คลิป UFO คล้ายพระจันทร์เสี่ยว มีด้วยเหรอครับ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย RealSky100, 26 ธันวาคม 2014.

1. RealSky100

RealSky100 สมาชิก

http://youtu.be/KM8R-KX9F7E

คลิปนี้ ถ่ายตอนพลบค่ำ บันทึกด้วยโทรศัพท์มือถือ iPhone 5s ที่บ้าน ที่ตำบลจอหอ จังหวัดนครราชสีมา มีทิศทาง คือ ยก iPhone 5s ขึ้นประมาณ 45 องศา ไปทางทิศตะวันตกโดยประมาณ ของวันที่ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2557 (วันคริสต์มาส) เวลา 18.07 น. พระอาทิตย์กำลังจะตกดินครับ

ผมตาฝาดไปหรือเปล่าครับ พระจันทร์เสี้ยวทำไมอยู่ใกล้จัง ในคลิปเห็นลอยเคลื่อนช้าๆ ไปทางซ้ายบน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  2. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ตอบชี้ชัดแค่จากคลิปยากครับ แต่ถ้าดูสำหรับคนที่ไม่ได้ศึกษาเรื่อง UFO อาจจะฟันธงไปเลยว่าเป็นดวงจันทร์ แต่สำหรับผมคิดว่าอยู่ที่วิจารณญานของผู้อยู่ในเหตุการณ์เองมากกว่า ผมเองก็เคยเห็น UFO จะๆ ช่วงกลางวันมาแล้ว ประกอบกับชอบศึกษาหาข้อมูลบอกได้ว่า UFO ประเภทจันทร์ครึ่งเสี้ยวมีครับ ผมเคยคุยกับคนใน เขาบอกว่า มนตด. เอา UFO บินผ่านบนท้องฟ้ากันแทบทุกวัน แต่ที่ไม่เห็นเพราะเขาเก่งเรื่องพรางตัว ส่วนเทคโนโลยี ก็ตั้งแต่ล่องหน ไปจนถึงสะกดจิตผู้คนที่มีโอกาสเห็นซึ่งเครื่องมือสะกดจิตที่ติดไว้บน UFO เลย แต่สำหรับพวกเขาแล้วไม่มีผล

3. RealSky100

มีสิ่งมีชีวิตที่ผมเองก็ยังไม่กระจ่างสามารถติดตามผมไปได้ทุกที่ครับ

วันที่ 26 ธ.ค. ก็เห็นอีกแสดงว่าเขาติดตามผมไปทุกที่มานานแล้วละครับ แต่เมื่อก่อนผมดูไม่ออกเห็นเป็นพระจันทร์จริงๆ

เพื่อให้แน่ใจว่าอยู่ใกล้ๆ เลยทดลองใช้กล้องวีดีโอธรรมดาซูมดูปรากฏว่าซูม 130x ก็เห็นเต็มจอแล้วครับ แสดงว่าอยู่ใกล้ๆเองครับ

4. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    แนะนำกลางๆ แล้วกันนะครับ ลองส่งกระแสจิตขอให้แสดงตัวให้รู้ว่าเป็น ufo ดู ถ้าเจอบ่อยแค่คิดว่าเป็น ufo เขาน่าจะรับกระแสจิตเราได้ แต่ถ้าไม่ก็อาจจะเป็นดวงจันทร์จริงๆ ก็ได้ ไม่ว่ากันครับเรื่องผิดถูก แต่อยากให้ทดลองทดสอบให้แน่ใจหลายๆ วิธีก่อนที่จะตัดสินใจเชื่อครับ

5. โซ

โซ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    แสดงว่าที่นครราชสีมาต้องมีอะไรอยู่แน่ๆ ผมยืนยันครับเมื่อประมาณ10กว่าปีตอน
    ประมาณ10.00-11.00น ผมก็เห็นครับ ช่วงนั้นผมอยู่ที่กบินทร์ ที่ผมเห็นไม่ครึ่ง
    เท่านี้ เป็นแสงมันวาว สะท้อนแสงประมาณ2นาที แล้วหายวับไปกับตา

6. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    ในคลิป ไม่ใช่ดวงจันทร์แน่นอนครับ เพราะเคยเห็นดวงจันทร์ตอนกลางวัน ไม่ใช่แบบนี้แสงจะสลัวมากแทบจะมองไม่เห็น เพราะแสงอาทิตย์จ้ากว่ามากและเห็นร่องรอยหลุมดวงจันทร์ด้วย ไม่ได้เรียบๆ แสงจ้าๆแบบในคลิป

7. RealSky100

วันที่ 27 ธ.ค. ประมาณบ่าย 4 โมงเย็น เห็นพระจันทร์ขึ้นแล้วครับ ใช้กล้องวีดีโอธรรมดาซูมได้ครับ 100x ก็เต็มจอแล้ว (พระจันทร์อยู่ไกลครับ) เห็นร่องรอยหลุมด้วยครับ

ข้อสังเกต: แปลกที่คลิปแค่ 28 วินาที แต่พระจันทร์เคลื่อนที่ไปได้ไกลเหมือนกันครับ

หมายเหตุ: เพลย์คลิปที่อยู่ในมือถือ พระจันทร์ลอยฝ่าเมฆครับ...งงเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2014
  8. winamp

winamp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    งงอะไรครับ มือถือก็จับไม่นิ่ง เมฆก็ลอยอยู่หน้าก้อนเมฆ เลยหลอกตัวเองว่าเป็นจานบินเพราะเห็นมันเคลื่อนที่เร็ว มันเร็วเพราะเมฆมันลอยครับ ปกติธรรมชาติมาก

ถ้าบอกว่ามันตามคุณไปทุกหนทุกแห่ง.................มันก็ตามทุกคนไปทุกหนทุกแห่งนั้นแหละครับ
    คุณถูก IPHONE หลอกแล้วครับ

9. RealSky100

หน้าแตกอย่างแรง

ถูกต้องเลยครับ ขอโทษด้วยนะครับ
    เกี่ยวกับซอฟท์แวร์ของกล้อง iPhone ประมวลผลภาพผิดพลาดแน่เลยครับ ความจริงเมฆลอยผ่านพระจันทร์ แต่เห็นเป็นพระจันทร์เคลื่อนที่ไปได้ไกลเหมือนกันในเวลาแค่ 28 วินาที
    และพระจันทร์ความจริงลอยฝ่าเมฆแต่เห็นในคลิปเป็นเมฆลอยผ่านทางด้านหลังของพระจันทร์
    โดน iPhone หลอกครับ
    พอดีมโนไปเองด้วยครับ
    ส่วนสิ่งมีชีวิตที่ยังไม่กระจ่างว่าเป็นแบบไหน ที่ตามผมไปได้ทุกที่ ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ realsky100.blogspot.com ครับ

ขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจวิเคราะห์วิจารณ์แก้ไขให้ถูกต้องครับ
    พงศ์ธร สร้างสืบวงศ์
    artpongtorn@gmail.com
    plus.google.com/+PongtornSangsuebwong

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2014
  10. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    หุหุหุ (^^)

11. winamp

winamp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณมากที่ยอม หลายคนเป็นแบบนี้แต่ยังคงหลงและไหลไปตามวิถีของตนเองอยู่

ผมขอแสดงความนับถือถึงความกล้าแสดงออกของคุณเป็นอย่างสูงครับ ขอคารวะ 10 จอก

12. ผู้เฝ้าดู

ผู้เฝ้าดู เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2013
  13. KasroK

KasroK Active Member

ผมเคยเห็นที่เป็นแบบคล้ายดาว นะครับ แต่ไม่ใช่ดาวแน่นอนเพราะมันส่งแสงสว่างจ้าออกมาแล้วก้วุปกลับไปเท่าเดิม แบบในคลิปนี้เลยครับที่ฝรั่งถ่ายไว้ได้https://www.youtube.com/watch?v=2tvSwc4AZhk https://www.youtube.com/watch?v=YYYc9wyjHP0 ถ้าใครไม่เชื่อไม่เป้นไรครับ ผมเชื่อและเห็นมากับตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2015
  14. KasroK

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2015
  15. KasroK

พลิกฟ้าฝ่ามิติ ( มนุษย์ต่างดาวผาแต้ม ภาค 2 )The sun is not the sun | วิชาการ.คอม ลองอ่านนี้ดูด้วยครับมีคนที่คิดแบบคุณอยู่อีกด้วย แต่นี่เป็นดวงอาทิตย์ครับ คนเขียนชื่อ ยรรยง สินธุ์งาม ครับ เขาอาจจะเคยมาเว็ปพลังจิตนี้แล้วก็เป็นได้ ผมเหมือนจะเคยเห็น อันนี้ภาคแรกครับ http://www.vcharkarn.com/blog/98004/91503

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.6 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      57.8 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  16. KasroK

ผมว่าเรื่องนี้มันชักจะน่าสนใจแล้วสิ ผมก็พึ่งจะสังเกตเหมือนกัน ที่แปลกผมเหมือนโดนดลใจให้ไปเปิดเจอ

17. RealSky100

ให้ข้อมูลเพิ่มเติม

แปลกดีครับ พระอาทิตย์ปลอม สงสัยจะมาแนวเดียวกันกับพระจันทร์เสี้ยวปลอมหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
    ลองพิจารณาดูครับ ส่วนข้อมูลเพิ่มเติม คือ คลิปพระจันทร์เสี้ยว ถ่ายด้วย iPhone 5s ยกขึ้นประมาณ 45 องศา ไปทางทิศตะวันตกโดยประมาณ วันที่ 25 ธันวาคม 2557 เวลา 18.07 น. พระอาทิตย์กำลังจะตกดินครับ

18. KasroK

ใช่ครับเขามีแนวคิดเหมือนคุณพงศ์ธรเลย ที่ว่า ทั้งดวงจันเละดวงอาทิตย์ ที่ในภาพถึงมองดูเหมือนมาอยู่หน้าก้อนเมฆเขาชื่อ ยรรยงค์ สินธุ์งาม คับ มีเมล์ของเขาด้วยถ้ายังไงลองปรึกษากับเขาดูครับ yanyong007@windowsklive.com ถ้ามีข้อมูลไรใหม่ๆช่วยลงมาอีกนะครับ ขอบคุนคับ

19. KasroK

ไขปริศนา ดาวไม่ใช่ดาว (ภาคต่อจาก แน่ใจหรือว่าดาวคือดาวจริงๆ) มีคนเคยเอาแนวคิดของคุณ ยรรยงค์ ไปลงในเวปนี้ด้วยครับ ดาวไม่ใช่ดาว ยังมีคนคิดแบบนี้ยุหลายคนเหมือนกันนะเนี่ยhttp://allmysteryworld.blogspot.com/2012/02/venus-or-ufo.html

20. KasroK

นี่คือบล็อคทั้งหมดของคุณ ยรรยงค์ เขาครับ เพื่อมีใครสนใจข้อมูล vcharkarn.com - View User นำมาพิจารณาเพิ่มเติมครับ