองเป็นผช.คงอายุสั้น555 มีเซนส์มาตั้งแต่เด็กทำให้รอดจากอุบัติเหตุมาหลายครั้ง เริ่มมาสวดมนต์ นั่งสมาธิ โดยได้แฟนที่เกิดวันพฤหัส ปีเสือเป็นครูอาจารย์สอนและแก้ปัญหาให้ค่ะ